Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

tuongvt

Xe buýt
Sau nhiều ngày nghiên cứu e cũng quyết định sẽ lấy Honda CRV- L sensing 2022 (1214 t.ý Honda mydinh). Nhờ các cụ tư vấn giúp em danh sách các phụ kiện cần trang bị như sau: bệ bước chân, tự động gập gương lên kính, thảm sàn da, phim cách nhiệt, áp suất lốp. Như vậy có thiếu đủ gì nhờ các cụ tư vấn và cho em xin một vài cửa hàng tin cậy. Đa tạ các cụ 🍺
Phim cách nhiệt cụ nên đầu tư vkool, bệ bước chân cũng đc, thảm thì mua loại xịn weathertech của Mỹ chứ đừng mua mấy cái thảm da ba lăng nhăng về cho vào xe rồi cả nhà hit là độc lắm, gập gương lên kính, áp suất lốp steelmate, cam hành trình. Thế là đủ

Iphone_60

Xe đạp
E thấy chủ yếu lúc đi nhanh ồn do động cơ mở turbo nhưng k khó chịu bằng cái tiếng o o từ điều hòa í. Tắt AC êm ngay, chả nhẽ mua cái quạt nước để trên xe cụ nhỉ. Nhân tiện cụ nào tư vấn giúp làm thế nào để chỉ bật Cruise control mà k bật ACC k ạ. Cai Adaptive đi khó chịu thật
Xe mình cũng bị tiếng hú của điều hòa, khó chịu thật, cụ đã có cách khắc phục chưa ?

Tanthanh82

Xe máy
Xe mình cũng bị tiếng hú của điều hòa, khó chịu thật, cụ đã có cách khắc phục chưa ?
Honda chán nhất dàn máy lạnh và sau 3 năm vật vã dàn lạnh em đã bán xe luôn! Chủ mới vừa thay lốc 23củ! Mở mức 2 trở lên OO nghe khó chịu thật

Iphone_60

Xe đạp
Honda chán nhất dàn máy lạnh và sau 3 năm vật vã dàn lạnh em đã bán xe luôn! Chủ mới vừa thay lốc 23củ! Mở mức 2 trở lên OO nghe khó chịu thật
Nói thật cũng chán cái dàn lạnh của Honda lắm rồi, thôi sống chung với lũ vậy

Iphone_60

Xe đạp
Nói thật cũng chán cái dàn lạnh của Honda lắm rồi, mà nghe nói xe nào cũng bị, thôi sống chung

hell_angel0910

Xe buýt
Vụ đèn tối thì các cụ xử lý như nào vậy
crv bản G thì đèn gầm tròn, dể lắp đặt, còn bản L dạng thanh thì có cụ nào thay chưa?

futureneodo

Xe buýt
crv bản G thì đèn gầm tròn, dể lắp đặt, còn bản L dạng thanh thì có cụ nào thay chưa?
bản L thì thay lại mặt nhựa lỗ tròn, gắn bi gầm led là chân ái rồi cụ ơi, led thanh gin+ mặt nhựa gin cất đi mốt về gin gắn vào thanh lí. Ae HRV bản L cũng mần vậy thôi

alongcamepolly

Xe lăn
Cháu nhiều khi đi còn chẳng bật cái này lên nên cũng ko để ý nó tối hay sáng! Mới xuyên việt + tây bắc vài lần mà lại thích chạy đêm cho vắng ạ :))

AKAN_N

Xe buýt
Em hóng bản mới 2023, đổi con xe cũ mèm của em

tka

Xe tải
Em thay bằng 02 Bi xenon gầm Đài Loan, mỗi bên chỉ cần 01 Bi thôi (GT thì phải không nhớ thương hiệu) giá 3,4Tr cả công lắp đi sáng trưng, rất bám đường. Thay cũng được gần 4 năm rồi mà chưa toi quả nào, đi nội đô không cần bật, chứ cao tốc hoặc đi đêm vào các cung đường không có đèn thì lái tin tay lắm.

hell_angel0910

Xe buýt
Em thay bằng 02 Bi xenon gầm Đài Loan, mỗi bên chỉ cần 01 Bi thôi (GT thì phải không nhớ thương hiệu) giá 3,4Tr cả công lắp đi sáng trưng, rất bám đường. Thay cũng được gần 4 năm rồi mà chưa toi quả nào, đi nội đô không cần bật, chứ cao tốc hoặc đi đêm vào các cung đường không có đèn thì lái tin tay lắm.
bản L mà thay hai bi gầm thì có đục đẽo gi k cụ?

