[Funland] Cảm giác của các bác khi nghe tin con chuẩn bị đi học lại vào ngày 25 tháng 10 là gì ạ?

Nắng nhạt

Xe điện
Ở trường cô dạy, ở nhà ai dạy đây mà cụ đòi đăng kí học off với chả on :))
Thực ra đám từ cấp 3 đổ xuống ko lo mấy vì loanh quanh thủ đô yêu dấu cả, sợ đám sinh viên ở các tỉnh chưa được tiêm tủng gì, lại từ địa phương khác lên học mới mệt (đám này đông phết), chả nhẽ lúc lên lại bắt cách li đủ thời gian, tét nhanh tét chậm và chọc cho 1 mũi gọi là lấy tinh thần túc tiệp sự nghiệp học hành ;))
Học một buổi thay vì 2 buổi như hiện nay. Sáng on chiều óp, lược bớt nội dung ít quan trọng đi là được. Hà Nội đã tiêm 100% mũi 1, còn mũi 2 cũng đã tiêm được số nhiều rồi nên không lo cho sinh viên người Hà Nội. Sv các tỉnh lên học thì lập tức tiêm luôn, cũng chỉ mấy trăm nghìn chứ không nhiều. Mặt khác sinh viên trẻ khỏe nên không lo quá tải y tế

thepdatoi

Xe đạp
Tốt nhất là cho đăng ký ai học online thì học, ai học offline thì học. Như thế lại giãn cách được chả tốt hơn sao. Xã hội có một nửa dân như con rùa rụt cổ đã nghèo gần nhất thế giới rồi. Giờ lại bắt ép một nửa còn lại rụt cổ theo nửa kia thì định đưa đất nước về đồ đồng đồ đá à. Em chán chả muốn còm nữa mà đọc lộn ruột quá lại phải ngứa mồm còm phát
Hoàn toàn đồng ý với cụ.

QAZ

Xe container
bạn nào muốn đến trường đăng ký bạn nào học online đăng ký phân lại lớp thế là vừa lòng tất cả
Giả sử lớp 60 cháu, có 40 đứa đi học, 20 đứa bố mẹ không cho đi bắt ở nhà.

Thì ta chỉ cần lắp 1 cái camêda chĩa thẳng vào cô giáo, 20 đứa ở nhà bật laptop điện thoại lên học laichym là xong.

Kể cả sau này có tiêm cho bọn trẻ con, thì những đứa chưa tiêm, hoặc F1, F0, thì cũng học qua cam là được.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Không tiêm thì ko đc đi học
Tiêm thì cũng hên xui
Bọn cấp 3 như F1 nhà em thấy đang học online cũng được
Giảm tải đi thì tốt

QAZ

Xe container
Không tiêm thì ko đc đi học
Tiêm thì cũng hên xui
Bọn cấp 3 như F1 nhà em thấy đang học online cũng được
Giảm tải đi thì tốt

Ai bảo là Ko tiêm thì ko đc đi học ? Cụ có văn bản ko ?

xda0306

Xe tải
Em sắp thần kinh khi vừa làm vừa phải trông 3 đứa trong đó có 2 đứa học trò online. Bài tập các cô giao về nhà rõ lắm. Học xong lúc 5h chiều mà 9 h đã hết hạn nộp bài tập trên Adota. Bọn trẻ bây h học khó kinh. Con em lớn 6 chương trình cải cách em tra có những phần từ lớp 9 với lớp 11 chuyển xuống. Đ..é o hiểu cái bộ dục làm ăn kiểu gì nữa…
Em cũng éo hiểu giảm tải cái con Thân gì nữa mà nhồi nhét kinh. Online ở nhà mà căng mông lên làm may ra còn kịp ko bị khoá cái của nơ zô ta. Nặng quá ông Dục ạ. Con trẻ nó cần chơi, cần chạy nhảy , cần giao tiếp với trang lứa. Các thầy tên Dục cứ nhét chương trình bắt cô trò chạy đua thì phụ huynh đâu có ngoài cuộc . Nhiều lúc cũng ức chế cô giáo giao quá nhiều bài, vc chồng cãi nhau vì bài tập của con nhưng giật mình là tại anh Dục tổ chức trường đua có phép cho cả xh.

lum_dong_tien

Xe tăng
Cũng chưa hẳn lo giữ ghế. Nếu là người thông minh thì có nhiều cách để vừa an toàn vừa mở cửa được. Người bình thường mà bị lạc trong rừng vài năm đã thành người rừng rồi. Đây cứ thích rụ xó nhà một lũ với nhau chưa đến mức thành người rừng thì cũng thành ngợm dở. Phí kiếp làm người, em thật
Đấy là quan điểm của cụ thì cụ cứ việc lao ra đường, sao phải hằn học với ý kiến đối lập.

haiphdt

Xe buýt
Bản thân em thì đang giữa ngã 3 vì cậu lớn sẽ đi học còn con bé sẽ ở nhà học online. Chắc hai vợ chồng phải thay nhau xin nghỉ để trông con thôi. Hy vọng là tình trạng này chỉ kéo dài 1 tuần thôi.

