[Funland] Cảm nhận về các vấn đề tâm linh, huyền bí thời nay thế nào?

hoangchim

Xe hơi
cụ ơi linh tại ngã bất linh cũng tại ngã hãy ngẫm nhé.

Lê Thành Trung

Xe tăng
Năm kia nhà em có đi xem bói, thì ông thầy phán trong họ có 1 người chết trẻ năm đó. Ông chú nhà em tầm 38 - 40 lại đang bị ốm bệnh nan y nên cũng lo, thế mà đùng cái mùng 4 tết ông bác cùng chi mà khác cụ đang khỏe mạnh đột tử tèo luôn [-O<

Luu Lehong

Xe container
Trời :))
Cụ thể nhé bác: ví dụ sinh đôi đứa anh 6h, đứa em 6h10 ok?
Nhưng khi lấy số tử vi, giờ Mão từ 5h-7h, thì đứa anh sẽ lấy giờ Mão (sinh lúc 6h)
Đứa em 6h10 đáng lẽ giờ mão, nhưng quy định lấy số cho sinh đôi thì sẽ lùi 1 giờ. Nên dù sinh lúc 6h10, nhưng vẫn lấy giờ Thìn (7-9h) bác ạ
Sách nào nói hay bác căn cứ nguồn nào thì cho như vậy! Em chỉ thấy có quan điểm cho rằng số thằng e lấy mệnh là cung bào (huynh đệ ) của anh để xem. Nhưng đây cũng là lối suy diễn tào lao, khiên cưỡng ko chuẩn!

springsea

Xe container
Trời :))
Cụ thể nhé bác: ví dụ sinh đôi đứa anh 6h, đứa em 6h10 ok?
Nhưng khi lấy số tử vi, giờ Mão từ 5h-7h, thì đứa anh sẽ lấy giờ Mão (sinh lúc 6h)
Đứa em 6h10 đáng lẽ giờ mão, nhưng quy định lấy số cho sinh đôi thì sẽ lùi 1 giờ. Nên dù sinh lúc 6h10, nhưng vẫn lấy giờ Thìn (7-9h) bác ạ
Vãi thầy, có bé sinh đôi số phận được quyết định ngay khi sinh ra vậy mà phải đợi sang canh giờ sau mới có lá số :(

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Có liên quan tới vấn đề tâm linh nhà cháu chưa hiểu tại sao thước lỗ ban lại chia làm 3 loại. Cùng một kích thước nhưng mỗi thước một cung khác nhau vậy cái thước nào là chuẩn. Nhà cháu làm cửa theo thước Lỗ Ban 42,9 cm kích thước 302 cm thì cái thước 42,9cm và 39cm cho ra cung đẹp thước 52cm thì cung đen sì chẳng nhẽ làm phải lựa kích thước sao cho cả 3 thước cùng đỏ ;)). Cụ thông thạo về món này thì chỉ cho nhà cháu để nhà cháu đỡ ngu
Thước Lỗ Ban khi tiếp nhận nó, người hành nghề phải thề với tổ nghiệp mấy điều:
- Có tinh thần bảo lưu truyền thừa tiền nhân
- Không sử dụng bừa bãi với ý định khôgn tốt.
- Không phổ truyền cho người không biết dùng.
- Không kinh doanh tư lợi

Để tránh phạm vào những điều này,thì chỉ việc làm sai lệch thước Tổ chân truyền và sản xuất đại trà mua bán rộng rãi.
Vậy đấy bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

Eaglet

Xe hơi
Em tưởng cái này đàn bà mới bị ảnh hưởng nhiều chứ nhỉ

nhasachhailong

Xe điện
E là e chỉ tham khảo thêm thầy và sách vở nhưng cái chính vẫn tin ở suy nghĩ của e là chuẩn nhất
E nhớ trên vtc1 hay có chương trình Phong & Thủy , nói về cách bố trí phong thủy trong nhà nhưng e xem e chả tin và thấy nhảm nhí . Ko tự lo mà làm ăn thì lấy đâu ra đổ vào mồm

