Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

linhbogiong

Xe tăng
Máy CVT Turbo 1.5 của Honda bây h phải lắp cho gần hết các loại xe của hãng rồi các cụ nhỉ, động cơ bằng chai Coca 1,5 L mà chạy hay phết :D
Thế bảo trì bảo dưỡng và thay thế nó tiện ổn định Sài lâu dài cụ ạ

tka

Xe hơi
Em thấy làm rất đông, có người làm mấy xe nên ko rõ có tác dụng thực sự không. Chứ thấy cụ nào trong nhóm này trải nghiệm chưa để xin review
Em làm rồi, do mình tưởng trên vè hốc bánh chưa dán nên tìm cửa hàng dán xem có đỡ ko. Đến khi lột ra thì Thái lọ đã dán cả 4 vè hốc bánh rồi nhưng nhân viên cửa hàng mất công gỡ ra rồi nên dán ghêm 1 lớp nữa lên trên miếng cũ. Cảm nhận là ko khác biệt nhiều, trừ khi xe cụ lắp ráp tại VN chưa dc dán. Khi dán thì phải đi vào đường đá răm hoặc độ nhám cao và phải đi nhanh mới thấy được sự khác biệt vì đá, sỏi văng lên tiếng ồn sẽ bị tiêu âm bớt nên sẽ thấy đỡ ồn hơn.

Edward1975

Xe đạp
H tầm hơn tỷ là lấy con này được rồi. Honda thì đặc sản vẫn là ồn, còn điểm mạnh vẫn luôn là động cơ khỏe với cảm giác lái đứng top phân khúc. Tầm này lấy con này giá cũng hợp lí phết

Suri15

Xe tăng
Em làm rồi, do mình tưởng trên vè hốc bánh chưa dán nên tìm cửa hàng dán xem có đỡ ko. Đến khi lột ra thì Thái lọ đã dán cả 4 vè hốc bánh rồi nhưng nhân viên cửa hàng mất công gỡ ra rồi nên dán ghêm 1 lớp nữa lên trên miếng cũ. Cảm nhận là ko khác biệt nhiều, trừ khi xe cụ lắp ráp tại VN chưa dc dán. Khi dán thì phải đi vào đường đá răm hoặc độ nhám cao và phải đi nhanh mới thấy được sự khác biệt vì đá, sỏi văng lên tiếng ồn sẽ bị tiêu âm bớt nên sẽ thấy đỡ ồn hơn.
Thế hả cụ. Xe của em lắp ráp trong nước. Em thấy 2 bánh trước là nhựa, không có nỉ, chỉ 2 bánh sau mới có nỉ thôi. Không rõ bản nhập Thái trước đây có khác không

nguoiyeuxenhat

Xe hơi
Em đang tìm CRV-G, 2020 trắng

tka

Xe hơi
Thế hả cụ. Xe của em lắp ráp trong nước. Em thấy 2 bánh trước là nhựa, không có nỉ, chỉ 2 bánh sau mới có nỉ thôi. Không rõ bản nhập Thái trước đây có khác không
Xe em nhập Thái 2018, khi gỡ ra thì cả 4 vè hốc bánh đều dc dán cẩn thận rất kỹ rồi. Xe lắp ráp tại VN thì em không biết có dán không, nếu vè nhựa mà ko được dán thì cũng ù và đi sỏi đá răm văng lên ồn lắm. Bác đánh lái hết sang phải sau đó lấy tô vít 4 cạnh gỡ thử 1 góc vè lốp trước bên tài ra rồi thò tay vào phía trên vè chỗ đỉnh lốp xem có dc dán miếng tiêu âm không? Không phải sơn nhám chống ồn đâu nhé, mà họ dán một lớp vật liệu tiêu âm chống ồn dày khoảng 2cm đấy. Nếu nó nhẵn như mặt dưới tiếp giáp với lốp thì xe chưa dc dán tiêu âm 4 hốc lốp đâu bác cần dán để đỡ ồn. Để dễ thao tác bác kick xe lên tháo hẳn 1 bánh ra làm cho đỡ vướng.

bigman95

Xe điện
Hốc bánh có dán tiêu âm ở bản trong nước . Em thêm lớp cao su chèn vào ( không dán) 8 mm . Đỡ tiếng lốp chút. Nhưng quan trọng vẫn là tiếng động cơ . Các Cụ xử lý ngăn tiếng động cơ là nghe nhạc thính phòng mức 6 vô tư.

• Vodka
Reactions: tka

tka

Xe hơi
Hốc bánh có dán tiêu âm ở bản trong nước . Em thêm lớp cao su chèn vào ( không dán) 8 mm . Đỡ tiếng lốp chút. Nhưng quan trọng vẫn là tiếng động cơ . Các Cụ xử lý ngăn tiếng động cơ là nghe nhạc thính phòng mức 6 vô tư.
Làm được cách âm khoang máy thì cũng tốt mà em ngại, cũng chưa tìm hiểu chỗ nào làm. Ngoài ra nếu xe chạy ngoài 3 năm thì tiếng quạt, điều hòa cũng rất ồn, các cụ cứ tắt điều hòa thử xem đỡ ồn hẳn luôn.

bigman95

Xe điện
Làm được cách âm khoang máy thì cũng tốt mà em ngại, cũng chưa tìm hiểu chỗ nào làm. Ngoài ra nếu xe chạy ngoài 3 năm thì tiếng quạt, điều hòa cũng rất ồn, các cụ cứ tắt điều hòa thử xem đỡ ồn hẳn luôn.
Tự làm Cụ!
Em làm hơi xấu tý nhưng hiệu quả tốt! giờ không nghe thấy tiếng mổ gà của động cơ, chỉ khi thốc ga hay dùng số tay rồi thốc mới nghe tiếng động cơ rõ .

