[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

BloodOwl87

Xe điện
cơ bản theo e chỉ còn từ giờ đến hết tháng 6/2024 để bán được tài sản giá cao mà thanh khoản dồi dào do đang lúc tranh tối tranh sáng chưa ra luật mới, còn đến lúc đã áp luật rõ ràng lại thành ra rơi vào đoạn "tin ra là bán" :D
Luật gì hả cụ.

XSim

Xe container
NN quyết tâm đưa luật Bds mới đi vào đời sống từ 01/07/2024, có vẻ các cụ cầm tiền đang ở phe yếu rồi, đối đầu với cả người cầm quyền đang quyết đưa Bds lên 1 tầm cao mới để bù đắp khoản nợ trái phiếu khổng lồ. Cụ nào ko chịu đc nhiệt có thể sẽ phải đu đỉnh giá cao kỷ lục khi thị trường fomo quá đà. Còn cụ nào chấp nhận coi như mù câm điếc vượt qua đận này thì sẽ có 1 cuộc đại khủng hoảng về tài sản có thể nói là ngàn năm có một, tha hồ mà vét, mút giá siêu sale :D
Như vậy bđs vẫn là chân ái nhỉ, vào và ra lúc nào thôi phải không :))

ORIJEANS

Xe container
Vào đây nghe mấy thành phần rỗi việc chả có kinh nghiệm thực tế gì nhưng lại rất thích chém cũng giải trí phết các cụ ạ. :)

babeo : Thế giờ thì có điều chỉnh tăng target của TCB k mợ? :)) :))

dalink

Xe điện
Vào đây nghe mấy thành phần rỗi việc chả có kinh nghiệm thực tế gì nhưng lại rất thích chém cũng giải trí phết các cụ ạ. :)

Thì cụ nghĩ nếu dân kiếm $ thì lên đây chém gió làm gì ngoài giải trí. Đợt đội ck cũng rủ em làm trò con mèo với cty em để niêm yết nhưng em nhát k thì giờ có khi cũng ăn cơm too huyền rồi. Nghĩ cũng ham, mình giảm sở hữu tí nhưng múc đc mớ tiền của thiên hạ mà cty vẫn của mềnh :)), lãi bớt thuế má, tiền lại sạch.
Nhiều lúc đọc những bài tích phân của dân tài chính mới thấy độ ngô nghê của dân ngoài ngành, nghe rất xuôi tai nhưng k thực tế tí nào :))

prado2012

Xe điện

Thế giờ cụ cũng chơi ck rồi à? Hôm nay nhà em 2 công chứng. Chẹp.

coolpix8700

Xe ngựa
Người kinh doanh thật sự thì chỉ quan tâm đến các cơ hội. Lên cũng có cơ hội, xuống cũng là cơ hội.

Người đút chân gầm bàn nói phét thì thích đao to búa lớn, thích chê bai, thích thể hiện mình nói đúng. Nói đúng không ra tiền thì có ý nghĩa gì :D

Hình như cụ Soros có nói đại ý là mày đúng hay sai không quan trọng, quan trọng là mày kiếm được bao nhiêu tiền khi đúng và mất bao nhiêu tiền khi sai.
Kinh doanh với chơi lô không giống nhau đâu!

ORIJEANS

Xe container
Thì cụ nghĩ nếu dân kiếm $ thì lên đây chém gió làm gì ngoài giải trí. Đợt đội ck cũng rủ em làm trò con mèo với cty em để niêm yết nhưng em nhát k thì giờ có khi cũng ăn cơm too huyền rồi. Nghĩ cũng ham, mình giảm sở hữu tí nhưng múc đc mớ tiền của thiên hạ mà cty vẫn của mềnh :)), lãi bớt thuế má, tiền lại sạch.
Ơ, nói thật là e lên đây đọc vẫn chắt lọc được thông tin giá trị và ra tiền cụ ạ. :)
Thì cụ bảo nó đừng làm trò con mèo nữa, cứ đàng hoàng mà làm. Niêm yết xong gọi kiểm toán hẳn big4, è cổ đóng thuế, quá uy tín ấy chứ, hay cụ vẫn muốn âm thầm 2 bộ sổ sách như bao doanh nghiệp khác, cũng k biết có sạch k. :))

ORIJEANS

Xe container
Thế giờ cụ cũng chơi ck rồi à? Hôm nay nhà em 2 công chứng. Chẹp.
E chơi ck từ lâu rồi cụ. Nói đúng ra thì ck mới là chuyên ngành e được đào tạo và đi đào tạo về nó. :))
E bỏ ck từ sau covid, một phần vì e thấy ck hại sức khỏe nếu dồn quá nhiều tiền vào đây, e dồn qua bds là chính, ck để thỉnh thoảng vào ngắm đỡ buồn nhưng hóa ra e cũng chả buồn vào ngắm. :)

dalink

Xe điện
Ơ, nói thật là e lên đây đọc vẫn chắt lọc được thông tin giá trị và ra tiền cụ ạ. :)
Thì cụ bảo nó đừng làm trò con mèo nữa, cứ đàng hoàng mà làm. Niêm yết xong gọi kiểm toán hẳn big4, è cổ đóng thuế, quá uy tín ấy chứ, hay cụ vẫn muốn âm thầm 2 bộ sổ sách như bao doanh nghiệp khác, cũng k biết có sạch k. :))
Vấn đề cty em nho nhỏ, doanh thu ổn định, cơ bản k tăng giảm nên chả có giá trị mie gì về đầu tư mà em cũng k có nhu cầu thêm vốn. Lên sàn chủ yếu để bán cho cổ đông nhỏ lẻ với giá cao thôi, xuống thì lại mua vào. Em k dám làm vậy. Nhưng nhiều người trong ngành làm vậy, kiếm mớ :))
Đầu tiên em thấy lạ, sau mới hiểu.

