Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

heroesdaubu

Xe điện
Thêm 1 củ mà cải thiện được cảm giác lái thì hãng nó cũng ok để tăng doanh số chứ ạ. Mình mua $50 là qua bao nhiêu cầu rồi, sx thì em nghĩ không quá $15

Em thấy cả bộ của nó phải có 3-4 hoặc hơn, nhưng đa số mình chỉ lắp ở đằng trước. Mỗi thanh của nó cũng hơn 1tr là ít, cả bộ chắc trên dưới chục củ
Nếu cụ có làm liên quan đến sx, 1 sp tiết kiệm được $10 thì 1 năm tiết kiệm đc bn.
Về cái strut bar này xe nào em đi cũng lắp, ko chỉ là cảm giác đâu, vào cua an tâm hơn hẳn.
Thanh trước khoang máy, loại của Ultra racing cũng tầm 3tr, các loại khác của China và Vn rẻ hơn. Loại của Tq các thương gia đang lắp 1.7tr.

• Vodka
Reactions: tka

Suri15

Xe tăng
Nếu cụ có làm liên quan đến sx, 1 sp tiết kiệm được $10 thì 1 năm tiết kiệm đc bn.
Về cái strut bar này xe nào em đi cũng lắp, ko chỉ là cảm giác đâu, vào cua an tâm hơn hẳn.
Thanh trước khoang máy, loại của Ultra racing cũng tầm 3tr, các loại khác của China và Vn rẻ hơn. Loại của Tq các thương gia đang lắp 1.7tr.
Em làm kinh doanh nên hoàn toàn hiểu vấn đề. Nhưng thực tế nếu nó có tác dụng lớn thực sự như vậy thì cụ có nghĩ hãng họ chỉ bỏ thêm $10 nhưng chất lượng và cảm giác lái của chiếc xe lại được tăng lên đáng kể thì họ có thể set giá MSRP tăng lên thêm $20-$50 nữa thì người tiêu dùng vẫn ok mà, hoặc hãng họ đưa ra như 1 option thêm, họ đặt sản xuất $10 và họ bán chính hãng $60-$70 thì cũng là một món kinh doanh đó chứ?

tka

Xe tải
Em làm kinh doanh nên hoàn toàn hiểu vấn đề. Nhưng thực tế nếu nó có tác dụng lớn thực sự như vậy thì cụ có nghĩ hãng họ chỉ bỏ thêm $10 nhưng chất lượng và cảm giác lái của chiếc xe lại được tăng lên đáng kể thì họ có thể set giá MSRP tăng lên thêm $20-$50 nữa thì người tiêu dùng vẫn ok mà, hoặc hãng họ đưa ra như 1 option thêm, họ đặt sản xuất $10 và họ bán chính hãng $60-$70 thì cũng là một món kinh doanh đó chứ?
Cụ cứ tính nếu lắp cái này cho xe phổ thông thì 1 xe tăng thêm 100$, 1 năm hoda bán ra toàn cầu khoảng 600.000 xe CRV (nếu tính các loại xe khác của honda nữa thì hàng triệu xe) thì riêng CRV phải chi phí thêm 60mil $ mà chỉ phục vụ cho một số lượng khách hàng rất nhỏ thường xuyên di chuyển trên đường trường hoặc các cung đường đèo dốc như Việt Nam để cho cảm giác lái tốt hơn thì họ có làm ko? Ở nước ngoài đường rất đẹp mà đèo dốc họ cũng chẳng đi xe này, vì vậy mới sinh ra các trung tâm độ xe để đáp ứng yêu cầu của số ít người dùng có nhu cầu.

