Thảo luận Cảm nhận ban đầu của 1 người lần đầu tiên ngồi lái xe wigo và i10

Thần Ăn.Thánh Ngủ

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình thì có thể ko cần nhưng mấy bác chạy dịch vụ thì lại rất cần đấy. Thế nên mới nói là có mặt nọ mặt kia.
Chuẩn cụ, xe càng đon giản thì càng ít sự cố, dân ta đa phần nghèo nên chả cần ốp sờn với an toàn, xe cứ phà phà kiếm cơm ngon là được.

Nghèo nên khổ thế đấy ạ, nhưng quan trọng không kém là chúng nó vặt lông dân ta, cái xe có 200 mà chúng nó bán gấp đôi, lại còn hạch sách, đặt cọc, chờ đợi như bố đời ấy.

trunganh1988

Xe đạp
Kệ ng ta đi cụ ơi. E thì chỉ lo hãng giao hàng ko đúng hẹn thôi. Nay bắt ăn thêm lạc nên mấy ng ko kèm lạc như e sợ bị hành.
Cụ nói cũng đúng ý em, mình mua xe lần đầu, kinh tế không dư dả lắm thì cứ wigo mà xơi, cũng chỉ sợ không có xe mà mua, lại kèm lạc thôi...

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em hỏi cái đi đường hỗn hợp xe em báo 12.7 km/lít là có hao ko? Xe chạy dc 500 km rồi
cụ cứ chạy thêm đi. Ban đầu xe nó tính toàn sai thôi. Một thời gian mới ổn được.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Cụ nói cũng đúng ý em, mình mua xe lần đầu, kinh tế không dư dả lắm thì cứ wigo mà xơi, cũng chỉ sợ không có xe mà mua, lại kèm lạc thôi...
Đúng là sợ không có xe để mua. nhưng wwigo không lạc j đâu ạ

trunganh1988

Xe đạp
cụ cứ chạy thêm đi. Ban đầu xe nó tính toàn sai thôi. Một thời gian mới ổn được.
Tiếc quá cụ ạ, đầu tháng hứng lên trong 1 nốt nhạc em phi ra toyota thăng long đặt gạch rồi, vì đặt mầu đen nên sale báo cuối tháng 12 làm hợp đồng mua bán, cuối tháng 1 mới giao xe, chờ đợi nên hơi lo ...

forever188

[Tịch thu bằng lái]

bác đi wigo rồi thì làm cái công tắc này về độ camera sườn cho nó thêm option

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Tiếc quá cụ ạ, đầu tháng hứng lên trong 1 nốt nhạc em phi ra toyota thăng long đặt gạch rồi, vì đặt mầu đen nên sale báo cuối tháng 12 làm hợp đồng mua bán, cuối tháng 1 mới giao xe, chờ đợi nên hơi lo ...
:) Đặt gạch của cụ là hợp đồng đặt cọc hay giấy viết tay vậy. Cái màu đen ấy bên em còn k đặt hàng trước tết cơ. Ít người mua lắm. Bao nhiêu màu đẹp cụ không lấy: Trắng, đỏ, cam, bạc. Màu xám vs đen hiếm ai đi lắm cụ

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
:) Đặt gạch của cụ là hợp đồng đặt cọc hay giấy viết tay vậy. Cái màu đen ấy bên em còn k đặt hàng trước tết cơ. Ít người mua lắm. Bao nhiêu màu đẹp cụ không lấy: Trắng, đỏ, cam, bạc. Màu xám vs đen hiếm ai đi lắm cụ
Cũng có bà chị đi lùng màu đen ko đc cuối cùng bả quay qua lấy Vios cũ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Cũng có bà chị đi lùng màu đen ko đc cuối cùng bả quay qua lấy Vios cũ
khả năng em biết bà chị của cụ. Inbox zalo em nhờ tìm wigo đen vs vios cũ :)) e tư vấn sang màu khác mãi k dc

trunganh1988

Xe đạp
Hợp đồng dặt cọc cụ ạ , sales báo làm hợp đồng mua bán trước ngày 17/12, nhỡ rồi biết sao đc cụ , giờ e cũng thấy tiếc nuối, nếu lấy mầu đỏ thì cuối tháng này e đã nhận xe r ...

