Đánh giá Cảm nhận wigo sau 5000km.

phucelec

Xe đạp
Viết chính tả còn sai thì làm sao mà biết so sánh đúng .[-X. Xe nhập khẩu từ các nước vùng trũng ĐNA thì tốt nhất là đừng so với nhau làm gì .
Chính tả thì liên quan gì? Mình đôi khi gõ nhanh vẫn bị nhầm. Lo bàn chuyện xe cộ ko lo, lo công kích cá nhân. Chính với chả tả.

bixenon

Xe buýt
Cụ tài thánh thật . Thế kỷ 21 mã vẫn có xe sài 4 bánh đều phanh tang trống ? , cụ chắc ở thế kỷ 19 thì đúng là có đấy . Nếu cụ thấy có xe nào của Morning và I10 bản thấp nhất mà có 4 phanh tang trống thì cụ khai sáng cho anh em biết với . =))

bixenon

Xe buýt
Chính tả thì liên quan gì? Mình đôi khi gõ nhanh vẫn bị nhầm. Lo bàn chuyện xe cộ ko lo, lo công kích cá nhân. Chính với chả tả.
làm gì mà phải căng thẳng thế ? Chỉ là cái xã hội ảo nên hãy thoải mái đê .

pisces_hn

Xe container
Cụ tài thánh thật . Thế kỷ 21 mã vẫn có xe sài 4 bánh đều phanh tang trống ? , cụ chắc ở thế kỷ 19 thì đúng là có đấy . Nếu cụ thấy có xe nào của Morning và I10 bản thấp nhất mà có 4 phanh tang trống thì cụ khai sáng cho anh em biết với . =))
Ơ cụ k tin hả, mai vẫy mấy bác taxi lại mà ngó xem em nói điêu hay thật. Cũng bởi nhiều cụ cứ nghĩ Toy là option lởm nhất cũng nghĩ con wigo kém 2 con kia đấy.

Trinhbaochau

Xe tải
Cụ chủ thớt vào can thiệp cái,,,,,,cc cãi nhau ỏm tỏi rùi,,,,,,

bixenon

Xe buýt
Ơ cụ k tin hả, mai vẫy mấy bác taxi lại mà ngó xem em nói điêu hay thật. Cũng bởi nhiều cụ cứ nghĩ Toy là option lởm nhất cũng nghĩ con wigo kém 2 con kia đấy.
Ha ha. Chẳng có cái xe nào như cụ nói hết nhá. Các xe cổ lỗ sỹ từ thập kỷ 80 thì cũng 2 phanh đĩa trước 2 tang trống sau . Xe taxi lởm nhất thì 2 phanh trước cũng là phanh đĩa dù mâm bằng sắt . Cụ đừng tưởng xe không có ABS phải là phanh tang trống , tang trống cũng có ABS và EBD bình thường và ngược lại . Cụ chả nói điêu thì sao nữa . :))

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt vào can thiệp cái,,,,,,cc cãi nhau ỏm tỏi rùi,,,,,,
Có e đây. Về vấn đề phanh tang trống bác bixenon nói thì e thấy đúng là e chưa gặp Kia Morning hay chiếc xe du lịch nào bánh trước tang trống cả. Chắc bác kia nhìn cái mâm bằng sắt bên ngoài nó che mất nên tưởng là tang trống nhưng ko phải đâu. Còn về vấn đề bản base của Morning hay i10 nó có mâm sắt thì chỉ là xấu về yếu tố thẩm mỹ thôi, mâm sắt chịu lực tốt lắm. Chỉ là cái mâm sắt mua 3-500k nhưng cái mâm nhôm xịn nó tới 2-3trieu. Thêm cái cụm bơm tổng ABS vào khoảng 13-15tr với bộ cảm biến, xử lý...Cắt đi đc món đó rẻ đi đc kha khá. cỡ 20tr chứ ko ít. Nhưng em chưa nghe thấy ai độ được xe ko có ABS thành xe có ABS cả, liên quan cả phần cứng và mềm nên chỉ trong hãng ng ta mới làm

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào lên đời bán lại xe inbox nhé, MT AT đều được, tôi thích Wigo vì nó ít option nên ít hỏng,
Cái option như bộ keyless stat stop thì chẳng bao giờ nó hỏng đâu bác. Ng ta gắn 2-3tr ầm ầm chưa thấy ai kêu

minh0075

Xe điện
con xe chả có gì để hỏng nên tât nhiên ...nó rất bền
Kia thì hay hỏng điều hoà, Hyundai thì thương toi thước lái.
Chứ mấy cái option như là đá côp hay gập gương, thầm chí phanh tay điện tử... ít hỏng

minh0075

Xe điện
em ví dụ như hàng Huyndai con nào cũng có vô lăng, nên chiếc nào cũng bị lỗi trục lái kêu lọc cọc hoặc rào rào như chó nhai ốc. Còn chiếc Wigo này nó không có vô lăng nên nó ko thể hỏng vô lăng được.
Hoặc thêm 1 cái ví dụ như hãng Huyndai trang bị cho xe của họ cái đầu DVD tân tiến của anh ba, nên chiếc nào cũng nghẻo sau 1 năm. Còn Wigo nó ko dc trang bị hàng anh ba nên ko thể hư.
Thêm cái điều hòa của Huyndai tầm 3v trở lên là chuẩn bị thay mới được rồi. Wigo ko có điều hòa nên nó sẽ ko thể hỏng điều hòa được.
...nhiều lắm. nên ko có thì ko thể hỏng đc là đúng rồi. Nó chỉ là cái thùng tôn quây vào ko cần động cơ hay cơ cấu gì mà chạy bằng niềm tin mà.!!
Em vẫn hay nghe mấy cậu hay chạy xe đạp nói thế.
Điều hoà xe Hàn có lẽ cụ nói đúng, mới 5 vạn mà Kia Morning Van đã lăn ra rồi.

Matizcoi

Xe cút kít
Có e đây. Về vấn đề phanh tang trống bác bixenon nói thì e thấy đúng là e chưa gặp Kia Morning hay chiếc xe du lịch nào bánh trước tang trống cả. Chắc bác kia nhìn cái mâm bằng sắt bên ngoài nó che mất nên tưởng là tang trống nhưng ko phải đâu. Còn về vấn đề bản base của Morning hay i10 nó có mâm sắt thì chỉ là xấu về yếu tố thẩm mỹ thôi, mâm sắt chịu lực tốt lắm. Chỉ là cái mâm sắt mua 3-500k nhưng cái mâm nhôm xịn nó tới 2-3trieu. Thêm cái cụm bơm tổng ABS vào khoảng 13-15tr với bộ cảm biến, xử lý...Cắt đi đc món đó rẻ đi đc kha khá. cỡ 20tr chứ ko ít. Nhưng em chưa nghe thấy ai độ được xe ko có ABS thành xe có ABS cả, liên quan cả phần cứng và mềm nên chỉ trong hãng ng ta mới làm
Về độ abs thì cụ nhầm zồi, độ ngon lành và cũng ko đắt lắm đâu :D