Cảm nhận Focus 1.8 MT

songvedem

Xe tăng
Có Topic nhận xét đầy đủ về Focus 1.8 MT rồi mà các cụ.

Các cụ cho em hỏi mua bạt phủ xe Focus mua ở đâu ạ, ở đâu thì tốt, giá cả thế nào, xe Focus có cần ăng ten nhô lên thì có bị khó khăn gì khi phủ bạt che không ạ.

Cụ nào có kinh nghiệm phủ bạt thì chỉ bảo cho em với. Cụ nào chán bạt phủ Focus hay xe nào to hơn mà có nhã ý cho em thì tốt biết bao. Thanks cụ trước :):):):):)

theph

Xe điện
Mấy điều các cụ nói ở trên em thấy có cái đúng, có cái em thấy chưa đúng (hay là xe em không bị như vụ đi số 2). Cá nhân em thấy có cái chuối là máy lạnh. Nếu không bật máy lạnh thì nóng bà cố luôn.

N-DESIGN

Xe tăng
Em mới đi focus 1.8MT. Định lập thớt này để các bác đã đi chia sẻ kinh nghiệm giúp các bác đang cân nhắc có lựa chọn sáng suốt.
Theo ý kiến của em, nói chung em này vận hành tương đối ổn, đi đường xa ổn định, chắc tay. Tiêu thụ khoảng 10l/100km hỗn hợp cả thành phố và đường dài (nhưng chủ yếu là em đi trong phố là nhiều :), mà đường em đi làm khá tắc). Do nặng hơn Honda và Toy cùng loại (~1 tạ) nên em cảm giác khả năng vọt lúc đèn đỏ kém hơn. Bù lại, sắt xi và gầm tạo cho người lái có cảm giác chắc chắn và ít ồn hơn.
Loa tốt, điều khiển điện nhìn chung là chấp nhận được. Nội thất đơn giản, được khuyến mại thêm bộ ghế da trông sạch sẽ và sang thêm tí chút vì nỉ của em này xấu tệ. Bộ điều hòa ghế sau làm em thấy khá hài lòng vì các hãng khác cùng phân khúc thường không có.
Cốp rộng, để đồ thoải mái nhưng giá như bớt đi vài phân để lấy chỗ cho ghế sau thì hay hơn. Có thể lấy đồ trong cốp bằng cách gập ghế sau, tiện hơn tí tẹo, nhưng chả mấy khi em dùng chức năng này.
Có hai cái, theo cá nhân em, em thấy dở nhất của em này: 1) không có ABS (nếu có thì chắc anh em không mua được với giá 24.8K) - hôm trước về quê em bị mài lốp 1 phát xót hết cả ruột. 2) Không có cần gạt nước kính sau và bộ gương hậu có mặt gương thiết kế hơi nhô ra nên khi có mưa thì ướt nhẹp, chính vì vậy trời mưa thì đằng sau gần như mù.
Tuy vậy cộng cả ưu điểm và nhược điểm lại thì hiện tại việc bỏ ra 24.8K cho đến nay em thấy vẫn hài lòng. Với giá như vậy, dung tích 1.8l, nội thất và tính năng vận hành thì hiện nay thị trường trong nước mình không có nhiều lựa chọn tốt hơn.
Chúc mừng cụ có xe mới! :41::41::41:
Nhưng nếu là em thì em sẽ cân nhắc vay thêm 3,2K nữa để mua một em Kia Forte số AT.

Chúc mừng cụ có xe mới! :41::41::41:
Nhưng nếu là em thì em sẽ cân nhắc vay thêm 3,2K nữa để mua một em Kia Forte số AT.
Sao cụ không cân nhắc vay thêm cỡ 23.2K làm con Camrys AT luôn cho khoẻ! :)):))

Liệu cơm gắp mắm thôi cụ ợ. Biết đâu ngang đấy cũng là cố lắm rồi (như em chẳng hạn) :102::77:

cocsku

Xe cút kít
Xe pháo bây giờ có bao nhiêu thì mua bấy nhiêu thôi các cụ ợ. Cố bây giờ biết thế nào mà cố. Cố vài k thì được con ngon lại thấy thêm vài k nữa được con ngon hơn. Cuối cùng thì hết sạch cả gia sản chỉ vì cái phương tiện đi lại.

Xe pháo bây giờ có bao nhiêu thì mua bấy nhiêu thôi các cụ ợ. Cố bây giờ biết thế nào mà cố. Cố vài k thì được con ngon lại thấy thêm vài k nữa được con ngon hơn. Cuối cùng thì hết sạch cả gia sản chỉ vì cái phương tiện đi lại.
Quá chuẩn! Chỉ là phương tiện đi lại và đi.... làm ăn.
(b)(b)

