Đánh giá Cảm nhận về Cerato 2019

Cảm nhận của em là : Ồn , nội thất mê ly, ngoại thất quá đẹp
Em nghĩ không hẳn ồn đâu bác ! Trong diện phân khúc cạnh tranh cũng như phiên bản tiền nhiệm trước đây .. Thì Kia Cerato all new mới đã khắc phục được rất tốt vấn đề này rồi đó bác :D . Cảm nhận của riêng em , vì 1 phần em cũng trải nghiệm khá nhiều xe trong phân khúc này ạ .

Em dự định lấy cerato219 deluxe trắng ngọc trinh. Em xin giá km tốt của các cụ sale thớt này với (thớt kia e post r, nhưng chờ mãi chưa thấy cụ nào rep, hic)
Thớt kia bác post ở đâu mà em không thấy có trên hoạt động nhỉ ;)) ? Bác Rảnh sắp xếp thời gian Qua bên em ! em Hỗ trợ trực tiếp giúp bác nhé :D

nguyen_phu_hai

Xe máy
cháu thấy đi cũng được trong tầm tiền đấy

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Hạng C bán ở VN hình như có Altis, Civic, M3 là có hệ treo sau đa điểm, còn các xe khác là dạng thanh xoắn nên riêng khoản này Cerato ko thể so sánh với 3 con kể trên được
Elantra 1.6 sport và Focus titanium cũng có treo đa điểm.

Tuy nhiên focus giờ ko còn sx nữa rồi.

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Công nhận sau 12 năm chạy KIA thấy xe lành, chẳng mất đồng phí sửa chữa hỏng hóc nào. Xe vẫn chạy êm ru.
Chẳng bù cho chiếc xe thứ ba của em mới mua, thì thoảng lại xuống tiền, sau 1 năm bán đi lõm đôi lít , đúng là cam với chả quít. Toàn thấy ảo, thực chả thấy đâu.
Cụ nào chưa dùng song song cả hai thì đừng nói, mới dùng qua thì có thể tìm hiểu thêm những người dùng lâu năm hoặc dùng hết vòng đời xe thì đánh giá nhận xét mới chuẩn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Hỏi câu rất xách mé và ngu xuẩn! Đơn giản là ông không đủ tư cách hỏi bất cứ ai câu hỏi đại loại như vậy, mà nên đưa ra chứng cứ cụ thể chứng minh xe Hàn tốt như thế nào!?
Tôi không biết bạn bao nhiêu tuổi, bạn ăn nói kiểu đó tôi biết ông là người thế nào. Tôi không chê và không đánh giá bạn. Còn bạn đi xe Đức hay xe nhật thì hôm nào giao lưu với tôi, tôi vẫn còn xe đó.

Đức Thông

Xe đạp
Website
www.hatri.vn
Tôi không biết bạn bao nhiêu tuổi, bạn ăn nói kiểu đó tôi biết ông là người thế nào. Tôi không chê và không đánh giá bạn. Còn bạn đi xe Đức hay xe nhật thì hôm nào giao lưu với tôi, tôi vẫn còn xe đó.
Cụ rất thẳng thắn. Nên vậy cụ ạ. Các cụ tự do chia sẻ quan điểm của mình miễn không chi trích ai là được