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
E là e chỉ tham khảo thêm thầy và sách vở nhưng cái chính vẫn tin ở suy nghĩ của e là chuẩn nhất
E nhớ trên vtc1 hay có chương trình Phong & Thủy , nói về cách bố trí phong thủy trong nhà nhưng e xem e chả tin và thấy nhảm nhí . Ko tự lo mà làm ăn thì lấy đâu ra đổ vào mồm
Giờ cái gì cũng có từ Phong Thuỷ vào cho nó sang mồm: Đặt tên theo phong thuỷ, số đo theo phong thuỷ, màu sắc theo phong thuỷ, giờ theo phong thuỷ, giường theo phong thuỷ, bếp phong thuỷ, ban thờ phong thuỷ...
Nhiều ông vào nhà nhìn linh tinh phèng vì theo sắp đặt của mấy ông Phong thuỷ, mà làm ăn cũng chả ra gì, vợ chồng cũng lộn xộn đủ kiểu...

mn2t

Xe điện
Sách nào nói hay bác căn cứ nguồn nào thì cho như vậy! Em chỉ thấy có quan điểm cho rằng số thằng e lấy mệnh là cung bào (huynh đệ ) của anh để xem. Nhưng đây cũng là lối suy diễn tào lao, khiên cưỡng ko chuẩn!
Em cũng không nhớ đâu, và cũng chưa để ý lắm vấn đề này. Vì thú thực đến giờ em mới gặp có 1 trường hợp sinh đôi. Nhưng mà sách đều nói như vậy (còn lâu quá rồi em không đọc sáhc nữa, nên không nhớ nằm ở đâu). Còn vụ cung Huynh đệ thì như mọi cung khác thôi, không thay thế đựoc cho số của đương số bác ạ (giống như xem Phu thê để biết quan hệ, còn cụ thể phải xem số người đó - vợ, chồng mới chính xác được)

mn2t

Xe điện
Vãi thầy, có bé sinh đôi số phận được quyết định ngay khi sinh ra vậy mà phải đợi sang canh giờ sau mới có lá số :(
Em không phải thày bác ạ :D còn làm gì phải đợi, lấy số lúc đó, chỉ là cách lấy thôi

mn2t

Xe điện
Thước Lỗ Ban khi tiếp nhận nó, người hành nghề phải thề với tổ nghiệp mấy điều:
- Có tinh thần bảo lưu truyền thừa tiền nhân
- Không sử dụng bừa bãi với ý định khôgn tốt.
- Không phổ truyền cho người không biết dùng.
- Không kinh doanh tư lợi

Để tránh phạm vào những điều này,thì chỉ việc làm sai lệch thước Tổ chân truyền và sản xuất đại trà mua bán rộng rãi.
Vậy đấy bác ạ
Bác cũng biết khi nhận truyền thừa phải qua thủ tục gì rồi đúng ko :D những cái này chỉ là cách để tránh né thôi, dối mình nhưng không thể dối thần được. Còn làm thì thoải mái, làm đến đâu chịu đến đó thôi mà :D

Huongnth1228

Xe tải
Em thấy có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Em cũng hay mày mò xem tử vi trên mạng, ngầm ra nhiều cái cũng đúng

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Bác cũng biết khi nhận truyền thừa phải qua thủ tục gì rồi đúng ko :D những cái này chỉ là cách để tránh né thôi, dối mình nhưng không thể dối thần được. Còn làm thì thoải mái, làm đến đâu chịu đến đó thôi mà :D
Thì tôi có nói là như thế có phải lách luật là thoát nợ đâu bác. Chỉ là giải thích cho bác kia hiểu tại sao thước nó bất nhất tùm lum ấy mà :D

springsea

Xe container
Về thước Lỗ Ban cũng ko có gì là khủng khiếp. Nó chỉ đưa ra tỉ lệ vàng về kích thước, khi xây nhà nếu theo thì công trình nhìn sẽ hài hoà. Tây học các cụ có thể tìm hiểu dãy số Fibonaci liên quan đến các tỉ lệ vạn vật trong tự nhiên. Thước Lỗ ban có 2 loại một để đo kích thước thông thuỷ (cửa sổ, cửa ra vào, giếng trời...), loại đo bục bệ ( bậc thang, bệ cửa, đài...)

sparta.leonidas

Xe cút kít
Cụ đang ở trên núi hay sao mà cần fai xem ngày giờ xuống núi ak? :-/
Hí hí ! Lại được mợ dòm rồi. Là em nhắc Thổ Phỉ thôi mợ ạ. Em vưỡn ở đồng bằng. Chẳng xuống được, chỉ có lên thôi. Mợ đi làm về chưa ?