Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

flowers1508

Xe tăng
CRV ngoài độ ồn ra thì chả có gì để chê cả :)
Ồn lốp thì tương đương với mấy con xe cùng phân phúc, ồn máy thì đúng máy turbo nên khi tăng tốc đi chậm nghe rõ tiếng máy, còn độ bốc và tiết kiệm nhiên liệu em thấy ổn vì cũng chạy xe mượn vài lần rồi
Cái em thấy được nhất là nội thất thiết kế cũng khá bắt mắt và rộng rãi

Mũi tên bạc

Xe container
2020 nhà em chưa lăn bánh ra khỏi hãng nó đã gào rồi. cái skyactive nó thế
sáng ra nổ máy con m3 mà cả xóm biết nhà thằng này có ê tô :))
CRV cũng thế mà cụ, em thấy hai xe này đều khi khởi động thì vòng quay khoảng 1500bg/ph hết!

cdang

Xe máy
Có 2 hàng thôi cụ à
Dùng CRV ở VN kiếm lót sàn xịn cực thiệt, các loại chuẩn dùng nhựa TPE ko có các chất độc như chì,... thì chỉ có loại 2 hàng ghế dành cho thị trường US như 3W, Weathertech,... Còn mấy loại phổ biến ở VN như 5D, 6D này nọ thì ko biết dùng vật liệu gì luôn, cũng ko có giấy kiểm định hay theo chuẩn an toàn nào cả, đế loại thảm cao su của Thái thì dùng nhựa PVC có cả kiểm nghiệm thì vẫn có chì trong đó, dù nhỏ.

Tôi xin lỗi

Xe hơi
Nó gào lúc đầu thôi, sau lại im mà. Hoặc đang gào, cụ vào số lại im thít :D

RAVA

Xe ba gác
Dùng CRV ở VN kiếm lót sàn xịn cực thiệt, các loại chuẩn dùng nhựa TPE ko có các chất độc như chì,... thì chỉ có loại 2 hàng ghế dành cho thị trường US như 3W, Weathertech,... Còn mấy loại phổ biến ở VN như 5D, 6D này nọ thì ko biết dùng vật liệu gì luôn, cũng ko có giấy kiểm định hay theo chuẩn an toàn nào cả, đế loại thảm cao su của Thái thì dùng nhựa PVC có cả kiểm nghiệm thì vẫn có chì trong đó, dù nhỏ.
-Mấy cái miếng lót sàn ở hàng ghế th3 thì mấy khi dùng, bác ra Ngô Văn Sở cắt mấy miếng cao su nhựa của Tàu là đc chứ loại xịn nó ko sx cho xe có 3 hàng ghế đâu?

anhtuan11705

Xe máy
Em lót sàn da toàn xe của hãng khi khuyến mại, dùng thảm theo xe khi mua, thảm nỉ Honda chính hãng màu xám khá tốt, sạch do mặt có thể thấm nước, đi bẩn thì giặt thoải mái. Em làm 3 bộ khi mua xe, khi bẩn thay thế giặt ngay nên khá sạch. Điểm dở thảm Honda khó mua thêm bên ngoài, thảm hàng ghế thứ 3 nó có nhưng gồm 3 mạnh nhỏ, không gắn chắc xuống sàn nên hay bị xê dịch, 2 hàng đầu thì ngon và sạch. Hàng ghế thứ 3 có khi cắt thảm rối dài cả hàng ghế, cần thì rũ bụi và vệ sinh.

anhtuan11705

Xe máy
Cơ chế khởi động khi để xe qua đêm nhiều xe đều thế, mục đích tăng vòng tua để tăng cường bôi trơn và làm nóng máy để sớm ổn định khi vận hành, em thấy hầu hết các xe đều tăng vòng tua lên tầm 1500 sau khoảng 30s sẽ dần ổn định. Bác nào cẩn thận, sáng sớm nổ máy đợi 30s cho máy ổn mới đi thì máy sẽ bền hơn.

ngu ngơ

Xe điện
Cơ chế khởi động khi để xe qua đêm nhiều xe đều thế, mục đích tăng vòng tua để tăng cường bôi trơn và làm nóng máy để sớm ổn định khi vận hành, em thấy hầu hết các xe đều tăng vòng tua lên tầm 1500 sau khoảng 30s sẽ dần ổn định. Bác nào cẩn thận, sáng sớm nổ máy đợi 30s cho máy ổn mới đi thì máy sẽ bền hơn.
Thế mà em cứ nghĩ điểm vận hành tối ưu của ô tô, xe máy là 80 độ C, sáng ra cứ khởi động rồi mới dọn dẹp tí cho nóng máy mới đi. Một thói quen khác nữa là dừng 5-10 phút chẳng mấy khi tắt máy. Theo cụ em có nên bỏ 2 thói quen này không?

