Cám ơn lòng nhiệt tình của chuyên gia Hardtop và Vietvoiz mà vợ 2 em đã lành bệnh!!!!

danglong

Xe tăng
Bác Hardtop cho em hỏi tý: Như vậy việc làm sạch này có nên làm định kỳ? Ví dụ 30,000km làm 1 lần?

Chuột bạch

Xe container
Bác Hardtop cho em hỏi tý: Như vậy việc làm sạch này có nên làm định kỳ? Ví dụ 30,000km làm 1 lần?
Hehe, em cũng định hỏi như cụ danglong :|

con Cà rem mái dầu =)) 2008 nhà em dạo này cũng thấy ăn dầu ghê (nội thành 13-13,5 l, đường trường 9-9,5l), Bác Hardtop cho em hỏi là có nên làm sạch giống bác chủ Top hok ạ ?

cocain

Xe máy
Bài này hay quá, cám ơn các cụ.
Em cung chạy SFe máy dầu, xe còn mới nên chưa có vấn đề gì. Trong bài viết của cụ có đề cập đến nguyên nhân do dầu kém chất lượng, vậy các cụ có thể cho biết:
- cây dầu nào chất lượng tốt nên mua và cây dầu nào cần tránh?
- biện pháp phòng chống hay xử lý sớm bệnh này?
Cám ớn các cụ.
Vợ 2 e do sử dùng dầu không đủ tiêu chuẩn(có nhiều tạp chất)->( Em toàn mua dầu của mấy thằng Petrolimex) nên gây ra muội nhiều trong buồng máy dẫn đến kênh suppap làm hở hơi gây thiếu áp suất trong máy số 3 nên dẫn đến máy yếu, mà máy thiếu hơi nên kim phun số 3 phải làm việc hết tốc lực dẫn đến tốn dầu đồng thời làm rung toàn bộ cả phần máy của xe. Muốn chữa được bệnh này thì phải hạ máy, tháo mặt máy rồi rà lại mặt suppap chi phi để sửa cũng tương đối. Điều đáng nói ở đây không phải là chi phi mà là Vợ 2 em đang trong thời diểm dậy thì, trẻ trung và yêu đời tự nhiên lại đè em nó ra mổ phanh bụng moi móc hết tim gan phèo phổi thì ôi thôi còn gì là vợ 2 em nữa.

Em đã có câu giả nhời bên kia nhưng cũng xin phép có đôi điều ở đây:
1. Nếu không bệnh thì không ai uống thuốc bệnh phòng ngừa phản ứng phụ.
2. Dầu chất lượng kém không phải do chất lượng mà là do loại dầu nhập về ta có hàm lượng lưu huỳnh quá cao so với mức độ cho phép của nhà SX nên nó sinh bệnh nếu không được bảo dưỡng tốt, bảo dưỡng đúng.

Túm lại là các cụ chịu khó để ý, nếu thấy khói đen thì đi viện ngay, sẽ tránh được nhiều rắc rối, bên SFC em biết có cụ chạy đến hơn 20 vạn nhưng máy ngọt thỉu, của bền tại người các cụ nhé!

Chuột bạch

Xe container
Em vodka cụ Hardtop ợ, xe em gần 6 vạn nên cũng hơi run, hehe b-)

Tam mao

Xe máy
Nhân tiện đây em mạn phép xin cụ Top tư vấn cho quy trình bảo dưỡng xe định kỳ để anh em biết mà chăm sóc vợ 2 đúng cách.[-O< Em xin cám ơn cụ!

xe365vn

Xe container
Khứa khứa khứa !!!!!!! Đã nhận được Vuốt òi dưng mà cụ chủ thớt còn quên chưa tả cái vụ làm thế nào để xịt được "hóa chất Nhật" vào buồng đốt thông qua lỗ kim phụ của V2 nhà cụ không vì nó sâu gần 20 phân và đỉnh piton lõm của SF có thể chứa được nửa bình bọt.
cụ ơi, hôm nào cụ khám cho e con Gold, dạo này kêu to quá, qua Minh Khai phán tùm lum, làm tùm lum mà vẫn ko ăn thua ;)

hangocdung

Xe hơi
he he em đã trình bày toàn bộ quá trình cứu chữa vợ 2 em lên rồi mong các Cụ nghía đi ah.Nếu bài viết giúp ích cho OF thì các Cụ nhớ vodka cho em đới=))=))
Vợ 2 bác giống vợ 2 em quá từ mầu da, đời 2007 đến cái biển số của em 29Z- 7027. Vợ 2 bác bây giờ ăn uống thế nào rồi? bác cho em xin số dây thép của bác hôm nào em mời bác Cafe để sờ mó vợ 2 bác tý. em hay ngồi ở 137 Trần Đại Nghĩa bác có qua đấy alo cho em số của em 0974836336

tiger

Xe tăng
Ối xúc động quá - em xin giới thiệu người kiếm chứng và giám sát yếu tố khoa học của quá trình phẫu thuật

Tiến sỹ vật lý FeRAM

Tiến sỹ VẬT LỘN???????????????????

Thảo nào phải ...dấu mặt

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Khoi

Xe tăng
Hơ hơ em tưởng thớt này của em die lâu rồi, cơ mà giờ vẫn còn.Em xin phép dc Up lên cho các Cụ bị bệnh giống vợ 2 em còn biết cách cứu chữa ah