[Funland] Cảm giác của các bác khi nghe tin con chuẩn bị đi học lại vào ngày 25 tháng 10 là gì ạ?

trungduong2211

Xe điện
E nói thật là e ko muốn bọn trẻ tiêm vx, tầm này vx vẫn nhiều vấn đề lắm
Em cũng sợ, các con chưa trưởng thành hoàn chỉnh, mà vx thì toàn cấp phép khẩn cấp, chưa có đủ thời gian đánh giá tác động. Mà rồi tới họ triển khai tiêm, mình k cho con tiêm thì k tham gia học hành hoạt động cộng đồng đc.

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Mấy huyện ngoại thành thưa dân như Ba vì, Sóc sơn, Mê linh, ... Cả năm có vài ca, ko cho học sinh đi học, lom dom nghỉ học cả năm làm gì.

Mấy trường quốc tế, trường tư đk csvc tốt, cấm họ học là để kéo lùi về mặt bằng chung trường công. Cũng ngang phá, chứ ko phải xây.

Cha mẹ đi làm, giao lưu, dù đã tiêm đủ, vẫn lây cho con như thường. Vậy lo trẻ bị lây ở trường là cường điệu thái quá. Nguồn lây là rất nhiều khi mở cửa bình thường.

Hơn nữa nếu trẻ em khỏe mạnh ko béo phì thì covid chỉ bằng trận cúm nhẹ. Trẻ con khỏe vượt qua cúm tự nhiên còn tốt hơn và an toàn hơn là tiêm vaccine mRNA.

Với trường công thì, trẻ nào thích đóng cửa thì học online ở nhà, ngồi xem lớp học, còn trẻ khác nên đến lớp học bình thường.
- Bây giờ bảo là chống dịch thì lại mở cmn toang ông bay....vận tải....đi lại khỏi cần check...thế thì dịch nó khắc vào thôi.
- Bây giờ bảo vì kinh tế thì ưu tiên kinh tế đi, các cái khác dừng cmn lại...đằng nào người lớn tiêm khá rồi...sắp mdcd rồi thì để con trẻ nó chơi cmn thêm năm đi có sao? Trồng người trăm năm chứ có phải 1 năm chó đâu.
- Bây giờ bảo là con trẻ quan trọng nhất, thành tích để sau thì lại vẫn cứ đủ chương trình....đủ thi....đủ các loại học thêm online.
- Bây giờ bảo là đổi xu thế sống chung, F0 lớn ở nhà điều trị & có túi thuốc F0 thì sao không để chỗ ý thành viện cho trẻ con đi....căn ke ccc gì chỗ nhập viện nữa.

Thà như Mỹ dừng cmn một năm học đi xong học lại, online chỉ chơi vớ vẩn & không thu tiền nữa....khỏi học thêm học nếm gì cho phụ huynh đỡ tốn xèng nó là một nhẽ....đằng này cái chó gì cũng kép....kép quá thành cmn cái kẹp chả. =)) Khổ các bác đóng tiền học thêm để thi cho có thành tích báo cáo mà con trẻ nó cứ như trên mây. =))

Em đến ạ! =)) việc thằng nào cũng là nhất....có mỗi cái túi tiền của phụ huynh & tương lai con trẻ là phụ. =))

Xeomchocon

Xe tăng
ố là là...HLU cho K46 học online từ 25/10 trong khi có trường sắp hết kỳ 1!

vuanhanghi

Xe điện
Nghỉ thì nghỉ hẳn, học thì học hẳn.
E thấy ngu nhất là ko cho bán trú, cho các cháu đi học thì xác định nguy cơ cao rồi. Ko cho học bán trú rất khổ cho bố mẹ đưa đón, và 1 buổi còn lại thì ở nhà với ai??