Suri15

Xe tăng
Cụ cứ tính nếu lắp cái này cho xe phổ thông thì 1 xe tăng thêm 100$, 1 năm hoda bán ra toàn cầu khoảng 600.000 xe CRV (nếu tính các loại xe khác của honda nữa thì hàng triệu xe) thì riêng CRV phải chi phí thêm 60mil $ mà chỉ phục vụ cho một số lượng khách hàng rất nhỏ thường xuyên di chuyển trên đường trường hoặc các cung đường đèo dốc như Việt Nam để cho cảm giác lái tốt hơn thì họ có làm ko? Ở nước ngoài đường rất đẹp mà đèo dốc họ cũng chẳng đi xe này, vì vậy mới sinh ra các trung tâm độ xe để đáp ứng yêu cầu của số ít người dùng có nhu cầu.
Ý em là hãng có thể đưa nó như 1 option, giống như gói độ Modulo. Nhưng bán dưới dạng linh kiện, mua ngoài hơn củ đến 3-4 củ, mua hãng 2 củ+3 củ thì chẳng đầy người mua nếu nó thực sự có tác dụng. Hãng cũng kiếm dc thêm tiền đó chứ, đâu phải lắp vào miễn phí đâu
Thứ 2 là đường nước ngoài không hề đẹp hơn đường của mình nhiều đâu cụ nhé, em đã từng đi 1 số nước từ Asean như Sing, rồi Úc, Mỹ, Canada, nói chung đường của nó không nhẵn như đường nhựa của mình, nó toàn chạu highway, freeway là nhiều nên nếu nói nó không cần thì cũng không đúng.
Thứ 3 là nghe lời các cụ khen nó có tác dụng, nên em cũng muốn thử. Để cuối tuần đóng cao tốc xem nó có đỡ bồng bềnh không

ncs

Xe buýt
E nghĩ không nên lắp, nó làm cho xe kém linh hoạt là chắc chắn và không biết có ảnh hưởng đến các tính năng như cân bằng đt...

Bopbun

Xe điện
Liên quan đến âm thanh, xin các cụ cho hỏi vì sao âm thanh nghe trực tiếp từ android box (qua app Spotify chẳng hạn) lại không nuột bằng âm thanh nghe từ Carplay không dây (kết nối qua chính cái android box đó). Phải chăng giải mã âm thanh của Android thua iOS? Android box mình dùng là Zestech DX265 pro. Tks các cụ.
Cái này em đoán thôi, có thể chưa chính xác nhé vì em không phải chuyên gia.

Không phải android hay ios (phần mềm) mà là do bộ giải mã âm thanh (phần cứng) quyết định chất lượng âm thanh. Iphone có bộ giải mã âm thanh ngon. Zestech, Oled gì thì cũng là hàng Tàu, nó không lắp bộ giải mã âm thanh xịn đâu. Cụ muốn hay thì lắp Nichikawa (không biết đúng tên không) hàng Nhật giá khoảng 15 củ cũng là đầu Android nhưng âm thanh tốt lắm. Nhưng tốc độ hay chức năng lại kém Zestech và Android đời cũng thấp hơn. Tùy cụ chọn. Mà nói chung cụ cứ xài Carplay cho gọn. Hoặc Android Auto phát từ máy Samsung dòng S cao cấp là ngon. Đời cũ cũng ngon.

Em đoán thế vì trên thị trường âm thanh, các cụ thấy bán cục giải mã âm thanh giá từ 70k đến cả chục triệu. Nó giải mã âm thanh số thành âm thanh analog. Càng đắt tiền thì càng giải mã ra âm thanh càng chi tiết. Đơn giản vậy thôi.

Quay lại với âm thanh ô tô, nhiều cụ không muốn chuyển từ đầu zin sang đầu Android chỉ vì bộ giải mã âm thanh đầu zin tốt hơn, mặc dù chức năng ít hơn.

Một khi các cụ đã lắp đầu Android Tàu rồi mà muốn nghe nhạc hay thì vẫn có giải pháp. Là sắm điện thoại iphone hoặc samsung hàng cao cấp (đời cũ cũng được) rồi phát qua Android Auto/Apple Carplay thì vẫn hay. Các cụ cứ đọc thông số điện thoại có giải mã âm thanh 24bit trở lên là ngon. 32bit thì tuyệt vời. Tuy nhiên nếu phát không dây thì vẫn chưa hay hết cỡ, vì truyền qua Bluetooth có hạn chế băng thông, không thể hay bằng có dây được.

