Tin tức Cảm nhận sau khi đi LUX A 2 tháng!!

Jamebonds

Xe container
Anh nhà cụ mà tốt thế thì ngay từ đầu anh ấy đã ko đưa ra cái chính sách 3-0 mất dạy như thế. Sao anh ấy ko làm vậy với nhà cửa đất đai cho dân các TP lớn còn có cơ hội sở hữu nhà?
Đương nhiên, rẻ là thích rồi. Nhưng đừng nghĩ đến giá nữa, thử ngẫm xem cụ ko thây có gì bất bình thường ở đây à? Xe rẻ nhưng vẫn phải sale ngược xuôi, mở hàng loạt điểm bán. Thậm chí ông Quảng ninh còn mò sang HP để bán xe thì biết rồi đấy.
giảm giá là mất dạy, còn bán xe kèm lạc mới là uy tín. Anti thì iq cũng chỉ đến thế thôi. =))
Ý cụ ấy là hoá ra cái 3-0 đầu tiên là mất dại, vì hoá ra VF còn 4-0 cơ😅

Jamebonds

Xe container
Thằng e e chạy con sedan của Vin, e chả nhớ là Lux A hay SA nữa vì cách đặt tên của VF rối khó nhớ, e cũng từng chạy thử xe của nó thì thấy ko hề kém xe Đức. Nó chạy từ đời đầu luôn giờ vẫn khen

MiniTàu

Xe buýt
Thật ra cay cũng đúng. Em vừa nộp thuế zong về nhà chưa nóng đít thì thấy tu g chương trình t6 giảm 80tr cho lux SA base, điên máu. Nhưng bù lại voucher nó lên từ 26tr thành 60tr nên giảm noa cũng giảm mấy chục.

Đang dịch Civid nên hãng xe nào cũng giảm, đâu phải chỉ mỗi Vin. Thay vì cay cú (. Gọi lên tổng đài chửi 1 chập vì chtrinh gì mà chayn vào ngày 10/6 sao k chạy từ đầu hu hu)

Đem x3 đi độ loa, đồ đèn sớm còn dc đi 1000km. Chứ giờ lấy xe cungz có đi đâu dc mà đi.

Thui đành vậy các bác. Dc này mất kia. Vui lên mà cày cuốc
Giảm giá xe thì giá đầu vào Voucher lại tăng lên, thực ra chỉ rẻ hơn tầm 50-70tr so với các tháng trước thôi. ông nào ko đến showrom hỏi mà chỉ hóng trên mạng thì mới bảo là sau 1 đêm bay mất mấy trăm triệu

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Giảm giá xe thì giá đầu vào Voucher lại tăng lên, thực ra chỉ rẻ hơn tầm 50-70tr so với các tháng trước thôi. ông nào ko đến showrom hỏi mà chỉ hóng trên mạng thì mới bảo là sau 1 đêm bay mất mấy trăm triệu
Khổ thật, mua con xe phải hóng hết mạng, showroom, voucher, thành phố, đợt tri ân. Mua xong phải lên mạng, tham gia group để tìm cách sửa, đọc HDSD...
Hở ra phát là bị ăn chửi ngay vì quên cái gì đó. Mua xong ai cũng nghĩ mình khôn, mua gía hời mà có khi vẫn 1 đêm bay vài chục đến vài trăm củ.
^:)^

Luu Lehong

Xe container
Khổ thật, mua con xe phải hóng hết mạng, showroom, voucher, thành phố, đợt tri ân. Mua xong phải lên mạng, tham gia group để tìm cách sửa, đọc HDSD...
Hở ra phát là bị ăn chửi ngay vì quên cái gì đó. Mua xong ai cũng nghĩ mình khôn, mua gía hời mà có khi vẫn 1 đêm bay vài chục đến vài trăm củ.
Bác không có tinh thần mãnh liệt thì bác thấy xót chứ một khi đã là.. thì tất cả chả là cái đinh gì cả!
Mấy tháng nữa anh ấy còn giảm bằng giá Viot ấy chứ, cái tinh thần mãnh liệt nó vô giá lắm :))

Thai bp

Xe tăng
Mua về là 8/10 xe Đức
Tiếp theo:
Fix lỗi nắp bình xăng là 8.1/10
Fix lỗi động cơ báo bất thình lình 8.2/10
Fix lỗi cảnh báo áp suất lốp 8.3/10
Fix lỗi gạt mưa 8.4/10
Fix lỗi màn hình trung tâm lúc sáng lúc tắt 8.5/10
Fix lỗi cam lùi nét như tivi CRT thập niên 80: 8.6/10
Fix lỗi (thay) đèn tối như â.h 8.7/10
Fix lỗi cân bằng động 8.8/10
Fix lỗi phao xăng 8.9/10
Fix lỗi kêu cọt kẹt cánh cửa 9.0/10
Fix lỗi điều hòa lúc nóng lúc lạnh 9.1/10
Fix lỗi Cruise Control 9.2/10
Fix lỗi Auto Start-Stop 9.3/10
Fix lỗi đèn pha nháy 5 lần cháy rơ le: 9.4/10
Fix vài lỗi khác: chìa khóa, khóa cửa, cốp điện tự mở 9.5/10
... vân vân, mây mây nữa là 10/10.

