Cảm nhận LX 125 ie

codonminhanh_xd

Xe máy
Hic đọc các bài viết trên nhiều khi mình thấy mông lung quá có người bảo 100 km ngốn 3l có người bảo 3,5l :( mình cũng đang định mua xe này nhưng nhà cách công ty 20 km đi lại cũng nhiều :-s

copbeo

Xe tải
Cũng định làm 1 Em 125ie, thôi cứ đi cái đã rồi tìm hiểu sau các bác nhỉ

dhe.com.vn

Xe đạp
em mới lấy con LX 125ie sáng nay, cảm nhận của em sau khi đi 1 ngày gần 50km là khá tốt không như mọi người nói. Cảm nhận của em tay ga không nặng lắm ( chắc do em là con trai ), đúng là tay phanh hơi nặng. Tăng tốc tốt, em kéo nhẹ đã lên 60-70 rồi, nhưng do xe mới nên em chưa kéo thêm. Độ ồn không như đời trước nữa, e thấy khá êm. Nói chung ôn cả chưa thấy gì bất ổn. Đây là cảm nhận của em 1 ngày. Có bác nào có cảm nhận khác không nhỉ ?????
Bác lấy em nó tổng vệ sinh là như nào bac.

piavio11

Xe hơi
\:D/ em cũng vừa lấy lx125ie, đã chạy được 70km, cảm nhận giống cụ ợ. Êm hơn xe nhập, tay ga nhẹ hơn xe nhập. Rất rất là ổn....;;)

copbeo

Xe tải
Đi roda không nên giữ nguyên 1 tốc độ các Cụ nhỉ.

piavio11

Xe hơi
Đúng rồi, 2 con này khác nhau kha khá đấy, nhưng cũng nói chung là xe bền hay không là do người dùng, chứ có phải đi như mấy chị em nhà mình là tốt đâu, các chị ý ít quan tâm đến xe, xe hỏng rồi mới mang ra quán sửa, mà còn cái vụ đèn PHUN XĂNG nữa, em thấy nhiều người cứ bật chìa khóa cái là nổ ngay thì không hỏng xe mới lạ.
volka cho cụ này. Nhà em có 1 lx thường và 1 lx ie khác hẳn nhau đấy ạ. ;;)

piavio11

Xe hơi
Thì khi bật chìa khóa xe lên, có cái đèn báo sự hoạt động của bộ phun xăng ( không biết nói thế đúng ko nữa ) nói chung là cái đèn bên trái trên mặt đồng hồ ý, nó tắt rồi mới khởi động, thế là tốt nhất.
;;) chuẩn rồi đới bác ạ. Lúc mua xe, em cũng được anh bán hàng hướng dẫn đợi đèn tắt mới đề để không hại xe.

piavio11

Xe hơi
Cảm nhận của bác y như cảm nhận của em...hihi...
CHỉ có điều là em không quan tâm đến 100km đi được bao nhiêu lít xăng.... hơi chảnh nhưng thật sự là thế... các các cứ ném đá... không sao cả. Em có phiếu xăng công ty cấp... hị hị... không tháng nào xài hết toàn phải cho đi thôi ....có tháng quên hết hạn nên phải bỏ đi đấy .... giờ chảnh thế, mai mốt cty nó không cấp xăng thì em tính tiếp ... >:)
Đúng rồi, em toàn chống đứng thôi, chống ngang nó chênh vênh làm sao ý... em đi làm toàn váy thôi ợ. HÔm nào dựng xe ở nơi đường lài lài để nước mưa chảy ấy, không dựng chống ngang được.... mà cũng may là cái chống đứng nó em dựng được các bác ạ.... hồm đi click, 4 năm chưa 1 lần em dựng chống đứng :-bd
Còn cái nữa là chỗ tra chìa khóa ấy, em thấy không tiện như dòng HD... :|
:|
<:-Pcảm nhận của em cũng thế Bác ah. ;;)

piavio11

Xe hơi
E cũng mới làm 1 em màu trắng. Các bác bẩu có nên dán nilon cho em nó ko? E thấy piaggio khuyên ko nên dán. Mà ko dán thì chỉ sợ đi bị va quệt hay xỉn màu. Hay em làm quả sơn nano nhỉ
;;) các màu khác thì dán vô tư, riêng màu trắng thì không nên dán cụ ah. em hỏi bên hãng, họ bảo dán làm mất độ bóng của xe, xước cụ cứ lên độ lại sơn là ok.

piavio11

Xe hơi
Bác chạy kiểu gì mà tiết kiệm thế nhỉ, dạy em vài chiêu cái :D
Em chạy hơn 1500 Km rồi mà test xăng rất nhiều lần rồi mà đều 80K xăng A95 xe em đi được đúng 120 Km đều như vắt chanh, lần nào cũng vậy. Tính chi tiết ra cỡ khoảng gần 3.5L/100Km. Bác dạy em vài chiêu để chạy được như bác, em xin vodka hậu tạ ợ :)
có khi em cũng chuyển sang A95 cho tiết kiệm như cụ, chứ A92 của em lúc nào cũng hơn 3L/100km. 8->

lx125vn

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, xe em mới mua đi được gần 300km, thế mà khi đi khoảng 20km/h thì đầu xe rung mà đuôi xe thì cảm giác lắc lắc như trúng đinh ý ạ. Lúc đầu em tưởng là xe em lao vào đinh nhưng hình như ko phải. Khi em ngồi sau thì ko có cảm giác bị lắc nữa. có bác nào biết lý do thì chỉ em với nhé.