Tommy2018

Xe hơi
Nội thất Wigo thì ko bằng i10 rùi ah

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Hợp đồng dặt cọc cụ ạ , sales báo làm hợp đồng mua bán trước ngày 17/12, nhỡ rồi biết sao đc cụ , giờ e cũng thấy tiếc nuối, nếu lấy mầu đỏ thì cuối tháng này e đã nhận xe r ...
Cụ cứ cẩn thận k là lại ra tết. Cụ bảo sale update lịch liên tục vào để nhỡ có biến còn đổi sang lấy màu khác. K đến lúc màu đen ra tết , màu khác cũng k còn thì dở hơi

cochmong

Xe buýt
Chê i10 gớm. E chạy 3 năm rồi, phân khúc xe nhỏ thế là ok rồi. Ngày trc tý lấy cái con mitsu 3 máy giờ thì ôm hận. Toy giờ nó sx ko còn như xưa các cụ cứ chuột bạch review xem ntn.

HNT24681

Xe hơi
Ông anh trai e cũng đi i10 2018, mới lấy hồi tháng 4 mà giờ đã thấy kêu với e là cái nhựa cốp sau đi cứ kêu lạo xạo. Đấy là ông anh e còn cẩn thận và giữ xe lắm ý

trunganh1988

Xe đạp
Cụ cứ cẩn thận k là lại ra tết. Cụ bảo sale update lịch liên tục vào để nhỡ có biến còn đổi sang lấy màu khác. K đến lúc màu đen ra tết , màu khác cũng k còn thì dở hơi
Thế nó mới dở cụ ạ, em cũng chỉ đợi giữa tháng 12, cũng mong không có thông tin thì cũng không phải đợi nữa, quất mầu khác cho nó sớm chợ ..:))

goodwill

Xe hơi
Chê i10 gớm. E chạy 3 năm rồi, phân khúc xe nhỏ thế là ok rồi. Ngày trc tý lấy cái con mitsu 3 máy giờ thì ôm hận. Toy giờ nó sx ko còn như xưa các cụ cứ chuột bạch review xem ntn.
3 máy thì nó tiết kiệm xăng, CVT không dành cho những người thức bốc, mà xe nhỏ bốc với ai. Sang Room Mit họ khen Attrage và Mirrage hết lời luôn. Cụ ngày đó mà lấy Mit thì chắc giờ đang ca tụng Mit bên Room kia rồi.

kid4speed

Xe hơi
Đi x
3 máy thì nó tiết kiệm xăng, CVT không dành cho những người thức bốc, mà xe nhỏ bốc với ai. Sang Room Mit họ khen Attrage và Mirrage hết lời luôn. Cụ ngày đó mà lấy Mit thì chắc giờ đang ca tụng Mit bên Room kia rồi.
Đi xe nào thì khen xe đó anh ơi. Bên hội i10 còn phán vios 2017 tuổi tôm so với i10 kia kìa.