Không phải iphone nghe nhạc đầu bảng cụ nhé. Hiện nay phone nghe nhạc hay nhất thứ tự như sau:
1. Sony Xperia 1 III
2. Samsung Galaxy S22 Ultra
3. LG G8S ThinQ
4. Apple iPhone 13
5. Nokia 3310
6. LG V60 ThinQ 5G
7. Apple iPhoneX
8. OnePlus 9 Pro
(Đánh giá của Loundersound.com)

Chú ý danh sách trên có Nokia 3310 là loại cục gạch không phát Android Auto/Carplay được mà chỉ phát bluetooth thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Sky686568

Xe hơi
Thưa các cụ, Em lấy CRV bản L về nhà đúng tối 31.12 với giá 1112 , sau 3 ngày sử dụng xin review chút cảm nhận như sau ạ
- Xe em đang đi là Mazda 3 1.6 nên lên CRV cảm giác phê hẳn, xe đi êm, đầm , chắc chắn, máy bốc, tăng tốc vượt dư sức, option full nên rất thích nhất là cái đá cốp.
Kết nối thông minh , nội thất thì sang trọng và rộng rãi nên cảm giác rất thoải mái mỗi khi bước lên xe
3 ngày em lút gần 500km thấy xe báo 7.1L/100km đi cả cao tốc và đô thị

Tóm lại giờ em đã hiểu Honda CRV đúng là thế lực trong phân khúc, mẫu xe toàn cầu của Honda và được cả thể giới chuộng :)
Chúc mừng cụ, xăng cộ ăn tiết kiệm nhỉ

hanbean

Xe tải
Ý em là hãng có thể đưa nó như 1 option, giống như gói độ Modulo. Nhưng bán dưới dạng linh kiện, mua ngoài hơn củ đến 3-4 củ, mua hãng 2 củ+3 củ thì chẳng đầy người mua nếu nó thực sự có tác dụng. Hãng cũng kiếm dc thêm tiền đó chứ, đâu phải lắp vào miễn phí đâu
Thứ 2 là đường nước ngoài không hề đẹp hơn đường của mình nhiều đâu cụ nhé, em đã từng đi 1 số nước từ Asean như Sing, rồi Úc, Mỹ, Canada, nói chung đường của nó không nhẵn như đường nhựa của mình, nó toàn chạu highway, freeway là nhiều nên nếu nói nó không cần thì cũng không đúng.
Thứ 3 là nghe lời các cụ khen nó có tác dụng, nên em cũng muốn thử. Để cuối tuần đóng cao tốc xem nó có đỡ bồng bềnh không
Lắp thì phải đi cả bộ trên dưới và sau. Rồi căn chỉnh đủ thứ. Em không phải chuyên gia nên em không dám nghịch. Bản thân cái xe CRV nó cũng khá chắc chắn, ít lắc ngang so với các xe cùng hạng rồi.

Suri15

Xe tăng
Lắp thì phải đi cả bộ trên dưới và sau. Rồi căn chỉnh đủ thứ. Em không phải chuyên gia nên em không dám nghịch. Bản thân cái xe CRV nó cũng khá chắc chắn, ít lắc ngang so với các xe cùng hạng rồi.
Vâng, full bộ của nó thì nặng tiền cụ ạ, mà mục đích chạy trong phố với cao tốc là chính nên em ít thấy cụ nào đầu tư full, ở VN đa số chỉ lắp front là chính. Vụ lắp thêm strut bar này cũng thấy tranh cãi nhiều về tác dụng thực sự. Em mới lắp nên chưa có cảm nhận gì 😜

Giường tre

Xe hơi
Giá CRV đợt này giảm mạnh quá. Hqua em ra đại lý hỏi, nếu giảm hết cỡ giá còn 955, vẫn có gói khuyến mại phụ kiện 80 củ. So với giá xe lướt nhiều cụ rao bán thì không chênh nhau nhiều. Vậy thì tội gì mà phải đi xe cũ.