bigman95

Xe điện
Giữ nguyên thì đục đẽo. Em cũng định làm nhưng thấy đục đẽo nên tạm hoãn . Dưỡng bản G em cũng có nhưng nó hình ovan nên lắp bi vào em vẫn lăn tăn vì xấu. Cụ cân nhắc

tka

Xe tải
Không đục đẽo gì cả, họ thay cho mình 2 mặt dưỡng vừa khít theo xe. Mặt gin theo xe thì cụ cầm về khi nào thích thì cụ lại lắp vào. Quan điểm của em là xe để phục vụ mình, nó chưa đáp ứng yêu cầu của mình thì mình “chỉnh” để nó phục vụ mình tốt hơn đến khi đủ đk thì lên đời xe thế thôi, chả xấu đẹp gì 2 cái đèn gầm đâu cụ. Lắp vào đi tối sướng hơn nhiều, nếu cụ hay phải đi xa thì càng nên lắp, đèn mới 10 điểm thì đèn cũ chỉ đáp ứng 5 - 6 điểm thôi cụ nhé.

hell_angel0910

Xe buýt
Không đục đẽo gì cả, họ thay cho mình 2 mặt dưỡng vừa khít theo xe. Mặt gin theo xe thì cụ cầm về khi nào thích thì cụ lại lắp vào. Quan điểm của em là xe để phục vụ mình, nó chưa đáp ứng yêu cầu của mình thì mình “chỉnh” để nó phục vụ mình tốt hơn đến khi đủ đk thì lên đời xe thế thôi, chả xấu đẹp gì 2 cái đèn gầm đâu cụ. Lắp vào đi tối sướng hơn nhiều, nếu cụ hay phải đi xa thì càng nên lắp, đèn mới 10 điểm thì đèn cũ chỉ đáp ứng 5 - 6 điểm thôi cụ nhé.
Cụ lắp ở hà nội fai k.
Mình ở tỉnh nên hơi khó

minhhainhaque

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi một chút, em lấy CRV G 2022 tại Honda Mỹ Đình khuyến mãi lắp cho cảm biến 6 mắt tên là Fujitmax, lần 1 bị lỗi đạp phanh cảm biến trước sau kêu inh ỏi, em đưa xe qua đại lý thay bộ cảm biến Fujitmax khác thì khi đỗ xe cách các vật cản từ 0,6 m - 1,5m vẫn kêu inh ỏi, vậy có phải lỗi cảm biến tiếp phải không ạ, cảm ơn các cụ

KomatsuD31a

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi một chút, em lấy CRV G 2022 tại Honda Mỹ Đình khuyến mãi lắp cho cảm biến 6 mắt tên là Fujitmax, lần 1 bị lỗi đạp phanh cảm biến trước sau kêu inh ỏi, em đưa xe qua đại lý thay bộ cảm biến Fujitmax khác thì khi đỗ xe cách các vật cản từ 0,6 m - 1,5m vẫn kêu inh ỏi, vậy có phải lỗi cảm biến tiếp phải không ạ, cảm ơn các cụ
Lỗi rồi cụ ơi. Vào hãng bảo họ lắp cho bộ khác, bác kiểm tra kỹ rồi nhận xe nhé. Xe em lần trước cũng mua HD Mỹ Đình, họ khuyến mại lắp thêm cảm biến lùi, xe cách vật cản hơn 2m mà đã kêu nhức đầu nên em phải chạy qua kêu họ kiểm tra. Thợ hãng phải đổi, lắp cho em bộ khác ok em mới nhận.

minhhainhaque

Xe hơi
Lỗi rồi cụ ơi. Vào hãng bảo họ lắp cho bộ khác, bác kiểm tra kỹ rồi nhận xe nhé. Xe em lần trước cũng mua HD Mỹ Đình, họ khuyến mại lắp thêm cảm biến lùi, xe cách vật cản hơn 2m mà đã kêu nhức đầu nên em phải chạy qua kêu họ kiểm tra. Thợ hãng phải đổi, lắp cho em bộ khác ok em mới nhận.
Cảm ơn cụ, em thay bộ khác rồi, đi được một vài hôm lại báo lỗi cụ nhé, chắc do linh kiện lởm rồi, có lẽ mấy hôm nữa em ra gara tháo bỏ cho đỡ nhức đầu

KomatsuD31a

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em thay bộ khác rồi, đi được một vài hôm lại báo lỗi cụ nhé, chắc do linh kiện lởm rồi, có lẽ mấy hôm nữa em ra gara tháo bỏ cho đỡ nhức đầu
Em vào HD Mỹ Đình, thợ làm e đứng cạnh giám sát luôn, họ phải đem 3-4 bộ ra lắp thử, e bắt kiểm tra từng mắt cảm biến một, tất cả 4 mắt ok em mới đồng ý ký nghiệm thu cụ ạ. Bây giờ thì ngon rồi, mỗi tội chắc là đồ rẻ tiền k phải loại xịn nên kêu hơi to chói tai, k tít tít và có công tắc tắt như bộ zin theo xe bản L.