[Funland] Cảm giác của đàn ông sắp ly hôn

Trạng thái
Thớt đang đóng
Em là người đàn ông sắp như vậy, sắp bị vợ bỏ cũng bởi vô tâm, vì mải mê toan tính với thời cuộc mà quên béng là người vợ rất cần chia sẻ hàng ngày. Em bị kết nhiều tội lắm, cảm giác của em lúc này rất chông chênh, hơi buồn, cụ nào từng trải chuyện này sẽ hiểu cảm giác lạ này.

xecho rac

Xe điện
cứ bình tĩnh không riệu , chè , chất kích thích vào thời điểm này cụ nhá , song rồi tính tiếp !

lai thue

Xe điện
Sắp bị có nghĩa là vẫn còn cơ hội gắn vá, nên gắn vá lại cuộc hôn nhân bên bờ vực thẳm hơn là ngồi than thở, nếu có con rồi thì càng phải cố gắng hàn gắn, đừng để những đứa trẻ ko có 1 gia đình trọn vẹn. Còn nếu nhìn nhau như kẻ thù thì thôi, Buông

mr.l0nely.184

Xe điện
E hiểu cảm giác của cụ. E cũng đang trên bờ vực đổ vỡ, cảm giác bế tắc. Thực sự rất khó để đưa ra lý do& lựa chọn. Có lẽ do E bất tài:T. Mọi chuyện tình cảm đổ vỡ, sai lầm đều xuất phát từ thằng đàn ông. PN k có lỗi, lỗi của họ là chọn nhầm phải 1 kẻ thất bại. [-X:(

spartacus88

Xe tăng
Nhìn thấy pic của cụ em rơi nước mắt, e đồng cảnh ngộ như cụ. Nhưng lỗi lầm của e quá lớn, đến việc mở mồm xin lỗi vợ e cũng ko dám nữa vì e ko xứng. E để vợ e quyết định, e sẽ đồng ý vô điều kiện trong việc này. Đây có lẽ là cái giá e phải trả cho việc mình đã làm. Đau, đau lắm.

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Chả có cảm xúc mẹ gì khác. Ký vào 8 tờ giấy, bước chân khỏi tòa, thấy lòng nhẹ bẫng: à, ta lại độc thân rồi!
Sau 1 tuần nhận quyết định thuận tình ly hôn.
Châm điếu thuốc, hít 1 hơi dài, vặn ga xe, phóng về quán cafe quen thuộc, nhâm nhi nâu đá, nghĩ xem bây giờ tạm nghỉ hay tiếp tục làm việc? Tự nhủ lòng: bây giờ đ.éo phải là lúc ủy mị đàng điếm. Sống lành mạnh, tốt đời đẹp đạo. Hơn tháng sau khi nhận quyết định của Tòa, cảm giác như chưa từng có vợ.
Sau tất cả, 9 năm hôn nhân ta lại trở lại vạch xuất phát. Món lời lớn nhất là một ông nhõi con chống gậy. Chấm hết!
Hết duyên, hết nợ thì ly hôn. Nghĩ thế cho nhẹ nhàng! Có đ.éo gì mà phải xoắn!

spartacus88

Xe tăng
Chả có cảm xúc mẹ gì khác. Ký vào 8 tờ giấy, bước chân khỏi tòa, thấy lòng nhẹ nẫng: à, ta lại độc thân rồi. Sau 1 tuần nhận quyết định thuận tình ly hôn.
Châm điếu thuốc, hít 1 hơi dài, vặn ga xe, phóng về quán cafe quen thuộc, nhâm nhi nâu đá, nghĩ xem bây giờ nghỉ hay tiếp tục làm việc? Tự nhủ lòng: bây giờ đ.éo phải là lúc ủy mị đàng điếm. Sống lành mạnh, tốt đời đẹp đạo. Hơn tháng sau khi nhận quyết định của Tòa, cảm giác như chưa từng có vợ.
Sau tất cả, 9 năm hôn nhân ta lại trở lại vạch xuất phát. Món lời lớn nhất là một ông nhõi con chống gậy. Chấm hết!
Hết duyên, hết nợ thì ly hôn. Nghĩ thế cho nhẹ nhàng! Có đ.éo gì mà phải xoắn!
Cụ dũng cảm thật, quyết đoán thật. Nhưng có lẽ do cụ được nuôi con nên cụ thấy vậy. E đây phải xa con, e nhìn thấy con em mà lòng đau hơn cắt da cắt thịt. E từng nói vs vợ " a sẵn sàng đánh đổi tất cả gia tài, tiền bạc chỉ cần e để con ở vs anh", nhưng có lẽ vợ e cũng nghĩ như em

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dũng cảm thật, quyết đoán thật. Nhưng có lẽ do cụ được nuôi con nên cụ thấy vậy. E đây phải xa con, e nhìn thấy con em mà lòng đau hơn cắt da cắt thịt. E từng nói vs vợ " a sẵn sàng đánh đổi tất cả gia tài, tiền bạc chỉ cần e để con ở vs anh", nhưng có lẽ vợ e cũng nghĩ như em
Lúc cần, phải thế lão ạ. Em không được quyền nuôi con mà thỏa thuận là vợ sẽ nuôi. Nhưng con lại ở với em thời gian ban đầu sau ly hôn. Vả lại, cả ba người nhà em đều hiểu rõ bản chất của việc ly hôn nên mọi việc cũng nhẹ nhàng. Ông nhõi con nhà em may mắn là phản ứng tương đối tích cực với chuyện bố mẹ chia tay nên em cũng đỡ day dứt.
Sau khi đã hy sinh tất cả vì gia đình thì khi chia tay, em thấy dễ chịu hơn nhiều. Và em lấy lại cân bằng cũng rất nhanh.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Nếu biết lỗi do mình thì đó chính là kinh nghiệm, bài học để hoàn thiện bản thân, vun đắp cho mối quan hệ trong tương lai.

Chúc cụ thành công và HP :)

UFA

Xe điện
E giống cụ Nợ đời 2, sao phải xoắn, h1 e có 3 đứa e nuôi tất, cho mẹ nó thoải cmn mái mà bay nhẩy, giờ e đang đá h2 rồi >:D<

Trạng thái
Thớt đang đóng