[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

prado2012

Xe điện
Em mua nhà ngõ , mặt ngõ 2,5m . Nhưng đã có quy hoạch mở đường rộng ra. Nhà này ra đường có 20m. Em có cảm giá những nhà tầm tiền 3-4 tỉ , 30m bay ngay nếu rao bán. Mà những nhà đấy năm trước chỉ tầm 2,7 tỉ
Vâng đúng thế đó cụ vì phân khúc này ít. Đợt này hàng nội đô ở thật sốt mà có vẻ cũng ra tới vành đai 3.5 rồi. Tính ra hiệu suất 1 tháng của cụ vậy là tốt rồi. Vậy cụ có bán lấy tiền chốt lời gửi tiết kiệm không?
Anh bạn em năm trước cũng lần chần rồi trước Tết đi khảo giá thấy tăng quá phải mua nhà ngõ cho con trai, ngõ xe máy 40m2 là 5.8 tỷ. Nói chung ko rẻ. Nhà 3-4 tỷ thì bay nhanh lắm.

Chỉnh sửa cuối:

keyon

Xe tăng
Vâng đúng thế đó cụ vì phân khúc này ít. Đợt này hàng nội đô ở thật sốt mà có vẻ cũng ra tới vành đai 3.5 rồi. Tính ra hiệu suất 1 tháng của cụ vậy là tốt rồi. Vậy cụ có bán lấy tiền chốt lời gửi tiết kiệm không?
Anh bạn em năm trước cũng lần chần rồi trước Tết đi khảo giá thấy tăng quá phải mua nhà ngõ cho con trai, ngõ xe máy 40m2 là 5.8 tỷ. Nói chung ko rẻ. Nhà 3-4 tỷ thì bay nhanh lắm.
Em cứ để đấy ngủ cho ngon đã, cầm tiền mà dưới 10 tỉ bây giờ cũng bỏng tay, chưa nghĩ ra cách sinh lời đành để đấy. Giá đất sẽ không tăng mãi được nhưng sẽ tăng thêm 1 chút nữa mới đứng im được . Sản xuất khó khăn , gửi tk thì không có lãi đủ thì người có tầm tiền nho nhỏ chỉ có cách cho vào đất vì dễ hiểu cầm nắm được chứ con và ck không phải ai cũng mạo hiểm nhất là tầng lớp trung niên đã bào mòn về sức khỏe ít cơ hội làm lại.

Covid2021

Xe buýt
từng này tiền đang nóng đuýt nhảy vào Bds, ck, coin... bảo sao ko lên mạnh :D

smile19

Xe tải
từng này tiền đang nóng đuýt nhảy vào Bds, ck, coin... bảo sao ko lên mạnh :D
Đọc nội dung trên thớt này cũng thể hiện phần nào rồi. Theo comment thì thấy đa số khéo đến 80-90% các cụ đang ôm tiền mặt gửi bank. Xét theo tỷ lệ thì bên ngoài diễn đàn chắc cũng tương đương vậy. Khi đáo hạn thì cái lãi suất gửi tiết kiệm đó ko nhằm nhò gì và lỗ to so với các tài sản chủ chốt trên kia.

xuanhieu7292

Xe tải
Em nói thật các cụ đã lỡ chuyến tàu chứng, BDS 10-20% đầu năm thì bỏ con mẹ nó đi, nghĩ nhiều làm gì? :))

Các cụ nghĩ tiền Việt có thể mất giá bao nhiêu %? Giờ ôm BDS khi nó đã tăng nhiều, nhẹ thì 10%, hơn thì 20-30% thì các cụ định ôm bô à? :)

Mua để trú ẩn mà BDS nó đã tăng 10-20% thì trú gì nữa?

Tưởng chú phỉnh ng* lắm, cứ để USD tăng mãi đến 30 để chết cả nút à? :)

DuyTien2110

Xe hơi
Đúng sai, qua đêm mai mới biết cụ ạ. Cụ cứ giữ tiền đi 😂😂

khanhnguyen09

Xe container
Em nói thật các cụ đã lỡ chuyến tàu chứng, BDS 10-20% đầu năm thì bỏ con mẹ nó đi, nghĩ nhiều làm gì? :))

Các cụ nghĩ tiền Việt có thể mất giá bao nhiêu %? Giờ ôm BDS khi nó đã tăng nhiều, nhẹ thì 10%, hơn thì 20-30% thì các cụ định ôm bô à? :)

Mua để trú ẩn mà BDS nó đã tăng 10-20% thì trú gì nữa?