piavio11

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, xe em mới mua đi được gần 300km, thế mà khi đi khoảng 20km/h thì đầu xe rung mà đuôi xe thì cảm giác lắc lắc như trúng đinh ý ạ. Lúc đầu em tưởng là xe em lao vào đinh nhưng hình như ko phải. Khi em ngồi sau thì ko có cảm giác bị lắc nữa. có bác nào biết lý do thì chỉ em với nhé.
thế cụ phải hỏi bên hãng xem chớ em cũng đi 200km mà không có hiện tượng dư vậy đâu.

lllngocvy

Xe hơi
cho e hỏi ké luôn ạ , e đi lx trắng , giờ nó xước lên xước xuống , bên hông có 1 chỗ hơi hõm hõm ( do bị đổ xe vài lần )
Nói chung là nhìn nó rất tàn tạ , e hỏi thấy mọi người nói có thể đi ra cửa hàng ngta gò lại cái chỗ hõm rồi phun sơn gì đó lại xink đẹp như thiếu nữ ngayyyyyy
Các cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e với , rổ giá và địa chỉ làm ở đâu ạ ....
Các cụ nói kỹ kỹ chút nghe , e là con gái chửa có mang xe đi sửa bao giờ nên cực kỳ ú ớ :D :D

robocop

Xe buýt
cho e hỏi ké luôn ạ , e đi lx trắng , giờ nó xước lên xước xuống , bên hông có 1 chỗ hơi hõm hõm ( do bị đổ xe vài lần )
Nói chung là nhìn nó rất tàn tạ , e hỏi thấy mọi người nói có thể đi ra cửa hàng ngta gò lại cái chỗ hõm rồi phun sơn gì đó lại xink đẹp như thiếu nữ ngayyyyyy
Các cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho e với , rổ giá và địa chỉ làm ở đâu ạ ....
Các cụ nói kỹ kỹ chút nghe , e là con gái chửa có mang xe đi sửa bao giờ nên cực kỳ ú ớ :D :D
gò và sơn lại vô tư thím ạ :D :D

Moto_A925

Xe tải
Các cụ cho em xin ít địa chỉ cây xăng có bán xăng A95 với, em qua mấy cây xăng như Võ thị 6, 3-2 giải phóng, cây xăng Thái Thịnh mà ko thấy có bán A95.
Đa tạ các cụ nhiều.

hero_goodbye

Xe đạp
Con này e thấy đi ì, xe nặng, đc cái dáng đẹp với con gái. Con trai thì đi li đẹp hơn

copbeo

Xe tải
Các cụ cho em xin ít địa chỉ cây xăng có bán xăng A95 với, em qua mấy cây xăng như Võ thị 6, 3-2 giải phóng, cây xăng Thái Thịnh mà ko thấy có bán A95.
Đa tạ các cụ nhiều.
Cây xăng đầu đường Láng phía Ngã tư Sở cụ nhé. Tha hồ A95 Em toàn đổ ở đó đong đủ lắm

cinochino

Xe máy
Em mới lấy con LX 125ie. Xe e mới đi được 800km. E mới bảo trì thay dầu máy 3000km castrol racing và dầu lap. Nhưng cảm giác thay xong xe đi không sướng như trước nữa. Mấy hôm nay e đi trời mưa nhiều thì có cảm giác mỗi lần nhả ga thì có tiếng lọc cọc rất nhỏ chỉ đi đường vắng mới nghe thấy( e gọi điện hỏi hãng thì ng ta bảo có thể do dây culoa). Hôm thứ 7 tuần trước e đi trên Hồ Gươm đoạn đường tắc rất dài thì có cảm giác như xe bị thủng xăm, đầu xe lắc đi cứ khậc khậc. Nhưng qua đoạn tắc thì xe lại bình thường!
Bác nào biết bênh thì chỉ e cách đi sửa với ạ:((

khanhtb

Xe điện
Em mới lấy con LX 125ie. Xe e mới đi được 800km. E mới bảo trì thay dầu máy 3000km castrol racing và dầu lap. Nhưng cảm giác thay xong xe đi không sướng như trước nữa. Mấy hôm nay e đi trời mưa nhiều thì có cảm giác mỗi lần nhả ga thì có tiếng lọc cọc rất nhỏ chỉ đi đường vắng mới nghe thấy( e gọi điện hỏi hãng thì ng ta bảo có thể do dây culoa). Hôm thứ 7 tuần trước e đi trên Hồ Gươm đoạn đường tắc rất dài thì có cảm giác như xe bị thủng xăm, đầu xe lắc đi cứ khậc khậc. Nhưng qua đoạn tắc thì xe lại bình thường!
Bác nào biết bênh thì chỉ e cách đi sửa với ạ:((
đây là bện chung của LX mà cụ