Trong khi đó giá bán:
Mới mua về = 1/2 xe Đức
Giảm giá Lần 1: 1/3 xe Đức
Giảm giá Lần 2: 1/4 xe Đức
Tiến tới: 1/5 xe Đức

Tổng hợp lại phải nói là tuyệt phẩm cụ nhỉ :D
Xe nhà e lux sa đi dc 4tháng thì thấy mỗi lỗi cảm biến lốp( tự reset dc), còn có lỗi gì đâu. Cụ cũng đi vin à hay cụ là kỹ thuật của vin mà phán kinh vãi.

Thair9

Xe máy
Bác trước giờ có đi mua xe chưa, vì lúc nào gọi ra là 1 giá, nhưng khi bắt đầu nghiêm túc đàm phán với sales, đi ra gặp, lái thử, nói chuyện trực tiếp (sales họ biết mình nghiêm túc hay k - tránh bị đạp giá) thì lúc nào giá cũng tốt hơn cả. Nên việc ra showroom coi xe, dc dịp chạy xe thử và deal giá tốt là chuyện hiểu dc mà.

hay là ngoài HN nó khác nhỉ?

Thair9

Xe máy
Xe nhà e lux sa đi dc 4tháng thì thấy mỗi lỗi cảm biến lốp( tự reset dc), còn có lỗi gì đâu. Cụ cũng đi vin à hay cụ là kỹ thuật của vin mà phán kinh vãi.
yeah bác, em và bác cùng tên nà ka ka, xe good lên diễn đàn mong học hỏi chia sẻ mà đọc thấy các bác chém ác quá

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Bác trước giờ có đi mua xe chưa, vì lúc nào gọi ra là 1 giá, nhưng khi bắt đầu nghiêm túc đàm phán với sales, đi ra gặp, lái thử, nói chuyện trực tiếp (sales họ biết mình nghiêm túc hay k - tránh bị đạp giá) thì lúc nào giá cũng tốt hơn cả. Nên việc ra showroom coi xe, dc dịp chạy xe thử và deal giá tốt là chuyện hiểu dc mà.

hay là ngoài HN nó khác nhỉ?
Cái trên cụ nói là quá bình thường.
Bất thường là giá xe thay đổi theo THÁNG, hết tri ân, 3 không, các dịp lễ. các loại Voucher bán như rau, các hình thức khuyến mại,.

datto70

Xe điện
Xe lux A xuống giá là tại tay Hùng Lâm, hồi ở Paris tay này phán giá xe khoảng 7-8 trăm, giờ đúng như vậy. =))=))=))=))

Arsephan

Xe tăng
Đó có phải là lỗi đâu nhỉ, cảm biến lốp của Vinfast là loại gián tiếp, cảnh báo khi có tín hiệu bất thường của lốp thông qua so sánh vòng quay các bánh. Nên khi đi vào 1 địa hình nào đó, hay có đinh cắm vào (chưa thủng) hoặc sỏi đá dắt vào khe lốp... thì nó báo thôi. Còn tất nhiên khi đinh cắm thủng lốp thì báo là đương nhiên... Nên khi đó cảm biến báo tín hiệu cảnh báo, chứ không phải báo áp suất lốp, nên không phải cứ báo mà lốp không thủng là lỗi.

Luu Lehong

Xe container
Xe lux A xuống giá là tại tay Hùng Lâm, hồi ở Paris tay này phán giá xe khoảng 7-8 trăm, giờ đúng như vậy. =))=))=))=))
Hồi xe vin chuẩn bị ra bản thương mại, mình cũng cho rằng giá LuxA ngang altis là hợp lý! Ai ngờ giờ và tương lai còn giảm gía sâu hơn nữa! Lần đầu tiên dự đoán sai! :D
Chứ ngày xưa mình dự đoán hay đúng lắm, ví dụ như vụ dự đoán mẫu xe Ford Mondeo thế hệ 2 sẽ tự chết khi nó xuất hiện ra mắt; vụ dự mẫu Sonata, K5, K7 của Kia-Huyndai cũng sẽ vắng bóng dần rồi biến mất trên thị trường!

