Cảm nhận sau khi chạy 100km trên Liberty 3v ie

Duymaster8

Xe tải
Có gấu ko sao cụ ạ, chống vướng lần đầu rồi quen thôi, chống chân lùi lùi lên là xong, chỗ để chân sát phía trên nên gấu ko ngồi sát vào mà ôm là ko được =))
Em cũng tập mỗi lần đỗ thì để chân cao cao 1 tí rồi. Tóm lại là để ý chút là không sao cả. Mà cụ nói em mới để ý. Khéo đấy mới là điểm nhấn lớn nhất của Li cụ nhỉ =))

phuongtv_76

Xe container
Em mang ra quán sửa xe bảo nó bôi mà nó chả thèm bôi, chắc sợ tốn công. Hôm nào đi bảo hành năn nỉ mấy ông ở đấy xem có được không. Mà xe của em không biết nó xoáy vít kiểu gì vỡ hết cả cái nhựa ở chỗ gần tay phanh, tháo ra lắp đèn thì phát hiện con ốc để gắn công tơ mét vào khung xe không thấy đâu. Mấy cái vít bắt vào phần nhựa ở đẫu xe nhìn như sắp vỡ đến nơi rồi ý
Nói chung cụ phải theo sát xe mình trong lúc thợ làm, nhắc nhở chúng nó thường xuyên, nếu lười ra ngồi phòng chờ máy lạnh thì dễ bị gẫy vỡ lắm

blackmorning

Xe tải
Cảm ơn các cụ. Em ít khi chạy 2 bánh, mua con này cho gấu thôi nên không để ý lắm đến cách đo xăng. E sẽ theo tư vấn của các cụ rồi về ngâm cứu lại khoản xăng xem thế nào rồi báo các cụ cho chính xác ah :)

winter1989

Xe tải
Em cũng tập mỗi lần đỗ thì để chân cao cao 1 tí rồi. Tóm lại là để ý chút là không sao cả. Mà cụ nói em mới để ý. Khéo đấy mới là điểm nhấn lớn nhất của Li cụ nhỉ =))
Vâng cụ ah, cụ để tay lên đùi gấu cũng dễ luôn, em đi lâu rồi thì giờ chống chân cũng ít bị đạp vào, mà hôm trước nhòm gầm xe thấy cái dây phanh của xe bị tróc vỏ nhựa từ bao giờ, ko biết có ảnh hưởng gì ko, chắc em hoặc ai mượn xe em đi ko để ý lại chạm gầm vào vỉa nào. mà mấy chỗ nhựa đen ốp ở xe cũng có ích lợi phết, em bị ngã xe, xe văng tít xa mà cũng chỉ bị mài phần ốp nhựa hai bên, vỏ xe chả hề hấn gì :)

libertypiagio

Xe máy
cụ chủ thớt đo xăng kiểu gì vậy? e bt đy toàn cứ hơn 100km là 50k :D.

boomsite

Xe máy
tối nay đi lấy li 3 van cho vợ đây, mong là không lấy phải con vành lỗi :(( , mà các bác cho hỏi , vành lỗi thì nó thể hiện ở chỗ nào, cảm giác đi vành lỗi nó như thế nào để em còn biết

thangngo

Xe tăng
tối nay đi lấy li 3 van cho vợ đây, mong là không lấy phải con vành lỗi :(( , mà các bác cho hỏi , vành lỗi thì nó thể hiện ở chỗ nào, cảm giác đi vành lỗi nó như thế nào để em còn biết
đi mua xe mà cứ như đi bốc thăm trúng thưởng ý :)), lỗi thì đi một thời gian mới lỗi, chứ ít người thấy ngay lắm bác ơi, hay mua em lx cho lành bác ạ

Duymaster8

Xe tải
Nói chung cụ phải theo sát xe mình trong lúc thợ làm, nhắc nhở chúng nó thường xuyên, nếu lười ra ngồi phòng chờ máy lạnh thì dễ bị gẫy vỡ lắm
Xe em khi chưa tháo ra em đã thấy bị vỡ như thế rồi cụ ợ. May mình biết không lại nghĩ oan cho anh thợ.

Duymaster8

Xe tải
Vâng cụ ah, cụ để tay lên đùi gấu cũng dễ luôn, em đi lâu rồi thì giờ chống chân cũng ít bị đạp vào, mà hôm trước nhòm gầm xe thấy cái dây phanh của xe bị tróc vỏ nhựa từ bao giờ, ko biết có ảnh hưởng gì ko, chắc em hoặc ai mượn xe em đi ko để ý lại chạm gầm vào vỉa nào. mà mấy chỗ nhựa đen ốp ở xe cũng có ích lợi phết, em bị ngã xe, xe văng tít xa mà cũng chỉ bị mài phần ốp nhựa hai bên, vỏ xe chả hề hấn gì :)
Lại đồng ý với cụ luôn. Tại vừa hôm trước em bị đổ xe sang bên phải thì thấy chỗ tay ga bị thụt vào trong, phần nhựa đen đằng trước thấy không hề hấn gì, phần đằng sau rách mất chỗ dán carbon với lại chỗ để chân xước nhẹ. Còn lại thì chả sao sất

neardarling

Xe tải
Con vespa em dựng ở dóc lớ ngớ nó đổ kéo nguyên 1 đoạn thấy mà xót xa luôn.

anhkillne

Xe đạp
Con li 3v của em cũng chạy đc hơn 100 km. Mà đọc mấy cụ comment là lỗi vành mà em hoảng quá.

Starmovies

Xe tăng
Em này 100km hết bao nhiêu lít xăng các cụ?

maithanh85

Xe buýt
Độ ăn xăng liên quan đến mấy thứ là:chế điện tử,kim phun,lọc gió,côn búa,sức tải,cách đi,thời tiết....xe đi trung bình khoảng 40-50km/h là tốt nhất đi đều ga.Pi kém các hãng khác chính là ở chỗ đi chậm tắc đường đèn xanh đèn đỏ.
Hơn nua dòng Pi hay bị lỗi rung giật,kêu pạch pạch khi tăng tốc hay giảm ga là do:Pi mã lực yếu trong khi bát côn lại to lớn làm búa hay bị trượt khi vít ga,còn tiếng pạch do hộp chứa côn nhỏ(nhỏ là so với cái bát côn quá to) dẫn đến dây cô roa nằm sát với thành bưởng côn khi tăng hoặc giảm ga dây văng(phật) chặm vào thành bưởng côn gây ra tiếng,Pi lại dùng dây cô roa ko phải là xịn nên tỉ văng phật càng mạnh nên hay phải dán một miếng đệm vào để giảm tiếng kêu,khuyên nên thay dây Bando của Nhật vào để giảm độ văng phật.

meomatto

Xe buýt
Sao nó biết thế mà nó ko sửa đi bác nhở. boọn kỹ sư này vớ vẩn quá!

glandvn

Xe hơi
câu này đc , chấp nhận thì cái gì cũng ok hết .heeeeee
cụ này ném cho viên gạch to quá, chạy thanh cảnh nhẹ nhàng có vấn đề gì lớn đâu cụ, chẳng qua chi phí sử dụng nó cao hơn dòng khác thôi

neardarling

Xe tải
Thế thì hỏng hết rồi còn đâu cụ nhỉ? nếu mà lắp quây không biết có bị sao không nhỉ
Lắp quây thì sẽ không bị như em.
Nhưng mà cồng kềnh hẳn cái xe luon cụ ợ.
Thôi cứ để vậy,chạy 3 năm xướt hết ra sơn lại cũng tốn 2-3 củ.;;)