Vừa có cụ ôm bđs mà 1 tháng lên tận 1,5 tỷ đó cụ, buôn hê rô in còn mang sách để học hỏi.:))

3077

Xe container
Chung cư tầm 2-3 tỷ, nhà đất tầm 3-4 là khoảng mà nhiều người mua được. Hở ra là có ng mua. Cứ chửi vin smart chứ mấy căn studio hay 1+1 của nó tầm loanh quanh 2 tỷ các cụ xem ưng nhưng không đặt cọc mà về xin phép vợ sáng mai sang mua thì có khi mất luôn rồi

TN1805

Xe điện
Hết cắt lỗ rồi cụ nhé. Giá hòa vốn cũng chưa chắc đã mua được. Chủ bất động sản giờ đã nghĩ đến chuyện bán với giá có lãi rồi.
Tôi mở Zalo sáng nay, vẫn thấy QC cắt lỗ.
Tiếp tục cắt lỗ:

Tomtep1

Xe tải
Chung cư tầm 2-3 tỷ, nhà đất tầm 3-4 là khoảng mà nhiều người mua được. Hở ra là có ng mua. Cứ chửi vin smart chứ mấy căn studio hay 1+1 của nó tầm loanh quanh 2 tỷ các cụ xem ưng nhưng không đặt cọc mà về xin phép vợ sáng mai sang mua thì có khi mất luôn rồi
Về xin phép vợ mua chon con bé xu gờ ba by thì mai chả mất hehe

Covid2021

Xe buýt
đọc thớt e thấy các cụ còn cầm tiền vẫn đông đảo lắm, đội lái nó thường úp bô phe đông vượt trội ;)) , ntn thì tài sản nó còn lên nữa, bao giờ phe múc tài sản chiếm số đông và chê cười số ít vẫn còn cầm tiền lỡ chuyến tàu thế kỷ, ấy mới là lúc chuyến tàu 1 chiều ra đảo bắt đầu khởi hành :))

Mytv

Xe điện
đọc thớt e thấy các cụ còn cầm tiền vẫn đông đảo lắm, đội lái nó thường úp bô phe đông vượt trội ;)) , ntn thì tài sản nó còn lên nữa, bao giờ phe múc tài sản chiếm số đông và chê cười số ít vẫn còn cầm tiền lỡ chuyến tàu thế kỷ, ấy mới là lúc chuyến tàu 1 chiều ra đảo bắt đầu khởi hành :))
Vậy là hiện đang trong giai đoạn đít ai chai lì hơn hả cụ? :))

danleduc

Xe điện
Đầu tư thì lúc nào cũng là cần thiết. Chả phải chỉ mỗi lúc này.

Chỉ có điều có tiền nhà rỗi trong tay thì hãy đầu tư. Chứ đừng dại vay NH mà đầu tư. Vay NH đầu tư, KD chỉ dành cho các Doanh nhân, các DN thôi, cá nhân mà đú dùng đòn bẩy tài chính để đầu tư BĐS, CK, Vàng....thì chết đấy.
Hiện tại ls vay thấp OK....nhưng ai biết được, khi các cụ vừa vay xong 1 khoản "đòn bẩy tài chính" vừa xuống tiền xong 1 con BĐS, sang năm ls vay tăng, các cụ chịu ngay ls thả nổi thị trường, BĐS thì ai mà biết nó có tăng mãi không ? Hay lại phập phù như bên TQ ý. :))

coolpix8700

Xe ngựa
...
"Vàng trong dân còn nhiều lắm!"
Trên Ọp này khối người cười sằng sặc cái câu nói này mà chưa biết thực tế CP đang thu lại bao nhiêu từ tất cả các biện pháp gián tiếp qua BĐS, trứng, vàng và cả sờ tát úp nữa.
Đúng là dân rất khôn, nhưng không thể lại được với ông chính sách!

danleduc

Xe điện
Kinh dị em vừa xuống con nhà 6 đồng mà hôm nay có ông vào trả 7,5 đồng. Tính ra chưa đầy tháng đã có hơn 1 củ tiêu. Giá nhà thuê cũng tăng khá nhanh, không rõ 6 tháng nữa thị trường có ổn định lại không, chú phỉnh đẩy tiền ra ác quá , bắt người nông dân phải tư duy không để tiền đứng im. Đúng là vàng trong dân còn nhiều .....xoay xoay thế nào cp cũng ôm được 1 mớ vàng , dù các cụ cụ có dấu trong bể phốt cũng phải moi ra 1 ít.
Tổng số Vàng trong dân rất nhiều.
Tổng số Tiền mặt trong dân cũng rất nhiều. Nhưng số người có đủ tiền mặt để "đầu cơ" BĐS thì người ta đã và đang đầu cơ từ lâu rồi. Người ta chẳng đợi đến bây giờ mới nghe theo "dẫn dụ" của các Cò Vạc BĐS tạo sóng ...:))
Còn số tiền mặt còn trong dân giai đoạn này toàn tiền nhỏ lẻ thôi. Đếm cua trong hang con số tổng thì hàng triệu tỷ Đ, nhưng : mỗi hộ gia đình cầm vài ba trăm triệu tiền mặt, thế thì đầu tư cái gì ??? Có phải ai cũng có bản lĩnh dùng đòn bẩy tài chính đâu ??? :D