dngduc

Xe điện
Đó có phải là lỗi đâu nhỉ, cảm biến lốp của Vinfast là loại gián tiếp, cảnh báo khi có tín hiệu bất thường của lốp thông qua so sánh vòng quay các bánh. Nên khi đi vào 1 địa hình nào đó, hay có đinh cắm vào (chưa thủng) hoặc sỏi đá dắt vào khe lốp... thì nó báo thôi. Còn tất nhiên khi đinh cắm thủng lốp thì báo là đương nhiên... Nên khi đó cảm biến báo tín hiệu cảnh báo, chứ không phải báo áp suất lốp, nên không phải cứ báo mà lốp không thủng là lỗi.
Nguyên bản xe Mer ở VN cũng là cảnh báo áp suất lốp với công nghệ tương tự như thế này (báo cụ thể áp suất và nhiệt độ lốp thì có thể độ thêm chính hãng tầm 10 củ) nhưng chưa thấy vụ đi vào địa hình, cắm đinh chưa thủng với sỏi đá giắt mà cảnh báo bao giờ. Nếu chọn lựa mức cảnh báo nhạy đến như vậy thì phải xem lại thằng lập trình, vì cảnh báo như thế thì có mà cảnh báo liên tục, đến lúc xịt thật lại tưởng vẫn là viên sỏi thì dở :(

Arsephan

Xe tăng
Đã nhiều lần có cảnh báo lốp, xuống thấy đinh mũ cắm vào lốp nhưng chưa sâu, chưa thủng, dùng tay hoặc tô vít gạy ra được!!! Mới thấy độ nhạy của cảm biến lốp của Vin thật tối ưu, chứ đợi nó cắm vào lốp xịt rồi mới báo thì có mà ĂN CÁM RỒI
:))

dngduc

Xe điện
Đã nhiều lần có cảnh báo lốp, xuống thấy đinh mũ cắm vào lốp nhưng chưa sâu, chưa thủng, dùng tay hoặc tô vít gạy ra được!!! Mới thấy độ nhạy của cảm biến lốp của Vin thật tối ưu, chứ đợi nó cắm vào lốp xịt rồi mới báo thì có mà ĂN CÁM RỒI
:))
Chưa xì hơi vẫn báo thì là lẩm cẩm đấy cụ ! Nhạy cái khỉ gì đâu, giải pháp này dùng chung thông tin từ cảm biến vòng quay của hệ thống ABS thôi. Em dự là lập trình để ngưỡng cảnh báo thấp quá nên hay báo kiểu hoảng hốt (mà thực tế không có sự cố xịt) nên bà con kêu ca. Chỉnh lại ngưỡng hợp lý là được.

Chỉnh sửa cuối:

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên bản xe Mer ở VN cũng là cảnh báo áp suất lốp với công nghệ tương tự như thế này (báo cụ thể áp suất và nhiệt độ lốp thì có thể độ thêm chính hãng tầm 10 củ) nhưng chưa thấy vụ đi vào địa hình, cắm đinh chưa thủng với sỏi đá giắt mà cảnh báo bao giờ. Nếu chọn lựa mức cảnh báo nhạy đến như vậy thì phải xem lại thằng lập trình, vì cảnh báo như thế thì có mà cảnh báo liên tục, đến lúc xịt thật lại tưởng vẫn là viên sỏi thì dở :(
Mer làm gì có AI như ở VF hả cụ? Mà em thấy báo nhầm còn hơn bỏ sót. THế nên VF cứ báo đều là tốt. Mẫu sao có khi con muỗi chích bánh cái cũng báo luôn ấy chứ.
;;)

Huthasa

Xe container
Các cụ anti tập chung vào chính sách hộ em cái đê. Chứ anh em 3 năm chơi lego ra được con xe thế là ngon lắm rồi.

Changatu

Đi bộ
Hứa ko mua bất cứ 1 chiếc xe nào của vin nữa. Giờ muốn bán đổi xe khác cũng khó. Ai cửa hàng ôm xe vf chắc lỗ sấp mặt các bác à

Được gửi từ iPhone - Otofun

WhiteBoard

Xe hơi
Chưa xì hơi vẫn báo thì là lẩm cẩm đấy cụ ! Nhạy cái khỉ gì đâu, giải pháp này dùng chung thông tin từ cảm biến vòng quay của hệ thống ABS thôi. Em dự là lập trình để ngưỡng cảnh báo thấp quá nên hay báo kiểu hoảng hốt (mà thực tế không có sự cố xịt) nên bà con kêu ca. Chỉnh lại ngưỡng hợp lý là được.
Em xác nhận xe em báo tốt nhé. Đinh cắm không xì hơi (đinh ngắn không xuyên) không báo. Đinh dài cắm lủng là báo chính xác bánh nào luôn. Đó là thực tế xe em bị 3 lần lủng và vài lần đinh cắm nhưng không lủng.