Tin tức Cảm nhận sau khi đi LUX A 2 tháng!!

Rockport Avior

Xe tăng
cụ giải thik cho em sao ngày xưa cụ dự con mondeo 2010 chết yểu và đã chết yểu thật vì em thấy chạy cũng ổn mà cụ
Mon Apec thì nội thất sang trọng đi trước thời đại. Option thì bao la so với thời đó. Đến đời 2010 thì không hiểu sao tư duy của Ford lại thế, nội thất còn đơn gản và xấu hơn cả con Focus cùng đời. Đúng thời dân ta thích nội thất đẹp, sang và option ngập tràn kiểu Hàn xẻng, nên chết là dễ hiểu. Em giờ vẫn còn một con đời chót 2012 vứt ở xưởng cho anh em đi, đôi năm cho đánh phớt lại một lần nước sơn vẫn đen bóng, sâu thẳm chứ không nhợt nhạt như con xe Hàn Optima trẻ tuổi hơn cả mấy năm. Chạy đầm chắc chả hỏng hóc gì! (Vì có gì để hỏng!)

MiniTàu

Xe buýt
Thôi cụ không phải còm lại e đâu, ai hiểu sẽ hiểu.
Cứ chuyển sang kỹ thuật cái là cả đội mãnh liệt chuyển sang công kích cá nhân.
Ơ kìa sao cụ lại đánh trống lảng vậy, tập trung vào vấn đề chính đi chứ
Tôi đã bao giờ công kích cá nhân bất kì 1 ai trên forum.này bao giờ đâu

Luu Lehong

Xe container
Mon Apec thì nội thất sang trọng đi trước thời đại. Option thì bao la so với thời đó. Đến đời 2010 thì không hiểu sao tư duy của Ford lại thế, nội thất còn đơn gản và xấu hơn cả con Focus cùng đời. Đúng thời dân ta thích nội thất đẹp, sang và option ngập tràn kiểu Hàn xẻng, nên chết là dễ hiểu. Em giờ vẫn còn một con đời chót 2012 vứt ở xưởng cho anh em đi, đôi năm cho đánh phớt lại một lần nước sơn vẫn đen bóng, sâu thẳm chứ không nhợt nhạt như con xe Hàn Optima trẻ tuổi hơn cả mấy năm. Chạy đầm chắc chả hỏng hóc gì! (Vì có gì để hỏng!)
Mon Apec phải nói đẹp từ ngoài vào trong, dáng đẹp và bề thế hơn Camry 2003 nhiều nhưng nó để lại tai tiếng cho hậu thế vì chi phí bảo dưỡng, sửa chữa quá lớn! Em nhớ năm 2007-2008 khi làm việc với GĐ 1 Công ty XM, anh ta nói sau sẽ không bao giờ dám dùng xe Ford nữa vì vừa phải cho xe đi sửa đại tu máy móc hết 240T. Nhiều phụ tùng vào hãng phải thay cả cụm!
Cũng thời đó, Ford lùm xùm nhiều chuyện về chuyện xe đi bảo hành, bảo dưỡng quá đắt, bị tư vấn đểu nên tốn kém không cần thiết hay phá xe. Tóm lại một cái xe muốn tồn tại phải có thương hiệu, chi phí sử dụng hợp lý, dễ sửa thay thế khi hỏng! Cái vòng luẩn quẩn ấy nó cộng hưởng tạo ra thương hiệu mạnh hay yếu!
Từ đó các cụ sẽ suy ra hãng xe nào, dòng xe nào sẽ tồn tại, phát triển hay lụi!
Nói thêm Sonata với Optima (K5) nó chết vì cũng do dáng dấp uốn éo ẻo lả như pê đê, nhiều ông trẻ ca tụng cũng quá khích như đội seeder Vin bây giờ, nhưng chất lượng xe quá kém, nội thất nhanh xuống cấp, cái gía trị cốt lõi không cao chỉ 1 thời gian bộc lộ cái sự nhàm chán lạc hậu như cô gái quê trang điểm tạp pí lù lờ loẹt. Vì vậy nó cũng chết yểu!

levux

Xe tải
vay thi cụ đâu có phân bieet dc xe nào với xe nào, đâu có yêu xe hay cảm nhận gì, altis hay cam hay vios cũng nhu S63 thooi, vaayj cụ đổi từ Altis lên cam làm gì cho phí tieenf

bỏ qua những cụ cuồng Vin đi

thực tế thì bỏ ra t ỷ bạc ko ai nghĩ cái xe nó chayj phê như vậy nên tung h ô là điều dễ hiểu

chu còn lux đúng là nó cũng cos lỗi nhưng cũng ko đến mức suốt ngày nằm đường hoặc hỏng như mấy cụ anti chửi đâu

banr thân e chạy 7 tháng rồi mà chỉ có 1 lần vaof bảo dưỡng ddiax phanh, còn lại đổ xăng là chạy thôi

còn nội thất lux thì đương nhiên là xấu, cái này e cong nhận, ko thể trau chuốt như camry dc, mà chât lieeuj cũng kém
Em chưa hiểu ý cụ Gừng nói đổi xe Altis lên Cam phí tiền, cu có thể giải ngố em được không?

