Cẩm nang Sapa - Cùng chia sẻ, cùng đi

cargoman

Xe điện
HI, cụ, đây là rượu ngô hạ thổ 100% đấy nhé, có kẹp chì hẳn hoi, Uống thì mê thôi rồi cụ nhé.
Về vụ thực phẩm và các đặc sản Sapa em đang nghiên cứu gửi về Hà nội kính các cụ các mợ đây. Yên tâm khi nào có gian hàng em sẽ hú nhé. Giờ chưa có ziền nên mở ở Làm cha mẹ và FB trước cụ ạ. Khi nào có thêm kinh nghiệm em sẽ mở ở OF nhà mình.

Thanks cụ nhiều nhiều nhé,
Rượu ngô gì đấy mợ, hạ thổ bao lâu rồi? Hay mợ gửi về ít để em thử trước đi hihi, nhà em ngay bến xe Mỹ đình

enbac88

Xe hơi
Trước mợ Minh có gửi tặng em vua mèo nhưng không phải loại em đã từng uống. Để hôm nào có dịp lên đấy tìm lại em mời cụ nhé, đảm bảo gấu khen nức nở
Kụ nói thế làm em càng tò mò muốn thử... Kụ kiếm được nhớ share cho em với nhá, lần này em cứ thử riệu của mợ Minh cái đã...

cargoman

Xe điện
Kụ nói thế làm em càng tò mò muốn thử... Kụ kiếm được nhớ share cho em với nhá, lần này em cứ thử riệu của mợ Minh cái đã...
Em cũng thấy tiếc vì sao lần đấy mua ít thế, có 2 chai (đóng trong chai vodka Hn nhỏ). Mỗi lần làm hớp nhỏ thì thôi rồi

carmy

Xe buýt
cụ chủ thớt up cái bản đồ chỉ đường lên trang 1 đi cho dễ tìm

it_tien

Xe buýt
Cảm ơn mợ về những chỉ dẫn trên này, lần tới lên Sapa nhất định phải alo làm phiền mợ vậy

toan.nguyen

Xe tải
Mợ @Hoang_Minh gửi giúp em cuốn cẩm nang Sapa vào email dinhtoan@me.com khoảng 1 tháng nữa cưới xong em và Vợ đi Sapa. Cám ơn Mợ nhiều nhiều !!!

hoangminhsapa

Xe buýt
Kính các cụ đến thăm nhà em: Khu ẩm thực Sapa, số
Đọc xong lại nhớ Sapa quá. Năm nào em cũng đi 02 lần, đang định tuần sau cả nhà lên tàu đi. Bác chủ cho em hỏi là từ ga Lào cai lên Sapa thì đi oto nào? Vì 02 lần nhà em lên xe toàn bị quay khách chóng hết cả mặt và chứng kiến cảnh cò xe chửi khách và chặt chém giá khách nước ngoài! Tks
Hi cụ,
Em là em mong được đón mọi người tại Sapa lắm lắm, vì Sapa nhà em mùa này lạnh nên thèm uống rượu mà uống R thì phải có các cụ Of mới vui :-| Nếu đi từ ga LC - SP có nhiều xe lắm lắm cụ cứ nhìn bác nào xe đông đông một chút thì đi, nhớ là đi tàu ra lên xe ngay thì không bị quay vì nếu cụ còn ăn sáng thì xe họ không biết mà đợi mình, hết giờ tàu là hết xe đi Sapa luôn, giá vé hiện nay là 50k/người.
Về vụ chém khách nước ngoài thỉnh thoảng em cũng gặp và khá bức xúc.

R Ngô Bắc Hà hay R Ngô Mường Khương thế mợ?
em khoái nhất là đào Sa Pa.Mà lên Sapa vào mùa đông cũng rất tuyệt
Cụ ơi khi nào đến mùa đào em sẽ bán online đấy, khi đó cụ ở nhà ời em gửi loại ngon về cho nhé hi hi =P~

Hai tuần nữa em lên, mợ nhớ để phần em riệu vua mèo và mấy món đặc sản của nhà hàng nhá...
Nhất định đón cụ én rùi, yên tâm còn có RAU sạch nữa nhé, mà RAU SẠCH + Rượu VUA MÈO là hết xẩy đó nhé :-bd. Em không nói ý đâu nhé, cấm nghĩ bậy

hoangminhsapa

Xe buýt
R Ngô Bắc Hà hay R Ngô Mường Khương thế mợ?
Em quên ko trả lời cụ, đấy là rượu Ngô Hạ thổ Mường Khương cụ nhé, ko phải Bắc Hà, Uống rượu này êm chứ không Sốc như em Bắc Hà ;))

