[Funland] Cảm nhận sau khi xem

sondaicajqk

Xe tăng
Mãi chả có phim bom tấn để xem các cụ nhỉ.

NGC

Xe tăng
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

...
Dân gian có câu : " Không nghe cave kể chuyện." he he .

Kiev

[Tịch thu bằng lái]
Bố Gìa mới có mấy ngày mà đạt doanh số phòng vé kỷ lục hơn 200 tỉ rồi, chưa bộ phim nào đạt được, T Thành quá thành công rồi, trong 10 năm lại đây TT là nghệ sỹ đẹp trai thông minh và có tài nhất VN

oto_666

Xe đạp
Lâu lắm em cứ thấy phim vn là chuyển kênh.vì thường xem 10phut là biết kết phim ntn rồi. Ko có gì gay cấn

ocean08

Xe điện

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Trước em cũng đi xem mấy bộ phim rạp :, nụ hôn thần chết ( jony trí Nguyễn) Ma dai( đức thịnh) ,có thể nói là thành công . Cá nhân e đánh giá xem đc, hay, nhưng đem so vs bọn bơm tấn nn thì còn xa lắm, điều này bình thường. Nhưng những bộ phim rùm beng truyền thông nào là trăm tỉ, vv thì cần thận trọng, dễ dính bả.

Spencie

Xe tăng
Bố Gìa mới có mấy ngày mà đạt doanh số phòng vé kỷ lục hơn 200 tỉ rồi, chưa bộ phim nào đạt được, T Thành quá thành công rồi, trong 10 năm lại đây TT là nghệ sỹ đẹp trai thông minh và có tài nhất VN
Em cứ nghiệm ra thế này : Phàm cái gì mà các cụ OF ném đá, chê bai thì cái đó lại được người dân VN dùng nhiều.
Bộ phim này các cụ OF chê ỏng chê eo......ấy vậy mà các suất chiếu ở phòng vé bán sạch....doanh thu kỷ lục mới vài ngày công chiếu.
Xe ô tô VinFast các cụ OF ném đá tơi bời, ấy vậy mà xe VinFast vẫn chạy đầy đường.
Chả biết có đúng không các cụ ? :))

shiluo

Xe container
Em cứ nghiệm ra thế này : Phàm cái gì mà các cụ OF ném đá, chê bai thì cái đó lại được người dân VN dùng nhiều.
Bộ phim này các cụ OF chê ỏng chê eo......ấy vậy mà các suất chiếu ở phòng vé bán sạch....doanh thu kỷ lục mới vài ngày công chiếu.
Xe ô tô VinFast các cụ OF ném đá tơi bời, ấy vậy mà xe VinFast vẫn chạy đầy đường.
Cụ nhầm
Đầy cái các cụ OF chê và nó thảm hại thật, vì thực tế là chưa cái gì không bị các cụ trên này chê. Thế nên nó thành công hay thất bại không liên quan tới gạch đá nhận được từ OF😆

Griselda

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

Cảm nhận sau khi xem xong phim Bố già của em :
- Phim có cốt truyện xoáy vào cách sống của 1 người đàn ông đứng tuổi tên Sang, góa vợ nuôi con....và rất yêu thương con.
- Câu chuyện có pha chút hài hài khi có những xung đột về cách sống, lối suy nghĩ giữa anh con trai và ông bố. Khi ông Sang sống nhường nhịn anh chị em đến mức nhu mỳ, chịu nhiều thiệt thòi, anh con trai có lối sống thực dụng.
- Phim có khung cảnh quay chủ yếu ở khu phố nghèo Sài Gòn ngập nước thủy triều hàng ngày, khung hình bộ phim xấu xí, nhếch nhác đến cơ cực.

Em thấy bộ phim này nhiều tình tiết bị làm quá lên như kiểu các món ăn bị cho quá nhiều gia vị và muối.....có chút gì đó hơi cường điệu.

Các cụ nào đã xem phim Bố Già chưa vào đây chém gió cho vui.
Phìm linh tinh dở hơi lại còn vào PR làm gì cho người khác người ta chửi cho

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
có 1 thực tế phải thừa nhận rằng các số đông khán giá rất khác với các offer, em chả trách các cụ of chỉ là các cụ of và số nhân dân ở 2 hệ quy chiếu khác nhau nên cái nhìn rất chi là khác nhau,

cưỡi chổi

Xe lăn
Dạo này còn nhảy thêm mảng ca hát, tiên sư nghe giọng như kít mà tự tin kinh ^:)^
Thằng này từng làm giám khảo của Vietnam's Got Talent một thời gian. Em nhớ có 1 thí sinh sau khi biểu diễn 1 tiết mục âm nhạc thì Trấn Thành nhận xét đủ các kiểu từ phong cách đến chuyên môn về âm nhạc. Trong khi đó 2 giảm khảo còn lại là Bằng Kiều và Huy Tuấn thì chưa nói. Nó nói nhiều và lấn hết sang cả chuyên môn của 2 người kia. Mà nó chỉ là 1 diễn viên, còn 2 người kia 1 ca sĩ, 1 nhạc sĩ thì chưa kịp nói gì. Cảm tưởng nó sợ 2 người kia nói mất phần. Qua lần đó là em không còn tí cảm tình nào nữa vì thấy nó lố quá. Nhìn thấy mặt nó là em muốn tắt TV

cưỡi chổi

Xe lăn