[Funland] Cảm thấy đứng đắn khi mua nhà ngoại ô các cụ ạ

ZARG

Xe container
Còn nhà nội đô cụ lại quay về mấy hồi.

Cứ thong thả tận hưởng thôi...

HuyArt

Xe lăn
Nhà mình có mấy căn, cho thuê cả, chuyển về vùng ven ngoại ô sinh sống, gần bệnh viện gần chợ. Buổi chiều mát mẻ. Có vài hộ dân mới chuyển đến. Tình làng nghĩa xóm cũng ok.

Ngẫm lại trước cố gắng mua chung cư để nhà cho thuê nhưng thuê ở thử vài tháng thì quyết định đúng đắn là mua ra ngoại ô.

Đô thị có xô bồ nhưng đi qua cầu cái là thấy nhịp sống chậm lại, đầu óc thoải mái hơn. Rau gà đủ hết.
May phố vẫy Phan Đăng Lưu và chợ tình Chùa Dận bị dẹp rồi nên cụ chuyển sang đó còn "đứng đắn" đấy, chứ không thì hư thận hỏng người, quê em gọi là "hư hỏng"

New Audi R8

Xe buýt
Sống nội đo chủ yếu vì gần nơi làm việc. Cụ có mấy căn nhà cho thuê rồi, đâu cần làm việc nữa thì theo e lên hẳn mạn rừng núi còn thanh tịnh nữa

Langthang_Mercedes

Xe container
Em cũng có kinh nghiệm ở ngoại ô (cách HN 50km)
Xong rồi vẫn phải trở lại HN ở dù đã xây nhà quê khá tốn kém
Đi lại đi đi về về ngày 110km nó bào mòn sức khỏe khủng khiếp, chưa kể học tập của con cháu ở vùng ngoại ô ko dc như trung tâm HN sau về HN lại như kiểu trên rừng mới về
Chữa bệnh cũng thế nhà có ai ốm đi đi về về cũng sinh bệnh
Có mấy căn trong phố cho thuê thì không vấn đề gì hết nhé.

kimma

Xe điện
Nhà mình có mấy căn, cho thuê cả, chuyển về vùng ven ngoại ô sinh sống, gần bệnh viện gần chợ. Buổi chiều mát mẻ. Có vài hộ dân mới chuyển đến. Tình làng nghĩa xóm cũng ok.

Ngẫm lại trước cố gắng mua chung cư để nhà cho thuê nhưng thuê ở thử vài tháng thì quyết định đúng đắn là mua ra ngoại ô.

Đô thị có xô bồ nhưng đi qua cầu cái là thấy nhịp sống chậm lại, đầu óc thoải mái hơn. Rau gà đủ hết.
Chúc mừng Cụ thành công và chọn đc nơi sống vừa ý. Tôi khác Cụ là đến lúc đó sẽ về biển trung nam bộ hoặc ở một cái đảo nào đó. Mục tiêu là như vậy, nhưng đến khi đi lại khó khăn vì sức khỏe ko cho phép. sẽ thay đổi chỗ ở
Chứ HN thì xin kiếu, ko thể chịu nổi vì ồn ào bụi bặm đc.

butchikim

Xe ba gác
Khoe có mấy căn nhà cho thuê thôi mà ;))
Em hóng cụ chủ thớt chia sẻ nhiều điều hơn chứ không phải mỗi bài trên, vì đọc chưa hiểu lắm và mỗi thế thì cần gì mở thớt :))

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi cụ em đủ tiền nghỉ hưu không cần bon chen nữa đâu ạ
Cụ tập trung kiếm tiền nuôi gia đình đi ạ
"Đủ tiền nghỉ hưu", có mất căn cho thuê nhưng lại "cố gắng mua chung cư"?? Cố làm gì? :))

Mà ninh hiệp thì gần bệnh viện gì hả chủ thớt? Bệnh viện làng à? :-/

babeo

Xe điện
Làm việc online thì ở đâu cũng được, nhưng để cho con cái học hành thì trong nội thành có vẻ thuận tiện hơn. Nhà cháu hồi xưa để tiện cho con học nên chuyển về Cầu giấy, giờ tụi nó sắp học xong rồi thì chuyển đến nơi nào mình thích cũng được.

phuongmit

Xe cút kít
Đúng sai tuỳ người, tuỳ gia đình và tuỳ nhiều thứ :)) giờ con cái ổn định chỗ học hành, vợ chồng công việc lâu dài nhiều năm mà bắt đổi e sang nhà cụ cách 20-30km cho e còn chả dám lấy luôn í chứ :))

coolpix8700

Xe ngựa
Cách đây hơn 2 tháng 1 chút cụ già nhà em phải mổ. May bệnh viện vẫn mổ dù mẹ em rất nhiều tuổi rồi. Chăm cho mẹ em trong bệnh viện có mỗi em và cô em gái út thay nhau. Cơm nước em toàn tự nấu mang vào, nên mẹ em (và cô em gái hôm cô ấy trông) không phải mua ở quanh bệnh viện. Cứ bữa nào, nấu bữa ấy để cơm nóng, không phải ăn cơm nguội!
Còn tụi trẻ nhà em cũng chỉ học quanh nhà, có mỗi đứa đầu khi học đại học vào Học viện Tài chính mới phải đi xa. Còn con bé út, ở cấp I cứ gần đến giờ ra ban công đứng nhìn sang kia đường, thấy tụi lớp nó ùa ra là em xuống dắt nó qua đường. Cấp II, cấp III cũng chỉ đi cách nhà loanh quanh 1 cây. Bây giờ học đại học cũng chưa tới 2 cây,...
Mà nhà em cũng cách văn phòng cty độ 10 phút 2B (đó là bà xã, chứ em đi thì nhanh hơn nhiều)!

phuongmit

Xe cút kít
nhẽ bv đức rang... :D
Bà ngoại e bên Yên Viên, hay khám ở Đức Zang vì gần nhà với có mấy đứa cháu quen. Có đợt kêu bị nhức đầu, đau mũi khám vài lần k đỡ. Chán quá rồi nhờ e đèo qua Bạch Mai khám, tả 1 phát bsi cho đi soi xoang, bị viêm uống đúng vài vỉ thuốc với rửa mũi là hết. Đa khoa Đức Zang chắc chỉ chữa đứt tay chứ đi ỉa mà chữa sợ sang táo bón mới khỏi ;))

pham minh

Xe container
Đúng sai tuỳ người, tuỳ gia đình và tuỳ nhiều thứ :)) giờ con cái ổn định chỗ học hành, vợ chồng công việc lâu dài nhiều năm mà bắt đổi e sang nhà cụ cách 20-30km cho e còn chả dám lấy luôn í chứ :))
Cho thì lấy chứ vụ. Lấy xong đem bán rồi quay lại trung tâm ở:))

xukthal.

Xe lăn
Các cụ lãng đạo như cụ Chính, cụ Huệ... có họp lớp thường xuyên không hay lại bỏ họp lớp các bác nhỉ !? :D
Cụ H hay đi họp lớp ĐH và C3 của vk cụ nhé, đến toàn ngồi oánh cờ tướng với anh em chờ mâm thôi :D
"Đủ tiền nghỉ hưu", có mất căn cho thuê nhưng lại "cố gắng mua chung cư"?? Cố làm gì? :))

Mà ninh hiệp thì gần bệnh viện gì hả chủ thớt? Bệnh viện làng à? :-/
nhẽ bv đức rang... :D
BV Đa khoa Từ Sơn nhé \m/