prado2012

Xe điện
E chơi ck từ lâu rồi cụ. Nói đúng ra thì ck mới là chuyên ngành e được đào tạo và đi đào tạo về nó. :))
E bỏ ck từ sau covid, một phần vì e thấy ck hại sức khỏe nếu dồn quá nhiều tiền vào đây, e dồn qua bds là chính, ck để thỉnh thoảng vào ngắm đỡ buồn nhưng hóa ra e cũng chả buồn vào ngắm. :)
Ồ ra vậy, dân quỹ bạn mình đợt rồi cũng găm khá vô bds để khỏi nhìn ts rung lắc theo ngày.

ORIJEANS

Xe container
Vấn đề cty em nho nhỏ, doanh thu ổn định, cơ bản k tăng giảm nên chả có giá trị mie gì về đầu tư mà em cũng k có nhu cầu thêm vốn. Lên sàn chủ yếu để bán cho cổ đông nhỏ lẻ với giá cao thôi, xuống thì lại mua vào. Em k dám làm vậy. Nhưng nhiều người trong ngành làm vậy, kiếm mớ :))
Đầu tiên em thấy lạ, sau mới hiểu.
Cụ cứ nghĩ bán cho nhỏ lẻ với giá cao nó dễ lắm ấy nhỉ.
Bán rẻ mà có người mua nó là bình thường, bán đắt mà vẫn có người mua nó là trình độ. Vấn đề là trình độ gì thôi cụ. K phải ai cũng có trình độ lừa đâu cụ ạ. :)

ORIJEANS

Xe container
Ồ ra vậy, dân quỹ bạn mình đợt rồi cũng găm khá vô bds để khỏi nhìn ts rung lắc theo ngày.
Rung lắc nó cũng bình thường, nhưng với ck thì volatility nó quá lớn, e k chịu được tk của e lúc nhiều thì nó vài chục, lúc ít thì vài tỷ, dù mình chả làm gì cụ ạ. :))

Chỉnh sửa cuối:

dalink

Xe điện
Cụ cứ nghĩ bán cho nhỏ lẻ với giá cao nó dễ lắm ấy nhỉ.
Bán rẻ mà có người mua nó là bình thường, bán đắt mà vẫn có người mua nó là trình độ. Vấn đề là trình độ gì thôi cụ. K phải ai cũng có trình độ lừa đâu cụ ạ. :)
Vâng. Em k đủ trình nên đứng ngoài cuộc chơi. Nhưng nhìn ae trong ngành, quy mô tương tự kiếm tiền cũng thích, nhưng k tiếc ạ.

ORIJEANS

Xe container
Vâng. Em k đủ trình nên đứng ngoài cuộc chơi. Nhưng nhìn ae trong ngành, quy mô tương tự kiếm tiền cũng thích, nhưng k tiếc ạ.
Vâng cụ. Trong view của cụ thì có gì mà tiếc đâu ạ.

Còn trong 1 view khác, cụ có bao giờ nghĩ đến nếu để 1 bên khác tham gia vào cơ cấu vốn cty cụ, thì mở ra một chương mới k chỉ về tiền góp, mà còn là tiền vay, k chỉ về tiền mà còn là trách nhiệm, kinh nghiệm quản trị, là mở ra thị trường mới, khách hàng mới, nhà máy mới, công nghệ mới, công suất mới.. k ạ? Thế nên có khi cùng ae trong ngành, cũng quy mô tương tự, nhưng quay lại đôi năm thì nó gấp mấy lần rồi cụ ạ. Thôi thì người kiếm cứ kiếm, người nhìn cứ nhìn. Ở bất kỳ đâu, bất kỳ lúc nào điều đó cũng đang xảy ra cụ ạ. :)

dalink

Xe điện
Vâng cụ. Trong view của cụ thì có gì mà tiếc đâu ạ.

Còn trong 1 view khác, cụ có bao giờ nghĩ đến nếu để 1 bên khác tham gia vào cơ cấu vốn cty cụ, thì mở ra một chương mới k chỉ về tiền góp, mà còn là tiền vay, k chỉ về tiền mà còn là trách nhiệm, kinh nghiệm quản trị, là mở ra thị trường mới, khách hàng mới, nhà máy mới, công nghệ mới, công suất mới.. k ạ? Thế nên có khi cùng ae trong ngành, cũng quy mô tương tự, nhưng quay lại đôi năm thì nó gấp mấy lần rồi cụ ạ. Thôi thì người kiếm cứ kiếm, người nhìn cứ nhìn. Ở bất kỳ đâu, bất kỳ lúc nào điều đó cũng đang xảy ra cụ ạ. :)
Vâng. Em hiểu ý cụ.