anhtuan11705

Xe máy
Thế mà em cứ nghĩ điểm vận hành tối ưu của ô tô, xe máy là 80 độ C, sáng ra cứ khởi động rồi mới dọn dẹp tí cho nóng máy mới đi. Một thói quen khác nữa là dừng 5-10 phút chẳng mấy khi tắt máy. Theo cụ em có nên bỏ 2 thói quen này không?
Theo em sáng ra nên nổ máy 30s đến 1 phút thì tốt vì các chi tiết được tăng cường bôi trơn rồi mới phải vận hành, thói quen sáng dọn dẹp chờ mày nổ của bác là thói quen tốt. Còn dừng 5 -10 phút thì cứ mở máy ngồi điều hòa cho sướng, bác tắt thì tiết kiệm xăng thôi chẳng ảnh hưởng gì đến máy.
Nếu bác vận hành khoảng 5 giờ liền hoặc vừa leo dốc cao vài giờ, thì dừng tắt máy cho xe nghỉ tý cũng tốt, đỡ bị quá nóng máy. Về cơ bản, xe cứ nhiệt độ động cơ trong giới hạn cho phép, dầu nhớt không thiếu, xăng tốt, động cơ kêu bình thường là máy an toàn. Chú ý cột nhiệt độ trên Tap lô không cao là vô tư.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Cá nhân em thấy máy 1.5 turbo là đủ đi nội đô như HN hay SG vì cũng đâu có đường rộng để đạp lút cán đâu, lắp máy 2.5 vào là phải nâng toàn bộ khung gầm rồi cũng tốn xăng mà không giải quyết vấn đề thực tế nào.
lý do gì cho máy 2.5 lại phải nâng khung gầm cụ? các thị trường khác ngay Thái lan nó vẫn dùng 2.5 đấy thôi, có mỗi mình thì Honda chỉ mang 1.5 về

RAVA

Xe ba gác
-E thì toàn chờ đến khi vòng tua máy xuống dưới 1000v/ph thì mới chạy, mùa hè thì còn nhanh chứ mùa đông thì cũng lâu phết đấy!

emyeumazda

Xe buýt
Em lót sàn da toàn xe của hãng khi khuyến mại, dùng thảm theo xe khi mua, thảm nỉ Honda chính hãng màu xám khá tốt, sạch do mặt có thể thấm nước, đi bẩn thì giặt thoải mái. Em làm 3 bộ khi mua xe, khi bẩn thay thế giặt ngay nên khá sạch. Điểm dở thảm Honda khó mua thêm bên ngoài, thảm hàng ghế thứ 3 nó có nhưng gồm 3 mạnh nhỏ, không gắn chắc xuống sàn nên hay bị xê dịch, 2 hàng đầu thì ngon và sạch. Hàng ghế thứ 3 có khi cắt thảm rối dài cả hàng ghế, cần thì rũ bụi và vệ sinh.
Cụ cho em hỏi thảm khuyến mại của hãng Honda theo xe CRV dùng có ổn không cụ? hôm trước em đã order thảm cabon 5D nhưng khi đến lắp thì họ may sai linh tinh ko lắp được, em bảo thôi ko mua nữa chờ dùng thảm theo xe vậy ( Xe em hôm lấy chưa có thảm , Hãng nợ thảm )
Mấy địa chỉ order thảm 5D qua face book chán lắm ko tin dc ,nói thì hay mà làm cái thảm cũng ko xong

anhtuan11705

Xe máy
Cụ cho em hỏi thảm khuyến mại của hãng Honda theo xe CRV dùng có ổn không cụ? hôm trước em đã order thảm cabon 5D nhưng khi đến lắp thì họ may sai linh tinh ko lắp được, em bảo thôi ko mua nữa chờ dùng thảm theo xe vậy ( Xe em hôm lấy chưa có thảm , Hãng nợ thảm )
Mấy địa chỉ order thảm 5D qua face book chán lắm ko tin dc ,nói thì hay mà làm cái thảm cũng ko xong
Ổn đấy cụ ạ, khá sạch vì nó là nỉ và có thể lau đế giày vì nó thấm nước. Khi lấy xe em đăng ký 3 chiếc khuyến mại dùng rất hay, dùng thêm 1 thảm da giá 3.6 triệu nhưng không thích. Thảm da, thảm nhựa không thấm nước đi trời mưa nó nhoe nhoét ở chân, đế giày bẩn, dùng thảm nỉ lau vào thảm đế giày sạch luôn. Thảm Honda theo xe được cái giặt vô tư, có vài cái cứ bẩn là thay, cái bẩn vác ra xả nước, bàn chải giặt, phơi vài giờ là khô. Cái thảm CIVIC của em 12 năm rồi giặt rất nhiều lần rồi vẫn dùng tốt. Thảm này hãng ghi giá có hơn triệu nhưng không thấy bán ngoài.
Cụ bọc da toàn bộ sàn xe chưa, nên bọc da ngay khi lấy xe để dễ vệ sinh, không nên để sàn xe nỉ nguyên bản, gặp nước vừa bẩn, vừa hôi.

