[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

Mytv

Xe điện
Vấn đề là cú ngã đầu đời lớn quá làm em mất nhuệ khí, hơi tiếc với tư chất của em. Em thử làm với mức đầu tư có kỉ luật xem.
Ko chị ạ. Bản thân e nhận thấy m ko có tư chất j chị ạ. Ko kiến thức ko kinh nghiệm. Đầu tư theo số đồng mà các cụ hay gọi là f0 với gà đó chị.

prado2012

Xe điện
Nhà mình thì ngược lại, 2 thằng con trai lúc nào cũng lo lắng tiền nong. Các ông ý chi tiêu tiết kiệm lắm, em toàn bị chúng nó kêu mẹ tiêu hoang thôi. Chúng nó sợ em tiêu hoang nhỡ không còn đủ tiền cho đi học thì chết dở 🤣
Em thấy cha mẹ sinh con trời sinh tính. Hai đứa lớn nhà em một đứa thì rõ tiết kiệm một đứa thì hoang hơn, thích gì mua nấy.

prado2012

Xe điện
Ko chị ạ. Bản thân e nhận thấy m ko có tư chất j chị ạ. Ko kiến thức ko kinh nghiệm. Đầu tư theo số đồng mà các cụ hay gọi là f0 với gà đó chị.
Thê thì ngồi yên hưởng phúc em ạ. Vì độ chuyên nghiệp giờ cao trên mọi mặt trận nếu muốn chắc thắng.

prado2012

Xe điện
Thế là do tính hay do đào tạo hả chị?
Em thì là gương xấu mà bao nhà gương xấu có phải mỗi em đâu huhu.
Do cả 2 nàng ạ. Nếu sẵn tính rồi lại thêm môi trường đào tạo shopping nữa thì nhất. Sau sang mỹ hạp vì toàn nợ để tiêu.

Rô-Ron

Xe điện
Thế là do tính hay do đào tạo hả chị?
Em thì là gương xấu mà bao nhà gương xấu có phải mỗi em đâu huhu.
Chị không biết do cái gì, tự nhiên nó thế! Bọn nhà chị ko có nhu cầu gì ngoài ăn no với đi học. Nông dân cực kỳ luôn!

Smile1102

Xe container
Do cả 2 nàng ạ. Nếu sẵn tính rồi lại thêm môi trường đào tạo shopping nữa thì nhất. Sau sang mỹ hạp vì toàn nợ để tiêu.
Chị đừng có dọaaaaa em huhu.
Nhưng em thấy nó tiêu hoang cơ mà cũng ko nợ bạn bè bao giờ.
Cũng tiêu trong khoán thôi.
Em đang định cho nó tiêu debit trc, rồi chuyển qua credit xem ra sao.
Em cũng hoang cực nhưng mà luôn có kiểm soát kiểu chỉ tiêu bao nhiêu trong số đó thôi.
Hay từ giờ mỗi tháng dẫn qua hiệu vàng mua vàng để tích nhỉ?

Smile1102

Xe container
Chị không biết do cái gì, tự nhiên nó thế! Bọn nhà chị ko có nhu cầu gì ngoài ăn no với đi học. Nông dân cực kỳ luôn!
Con trai chắc cũng đỡ hơn chút ạ.
Nhà em thằng bé chỉ thích ăn ngon ăn nhiều thôi ạ. Con lớn hay thích đồ linh tinh hơn.

nowhereland

Xe điện
Du học nhật mẽo thì cũng là đi học chứ cụ nghĩ thành tựu gì? Sinh viên tây xịn học ở nhật mẽo xong lương ra trường cũng tầm 50k$/năm. Trừ chi phí sinh hoạt chắc móm. Tây xịn đấy nhé đừng nói tây nội địa như sinh viên VN thì no hope :))

Đấy. Nhật mẽo làng nhàng giờ xách dép cho tầng lớp khá giả ở Việt nam nhé.

Paris by night giờ cũng tay gậy tay bị về VN diễn mới có tiền chứ ở bển sao ngon bằng về quê.

Thế nên đừng nhầm tưởng về du học. Thớt có tanh tao ruồi mới đậu, gan ko mật mỡ kiến bò chi? Chùm khế quê hương ngọt lừ thế này thì về trèo hái mỗi ngày là chuyện dễ hiểu. Đất nước mà cứ đói xem ma nào nó về :)
Nó khác ở cái tư duy ấy, thế hệ trẻ ở VN cũng cần phải có tư duy khác rồi chứ không thể cứ cạp đất mà ăn mãi. Cho đi du học để học cái tư duy phát triển của người ta, chứ vẫn cơm áo gạo tiền bần cố nông như em với các cụ thì đấy là sự đầu tư thất bại của cha mẹ, nhất là lại thuộc gia đình có điều kiện.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Nó khác ở cái tư duy ấy, thế hệ trẻ ở VN cũng cần phải có tư duy khác rồi chứ không thể cứ cạp đất mà ăn mãi. Cho đi du học để học cái tư duy phát triển của người ta, chứ vẫn cơm áo gạo tiền bần cố nông như em với các cụ thì đấy là sự đầu tư thất bại của cha mẹ, nhất là lại thuộc gia đình có điều kiện.
Trong con mắt của nhiều người, cháu là một sản phẩm thất bại: không tự tay làm nên gì cả, cuối cùng cũng chỉ nhờ vào bệ phóng của cha mẹ.