Manhpd

Xe cút kít
Em chưa hiểu ý cụ Gừng nói đổi xe Altis lên Cam phí tiền, cu có thể giải ngố em được không?
Theo em hiểu là Cam thua xa Lux mà giá thì tương đương.nên cụ đổi altis sang Lux A mới là lựa chọn sáng suốt. >:) >:) >:) (em hiểu vậy nếu không đúng mong cccm chém nhẹ)

Keep

Xe điện
Mon Apec phải nói đẹp từ ngoài vào trong, dáng đẹp và bề thế hơn Camry 2003 nhiều nhưng nó để lại tai tiếng cho hậu thế vì chi phí bảo dưỡng, sửa chữa quá lớn! Em nhớ năm 2007-2008 khi làm việc với GĐ 1 Công ty XM, anh ta nói sau sẽ không bao giờ dám dùng xe Ford nữa vì vừa phải cho xe đi sửa đại tu máy móc hết 240T. Nhiều phụ tùng vào hãng phải thay cả cụm!
Cũng thời đó, Ford lùm xùm nhiều chuyện về chuyện xe đi bảo hành, bảo dưỡng quá đắt, bị tư vấn đểu nên tốn kém không cần thiết hay phá xe. Tóm lại một cái xe muốn tồn tại phải có thương hiệu, chi phí sử dụng hợp lý, dễ sửa thay thế khi hỏng! Cái vòng luẩn quẩn ấy nó cộng hưởng tạo ra thương hiệu mạnh hay yếu!
Từ đó các cụ sẽ suy ra hãng xe nào, dòng xe nào sẽ tồn tại, phát triển hay lụi!
Nói thêm Sonata với Optima (K5) nó chết vì cũng do dáng dấp uốn éo ẻo lả như pê đê, nhiều ông trẻ ca tụng cũng quá khích như đội seeder Vin bây giờ, nhưng chất lượng xe quá kém, nội thất nhanh xuống cấp, cái gía trị cốt lõi không cao chỉ 1 thời gian bộc lộ cái sự nhàm chán lạc hậu như cô gái quê trang điểm tạp pí lù lờ loẹt. Vì vậy nó cũng chết yểu!
Đã từng đi MK1 ghế da còn xịn xò, nhưng sau này thua Focus thật ấy ạ.
Mong VF sẽ chỉnh trang nội thất đẹp hơn nữa là ngon ạ 🥰🥰

Gừng

Xe container

cụ Quả cụ ý bảo chạy 5-20km mỗi ngày nên xe nào cũng như nhau, nhưg cụ ý lại bán Altis đổi sang cam bản base

vậy nên e nói đi chừng đó hay như nhau thì đổi lên cam làm gì cho phí tiền, chạy altis cũng tốt chán rồi
Theo em hiểu là Cam thua xa Lux mà giá thì tương đương.nên cụ đổi altis sang Lux A mới là lựa chọn sáng suốt. >:) >:) >:) (em hiểu vậy nếu không đúng mong cccm chém nhẹ)

e ko có ý đó ạ, cụ Quả rồ toi nên đừng nói là Lux, kể cả MBA hay RR, Bentley cũng thua toi hết nhé

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
e ko có ý đó ạ, cụ Quả rồ toi nên đừng nói là Lux, kể cả MBA hay RR, Bentley cũng thua toi hết nhé
Ở Vn em quen 1 ông. Cũng tầm U40. Nhà cực có điều kiện. Audi, Mer, Porsche,.. ông ấy thừa điều kiện mua mà đến giờ chỉ đi duy nhất Camry. Cứ đời Camry này đến đời kìa, đúng khó hiểu.
:))