Các nhà trường, các cơ sở giáo dục thực hiện nghiêm “quy tắc 5K” và các biện pháp phòng chống dịch theo hướng dẫn liên ngành, đồng thời chưa tổ chức ăn bán trú. Việc dạy học tại các cơ sở giáo dục chỉ thực hiện 1 buổi/ngày cho đến khi có thông báo mới. Đối với các đơn vị đông học sinh, mật độ cao khuyến khích các trường tổ chức dạy học trực tiếp kết hợp trực tuyến.
Sau 1 tuần học sinh trở lại trường học, căn cứ “cấp độ dịch” do ngành Y tế quy định và tình hình thực tế dịch bệnh trên địa bàn thành phố sẽ bố trí cho HS các khối lớp còn lại và cấp mầm non trở lại trường học trực tiếp theo lộ trình bảo đảm an toàn công tác phòng chống dịch.

Toè rồi nhé,khỏi phải có cảm giác

tôi yêu ô tô

Xe container
Em.không cho đi cho đến khi bọn trẻ được phủ vaccine. Thất học cũng được.

Em không tin và mãi mãi không rin cái gọi là Ý thức phòng dịch của không ít người, ban, ngành!
Thế mà cụ lại tin Vaccine đủ an toàn tiêm cho con cụ ;))

tôi yêu ô tô

Xe container
Giả sử lớp 60 cháu, có 40 đứa đi học, 20 đứa bố mẹ không cho đi bắt ở nhà.

Thì ta chỉ cần lắp 1 cái camêda chĩa thẳng vào cô giáo, 20 đứa ở nhà bật laptop điện thoại lên học laichym là xong.

Kể cả sau này có tiêm cho bọn trẻ con, thì những đứa chưa tiêm, hoặc F1, F0, thì cũng học qua cam là được.
Học online còn tương tác nữa. Thầy cô nào đủ sức vừa dạy trên lớp vừa online. Chắc cụ chưa xem bọn trẻ nó học online như nào nhỉ?

meden.10

Xe hơi
Em sắp thần kinh khi vừa làm vừa phải trông 3 đứa trong đó có 2 đứa học trò online. Bài tập các cô giao về nhà rõ lắm. Học xong lúc 5h chiều mà 9 h đã hết hạn nộp bài tập trên Adota. Bọn trẻ bây h học khó kinh. Con em lớn 6 chương trình cải cách em tra có những phần từ lớp 9 với lớp 11 chuyển xuống. Đ..é o hiểu cái bộ dục làm ăn kiểu gì nữa…
F1 nhà e cũng lớp 6
mấy hnay cô cho 1 loạt đề cương thêm 1 đống bài tập về nhà.
2 ngày F1 làm đến 1h đêm là xong.giờ ngồi chơi luôn. adota ktra 15p em thấy nó làm 2-3p là xong.còn lại toàn nhắc bài hoặc làm hộ bài cho bạn luôn thậm chí chưa từng gặp nhau mới chỉ chat chit qua zalo vì lớp 6 toàn bạn mới.
Quả này mai em in cho thêm 1 tập Toán đề cương nữa cho tha hồ làm :)

Nắng nhạt

Xe điện
Đấy là quan điểm của cụ thì cụ cứ việc lao ra đường, sao phải hằn học với ý kiến đối lập.
Mợ đọc lại còm trước em đi đã :). Còm mợ quốc chỉ là nói thêm cho vui. Em mà thèm đi hằn học với các cụ các mợ à :) . Đây là mắng nhé, mà đối tượng em mắng ở đây cũng chả phải là các cụ mợ đâu. Cụ mợ chỉ là đàn cừu còn em nói đến người chăn cừu mà :)

lum_dong_tien

Xe tăng
Mợ đọc lại còm trước em đi đã :). Còm mợ quốc chỉ là nói thêm cho vui. Em mà thèm đi hằn học với các cụ các mợ à :) . Đây là mắng nhé, mà đối tượng em mắng ở đây cũng chả phải là các cụ mợ đâu. Cụ mợ chỉ là đàn cừu còn em nói đến người chăn cừu mà :)
Thôi chưa có tuổi đâu. Đừng để mồm đi xa.

heroesdaubu

Xe điện
Cảm giác là thung thướng trong mấy tiếng rồi ngã ngửa sau cú quay xe thần thánh của bên sở dáo dục cụ ạ!

banmotnucuoi

Xe lăn
Em thì đề nghị các bác bên trên cho các con đến trường tuần 2 buổi, 3 buổi còn lại học online để giãn cách ở các trường.
Tổ chức xét nghiệm ngẫu nhiên 10% học sinh hàng tuần, sủ dụng phương pháp nước bọt hay hơi thở...

ca_kiem

Xe container
Vừa cho đi học vừa đặt cái cam trong lớp học để học online luôn là nhanh nhất… dỡ phải cãi nhau ….giữa 2 phe.