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Cho đi học thì chắc chắn sẽ có vài ổ dịch cụ ạ.
Trong khi phần lớn dân Hà Nội đang rất sợ con mắc covid, chỉ thích zero covid thôi chứ k sống chung đâu :D

Trước tiên cần phải "thông não" cho dân rằng covid nguy hiểm cho người lớn, chứ không phải trẻ con trước đã :D
Đúng rồi ngay trong thớt này thì tõ, toàn nick lão làng

ANTV

Xe hơi
Cố cho đi học để kịp ngày 20/11 hay sao mà phải gấp thế. Giảm độc giáo dục láo nháo ăn vả ngay

huyhung123

Xe điện
E nói thật là e ko muốn bọn trẻ tiêm vx, tầm này vx vẫn nhiều vấn đề lắm
Chuẩn cụ. Như cái Moderna tưởng ngon nhưng tác dụng phụ cực nhiều. Vài năm nữa lòi ra 1 đống tác dụng phụ nguy hiểm nữa thì...

ubisapro

Xe trâu
Nhà e được 1 đứa. Thôi thì sắp xếp thế nào thì e theo :D

Victor Ban

Xe buýt
Mấy huyện ngoại thành thưa dân như Ba vì, Sóc sơn, Mê linh, ... Cả năm có vài ca, ko cho học sinh đi học, lom dom nghỉ học cả năm làm gì.

Mấy trường quốc tế, trường tư đk csvc tốt, cấm họ học là để kéo lùi về mặt bằng chung trường công. Cũng ngang phá, chứ ko phải xây.

Cha mẹ đi làm, giao lưu, dù đã tiêm đủ, vẫn lây cho con như thường. Vậy lo trẻ bị lây ở trường là cường điệu thái quá. Nguồn lây là rất nhiều khi mở cửa bình thường.

Hơn nữa nếu trẻ em khỏe mạnh ko béo phì thì covid chỉ bằng trận cúm nhẹ. Trẻ con khỏe vượt qua cúm tự nhiên còn tốt hơn và an toàn hơn là tiêm vaccine mRNA.

Với trường công thì, trẻ nào thích đóng cửa thì học online ở nhà, ngồi xem lớp học, còn trẻ khác nên đến lớp học bình thường.
Cụ nói đúng ý em, mời cụ 1 ly rượu.

VietSonic

Xe tăng
Em nghĩ mỗi người có quan điểm riêng, nhiều cụ cứ phải căng lên, ép mọi người suy nghĩ theo ý mình và chửi, nói đểu người khác thì ko đúng tinh thần OTofun đâu. Quan điểm của em là HN nên tính toán kỹ thiệt hơn của việc cho trẻ con đi học. Nếu so sánh với dân văn phòng thì học sinh ở trường nguy cơ lây nhiễm cao hơn gấp nhiều lần, lý do:
- 1 lớp học có tầm 30-50 học sinh. Các con nô đùa chạy nhảy, va chạm, giao tiếp búa xua nhau, giao lưu với cà các lớp bên cạnh. Trong khi đó, bố mẹ đi làm thì khác: Dân văn phòng thì giao lưu rất nhỏ hẹp, chỉ thường theo nhóm vài người ăn cơm trưa với nhau, phòng làm việc cũng thường 5-10 người/ phòng hoặc kể cả phòng rộng hàng trăm người thì mức độ giao lưu ko như đội học sinh, vì môi trường văn phòng, nhà máy ai ngồi đâu thì yên đấy chứ chẳng ai chạy nhảy qua lại với đồng nghiệp như học sinh được.
- Lớp học thời tiết này rất bí vì trời lạnh, ko bật điều hoà, bật quạt thì lạnh. Văn phòng thì điều hoà, thông gió liên tục. Nên khả năng lây lan trong ko khí ở môi trường bức bí sẽ cao hơn môi trường thoáng khí.
- Nhà vệ sinh trường học thì khỏi phải mô tả, đa số bẩn. Văn phòng thì chắc chẵn sạch hơn.
- Ý thức trẻ con ko như người lớn.