__Hoàng Bình__

Xe đạp
Xe em mới chạy đc 800km, xe chủ yếu đi nội thành và cũng hay đi giờ cao điểm. Mức tiêu hao xe báo thường xuyên ~13L/100km. Các bác cho em hỏi mức tiêu hao như này có ổn không ạ? (Mức tiêu hao nhiên liệu trong đô thị của nhà sản xuất đưa ra là 8.9L/100km)

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Nay BH gần hết hạn em nghe Đại lý dụ bùi tai cho xe đi sơn lại xước loanh quanh. Mất toi 3 ngày. Hy vọng là sơn ở Đại lý nó khá hơn, không bị lệch khác màu.
Sơn xong về nhìn ngon lành không cụ, cháu cũng đang chuẩn bị đi làm bảo hiểm mấy chỗ xước.

• Vodka
Reactions: DTV

hanbean

Xe tải
Xe em mới chạy đc 800km, xe chủ yếu đi nội thành và cũng hay đi giờ cao điểm. Mức tiêu hao xe báo thường xuyên ~13L/100km. Các bác cho em hỏi mức tiêu hao như này có ổn không ạ? (Mức tiêu hao nhiên liệu trong đô thị của nhà sản xuất đưa ra là 8.9L/100km)
Mức này là bình thường với đường nội đô đông đúc. Cụ cứ chạy qua 1 vạn thì xe mới mượt và đỡ ăn xăng

hell_angel0910

Xe buýt
Crv đang được tặng 100% thuế ,trong khi Thaco với Thành công thì tăng giá.

Spike

Xe tăng
Crv đang được tặng 100% thuế ,trong khi Thaco với Thành công thì tăng giá.
Ế thì phải hạ giá đặng vợt khách thôi cụ. Bán chạy xem, lại chả tăng vội ấy chứ, giờ lãi suất tăng, USD tăng, chi phí tăng thì thằng nào bán được cũng phải tăng để đảm bảo lợi ích thôi.

DTV

Xe tăng
Sơn xong về nhìn ngon lành không cụ, cháu cũng đang chuẩn bị đi làm bảo hiểm mấy chỗ xước.
Em sơn xong rồi, khi đó lấy ra thấy màu cũng được, đều (xe em màu bạc).
Xui cái ngay hôm sau lùi chỗ khó mải tia xe máy phía sau thì mũi phụ làm nhát vào cột đènđường :( - Thế quái nào em xước vớ vẩn cứ để kệ thì không sao chứ cứ sơn tút lại thì xong cái hay dính nhát to ngay ...hehe.
Lần này thì do nó gần Head khác, lại nhìn nó vênh khớp nối ra nên em chạy luôn vàođó cho làm. Hôm qua lấy ra thoáng thoáng thì không sao chứ nhìn kỹ thì Head sau này làm hơi sẫm hơn tí thì phải :( . Không hiểu do thợ hay do Head khác nhau ...hehe

Qcvn số bao nhiêu:2021/bgtvt chắc chắn nó ko phản ánh được điều kiện giao thông thực. Đi phố quá tốn vì thực tế quá tắc chứ không "thông" như quy chuẩn VN hay EPA. Còn đi đường trường, vớ phải thằng lái nhẹ nhàng thì ít hơn nhà sản xuất công bố!

alongcamepolly

Xe lăn
ý mình hỏi là hiện tượng òa ga cơ, khi nhả chân ga thì vòng tua lại vọt lên í, còn vòng tua xuống từ từ thì OK
Chắc cụ đọc nhanh chứ cụ ấy trả lời rõ ràng thế mà nhỉ? Cụ bán xe gì vậy?

showluozixiang

Xe buýt
Đã cụ nào làm quả tiêm âm giảm ồn này chưa nhỉ, không biết có hiệu quả không. Em thấy hốc lốp trước CRV khá trống và nghe vọng từ đây khá rõ
cụ đã làm món này chưa có hiệu quả không ạ, em cũng đang ngắm làm nhưng k biết thế nào thấy bạn này ở vĩnh phúc cuối tuần lên hà nội làm rất nhiều xe

Suri15

Xe tăng
cụ đã làm món này chưa có hiệu quả không ạ, em cũng đang ngắm làm nhưng k biết thế nào thấy bạn này ở vĩnh phúc cuối tuần lên hà nội làm rất nhiều xe
Em chưa, bạn này học cùng em, thấy làm khá đông. Nhưng mà về đó thì hơi xa, cuối tuần bạn ý lên HN thì 1 là đông, 2 là em lại về quê. Em thấy chủ yếu là xe Hàn làm nhiều, thấy rất ít CRV mặc dù Honda ồn nổi tiếng 😁