Cảm nhận Ecosport sau 2000km

apgroup

Xe tải
Vốn có thời gian khá dài hài lòng với con ếch 2008 nên ít nhiều đã kỳ vọng hơi quá vào một dòng xe mới của hãng.
Xe em là bản titanium, chạy ~ 2k, chắc là đủ để cảm nhận thực sự về xe chứ không như mấy hôm chạy thử trước khi mua nữa :)
Về cơ bản, xe thì đẹp rồi, giá thì hợp lý rồi, gầm cao, gọn gàng, nội thất khá ổn, nhiều túi khí, khởi động nút bấm, cửa sổ giời ... nói chung là nếu được chọn lại em vẫn chọn nó nhưng mà bức thì cứ phải xúc cho nó đỡ bí cái thằng người.
- Ồn : Xe ồn đúng như các cụ đã nhận xét nhưng với em thì mưa đê. Tối nào em chả ôm xe tải ngủ nên con này với em êm hơn cả spacy ;)
- 4 cánh cửa: Cứ phải to tay mới ăn và hậu quả của nó là cửa phòng ngủ của em nó đã bị hỏng vì bọn trẻ con nhà em quen thói quen "giật mạnh hết sức vào cho ba"
- Một vấn đề nhỏ nhưng cực kỳ bức xúc là 4 cái tay nắm trên 4 cửa bị cắt sạch, thi thoảng muốn thay đổi tư thế nhưng sờ lên đầu chả thấy cái mẹ gì mà nắm. Chả hiểu cắt 4 cái tay nắm được bao tiền nhưng em thấy khó chịu hơn cả việc xe ồn.
- Xăng : máy 1.5 nhưng tăng tốc khá mượt tuy nhiên cụ nào bảo nó ăn ít thì cũng nên nghĩ lại. Em chạy hỗn hợp thì thấy trung bình ở mức 11l/100km
- Nội thất : khá đẹp nếu so với Vios, Sunny, ... nhưng các chi tiết nhựa không được nuột nà lắm. Một phần trong nội thất mà em cũng bức xúc là hốc để kính, mỗi lần lấy kính ra mà không cẩn thận đều làm rơi kính, ...
Nói chung, theo em đây là con xe hợp lý về tiền chứ nếu mà nó "ngon, bổ" hơn tí nữa thì giá nó đã chả còn ở mức rẻ
Cuối cùng : Em xúc tí cho đỡ bức người thôi chứ xe này là xe của gấu nhà, xe em là xe mà lúc dừng đèn đỏ là dép tông phải chạm xuống đất :))

txqna

Xe đạp
e hơn 13000 nên ồn cũng quen,
tay nắm ko có vì đề phòng túi khí đó bác chủ,
xăng trên 11/100 thì trên 5000 nó xuống nha bác
e chỉ ức cái là nó cho cái lốp goodyea đi ko êm ái lắm

Cuongnguyen88

Xe hơi
Vốn có thời gian khá dài hài lòng với con ếch 2008 nên ít nhiều đã kỳ vọng hơi quá vào một dòng xe mới của hãng.
Xe em là bản titanium, chạy ~ 2k, chắc là đủ để cảm nhận thực sự về xe chứ không như mấy hôm chạy thử trước khi mua nữa :)
Về cơ bản, xe thì đẹp rồi, giá thì hợp lý rồi, gầm cao, gọn gàng, nội thất khá ổn, nhiều túi khí, khởi động nút bấm, cửa sổ giời ... nói chung là nếu được chọn lại em vẫn chọn nó nhưng mà bức thì cứ phải xúc cho nó đỡ bí cái thằng người.
- Ồn : Xe ồn đúng như các cụ đã nhận xét nhưng với em thì mưa đê. Tối nào em chả ôm xe tải ngủ nên con này với em êm hơn cả spacy ;)
- 4 cánh cửa: Cứ phải to tay mới ăn và hậu quả của nó là cửa phòng ngủ của em nó đã bị hỏng vì bọn trẻ con nhà em quen thói quen "giật mạnh hết sức vào cho ba"
- Một vấn đề nhỏ nhưng cực kỳ bức xúc là 4 cái tay nắm trên 4 cửa bị cắt sạch, thi thoảng muốn thay đổi tư thế nhưng sờ lên đầu chả thấy cái mẹ gì mà nắm. Chả hiểu cắt 4 cái tay nắm được bao tiền nhưng em thấy khó chịu hơn cả việc xe ồn.
- Xăng : máy 1.5 nhưng tăng tốc khá mượt tuy nhiên cụ nào bảo nó ăn ít thì cũng nên nghĩ lại. Em chạy hỗn hợp thì thấy trung bình ở mức 11l/100km
- Nội thất : khá đẹp nếu so với Vios, Sunny, ... nhưng các chi tiết nhựa không được nuột nà lắm. Một phần trong nội thất mà em cũng bức xúc là hốc để kính, mỗi lần lấy kính ra mà không cẩn thận đều làm rơi kính, ...
Nói chung, theo em đây là con xe hợp lý về tiền chứ nếu mà nó "ngon, bổ" hơn tí nữa thì giá nó đã chả còn ở mức rẻ
Cuối cùng : Em xúc tí cho đỡ bức người thôi chứ xe này là xe của gấu nhà, xe em là xe mà lúc dừng đèn đỏ là dép tông phải chạm xuống đất :))
Vì bố trí túi khí nên tay nắm ở 4 cửa nó ko còn nữa bác ak. và cái mức nhiên liệu 11l/100km có vẻ cũng hơi cao đấy, bác xem lại chính xác ko ạ.

nightwish1982

Xe tải
E thì thấy ồn và khoang laid hơi nhỏ. Cảm giác ngồi hơi bức. Khi tăng tốc hết chân ga thì xe hơi rung. Vô lăng thì ok, cảm giác rất thật tay.