Veyron2.0

Xe buýt
Mấy điều các cụ nói ở trên em thấy có cái đúng, có cái em thấy chưa đúng (hay là xe em không bị như vụ đi số 2). Cá nhân em thấy có cái chuối là máy lạnh. Nếu không bật máy lạnh thì nóng bà cố luôn.
Bác này nói như đúng rồi:))(c):))

songvedem

Xe tăng
Dở của Focus là hình như nó lấy gió ngaòi được sưởi qua máy động cơ. Nên với đk VN thì gần như lúc nào cũng phải bật điều hòa. Mùa đông thì chỉ cần bật gió trong là đủ. Lãng phí mất cái sấy nóng, biết làm gì đây nhỉ :^):^):^):^)

cuongnguyen

Xe hơi
Có mấy điểm này ở Focus MT em thấy không thích:
- Cốp: đồng ý là rộng, nhưng ngồi trong xe phải khóa cửa, nếu không thì đếch cần chìa cũng mở được cốp, dừng đèn đỏ mất đồ như chơi. em đánh giá cái này là lởm nhất của 4cus
- Chân côn MT: đi số 2 phải ra côn cực chậm, hoặc phải đệm ít ga, nếu không nó sẽ hơi khực khực. Em thử mấy cái rồi, cái nào cũng thế
He he, xe em lại không bị số 2 như bác. Số 1,2 ra côn đều êm ái bình thường, nói chung xe chạy tốt, hài lòng trong tầm tiền:)

He he, xe em lại không bị số 2 như bác. Số 1,2 ra côn đều êm ái bình thường, nói chung xe chạy tốt, hài lòng trong tầm tiền:)
Số 1 số 2 cứ thả garangty mà đi, đừng sờ tới côn xe sẽ chạy đều mà kg giật. Còn kg chân ga phải rất nhẹ vì hơi bị nhậy.

cuongnguyen

Xe hơi

Các cụ cho em hỏi mua bạt phủ xe Focus mua ở đâu ạ, ở đâu thì tốt, giá cả thế nào, xe Focus có cần ăng ten nhô lên thì có bị khó khăn gì khi phủ bạt che không ạ.

Cụ nào có kinh nghiệm phủ bạt thì chỉ bảo cho em với. Cụ nào chán bạt phủ Focus hay xe nào to hơn mà có nhã ý cho em thì tốt biết bao. Thanks cụ trước :):):):):)
Cụ che bạt mà thấy vướng vứu thì trước khi che bạt cứ thò tay tháo ăng ten đút cốp, dễ thôi mà:21:

Wildrider

Xe đạp
Mua bạt thì cụ cứ lên phố Hà Trung, loại gì cũng có.

choe

Xe đạp

Cụ cứ trùm bạt bắt đầu từ đầu xe tới đuôi xe thì không hề bị ảnh hưởng tới cần ăng ten. (Vì cần ăng ten hướng về phía đuôi xe và có độ đàn hồi)

nguyen phu hien

Đi bộ
Vừa nhân xe FOCUS cách đây 2 tuần, cảm nhận đầu tiên là cách âm tệ quá ! thua cả xe Hàn quốc (Lacetti), các vấn đề khác thì nhất trí với bác Tí Sửu

Vừa nhân xe FOCUS cách đây 2 tuần, cảm nhận đầu tiên là cách âm tệ quá ! thua cả xe Hàn quốc (Lacetti), các vấn đề khác thì nhất trí với bác Tí Sửu
Cụ kiện hãng đi, chắc nó quên xịt sơn chống ồn cho xe của cụ rồi.
Cụ là người đầu tiên nói cách âm FC thua LAC đấy! :102::21:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ kiểm tra áp suất lốp xem thế nào? Lốp căng quá cũng ồn, nhất là lốp GoodYear. Em chạy 4 quả Mit để áp suất 2.2kg đi cực êm luôn.

Tí Sửu

Xe tải
Về cái vấn đề này thì em không nhất trí với bác :). Lacetti cách âm sao bằng được. Mà lốp Goodyear là lốp lởm bác ạ. Bác nếu cầu kỳ thì nên thay, còn như em thấy chả sao.

theph

Xe điện
Cụ này nói sao ấy nhỉ, Focus cách âm em thấy tốt hơn cả Civic nữa cơ.
Các cụ cho em hỏi, em muốn gắn cái vè che mưa thì ở đâu có cho Focus Sedan nhỉ?

ht900

Xe buýt
Gắn làm gì hả cụ, chả có tác dụng gì đâu mà lại gây ồn khi chạy tốc độ cao. Nếu cụ thích thì chạy qua cửa hàng đồ chơi ô tô nào mà chẳng có, em thấy lắp chắn bùn hiệu quả hơn.

Em thấy lắp chắn bùn hiệu quả hơn.
Em lại được thằng bạn cảnh báo: lắp chắn bùn cũng như không. 2 bên lườn xe vẫn bị vẩy đầy đất (do cái chắn bùn ngắn tủn).

=> Đến giờ vẫn chưa lắp thêm cái gì.

Tiện các cụ cho hỏi:

1/ Cị nào biết chỗ bán rèm che kính sau (loại không cần bắt vít hay dính keo vào xe) chỉ cho em với. Em hỏi mấy chỗ đều nói loại ấy hồi này kg có nữa?!

2/ Mấy cụ mua FC khuyến mãi đã thấy ghế da về chưa?
Cứ nhắc đến là muốn chửi cái thằng Ford VN này một trận.
:mad::mad: