Tin tức Cảm nhận sau khi đi LUX A 2 tháng!!

Manhpd

Xe cút kít
có xe nào bảo đảm ko bao giờ bị lỗi ko? cụ tư vấn mọi ng mua phát.
Xe nào cũng lỗi cả,không ít thì nhiều.em đây đang nói về cái xe trong clip này thôi.chứ em dân gáp bai biết gì về cái ê tô đâu mà cụ hỏi em khó thế?

MiniTàu

Xe buýt
Cụ chỉ ra một con tầm giá đó "kém" hơn VF e so thử xem sao
Dưới 1,2 tỉ sedan nào có động cơ Turbo, Hs 8 cấp, dẫn động rwd, da nappa - gỗ thật, khung gầm chắc nịch

Toilatoi242

Xe tăng
Dưới 1,2 tỉ sedan nào có động cơ Turbo, Hs 8 cấp, dẫn động rwd, da nappa - gỗ thật, khung gầm chắc nịch
Đội đó có 3-5 nick clone chuyên vào ném đá box này. Đội đó còm cháu có buồn rep đâu, giật nước cho hắn trôi đê cụ.

secrets

Xe tăng
Cụ nghĩ cái động cơ Turbo, Hs 8 cấp ZF khựa nó thần thánh thế à. 8 cấp mà số thấp giật tung, Turbo mà thiếu Valvetronic, tại sao hiện số lượng phàn nàn về lượng tiêu thụ nhiên liệu trên Lux quá lớn có lí do đấy nhưng giải thích ở đây dài dòng quá. Động cơ Camry có ACIS, tìm hiểu thêm nhé.
Các thứ khác như: chất lượng hoàn thiện nội thất, hệ thống âm thanh, chiếu sáng, ổn định... thua Cam nhiều lắm.

Arsephan

Xe tăng
Đội đó có 3-5 nick clone chuyên vào ném đá box này. Đội đó còm cháu có buồn rep đâu, giật nước cho hắn trôi đê cụ.
Cụ cùng loại gì mà vẫn còn giật nước vậy cụ, em tưởng giờ toàn là dạng nút nhấn chứ!!!

MiniTàu

Xe buýt
Cụ nghĩ cái động cơ Turbo, Hs 8 cấp ZF khựa nó thần thánh thế à. 8 cấp mà số thấp giật tung, Turbo mà thiếu Valvetronic, tại sao hiện số lượng phàn nàn về lượng tiêu thụ nhiên liệu trên Lux quá lớn có lí do đấy nhưng giải thích ở đây dài dòng quá. Động cơ Camry có ACIS, tìm hiểu thêm nhé.
Các thứ khác như: chất lượng hoàn thiện nội thất, hệ thống âm thanh, chiếu sáng, ổn định... thua Cam nhiều lắm.
ZF khựa, lần đầu nghe nói à nha, vậy Iphone made in khựa thì gọi là điện thoại khựa à

secrets

Xe tăng
ZF khựa, lần đầu nghe nói à nha, vậy Iphone made in khựa thì gọi là điện thoại khựa à
Thôi cụ không phải còm lại e đâu, ai hiểu sẽ hiểu.
Cứ chuyển sang kỹ thuật cái là cả đội mãnh liệt chuyển sang công kích cá nhân.

Luu Lehong

Xe container
thông cảm đi

cuj quả là phan cuoongf của Toi đó, chạy cam bản basse, cả đời nỏ biết cái xe cầu sau máy dọc hắn ra răng

trưoc e chạy Toi, toàn thấy cụ ý 1 mình cân tất fan của Hàn, của Mẹc vaof tấn công box Toi
cụ Q ủa là ngừoi rồ toi

đi con altis 8 năm đâu như có 3 hay 5 vạn gì đó

ko bằng e chạy 2 nam
Em thất vọng về bác Gừng quá! bác giờ cũng đến nỗi tệ vậy sao! Các thông tin, số liệu bác đưa sai bét! :D
Chỉ đúng là giờ em đang dùng Toy thật!
Còn 16 năm rong ruổi trên khắc các nẻo đường Đông Tây bắc và Sài Gòn- Bình Thuận, chả xe nào em chưa trải nghiệm nhiều lần từ U oát đến mer S 600. Cái xe được dùng và trải nghiệm nhiều nhất là FT và Lan, chỉ có duy nhất có RR là em chưa ngồi!

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

Xe container
Em thất vọng về bác Gừng quá! bác giờ cũng đến nỗi tệ vậy sao! Các thông tin, số liệu bác đưa sai bét! :D
Chỉ đúng là giờ em đang dùng Toy thật!
Còn 16 năm rong ruổi trên khắc các nẻo đường Đông Tây bắc và Sài Gòn- Bình Thuận, chả xe nào em chưa trải nghiệm nhiều lần từ U oát đến mer S 600. Cái xe được dùng và trải nghiệm nhiều nhất là FT và Lan, chỉ có duy nhất có RR là em chưa ngồi!

fun đi cụ ơi

cụ khoe cụ đi các loại xe rồi mà đổi từ altis lên cam là e thấy sai sai rồi

e chạy Cam2.5Q dc mấy năm mà ngán tận cổ, chứ đừng nói bản cam2.0, sang luxA chạy phê hơn nhiều

còn như muốn ngon, tầm cụ thì nên chạy Lex GS200T hoặc GS350, ít tiền thì cũng Mẹc E250

chứ khoe chạy tất cả các loại xe mà vẫn xài cầu trước là biết cụ chả phải hưởng thụ rồi

datto70

Xe điện
fun đi cụ ơi

e chạy Cam2.5Q dc mấy năm mà ngán tận cổ, chứ đừng nói bản cam2.0, sang luxA chạy phê hơn nhiều

còn như muốn ngon, tầm cụ thì nên chạy Lex GS200T hoặc GS350, ít tiền thì cũng Mẹc E250

chứ khoe chạy tất cả các loại xe mà vẫn xài cầu trước là biết cụ chả phải hưởng thụ rồi
Hôm nay, lâu lâu mấy tháng rồi, tôi chạy con Cam đi thay cái ắcquy mới, đúng là chán thật

Luu Lehong

Xe container
fun đi cụ ơi

Ở HN hàng ngày đi làm, em chỉ đi về ngày 15-20km, một mình 1 xe thì ô tô cũng chỉ là phương tiện như xe máy nhưng được hơn là tránh mưa nắng với bụi. Nếu là là công chức bác sẽ hiểu, BT và thứ trưởng cũng chỉ đi Cam thì không dại gì mình đi các xe khác bác ạ! Còn đã đi ctac thì đã có xe khác của CQ hay Doanh nghiệp chả thiếu xe gì! Bọn em cũng chả nhàn hạ để suốt ngày vọc vạch, độ đẽo sửa với chữa hay bảo hành, thế thì cứ Toy mà chiến: dân dã, chả sang, chả hèn; cũng chả dại to đầu đi làm chuột bạch cái gì hay như cái ô tô để vừa mất thời gian lại còn bị thiên hạ cười đàm tiếu! Còn hưởng thụ thì cuộc đời không thiếu những thứ khác hay ho hơn cái phương tiện!
Nhu cầu đi lại đơn giản vậy thì cũng chả cần gầm cao làm gì với ở HN đường chật, phố đông bác ạ!
Còn riêng VF đúng là có cho em cũng đi, vì cái xe này mà phân tích ra nó nhiều cái khó nói lắm! Lâu mấy năm nay bận em cũng ko vào đây chém gió, chẳng qua chuyện 1 số ông cuồng tung hô mãnh liệt quá mức và nhất là cách hành xử của hãng với mấy cái chuyện lùm xùm xe lỗi vừa qua làm ngứa tay ngứa mắt thì em vào chém thôi!