Vipcuop

Xe tải
i10 điều hòa chỉnh cơm nhé. đâu ra mà tự động. Đúng là cảm giác ngồi lái của WIgo tốt hơn i10.
Chuẩn luôn cụ bắt báo quá chuẩn. Chứng tỏ hắn kia nghe nói và tổng hợp lại . đúng là không thể tin đc
Mới ít hôm tôi đã đến toyota và huyndai để lái thử wigo và i10 và vios. Tôi chỉ nói về wigo và i10 thôi.
Thứ nhất cảm nhận lần đầu tiên ngồi cầm vô lăng cái wigo cảm giác rất sướng và phấn khích, nhìn xuống cái cần số trông thô và xấu nhưng khi cầm và kéo xuống rất thoải mái và nhẹ nhàng, còn khi lái xe rồi thì cái cần số xấu đó cũng chẳng ai để ý nữa, cảm nhận thử 2 là điều hòa, ôi sao nó lại mát lạnh thế,mát sâu và dễ chịu. bắt đầu hạ phanh tay và nhả dần chân phanh tôi cảm nhận xe khá di chuyển khá nhẹ và êm khi ở dải tốc độ <20km/h. khi nhấn ga thì xe khá bốc và chắc chắn tuy nhiên vẫn có độ trễ nhẹ, cảm giác vô lăng vừa tay ko nặng và ko nhẹ cho cảm giác lái và bám đường kháo tốt. Nhưng giảm sóc của wigo thì cứng và sóc, nhất là đi vào ổ gà hoặc qua viên sỏi viên gạch là có cảm giác vừa lăn qua đít mình. tầm nhìn của wigo thì đúng là thoáng và rất thoải mái tầm mắt riêng điểm này là rất tốt cho người lái.
Còn khi lái xe i10 thì cảm nhận ban đầu là nội thất có thêm vài cái nút tưởng và tính năng cũng khá hay ho, như nút startop, điều hòa tự động, khi nhả chân phanh thì xe lăn bánh nhẹ nhàng và êm ái, vô lăng thì nhẹ không tưởng cảm giác nó và cái xe không phải là 1 khối, nhưng đi 1 lúc sau cũng quen tay, phải nói là i10 ăn đứt về độ êm ái giảm sóc, điều hòa i10 thì không mát bằng wigo và không khí tỏa ra cũng không mát bằng, tầm quan sát của i10 tù và thấp hơn nhiều so với wigo.
Cả 2 xe khi vào cua thì người ngồi sau đều vẹo sườn bị văng ra, độ ồn 2 xe sêm sêm nhau.
TÓM LẠI: wigo ko phải là sự lựa chọn tồi phù hợp với người chỉ cần xe có thương hiệu độ chắc chắn, tầm quan sát tốt, điều hòa mát và dễ chịu.
i10 là sự lựa chọn khôn ngoan và an toàn chứ chưa chắc đã là tốt nhất, phù hợp với những người thích những tính năng phụ trợ tiện nghi, cảm giác không bị sóc, chấp nhận tầm quan sát hạn chế tù và tức mắt hơn so với wigo, điều hòa ở mức bình thường.
Cả 2 xe đều là xe hạng A nên chẳng có gì mà khoe mẽ xe này xịn hơn xe kia.

Vipcuop

Xe tải
Tôi cho rằng những cụ nào đang khen lấy khen để Wigo chê I10 thì 90% Wigo là chiếc xe đầu tiên các cụ ấy sở hữu và có thể cũng chưa bao giờ ngồi lên cái I10 để chạy vài trăm km để đánh giá . I10 đã được kiểm chứng về chất lượng không đến nỗi tồi như các Fan Wigo đánh giá đâu . Còn Wigo cũng cần phải có thời gian để kiểm chứng vì xe mới về Việt Nam . Sau 2-3 năm nữa mới đánh giá chính xác được . Không phải xe Nhật nào cũng ngon cả đâu . Tôi Vd như Mitsubishi Mirage chiếc này đi khá tệ chỉ tương đương chiếc chevrolet Spark nhập , thua xa I10 , tôi nói nv không có nghĩa là nâng tầm I10 nhưng nó là chiếc xe tương đối ổn trong phân khúc .
Thương hiệu là do người ta phấn đấu không ngừng hàng trăm năm mới có đc . mua áo sơ mi của luisvuiton nhắm mắt khỏi cần kiểm chứng so với may 10 nhé

cochmong

Xe buýt
Đi x
Đi xe nào thì khen xe đó anh ơi. Bên hội i10 còn phán vios 2017 tuổi tôm so với i10 kia kìa.
Đúng vậy, chỉ khổ mấy cụ sell cứ chạy loạn cả lên chê bôi rồi tâng bốc. đi xe nào biết xe đấy là chuẩn cụ.