Quang53

Xe máy
Sau khi lái thử 2 con EL và CR thì e đã quyết định xuống cọc CR 2.0 trong 1 ngày đẹp trời.
Về option thì gần như nhau ( EL hơn cái sấy ghế sấy vô lăng chả bao h dùng, cảm biến áp suất lốp thì sâu KIA tặng e luôn nên éo có gì lăn tăn)
Máy thì dùng chung nên khỏi cần nói
Độ rộng rãi theo cá nhân e là tương đương cho tất cả các vị trí ngồi, cerato nhỉnh hơi xíu nhưng ko đáng để nói đến vs ng có chiều cao trung bình như em.
Nội thất cerato 2.0 màu đẹp hơn, chất liệu nhiều nhựa mềm hơn el 2.0 là 1 điểm cộng, e kết cái trần xe màu ghi xám nhìn sang sang tnao ấy :)))
Ngoại thất thì mỗi ng 1 ý nhưng chắc chắn mâm 5 chấu của CR ăn đứt EL rồi, EL nhìn như vành xe đạp ấy ( đây cũng là 1 lý do e trừ điểm EL)
VẬN HÀNH: e lái thử cả 2 xe vì ko có điều kiện ra đg trg nên chưa đánh giá đc nhiều và chi tiết nhưng độ cách âm thì e thấy EL có vẻ nhỉnh hơn, CR trong tầm chấp nhận đc, có thể do lốp theo xe bị cứng.
Máy Nu 2.0 theo e thấy khá bốc, êm và lên số rất mượt. CR cảm giác xe nặng hơn nên đầm hơn.
Điểm trừ lớn nhất của EL có lẽ là ở volang, nhẹ như bánh xe ko chạm đường ấy các bác ạ, còn CR e thấy tay lái rất đầm chắc ngay cả ở chế độ lái ECO, độ thật tay e thấy có thể ngang ngửa M3 (e nghĩ KIA đã thực sự khắc phục đc điểm yếu này trên CR)
Cảm giăc vần volang chính là điểm khiến e ko chút suy nghĩ mà xuống cọc luôn cc ạ 😁😁
Một vài chia sẻ cho ae

SuperUser

Xe tăng
Tôi đang lái bản 2.0 được hơn 2 tháng, cách âm so với hạng C là tốt, cảm giác lái thì khó nói vì cảm nhận mỗi người khác nhau, đại khái là vô lăng có độ đầm chắc, cá nhân thấy lái thích hơn altis, mazda 3 và elantra, kém hơn Civic và Focus. Máy không bốc nhưng êm, điều hòa mát nhanh, giảm xóc sau cứng, không gian hàng ghế sau rất rộng rãi, cốp rộng, loa bình thường, ăn xăng nội thành khoảng 12L, cao tốc ít đi nên không rõ. Tóm lại để phục vụ gia đình thì trong phân khúc C nó rất đáng tiền, còn nếu để phục vụ cá nhân thì nên chọn Civic và Focus.
focus đi số power shift a ?

kizz12114

Đi bộ
Em mới cưới em Cerato 1.6 full được gần 3 tháng nói chung giờ vẫn đang thấy chưa có điểm gì chê :D

hanthach18

Xe máy
mới cho ra đi e ấy rồi, mình đang đặt e santafe của huyndai

lamtom

Xe đạp
Em chạy con 1.6 bản full được khoảng 1 vạn km. Nói chung cũng thấy ổn. Nhược điểm thì các cụ review nhiều rồi nhưng với em thì thấy các điểm sau ảnh hưởng:
1. Lốp dội tiếng ồn lên rất to, nhất là trường hợp đường không mượt. Lốp mà dính tí đá dăm vào nữa thì thôi rồi. Đường mà mượt thì rất ok vì máy kêu êm.
2. Bác nào đi đường dốc là thấy hơi yếu ngay.
3. Chế độ economy lởm cực, làm ga trễ hẳn và không có tiết kiệm nhiên liệu đâu nhé, còn tốn hơn.
4. Đầu AVN thì hướng dẫn sử dụng củ chuối, update ko có hướng dẫn. Vụ update thì em có post trên CLB KFC trong forum rồi. Thôi có gì thì dùng điện thoại rồi cho nó lên màn AVN qua oncar.

kizz12114

Đi bộ
Ừ mình công nhận cerato đi đường đá dăm nghe nó cứ xạo xạo còn đường mượt thì đi êm ru...Không rõ các dòng khác cùng phân khúc có thế không?

laixenghiepdu

Xe đạp
Sản phẩm đáng đồng tiền bát gạo, tầm đó đi xe nào cũng ồn cụ ah. Em thích nhất là ngồi hàng ghế sau rộng hơn M3 nhiều, còn máy này đi trong phố hay đường đồng bằng thì mái thoải về động cơ ạ

trunghieu27

Xe tải
Sorento vậy là cũng ổn đấy cụ. Trước em đi CX5 bản 2.5 thì loanh quanh khoảng hơn 13L nội thành. Đã ngồi thử Sorento hàng ghế sau đi cao tốc thấy rất rộng rãi. Có lẽ điểm yếu nhất của KIA là thương hiệu, tuy nhiên đây đã là con xe thứ 9 của em rồi, trải qua đủ các hãng xe rồi nên thương hiệu giờ cũng ko quan trọng lắm
Cụ cho em hỏi sao cụ lại chuyển từ CX5 xuống Cerato ạ. Em hỏi vì em cũng đang ngắm CX5.