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Kinh dị em vừa xuống con nhà 6 đồng mà hôm nay có ông vào trả 7,5 đồng. Tính ra chưa đầy tháng đã có hơn 1 củ tiêu. Giá nhà thuê cũng tăng khá nhanh, không rõ 6 tháng nữa thị trường có ổn định lại không, chú phỉnh đẩy tiền ra ác quá , bắt người nông dân phải tư duy không để tiền đứng im. Đúng là vàng trong dân còn nhiều .....xoay xoay thế nào cp cũng ôm được 1 mớ vàng , dù các cụ cụ có dấu trong bể phốt cũng phải moi ra 1 ít.
Kinh dị thật, tiền lãi một lần mua bán của bác còn nhiều tiền hơn 100 tháng cháu cho thuê một căn hộ chung cư.

smile19

Xe tải
Tổng số Vàng trong dân rất nhiều.
Tổng số Tiền mặt trong dân cũng rất nhiều. Nhưng số người có đủ tiền mặt để "đầu cơ" BĐS thì người ta đã và đang đầu cơ từ lâu rồi. Người ta chẳng đợi đến bây giờ mới nghe theo "dẫn dụ" của các Cò Vạc BĐS tạo sóng ...:))
Còn số tiền mặt còn trong dân giai đoạn này toàn tiền nhỏ lẻ thôi. Đếm cua trong hang con số tổng thì hàng triệu tỷ Đ, nhưng : mỗi hộ gia đình cầm vài ba trăm triệu tiền mặt, thế thì đầu tư cái gì ??? Có phải ai cũng có bản lĩnh dùng đòn bẩy tài chính đâu ??? :D
Cụ nói thế này cũng chưa đúng đâu
Nếu cụ quan tâm sát, thì tiền gửi ko chỉ của nhỏ lẻ dân đen, mà rất nhiều doanh nghiệp tổ chức cũng gửi những khoản cực lớn hàng nghìn tỷ là chuyện thường. Nếu cụ chơi chứng khoán, sẽ thấy nhiều DN tổ chức có những khoản gửi tiết kiệm nhiều cỡ nào
Còn Margin luôn là con dao 2 lưỡi, lợi nhuận cao rủi ro cao, nó là 1 công cụ tuyệt vời nếu biết sử dụng, còn đương nhiên tay mơ lơ ngơ dùng thì chết thôi. Nếu ko có margin thì thị trường quá tẻ nhạt.

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Nếu cụ quan tâm sát, thì tiền gửi ko chỉ của nhỏ lẻ dân đen, mà rất nhiều doanh nghiệp cũng gửi những khoản cực lớn hàng nghìn tỷ là chuyện thường. Nếu cụ chơi chứng khoán, sẽ thấy nhiều DN có những khoản gửi tiết kiệm nhiều cỡ nào
VD ông VNPT có hơn 50k tỷ gửi tiết kiệm, tới hơn 30% lợi nhuận của tập đoàn tới từ tiền lãi gửi tiết kiệm :D

danleduc

Xe điện
Nếu cụ quan tâm sát, thì tiền gửi ko chỉ của nhỏ lẻ dân đen, mà rất nhiều doanh nghiệp cũng gửi những khoản cực lớn hàng nghìn tỷ là chuyện thường. Nếu cụ chơi chứng khoán, sẽ thấy nhiều DN có những khoản gửi tiết kiệm nhiều cỡ nào
Em đang nói dân đen, cá nhân.
Còn tổ chức, DN, Cty thì đương nhiên là em không nói đến. Những DN, CQ Nhà nước như Thuế, BHXH, Điện lực...hay các Cty BH nhân thọ....thường có số thu tiền mặt lớn, họ thường gửi tiền mặt NH, các Cò BĐS đến đó mà lùa họ. :))
À, mà các Cty BH Nhân thọ nước ngoài cũng có số thu tiền mặt lớn lắm, nhưng họ có những Quỹ đầu tư do chính họ QL để "tiêu" số tiền mặt đó cho hợp lý, tiền đẻ ra tiền....cũng không cần lo cho họ. :))

Quê bầm

Xì hơi lốp
Nếu cụ quan tâm sát, thì tiền gửi ko chỉ của nhỏ lẻ dân đen, mà rất nhiều doanh nghiệp tổ chức cũng gửi những khoản cực lớn hàng nghìn tỷ là chuyện thường. Nếu cụ chơi chứng khoán, sẽ thấy nhiều DN tổ chức có những khoản gửi tiết kiệm nhiều cỡ nào
Còn Margin luôn là con dao 2 lưỡi, lợi nhuận cao rủi ro cao, nó là 1 công cụ tuyệt vời nếu biết sử dụng, còn đương nhiên tay mơ lơ ngơ dùng thì chết thôi. Nếu ko có margin thì thị trường quá tẻ nhạt.
Cụ ơi số dn có ngàn tỷ gửi nó chắc gì nhiều bằng số dn đang nợ ngàn tỏi đâu, như chỗ em có những lúc cũng gửi vài trăm tỏi nhưng số dư nợ vay còn lớn hơn số gửi đơn giản vì khi tiền ko lưu thông được đi vay chỗ thấp gửi chỗ cao hưởng chênh ls thôi.