Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

Ngockhanh689

Xe tải
-Bác nhầm rồi đấy, tất cả các option e liệt kê ra ở trên nó đều thuộc về bản full option của chính con CR-V và tất nhiên là nó ko sx dành cho tt VN đâu nhé? :D
Thị trường Mỹ và thị trường VN khác nhau cụ ơi. Nếu cụ muốn đầy đủ như thế chắc phải chờ đến phiên bản 2023-2024 thôi

BMW535Blackbery

Xe máy
Thưa các cụ, Em lấy CRV bản L về nhà đúng tối 31.12 với giá 1112 , sau 3 ngày sử dụng xin review chút cảm nhận như sau ạ
- Xe em đang đi là Mazda 3 1.6 nên lên CRV cảm giác phê hẳn, xe đi êm, đầm , chắc chắn, máy bốc, tăng tốc vượt dư sức, option full nên rất thích nhất là cái đá cốp.
Kết nối thông minh , nội thất thì sang trọng và rộng rãi nên cảm giác rất thoải mái mỗi khi bước lên xe
3 ngày em lút gần 500km thấy xe báo 7.1L/100km đi cả cao tốc và đô thị

Tóm lại giờ em đã hiểu Honda CRV đúng là thế lực trong phân khúc, mẫu xe toàn cầu của Honda và được cả thể giới chuộng :)
xe gì đời mới máy 1.5 tubo
tiếng động cơ vọng vào cabin quá nhiều tiếng ồn .
cách âm quá bình thường . không muốn nói là quá ồn .
được cái khung gầm chắc chắn hơn bản cũ tý .
hộp số lúc vào số có tiếng kêu như sợ hỏng hộp số . TỆ .
sau một thời gian lái con CRV 2020 không được như kỳ vọng .
nên ý định đổi CRV 2014 lên CRV 2021 không thành .

linhbogiong

Xe tăng
Hèn gì nick đi BMW cơ mà. Nói chung là CRV là ngon nhất rồi xe sang hạng bình dân . Chuẩn bán chạy toàn cầu tôn trọng người tiêu dùng Việt Nam. So với cụ thì ồn so với em đi sướng êm ái nhẹ nhàng vận hành ổn định an toàn lúc cần mở rộng lại thành 7 chỗ tiện lợi vô cùng không lại có cái cốp sau vô cùng rộng. Chỉ nói gọn lại là Sướng. Cứ điềm đạm mà đi đi đến nơi về đến chốn lốp béo Mechelin hân hạnh tài trợ sự êm ái này. Còi to cho vượt.

HunterY2011

Xe máy
9 người 10 ý, mua và cảm thấy hài lòng thôi. Chứ xe nào chả có nhược điểm các cụ ơi

tuongvt

Xe buýt
Cu che turbo chứ Tất cả các xe hầu như bản turbo lại là bản đắt nhất vd tucson, kona, crv, seltos, santafe....

De-Pa

Xe hơi
Phân khúc khác nhau, cụ Thớt phấn khích cũng phải ;))

Vivuvip

Xe buýt
Cụ giống nhiều người, nhận ra những nhược điểm lớn của nó thì đã muộn, đành quay ra bằng lòng vậy (trong khi chưa có điều kiện đổi xe).

khanhnguyen09

Xe container
Cụ chủ đang lâng lâng tuần trăng mật nên ...
Chứ cụ bảo con CRV hộp số vô cấp, máy 1.5 turbo lag này chạy sướng hơn con CX5 máy 2.5 hút khí tự nhiên thì ^:)^
Mà cụ phải đổi tên nick đi chứ nhỉ?
Em công nhận thương hiệu Honda thì hơn Mazda, nhưng đi Hon thì phải chấp nhận option, máy và hộp số không bằng Mazda được. Vì vậy mấy ông tự sướng toàn éo biết gì về công nghệ máy móc, chỉ mua xe theo đám đông.