Gừng

Xe container
Ở HN hàng ngày đi làm, em chỉ đi về ngày 15-20km, một mình 1 xe thì ô tô cũng chỉ là phương tiện như xe máy nhưng được hơn là tránh mưa nắng với bụi. Nếu là là công chức bác sẽ hiểu, BT và thứ trưởng cũng chỉ đi Cam thì không dại gì mình đi các xe khác bác ạ! Còn đã đi ctac thì đã có xe khác của CQ hay Doanh nghiệp chả thiếu xe gì! Bọn em cũng chả nhàn hạ để suốt ngày vọc vạch, độ đẽo sửa với chữa hay bảo hành, thế thì cứ Toy mà chiến: dân dã, chả sang, chả hèn; cũng chả dại to đầu đi làm chuột bạch cái gì hay như cái ô tô để vừa mất thời gian lại còn bị thiên hạ cười đàm tiếu! Còn hưởng thụ thì cuộc đời không thiếu những thứ khác hay ho hơn cái phương tiện!
Nhu cầu đi lại đơn giản vậy thì cũng chả cần gầm cao làm gì với ở HN đường chật, phố đông bác ạ!
Còn riêng VF đúng là có cho em cũng đi, vì cái xe này mà phân tích ra nó nhiều cái khó nói lắm! Lâu mấy năm nay bận em cũng ko vào đây chém gió, chẳng qua chuyện 1 số ông cuồng tung hô mãnh liệt quá mức và nhất là cách hành xử của hãng với mấy cái chuyện lùm xùm xe lỗi vừa qua làm ngứa tay ngứa mắt thì em vào chém thôi!
vay thi cụ đâu có phân bieet dc xe nào với xe nào, đâu có yêu xe hay cảm nhận gì, altis hay cam hay vios cũng nhu S63 thooi, vaayj cụ đổi từ Altis lên cam làm gì cho phí tieenf

bỏ qua những cụ cuồng Vin đi

thực tế thì bỏ ra t ỷ bạc ko ai nghĩ cái xe nó chayj phê như vậy nên tung h ô là điều dễ hiểu

chu còn lux đúng là nó cũng cos lỗi nhưng cũng ko đến mức suốt ngày nằm đường hoặc hỏng như mấy cụ anti chửi đâu

banr thân e chạy 7 tháng rồi mà chỉ có 1 lần vaof bảo dưỡng ddiax phanh, còn lại đổ xăng là chạy thôi

còn nội thất lux thì đương nhiên là xấu, cái này e cong nhận, ko thể trau chuốt như camry dc, mà chât lieeuj cũng kém

buhogia01

Xe tải
Theo quan điểm cá nhân em thì 2 xe thiết kế xấu, mới nhìn thoáng và người thẩm mỹ thấp thì tưởng đẹp nhưng nhìn kỹ nó không tinh, nhìn na ná xe tầu! Đa số người mua là những người kinh nghiệm sống ít, hoặc là sổi mới có tiền, hoặc bốc đồng quá tin và kỳ vọng cho 1 sản phẩm mới với cái giá như vậy!
Thứ nữa là cách hành xử của hãng vừa rồi với các vụ việc xe dính lỗi, nổi bật là vụ gogo TV thì không thể chấp nhận được. Đó là cách hành xử trịch thượng, quá coi thường khách hàng. Qua 1 số các tham số và tiêu chí thì 2 sản phẩm phân khúc trên khó mà được người tiêu dùng đặt niềm tin lâu dài, cùng lắm chỉ thế hệ 2 (cải tiến chút nữa về mẫu mã) là dừng! Riêng Fadin thì phân khúc thấp, giá không cao, hỏng bỏ nên nó còn cạnh tranh được với Morning, I10, phục vụ cho mảng khách hàng ít tiền hơn thì có thể vòng đời sẽ được kéo dài hơn 1 chút!
Tương lai rồi cũng sẽ lay lắt chả khác gì Mondeo 2010 và Sonata, K5!
cụ giải thik cho em sao ngày xưa cụ dự con mondeo 2010 chết yểu và đã chết yểu thật vì em thấy chạy cũng ổn mà cụ

tqdat1990

Xe đạp
Có bác nào biết chỗ nào bán phụ tùng cho lux A không ạ, em muốn mua ít đồ đem về tự thay

Luu Lehong

Xe container
cụ giải thik cho em sao ngày xưa cụ dự con mondeo 2010 chết yểu và đã chết yểu thật vì em thấy chạy cũng ổn mà cụ
modeo thế hệ đầu ghi nhận là đẹp, thế hệ sau thì chả ở dạng gì! Nó chết vì nó là Ford, mẫu mã xấu, tai tiếng về bảo hành bảo tỏi của Ford..
Cảm nhận dựa vào cả 1 quá trình, cái này em cũng khó mà giải thích tường tận với cụ được!
Chỉ biết rằng khi các fan xe hàn ca tụng Sonata, K5 thì em nghĩ ngay đến tương lai sau vài năm nó chết. Modeo ra nhìn thấy ở game SN Of ở Mỹ Đình em đã biết nó chết trong khi các cụ Ford thì đang phấn khích!
Chả biết định nghĩa vì sao thôi thì gọi tạm là cảm nhận!