Cam LE 3.5 ra khói trắng!!! Giúp em với

MoonMax

Xe điện
Thưa các cụ, chả là ông anh em có mua lại một em Cam LE 3.5 model 2007 xuất Mỹ lúc đó chạy được 1.5 vạn mile của một bác ở HP. Giờ đã chạy tổng thể được 3 vạn mile rồi.

Chả biết bác chủ đầu tiên chạy chọt thế nào nhưng khi ông anh em mua lại em này đã có thợ xe ruột xem xét cẩn thận về chất lượng và giá cả rồi (thực chất là bác thợ này định lấy xe đó, nhg khi anh em thích thì họ mua hộ luôn). Sau khi mua xe, mọi chế độ bảo hành bảo dưỡng, anh em đều làm theo đúng quy định tại gara chính hãng. Khoảng 1 tháng trở lại đây, xe có hiện tượng là lúc khởi động, bất kể là máy nóng hay nguội, 2 ống xả phụn ra rất nhiều khói trắng (như khói bếp than ấy, không phải kiểu khói hơi) nổ một lúc khoảng hơn 1 phút thì hiện tượng đó giảm bớt nhưng không mất hẳn), kể cả đang chạy trên đường cũng có khói kiểu này, ống xả có muội đen lẫn dầu.

Bugi thì tháng trước vừa thay thợ bảo bugi khô, trắng không có hiện tượng bám dầu, nhwng kiểm tra dầu máy thì thấy hao. Xe mọi thứ vẫn bt chỉ có mỗi vd này ae em không biết là hiện tượng gì???:mad:

Xin các cụ có kinh nghiệm hay am hiểu về dòng xe này chẩn đoán bệnh giúp. ae em xin cảm ơn và rót rượu mời các cụ(b)

HI_CLASS

Xe điện
Bác nói thế nhưng bọn em đâu hình dung ra nó như thế nào ,có tư vấn cũng chỉ là nói mò ,tốt hơn hết là bác cho "vợ" đi "viện" ở đó các bác sĩ sẽ cứ chữa tận tình .Chúc vợ bác mau chóng lành bệnh

lmtuan

Xe tăng
Đưa nhanh đi bác ơi. Đến sớm chữa sớm, để lâu đâm nặng ra thì ốm theo nó mất :102:

quangnd

Xe buýt
Trời lạnh khói trắng là bình thường mà :69:

shrek_coi

Xe hơi
Hao dầu máy thế thì có khả năng xéc măng bị mòn hay hở, dầu máy lọt vào buồng đốt. Chính vì dầu máy bị cháy trong buồng đốt như vậy nên mới tạo thành khói.

Tốt nhất bác mang ra thợ kiểm tra lại cẩn thận đi.

anhkhoihn

Xe tăng
Hao dầu máy thế thì có khả năng xéc măng bị mòn hay hở, dầu máy lọt vào buồng đốt. Chính vì dầu máy bị cháy trong buồng đốt như vậy nên mới tạo thành khói.

Tốt nhất bác mang ra thợ kiểm tra lại cẩn thận đi.
Chính xác ! em dự rằng xe bác mua đã bị ngập nước vào máy nhưng chưa bị cong biên hay vỡ lốc máy. Họ chỉ thay dầu, đi một thời gian sau sẽ bị kênh séc măng, dầu lọt vào buồng đốt dẫn đến khói và hao dầu. Vì xe còn mới thì không thể séc măng mòn được...............

bmw cat sa mac

Xe máy
xe nay cua bac co khi phai bo may thay sec mang thay goang mat may day bac

Honolulu

Xe hơi
Bác nên chuẩn bị tiền để thay séc măng đi là vừa, Chắc chắn là bị dầu vào buồng đốt rồi

Pitt

Xe điện
Theo lý thuyết thì chỉ có khói xanh và khói đen thôi ợ. Khói đen thì khắc phục nhanh. Khói đen thì phải phẫu thuật. Khói trắng thì là theo em ống bô bị tích nước, khi xe không nổ máy. Cái này nổ một lúc là hết mà

hanvenza

Xe hơi
Bác thử nghĩ đến tình huống xăng pha tạp chất xem sao. Bản thân tôi đã từng bị như vậy, đến lúc đổ lại cây xăng tin tưởng thì hết.

MoonMax

Xe điện
Bác thử nghĩ đến tình huống xăng pha tạp chất xem sao. Bản thân tôi đã từng bị như vậy, đến lúc đổ lại cây xăng tin tưởng thì hết.
Em đổ nhiều lần, nhiều cây rồi bác ạ, vẫn thế. Thk bác.

Baby Drifter

Xe hơi
Xe cụ đi 3 vạn mile là cũng chỉ gần 5.5 vạn km. Có xe 30 vạn còn chưa thấy gì! Thôi cụ đem vào viện đi là vừa! Mấy bác góp ý đúng đó cụ nên nghe đi!

ducvu

Xe tải
Về lí thuyết thì khói trắng chỉ có tạp chất, nước còn ăn dầu là séc măng cần test kĩ như nghe chạy có gằn hay giật cục máy không. Xe bác có cho mượn hay xăng có thể bị lẫn dầu diesel...tốt nhất bác bang xe ra soi từng bộ phận, nghe ngóng xem. Nếu máy vẫn chạy êm, đều khi chạy tốc độ cầm chừng và thốc ga thì piston, séc măng khả năng không sao. Đi bảo dưỡng thay dầu, nước làm mát xem thế nào bác ạ.