Yeuaibaygio

Xe container
Vấn đề là có mấy trăm củ thì cho sơm sớm luôn đi chứ sá gì, có phải vài tỷ đâu.
Cụ vậy còn ngon, như bố mẹ chồng em lúc bọn em mới cưới thì hay nói là có abc dành cho chồng em (cũng chỉ vài trăm triệu thôi), cho treo mãi như vậy suốt giai đoạn nhà em khó khăn chưa có nhà rồi đến có nhà nhưng nợ nần. Sau em ổn dần thì không nói gì nữa và đến giờ gần 2 chục năm (vợ chồng em U50) thì 99% là không cho nữa ạ. :D

Covid2021

Xe buýt
thời đại thông tin rồi cụ ơi, internet nó làm cho khoảng cách giữa du học sinh và học sinh trong nước gần như là ko có nữa đâu, chủ yếu vẫn là do người học. Mà các cháu học trong nước ngoài tư duy tiên tiến còn thông hiểu bản sắc văn hóa của nước nhà nên càng dễ thành công hơn các du học sinh đi xa lâu ngày về :D

Smile1102

Xe container
Trong con mắt của nhiều người, cháu là một sản phẩm thất bại: không tự tay làm nên gì cả, cuối cùng cũng chỉ nhờ vào bệ phóng của cha mẹ.
Kiếm tiền khó nhưng giữ tiền cũng khó không kém.
Vậy nên thay vì bươn chải kiếm vài đồng lẻ, gia đình có vốn để đầu tư thì tốt hơn nhiều. Cứ tiến lên phía trước từ vạch xuất phát là ngon rồi cháu ạ.

ATB

Xe buýt
Các cụ có thể cho vài lời nhận xét về bác bột ngọt đang làm việc ra sao không. Cá nhân em thấy nó cứ thế éo nào ấy.
Em giống cụ. Cũng thấy chạy đôn chạy đáo, nhưng như kiểu mầu mè phông bạt. Làm kiểu giật cục.

Proplay

Tháo bánh
Ối giồi, cụ bị bọn tây nội địa nó bịp rồi. Bill gate kia còn nhờ tiền bố mẹ đầu tư thất bại lên xuống mấy lần rồi mới lên đc. Tây nó đầu tư cho con cái mạnh luôn. Donald trump cũng đc ông bố cấp cho cả đống vốn.

Chuyện bme đầu tư cấp vốn cho con cái ngay từ những bước đầu tiên của cuộc đời là sự đầu tư khôn ngoan nhất. Tư tưởng lỗi thời của các cụ nhà ta là có tiền cũng ko cấp cho con sợ nó hư, chờ đến lúc các cụ sắp chết mới chia cho nó thì nó già mất rồi, còn cơ hội gì nữa.

Du học mà học mấy ngành xã hội thì cũng chỉ để trải nghiệm vui thôi, chả tác dụng gì đâu. Trừ phi các cháu nó học STEM, y học...

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Du học mà học mấy ngành xã hội thì cũng chỉ để trải nghiệm vui thôi, chả tác dụng gì đâu. Trừ phi các cháu nó học STEM, y học...
Vâng ạ, bố mẹ cháu nói là: du học là để trải nghiệm, là để sau này không bị những người khác loè về xã hội nước ngoài là đạt yêu cầu.

Covid2021

Xe buýt
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Trong con mắt của bố mẹ cháu: không cần phải làm gì to tát, chỉ cần bao bọc tốt hai đứa em gái trong vài chục năm tới ạ.
cty e có 1 mợ nhà cũng điều kiện rất tốt, đại khái là sinh ra đã ở vạch đích. Có điều mợ ấy đầu tư gì là mất đấy, bay mấy cái nhà rồi vẫn máu lắm, em mới trêu là : với đứa sinh ra ở vạch đích như e tốt nhất là đứng im thì vẫn ở vạch đích, chứ cố đi nhanh lại chóng về vạch xuất phát với bọn a đấy :))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
cty e có 1 mợ nhà cũng điều kiện rất tốt, đại khái là sinh ra đã ở vạch đích. Có điều mợ ấy đầu tư gì là mất đấy, bay mấy cái nhà rồi vẫn máu lắm, em mới trêu là : với đứa sinh ra ở vạch đích như e tốt nhất là đứng im thì vẫn ở vạch đích, chứ cố đi nhanh lại chóng về vạch xuất phát với bọn a đấy :))
Hi hi hi, đúng kiểu suy nghĩ của bố mẹ cháu với 2 đứa em gái ạ. Cứ ngồi im để chị cả lo hết đi, cho nó lành.