ncs

Xe buýt
Giá CRV đợt này giảm mạnh quá. Hqua em ra đại lý hỏi, nếu giảm hết cỡ giá còn 955, vẫn có gói khuyến mại phụ kiện 80 củ. So với giá xe lướt nhiều cụ rao bán thì không chênh nhau nhiều. Vậy thì tội gì mà phải đi xe cũ.
Giá khá tốt nhỉ nhưng e chờ sang tháng 8 hạ thêm vài chục nữa thì quất

Sky686568

Xe hơi
Thưa các cụ, Em lấy CRV bản L về nhà đúng tối 31.12 với giá 1112 , sau 3 ngày sử dụng xin review chút cảm nhận như sau ạ
- Xe em đang đi là Mazda 3 1.6 nên lên CRV cảm giác phê hẳn, xe đi êm, đầm , chắc chắn, máy bốc, tăng tốc vượt dư sức, option full nên rất thích nhất là cái đá cốp.
Kết nối thông minh , nội thất thì sang trọng và rộng rãi nên cảm giác rất thoải mái mỗi khi bước lên xe
3 ngày em lút gần 500km thấy xe báo 7.1L/100km đi cả cao tốc và đô thị

Tóm lại giờ em đã hiểu Honda CRV đúng là thế lực trong phân khúc, mẫu xe toàn cầu của Honda và được cả thể giới chuộng :)
Cụ đi 7.1 đường hỗn hợp thì cũng good đấy, thông thường với đường hỗn hợp phải tầm 8l/100km

Cụ đi 7.1 đường hỗn hợp thì cũng good đấy, thông thường với đường hỗn hợp phải tầm 8l/100km
Ăn may là chính mới ăn xăng ít. Đường hỗn hợp mà vớ phải "phố" cỡ Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến hay Cổ Linh, Đàm Quang Trung thì chục lít cũng tới nhưng "phố" kiểu Huỳnh Tấn Phát hay Việt Hưng, Lệ Mật thì 7 lít là hơi...to chân!

Mnanh2005

Xe tải
CRV bản G nhận bảo hiểm, ko nhận phụ kiện còn 870-880tr thoai, cả đăng ký và biển (đã giảm 50% thuế TB) chỉ còn tâm 950-960tr ngon phết

ncs

Xe buýt
Hôm nay em ra bảo dưỡng xe,vào showr ngồi thử crv.Không nghĩ trần xe thấp vậy. Giá còn 940 bản L các mợ nhé nếu không lấy phụ kiện

Sky686568

Xe hơi
Ăn may là chính mới ăn xăng ít. Đường hỗn hợp mà vớ phải "phố" cỡ Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến hay Cổ Linh, Đàm Quang Trung thì chục lít cũng tới nhưng "phố" kiểu Huỳnh Tấn Phát hay Việt Hưng, Lệ Mật thì 7 lít là hơi...to chân!
:)) cái khái niệm "hỗn hợp" ở đây nó chỉ mang tính tương đối thôi cụ nhỉ

vandam10

Xe tải
Hôm nay em ra bảo dưỡng xe,vào showr ngồi thử crv.Không nghĩ trần xe thấp vậy. Giá còn 940 bản L các mợ nhé nếu không lấy phụ kiện
giá này thì tốt quá nhỉ.
crv chạy khá lành, xăng ăn khá khiêm tốn.

Sunni_Mit_pro13

Xe hơi
Máy 1.5 tụt bô nhưng vẫn lag, giẫm nó mấy giây mới vọt, em so với Altis 1.8 của em.
đấy là cụ đạp nhè nhẹ đó, cụ thử đạp lút cán crv xem... ban đầu xe nang nó chậm chứ lên 50-70 cụ thủ lút cán xem lên 180 ngay
còn vượt thì cụ đap ga dung chuyên số trên vô lăng

:)) cái khái niệm "hỗn hợp" ở đây nó chỉ mang tính tương đối thôi cụ nhỉ
Vâng. Ông nào thích khoe chạy "hỗn hợp" kiểu Hà Nội- Vinh thì...trong khi đó với em thì phải coi là đường trường