Chỉnh sửa cuối:

emyeumazda

Xe buýt
Ổn đấy cụ ạ, khá sạch vì nó là nỉ và có thể lau đế giày vì nó thấm nước. Khi lấy xe em đăng ký 3 chiếc khuyến mại dùng rất hay, dùng thêm 1 thảm da giá 3.6 triệu nhưng không thích. Thảm da, thảm nhựa không thấm nước đi trời mưa nó nhoe nhoét ở chân, đế giày bẩn, dùng thảm nỉ lau vào thảm đế giày sạch luôn. Thảm Honda theo xe được cái giặt vô tư, có vài cái cứ bẩn là thay, cái bẩn vác ra xả nước, bàn chải giặt, phơi vài giờ là khô. Cái thảm CIVIC của em 12 năm rồi giặt rất nhiều lần rồi vẫn dùng tốt. Thảm này hãng ghi giá có hơn triệu nhưng không thấy bán ngoài.
Cụ bọc da toàn bộ sàn xe chưa, nên bọc da ngay khi lấy xe để dễ vệ sinh, không nên để sàn xe nỉ nguyên bản, gặp nước vừa bẩn, vừa hôi.
Em cảm ơn cụ ạ, xe của em bọc rồi ạ, em lấy xe hôm 31.12 Hãng có khuyến mại bọc da sàn xe luôn , nhưng hãng nợ thảm sàn, xe đi nửa tháng rồi mà chưa có thảm, :) Mai em ra Honda GP lấy thảm về lắp ạ !

anhtuan11705

Xe máy
Em cảm ơn cụ ạ, xe của em bọc rồi ạ, em lấy xe hôm 31.12 Hãng có khuyến mại bọc da sàn xe luôn , nhưng hãng nợ thảm sàn, xe đi nửa tháng rồi mà chưa có thảm, :) Mai em ra Honda GP lấy thảm về lắp ạ !
Cụ tính giỏi thế, lấy xe 31/12 đợt đấy giảm giá sâu nhất rẻ hơn em mua đầu tháng 11 tầm 20tr, xe cụ lại được đăng ký sang năm 2021 rồi, sau này rao bán xe có lợi hơn hẳn 1 năm.

emyeumazda

Xe buýt
Cụ tính giỏi thế, lấy xe 31/12 đợt đấy giảm giá sâu nhất rẻ hơn em mua đầu tháng 11 tầm 20tr, xe cụ lại được đăng ký sang năm 2021 rồi, sau này rao bán xe có lợi hơn hẳn 1 năm.
Cụ nhắc em mới nhớ là chưa xem đăng ký ghi năm 2020 hay 2021, em có tính gì đâu, vì em bán lô đất ngày 29 tháng12 mới giao dịch được , sáng em bán đất xong thì chiều chuyển khoản mua xe luôn và tối 31.12 thì lấy xe
Em mua giá 1111 bản L, gồm cả khuyến mại linh tinh là gập gương , lên kính auto ... bọc sàn , nẹp bước chân...

RAVA

Xe ba gác
-Bộ thảm nỉ đang bán trong hãng Honda e dự nó là hàng Tàu, mặc dù ngoài túi nilon nó ghi là hàng Thailand, trên thảm thì thêu chữ Honda CR-V nhưng ngó kỹ thì ko đc sắc nét, sợi chỉ ba via lòng thòng...nom còn chả bằng bộ thảm của con Wigo hạng bét của nhà Toy. E ghét nhất thằng Honda ở chỗ bán xe ko bao giờ kèm theo bộ thảm, toàn bắt phải mua ngoài?

z600

Xe buýt
lý do gì cho máy 2.5 lại phải nâng khung gầm cụ? các thị trường khác ngay Thái lan nó vẫn dùng 2.5 đấy thôi, có mỗi mình thì Honda chỉ mang 1.5 về
cũng khó chiều các thượng đế thật đó.
Thằng camry mới lắp cái máy cũ vào các cụ chê tơi bời nào là đem công nghệ lcj hậu vào VN
Ô honda crv bê nguyên cái máy 1.5 turbo xịn sò nhất đang lắp cho bản bên mẽo về các cụ cũng chê
Cơ mà nếu dc chọn em cũng thích đco hít khí trời hơn turbo

z600

Xe buýt
vâng em cũng biết thế. cũng thử ngó mấy con như altis camry nó cũng gào nhưng chưa thằng nào sáng ra mà gào to như con skyactive cả