khanhnguyen09

Xe container
Đi trong phố ga nhẹ đã 60km rất êm. không bị giật, xe mình thường xuyên đi 7 người lớn bình quân mỗi người khoảng 65kg. xe khỏe lướt nhẹ nhàng. Mình đi gần 3000km xăng đi phố hỗn hợp có 8.5l trong khi con CIVIC của mình tầm 13.5l. Mình đi thực tế thấy máy khỏe, đi tốt. nội thất đẹp, rất hài lòng. giá được giảm chước bạ 12% nên rất cạnh tranh trong tầm giá, đi chán 2 năm chắc vẫn bán được 850 tr - 900 tr. Mình mua và giới thiệu 4 người mua đợt cuối năm 2020 được giảm giá sâu, ai cũng hài lòng.
Nói thật cụ pr thì nên tìm hiểu, chứ ko người ta cười cho.

RAVA

Xe ba gác
Em công nhận thương hiệu Honda thì hơn Mazda, nhưng đi Hon thì phải chấp nhận option, máy và hộp số không bằng Mazda được. Vì vậy mấy ông tự sướng toàn éo biết gì về công nghệ máy móc, chỉ mua xe theo đám đông.
-Nếu đi xem xe mà chỉ đọc spec thì con CX-5 nó là trùm pk cv hạng C ở VN, vì nó có cái máy 2.5 hút khí tự nhiên cs >180hp và hộp số AT6 cấp, option thì cứ gọi là full luôn, trong khi các xe khác thì hoặc là máy dung tích nhỏ (như CR-V, 3008...) hoặc là sd hộp số CVT (như X-Trail, Outlander, Forester...), option thì cũng ko bằng. Tuy vậy khi lên cầm lái chạy và sdh thì mới thấy về tổng thể con CX-5 nó kém hơn cái lũ kia ntn, vd như cảm giác lái, ht treo, khung gầm, đấy là còn chưa nói đến chất lượng và độ bền xe do a Hải lắp thì sao đọ đc với xe nhập Thái như Subaru hay những thằng có sừng có mỏ như Honda? Còn nói về tâm lý đám đông thì chắc chỉ có ở VN CX-5 với Tucson còn làm mưa làm gió chứ trên TG thì tuổi gì mà đòi so đc với Rav4, CR-V, X-Trail hay Forester...?:D

Chỉnh sửa cuối:

tuongvt

Xe buýt
Vl thật, máy móc với hộp số honda ko bằng mazda thì kinh rồi, thế honda nó hơn mazda ở cái gì vậy?
mazda đc cái mác xe nhật với giá rẻ nhất pk chứ giá bằng toy với honda thì hít khói, hầu hết ai mua mazda toàn mua lần đầu, theo phong trào, chỉ quan tâm đến option

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan11705

Xe máy
Nói thật cụ pr thì nên tìm hiểu, chứ ko người ta cười cho.
Mình chẳng ngại ai cười vì mình đi thế nào nói thế và mình chỉ là người sử dụng nên cũng không cần PR cho hãng nào, cứ ngon bổ rẻ mình khen, không thích mình chê. Mình sống cho mình, không quan tâm lắm với những lời nói khiếm nhã của bất cứ ai.

anhtuan11705

Xe máy
Trước khi quyết lấy xe mình cũng đã đi con CX5 của bạn vài lần và không thích lắm, cảm giác kém xa CRV đời 2020. Mà thị trường Mỹ là thị trường toàn thằng dốt hay sao mà toàn chọn CRV trong khi CX5 không lọt top? Có thể bạn có quan điểm khác biệt với tôi nhưng cách trả lời của bạn thì tôi thấy bạn cũng không được không ngoan cho lắm.

linhbogiong

Xe tăng
Vâng cả thế giới nó ngu mình cụ khôn. Lên mặt dạy đời ai. Có xem doanh số crv ở mẽo ko. Kiến thức ao làng