Trước mợ Minh có gửi tặng em vua mèo nhưng không phải loại em đã từng uống. Để hôm nào có dịp lên đấy tìm lại em mời cụ nhé, đảm bảo gấu khen nức nở
Rượu ngô gì đấy mợ, hạ thổ bao lâu rồi? Hay mợ gửi về ít để em thử trước đi hihi, nhà em ngay bến xe Mỹ đình
Cụ Cargoman chỉ được cái nhanh thôi, em mới chuẩn bị bán mà để dành 1/12/2013 này cụ mở hàng cho em cho càng nhanh nhé, yên tâm tặng thêm quà đặc biệt |-)

He he, Lần tới sẽ có rượu đặc biệt loại của cụ Cargoman đã uống nhé nhé :D

Em cũng thấy tiếc vì sao lần đấy mua ít thế, có 2 chai (đóng trong chai vodka Hn nhỏ). Mỗi lần làm hớp nhỏ thì thôi rồi
cụ chủ thớt up cái bản đồ chỉ đường lên trang 1 đi cho dễ tìm
Cảm ơn cụ carmy, em sẽ up bản đồ sớm nhất cụ nhé, nếu có nên cụ tranh thủ alo: 0915 074 588 để em đón cho thân thiện hihi

Cảm ơn mợ về những chỉ dẫn trên này, lần tới lên Sapa nhất định phải alo làm phiền mợ vậy
Em chờ cụ đấy, nhớ nhắn nhủ cho em để còn ăn nhậu nhé, Giao - và lưu

Mợ @Hoang_Minh gửi giúp em cuốn cẩm nang Sapa vào email dinhtoan@me.com khoảng 1 tháng nữa cưới xong em và Vợ đi Sapa. Cám ơn Mợ nhiều nhiều !!!
Em đã gửi cho cụ bản chi tiết qua FB có cần thêm gì cụ cứ alo cho em nhé nhé

enbac88

Xe hơi
Nhất định đón cụ én rùi, yên tâm còn có RAU sạch nữa nhé, mà RAU SẠCH + Rượu VUA MÈO là hết xẩy đó nhé :-bd. Em không nói ý đâu nhé, cấm nghĩ bậy
Em đang hiểu thẳng nhưng tại mợ bảo "cấm nghĩ bậy" nên em lại nghĩ cong... Lỗi tại mợ... Em hiểu là lên nhà mợ uống rượu vua Mèo xong thì hưởng rau sạch, đúng ko mợ???

Chỉnh sửa cuối:

hoangminhsapa

Xe buýt
Sapa nhà em hôm nay lạnh, ngoài trời chỉ gần 4 độ thôi. Có cụ/ mợ nào đi trong những ngày này nhớ chuẩn bị hành trang bao gồm áo khoác dày + găng tay + tất nhé. Nhớ đừng quên Quần ở nhà :bz

traind

Xe hơi
các cụ thích thế! đợt nào em phải sắp xếp làm 1 chuyến lên đấy thôi

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Cụ toan.nguyen có đi hò nì mùn thì kiếm phòng KS đẹp và ấm cúng một chút nhé! Ăn ngon đã có mợ hoangminhsapa, còn cần hỗ trợ vé tàu và KS thì cụ ới em nhé! Sẽ hỗ trợ cụ nhiệt tình!

likecar&trips

Xe tăng
Sapa nhà em hôm nay lạnh, ngoài trời chỉ gần 4 độ thôi. Có cụ/ mợ nào đi trong những ngày này nhớ chuẩn bị hành trang bao gồm áo khoác dày + găng tay + tất nhé. Nhớ đừng quên Quần ở nhà :bz
Cách đây mươi hôm em từ Lào Cai lên Sapa, khi đi thì mặc áo sơ mi lên đến Sapa nhất là đêm rét sun cả các bộ phận, đêm ngủ đắp chăn bông dày cộp vận lạnh run cả người. Tối T7 đi xem chợ tình thì chả có gì ngoài mấy tiết mục do các diễn viên, ca sĩ trong trang phục các dân tộc biểu diễn trên sân khấu. Hơn mười giờ đêm có 3-4 chú bé người Mông đeo khèn hỏi bọn nó là đi chợ tình tìm vợ à, nó bẩu ừ, em lại hỏi tiếp sau ko thổi khèn và nhảy, múa để tán gái nó nói bảo vệ cấm ko dc tụ tập thổi khèn và múa... em chả hiểu ra sao nữa nhờ mợ chủ giải ngố cho thảo dân này với.