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ không phải còm lại e đâu, ai hiểu sẽ hiểu.
Cứ chuyển sang kỹ thuật cái là cả đội mãnh liệt chuyển sang công kích cá nhân.
Tiếp đi mà, google với youtube thêm tí rồi vào chém tiếp. Ai lại đi công kích trẻ con.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Ở HN hàng ngày đi làm, em chỉ đi về ngày 15-20km, một mình 1 xe thì ô tô cũng chỉ là phương tiện như xe máy nhưng được hơn là tránh mưa nắng với bụi. Nếu là là công chức bác sẽ hiểu, BT và thứ trưởng cũng chỉ đi Cam thì không dại gì mình đi các xe khác bác ạ! Còn đã đi ctac thì đã có xe khác của CQ hay Doanh nghiệp chả thiếu xe gì! Bọn em cũng chả nhàn hạ để suốt ngày vọc vạch, độ đẽo sửa với chữa hay bảo hành, thế thì cứ Toy mà chiến: dân dã, chả sang, chả hèn; cũng chả dại to đầu đi làm chuột bạch cái gì hay như cái ô tô để vừa mất thời gian lại còn bị thiên hạ cười đàm tiếu! Còn hưởng thụ thì cuộc đời không thiếu những thứ khác hay ho hơn cái phương tiện!
Nhu cầu đi lại đơn giản vậy thì cũng chả cần gầm cao làm gì với ở HN đường chật, phố đông bác ạ!
Còn riêng VF đúng là có cho em cũng đi, vì cái xe này mà phân tích ra nó nhiều cái khó nói lắm! Lâu mấy năm nay bận em cũng ko vào đây chém gió, chẳng qua chuyện 1 số ông cuồng tung hô mãnh liệt quá mức và nhất là cách hành xử của hãng với mấy cái chuyện lùm xùm xe lỗi vừa qua làm ngứa tay ngứa mắt thì em vào chém thôi!
Xe chỉ là phương tiện, nhưng dù ko đi xe VF vẫn phải vào chê. Thói đời lạ thật, ví như ko thích xe nào thì đơn giản là ko quan tâm. Lo cái xe mìh đi, hưởng thụ nó. Sao lại rảnh rỗi đi mò lỗi xe khác làm gì? Em yêu khoa học chăng ?

Arsephan

Xe tăng
Xe chỉ là phương tiện, nhưng dù ko đi xe VF vẫn phải vào chê. Thói đời lạ thật, ví như ko thích xe nào thì đơn giản là ko quan tâm. Lo cái xe mìh đi, hưởng thụ nó. Sao lại rảnh rỗi đi mò lỗi xe khác làm gì? Em yêu khoa học chăng ?
Kiểu thành phần đó nói kiểu đó Như thể mình khách quan ấy mà, nên chê bai mò lỗi Vinfast thì là đúng... Đúng là không hiểu nổi là thể loại gì.

secrets

Xe tăng
Tiếp đi mà, google với youtube thêm tí rồi vào chém tiếp. Ai lại đi công kích trẻ con.
Có thớt chủ xe FA-Crazy hỏi lỗi con đội kìa, thanh niên cuồng sang google với youtube hộ cụ ấy đi 😂

Luu Lehong

Xe container
cụ Quả cụ ý bảo chạy 5-20km mỗi ngày nên xe nào cũng như nhau, nhưg cụ ý lại bán Altis đổi sang cam bản base
vậy nên e nói đi chừng đó hay như nhau thì đổi lên cam làm gì cho phí tiền, chạy altis cũng tốt chán rồi
Cam rõ ràng rộng và đầm ơn altis nên tội gì không đổi hả bác :D
Bác biết em từ lâu mà có vẻ quên hay cay cú em nhể nên xuyên tạc bóp méo lung tung cả! Em chả rồ Toy bao giờ cả, chỉ công nhận những cái đúng mà mọi người đã thừa nhận! Vì Toy nó là cái bánh sandwich mà ai cũng ăn được,và ăn mọi lúc, mọi nơi trong tất cả các hoàn cảnh!

Ở Vn em quen 1 ông. Cũng tầm U40. Nhà cực có điều kiện. Audi, Mer, Porsche,.. ông ấy thừa điều kiện mua mà đến giờ chỉ đi duy nhất Camry. Cứ đời Camry này đến đời kìa, đúng khó hiểu.
:))
Tất cả các đại gia làm khoáng sản em biết và đã làm việc chả thiếu xe gì cả, nhưng bao giờ cũng vẫn có 1 vài xe Land, đội xe FT với Hilux. Đón đưa nhau đi làm việc hay đi ăn uống thì cứ lôi xe đẹp ra nhưng lúc đi làm việc thì bao giờ cũng Land, FT hay Hilux cả. Các xe sang xe đẹp kia lên công trình, nó thủng lốp, nằm đường do lỗi nọ lỗi kia thì chỉ còn nước khóc :))

Bác không đọc cái còm tại sao em vào đây à?
...chẳng qua chuyện 1 số ông cuồng tung hô mãnh liệt quá mức và nhất là cách hành xử của hãng với mấy cái chuyện lùm xùm xe lỗi vừa qua làm ngứa tay ngứa mắt thì em vào chém thôi!