delsym

Xe hơi
Cụ cho em hỏi sao cụ lại chuyển từ CX5 xuống Cerato ạ. Em hỏi vì em cũng đang ngắm CX5.
Haha rất nhiều người hỏi em câu này. Thực chất lúc đó em ko có nhu cầu đi lại nhiều bằng ô tô nên bán CX5 đi cho đỡ phí. Sau đó gần 1 năm thì lại thấy cần nên lại mua xe. Nhu cầu của em chỉ đi lại trong phố là chính nên ko cần xe gầm cao lắm, mặc dù ngồi lái xe cao tầm nhìn tốt hơn, nhưng với vợ con ngồi sau thì sedan lại thích hơn vì trọng tâm thấp, đỡ lắc ngang hơn CUV, trẻ con leo ra leo vào tiện hơn, cốp xe tách riêng nên không bị mùi trong xe. Em chọn Cerato vì nó rẻ cả về giá lẫn tiền bảo dưỡng, em đi ít nên ko quá quan tâm chuyện độ bền máy. Nếu cụ đã ngắm xe gầm cao thì cần xác định rõ mình cần gì ở cái xe. Ví dụ CX5 có ưu điểm: kiệm xăng, hình thức đẹp, giá bán ổn. Nhược điểm của nó: Hệ thống treo sau của Mazda em đánh giá là kém mặc dù là treo độc lập, xe đi lắc ngang nhiều, cách âm kém. Còn ở thời điểm hiện tại với CUV tầm giá 1 tỉ em chọn CRV > Forester > Tucson, Xtrail > CX5 > Outlander.

Chỉnh sửa cuối:

trunghieu27

Xe tải
Haha rất nhiều người hỏi em câu này. Thực chất lúc đó em ko có nhu cầu đi lại nhiều bằng ô tô nên bán CX5 đi cho đỡ phí. Sau đó gần 1 năm thì lại thấy cần nên lại mua xe. Nhu cầu của em chỉ đi lại trong phố là chính nên ko cần xe gầm cao lắm, mặc dù ngồi lái xe cao tầm nhìn tốt hơn, nhưng với vợ con ngồi sau thì sedan lại thích hơn vì trọng tâm thấp, đỡ lắc ngang hơn CUV, trẻ con leo ra leo vào tiện hơn, cốp xe tách riêng nên không bị mùi trong xe. Em chọn Cerato vì nó rẻ cả về giá lẫn tiền bảo dưỡng, em đi ít nên ko quá quan tâm chuyện độ bền máy. Nếu cụ đã ngắm xe gầm cao thì cần xác định rõ mình cần gì ở cái xe. Ví dụ CX5 có ưu điểm: kiệm xăng, hình thức đẹp, giá bán ổn. Nhược điểm của nó: Hệ thống treo sau của Mazda em đánh giá là kém mặc dù là treo độc lập, xe đi lắc ngang nhiều, cách âm kém. Còn ở thời điểm hiện tại với CUV tầm giá 1 tỉ em chọn CRV > Forester > Tucson, Xtrail > CX5 > Outlander.
Cảm ơn cụ. Em rất thích ngoại thất của Out, bản mới có điều hòa hàng 2 rồi. Cụ xếp dưới cùng chắc có lý do gì đó?

delsym

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Em rất thích ngoại thất của Out, bản mới có điều hòa hàng 2 rồi. Cụ xếp dưới cùng chắc có lý do gì đó?
Ý kiến cá nhân thôi mà cụ. Em ko thích Outlander ở chỗ: nội thất quá cổ lỗ, ít tính năng an toàn, không cửa gió hàng ghế sau, và em không đánh giá cao máy MIVEC. Nó có có điểm mạnh là cách âm tốt và rộng rãi. Bản mới nếu bổ sung tính năng như cụ nói thì sẽ tốt hơn rồi. Cụ cũng có thể tham khảo đánh giá Outlander ở đây: https://cars.usnews.com/cars-trucks/mitsubishi/outlander