toan.nguyen

Xe tải
Cụ toan.nguyen có đi hò nì mùn thì kiếm phòng KS đẹp và ấm cúng một chút nhé! Ăn ngon đã có mợ hoangminhsapa, còn cần hỗ trợ vé tàu và KS thì cụ ới em nhé! Sẽ hỗ trợ cụ nhiệt tình!
Cảm ơn Cụ, Em đã noted số điện thoại Mợ HoangMinh, và Cụ.

hoangminhsapa

Xe buýt
oánh dấu tý ngồi đọc.hehe. Cuối năm e phải làm chuyến
He he, nghe chừng phải đợi để tiếp cụ Mất Hút thôi, không biết là cụ có mất hút không nhỉ [-(

các cụ thích thế! đợt nào em phải sắp xếp làm 1 chuyến lên đấy thôi
Bất kể khi nào đi cụ Traind cứ alo số dây thép của em nhé, mọi sự giúp đỡ của ngừoi Sapa sẽ luôn dành cho cụ

Cách đây mươi hôm em từ Lào Cai lên Sapa, khi đi thì mặc áo sơ mi lên đến Sapa nhất là đêm rét sun cả các bộ phận, đêm ngủ đắp chăn bông dày cộp vận lạnh run cả người. Tối T7 đi xem chợ tình thì chả có gì ngoài mấy tiết mục do các diễn viên, ca sĩ trong trang phục các dân tộc biểu diễn trên sân khấu. Hơn mười giờ đêm có 3-4 chú bé người Mông đeo khèn hỏi bọn nó là đi chợ tình tìm vợ à, nó bẩu ừ, em lại hỏi tiếp sau ko thổi khèn và nhảy, múa để tán gái nó nói bảo vệ cấm ko dc tụ tập thổi khèn và múa... em chả hiểu ra sao nữa nhờ mợ chủ giải ngố cho thảo dân này với.
He he, cụ đi mùa này mờ mặc thế là = không mặc gì rùi, các bộ phận sun hết cả vào là đúng thôi =D> > Về vụ chợ tình tại hôm đó lạnh các bạn ấy ở nhà đấy chứ, nhưng thôi khi nào cụ lên nhớ qua nhà em em sẽ gọi các bạn ấy đến làm muá khèn cho cụ xem nhé nhé :-|

hoangminhsapa

Xe buýt
Em đang đăng ký một Gian hàng bên nhà OF, (đang đợi duyệt) em bán các đặc sản Sapa như CÁ HỒI - LỢN CẮP NÁCH - GÀ BẢN - RƯỢU DÂN TỘC mong ngóng các cụ ủng hộ nhé

cargoman

Xe điện
Em đang đăng ký một Gian hàng bên nhà OF, (đang đợi duyệt) em bán các đặc sản Sapa như CÁ HỒI - LỢN CẮP NÁCH - GÀ BẢN - RƯỢU DÂN TỘC mong ngóng các cụ ủng hộ nhé
Món cá hồi là em ưng nhất đấy, hồi lên Sa Pa mấy hôm toàn ăn cá hồi. Mợ nhớ bán rẻ mở hàng cho em nhé, cả món rượu ngô nữa đấy :x

Meobop

Xe tải
Tiếp tục những lưu ý khi đến Sapa:@};-
Lưu ý 6: Những đồ dùng có giá trị các bác nhớ mang theo người nhé . Đi du lịch bất kỳ đâu cũng đừng quên mang theo giấy tờ tùy thân như CMT; bằng lái xe…
Lưu ý 7: Trước khi chụp ảnh các bà, các bác, các em dân tộc thì nhớ hỏi trước nhé xem có phải trả tiền không kẻo chụp xong các bác lại đòi tiền thì mất công. Nhưng kinh nghiệm là lên cho họ một chút dù ít dù nhiều sau khi chụp ảnh họ nhé.
Lưu ý 8: Đi sang Hà khẩu trung quốc nếu mua đồ nhớ trả giá, nhưng kinh nghiệm là đồ bên này đắt hơn rất nhiều so với ở VN vì họ bán buôn là chủ yếu. Nếu chủ mua cái gì lên hỏi các thành viên đi cùng có muốn mua để chung nhau mua theo kiểu “mình mua cái này về bán đấy - giá bán buôn là bao nhiêu?”. À còn vụ xe điện đi vòng quanh TQ các cụ, các mợ lưu ý nhé, mất gần 1 triệu mà không giải quyết vấn đề gì. Kinh nghiệm là chịu khó đi bộ cùng hướng dẫn 30p là hết mấy con phố quanh quanh đó rồi. (Đặc biệt chú ý với các dịch vụ ăn uống bên TQ để tránh bị chặt chém sau khi ăn các bác nhé)
(Còn tiếp)
sang trung quốc các bác nhớ mua pháo mà đốt nhé, sướng lắm, em sang lần nào cũng làm mấy bánh đốt cho đỡ vật