Gừng

Xe container
Cam rõ ràng rộng và đầm ơn altis nên tội gì không đổi hả bác :D
Bác biết em từ lâu mà có vẻ quên hay cay cú em nhể nên xuyên tạc bóp méo lung tung cả! Em chả rồ Toy bao giờ cả, chỉ công nhận những cái đúng mà mọi người đã thừa nhận! Vì Toy nó là cái bánh sandwich mà ai cũng ăn được,và ăn mọi lúc, mọi nơi trong tất cả các hoàn cảnh!

Tất cả các đại gia làm khoáng sản em biết và đã làm việc chả thiếu xe gì cả, nhưng bao giờ cũng vẫn có 1 vài xe Land, đội xe FT với Hilux. Đón đưa nhau đi làm việc hay đi ăn uống thì cứ lôi xe đẹp ra nhưng lúc đi làm việc thì bao giờ cũng Land, FT hay Hilux cả. Các xe sang xe đẹp kia lên công trình, nó thủng lốp, nằm đường do lỗi nọ lỗi kia thì chỉ còn nước khóc :))

Bác không đọc cái còm tại sao em vào đây à?

èo

e funny thoi cụ ơi, ko có y gì đâu, bản thân e sau gần 10 năm gắn bó vơi Vios và Camrry thì cũng có rất nhieeuf cảm tình voi Toi

conf e đi lux nên hay tự nhận mình là Vin nô, dung đồ Táo nhiều nên e tư nhận mình là rồ Táo

cungx chỉ là cách nói bộg đùa

cucubi

Xe tăng
Cá nhân mình hôm thứ 7 tuần trước có đc 1 sale bên VF đưa xe lux A bản full đến chạy thử Hoà lạc xe 4 người lớn, cảm nhận cá nhân như sau
1/ xe chắc cách âm khá tốt mặc dù bản lốp mỏng lz 19inh
2/ độ bốc khi thốc ga lên 4-5000 vòng khá nhanh, hộp số 8 cấp cũng thấy mượt đó.
3/ khi qua các chỗ gân giảm tốc hoặc đến chỗ cầu chui dân sinh thấy hệ thống giảm sóc êm ái khá ổn định k bồng bềnh
4/ âm thanh thì cũng ok với tai kém của mình
5/ tầm giá tiền 1,1 tỏi thì thấy khá ok
6/ nội thất nhìn đơn giản và k tinh tế
Cảm nhận cá nhân mình thấy chống ồn tương đương mec đó, máy 2.0 mà thốc ga cũng phê đó, mặc dù xác nó nặng 1,9 tấn .
Quan điểm và tầm tiền mỗi cá nhân thôi chứ xe nào cũng có ưu nhược điểm mà.

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Kid

Xe tăng
Cụ nào chưa biết tính năng "mãnh liệt" trên xe VF thì xem clip dưới nhé, lưu ý xe vẫn đang di chuyển. Đi Lux mà chạy đường dài, nhất là chạy đêm tối chắc thôi e bỏ, nơm nớp lo.

KHÔNG THỂ NÀO
Clip này chắc chắn là 1 sự dàn dựng đỉnh cao.
Việc vô lý và hoang đường như vậy không thể nào xảy ra
Cụ ắt hẳn là người rất rất nguy hiểm, cần cách ly với xã hội

Luu Lehong

Xe container
KHÔNG THỂ NÀO
Clip này chắc chắn là 1 sự dàn dựng đỉnh cao.
Việc vô lý và hoang đường như vậy không thể nào xảy ra
Cụ ắt hẳn là người rất rất nguy hiểm, cần cách ly với xã hội
Đúng, chỉ có chuyên gia kỹ xảo điện ảnh của Ho ly hút dàn dựng, mới có thể có trình độ tạo ra những cảnh quay như phim hành động Mỹ như vậy được! Xem hồi hộp gay cấn rất giống những đoạn 1 người bị bên đối phương bắt cóc, trong khi đồng hồ của quả bom cài bên cạnh anh ta thì cứ nháy đếm thời gian kip nổ phát hỏa!
Em xem thực sự hồi hộp!

30U_9097

Xe buýt
Xe nào chả có lỗi. Xe càng nhiều công nghệ càng lỗi nhiều. Thằng bạn em từ Quảng Bình ra HN bằng BMW mới. Về đến HN bán xe luôn vì bị chuông báo dây bảo hiểm ( chập ko tắt được ) hành cho mấy trăm cây số. Bị âm ảnh mất 1 ngày vì tiếng tinh tinh tinh