--> Nguy cơ cao nếu có F0 ở trường học, học dc vài buổi chẳng may có cháu nào sốt virus hoặc viêm họng thì các bố mẹ các em khác chẳng lo sốt vó, lại phải cho lớp đó tạm nghỉ để chờ cháu kia xét nghiệm xem có bị covid ko! Hệ luỵ là đi học nơm nớp lo lắng đến mức thái quá khi có học sinh bị sốt. Lúc đó lại tốn kém tiền của xét nghiệm ko cần thiết.
Giờ nếu cho đi học thì cho đi toàn bộ để ko phải xảy ra tình trạng trẻ bé ở nhà một mình, với điều kiện cách ly tập trung người từ HCM hoặc các vùng đỏ phải xn PCR định kỳ. Cứ mở toang hoác rồi lùa học sinh đi học, khác gì nhân rộng covid trong các gia đình để cho mdcđ sớm. Giờ quan trọng bộ Dục phải giảm tải bài tập, bài học online, điều chỉnh cho hợp lý thì trẻ con dần quen thôi, chẳng qua là đụng chạm lợi ích một số bên thôi, đội đó sẽ còn kêu gào, tác động nhiều....

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em.không cho đi cho đến khi bọn trẻ được phủ vaccine. Thất học cũng được.

Em không tin và mãi mãi không rin cái gọi là Ý thức phòng dịch của không ít người, ban, ngành!
Sao thế a nhỉ, e lại k cho con tiêm vắc xin dù nhận dc giấy khai thông tin rồi. Bố mẹ đi làm, quán xá đông vui, con ở nhà vẫn nguy cơ cao

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Đến lớp đương nhiên chúng bỏ hết khẩu trang, 5K vào mắt

toxic82

Xe tăng
Mở là e cho đi, chứ tiêm vacxin cho F1 e ko ham :)
Vacxin đã được kiểm chứng tác dụng phụ lâu dài đâu, nên nhỡ chục năm nữa có vấn đề gì thì sao?
Còn học online thì oải quá rồi, e nghĩ cứ đi học, chả sao đâu :)

Nắng nhạt

Xe điện
Tốt nhất là cho đăng ký ai học online thì học, ai học offline thì học. Như thế lại giãn cách được chả tốt hơn sao. Xã hội có một nửa dân như con rùa rụt cổ đã nghèo gần nhất thế giới rồi. Giờ lại bắt ép một nửa còn lại rụt cổ theo nửa kia thì định đưa đất nước về đồ đồng đồ đá à. Em chán chả muốn còm nữa mà đọc lộn ruột quá lại phải ngứa mồm còm phát

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Tốt nhất là cho đăng ký ai học online thì học, ai học offline thì học. Như thế lại giãn cách được chả tốt hơn sao. Xã hội có một nửa dân như con rùa rụt cổ đã nghèo gần nhất thế giới rồi. Giờ lại bắt ép một nửa còn lại rụt cổ theo nửa kia thì định đưa đất nước về đồ đồng đồ đá à. Em chán chả muốn còm nữa mà đọc lộn ruột quá lại phải ngứa mồm còm phát
Em cũng lộn ruột như bác, em mà là anh Toang chơi thế luôn. Kho nỗi a Toang chỉ lo cho ghế a ý

Nắng nhạt

Xe điện
Em cũng lộn ruột như bác, em mà là anh Toang chơi thế luôn. Kho nỗi a Toang chỉ lo cho ghế a ý
Cũng chưa hẳn lo giữ ghế. Nếu là người thông minh thì có nhiều cách để vừa an toàn vừa mở cửa được. Người bình thường mà bị lạc trong rừng vài năm đã thành người rừng rồi. Đây cứ thích rụ xó nhà một lũ với nhau chưa đến mức thành người rừng thì cũng thành ngợm dở. Phí kiếp làm người, em thật

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em cũng sợ và cứ phải từ từ.

Matizcoi

Xe cút kít
Ở trường cô dạy, ở nhà ai dạy đây mà cụ đòi đăng kí học off với chả on :))
Thực ra đám từ cấp 3 đổ xuống ko lo mấy vì loanh quanh thủ đô yêu dấu cả, sợ đám sinh viên ở các tỉnh chưa được tiêm tủng gì, lại từ địa phương khác lên học mới mệt (đám này đông phết), chả nhẽ lúc lên lại bắt cách li đủ thời gian, tét nhanh tét chậm và chọc cho 1 mũi gọi là lấy tinh thần túc tiệp sự nghiệp học hành ;))

Homo Deus

Xe tăng
Người OF

Lẽ ra truyền thông phải tích cực tuyên truyền như bác này này