bongkhanhlinh

Xe tăng
xe này gia đình 2 bố mẹ, 2 trẻ con, 1 người già và 1 giúp việc đi có chật lắm k ạ?

bsphongnb

Xe container
Cụ chủ có phải fan của nít pho sờ pít ko mà hỗn hợp 11l nhề

Redchilli

Xe máy
Cụ chủ này quen đạp ga xe tải rồi mà nên 11l thấm vào đâu. Em fun một tí

mr_bigger_89

Xe hơi
Em hỏi hơi ngoài lề tí là lúc cụ mua xe đã có tem dán tiêu thụ năng lượng chưa. Và nó có đề là hỗn hợp 10l không. Nếu có thì cụ kiện đê. Biết đâu lại giống bên Mẽo. Lại đc mấy chục ngàn đô. Keke

Haiique

Xe đạp
Thấy nhiều vấn đề nhỉ

Huanlaocai

Xe hơi
Cụ reset lại mức tiêu thụ xăng đi ạ. Không thể đến 11 lít đâu ạ.
Để kính vào hộp phải để đúng chiều không rơi ngay.

apgroup

Xe tải
xe này gia đình 2 bố mẹ, 2 trẻ con, 1 người già và 1 giúp việc đi có chật lắm k ạ?
Con này hàng ghế sau em thấy chật hơn yaris 1 chút do ưu tiên không gian chứa đồ ở cốp sau cụ ạ

apgroup

Xe tải
Thực ra thì trên đồng hồ vẫn báo là 8.2l/km nhưng 11l là con số thực tế em chạy. Em thì cũng thể loại chân hơi to nên em so sánh thế này cho dễ : ếch 2.3 2008 chạy 12.5l, yaris 1.3 chạy 10l, santa fe gold 2004 chạy 12l dầu, eco sport chạy 11l. Tất cả xe trên em đều chạy hỗn hợp trong tình trạng điều hòa mùa hè. Mỗi xe em đều chạy vài vạn trừ con eco là mới chạy 2k :)

haomeo

Xe tăng
Ông bẹn cùng cty vừa xơi con này và em cũng dc ngồi mấy lần rùi cảm nhận của em khi ngồi lên đó là khi lên ngồi chỉ muốn xuống thôi chặt chội và bí lắm, cái này mà đi đường trường thì chắc mệt lắm. Em ngồi hàng ghế phụ mà 2 chân cứ phải khép với co lại ép hỏng hết cả hàng họ :D. Cái thứ 2 là khi ngồi lái cụ nào mà cac cao tí là đầu chạm mệ nó trần rùi và cái góc lái chữ A hơi khuất. Còn về độ ồn thì em thấy cũng bình thường chứ đâu đến mức rã man như nhiều cụ nói, lốp mỏng nên chỉ thế thui, cái lốp bad year theo xe có vẻ hơi cứng chắc là thay bộ mít sẽ êm hơn.

keomutvuive

Xe điện
Thực ra thì trên đồng hồ vẫn báo là 8.2l/km nhưng 11l là con số thực tế em chạy. Em thì cũng thể loại chân hơi to nên em so sánh thế này cho dễ : ếch 2.3 2008 chạy 12.5l, yaris 1.3 chạy 10l, santa fe gold 2004 chạy 12l dầu, eco sport chạy 11l. Tất cả xe trên em đều chạy hỗn hợp trong tình trạng điều hòa mùa hè. Mỗi xe em đều chạy vài vạn trừ con eco là mới chạy 2k :)
cụ chân to gần gấp đôi mức bình thường,

peroxide

Xe buýt
- Em cao 180cm, đầu vẫn cách trần cả 1 gang tay (ghế chỉnh được độ cao, thấp), chân tay co duỗi thoải mái ở khoang trên, khoang sau e ngồi đúng lần khi say nên chưa cảm nhận đc hê hê, tuy nhiên bọn trẻ con nhà em nó dẫm xước hết cả bậu cửa sau rồi - chắc cũng chật hơn con Trooper cũ của em.
- Hôm rồi em đi HN- TP Hà Tĩnh - huyện - HN hết 700k cả đi lẫn vìa, xe chở 5 người to cao lộc ngộc, thằng thấp nhất mét sáu cho ngồi giữa, lúc về đấm mồm đấm miệng chúng nó ở Mường Thanh - Diễn Châu nên chả thấy chúng nó kêu mệt. Cùng tuyến đường, số lượng người, con Land nó chơi choa hơn 4tr tiền xăng (hồi xăng 21k thì phải)

cshs2020

Xe buýt
Công nhận là ồn... nhưng sau khi làm 1 số thủ thuật thì em nó cũng im mồm rồi ạ.
Có mấy chú Sâu ngồi hóng thì nói là ăn ít thôi ạ... Đổ đầy đi HN-HP tính bình quân là hơn 9l/100km đường dài... còn kết hợp nội đô thì cứ từ 10-11l/100km là chuẩn ạ... bác nào định khớp lệnh thì chuẩn bị đạn mua xăng đừng nghe Sâu bảo chân to như chân bò kakaka

thanh040506

Xe trâu
Vì bố trí túi khí nên tay nắm ở 4 cửa nó ko còn nữa bác ak. và cái mức nhiên liệu 11l/100km có vẻ cũng hơi cao đấy, bác xem lại chính xác ko ạ.
Đúng vậy. E chạy đường trường 5.5l, hỗn hợp 6.4l thôi. Xe e gần 5000km.

thanh040506

Xe trâu
Cụ xem lại hoặc phong cách cụ chạy ntn chứ k hết nhiều như thế đâu.