[Funland] Cầm tiền mặt bây giờ là tiêu sản đúng ko các cụ

BloodOwl87

Xe điện
Ở đâu tự tìm hiểu chứ tôi ko có ý định khoe của, cụ bảo x2x3 nó hơi hẻo thì tôi nói thôi :))
Chứ kể 2021 cũng may mắn vào được mấy con chứng cầm đến nay x15 x20 rồi =))
Sợ thế. Tôi cũng dân chứng khoán có lúc lãi lỗ cả tỷ 1 ngày, thế mà không biết mấy con cụ kể. À cụ vào đúng đây Index 300 năm 2020 cơ mà nhỉ, bảo sao =)).

smile19

Xe tải
Sợ thế. Tôi cũng dân chứng khoán có lúc lãi lỗ cả tỷ 1 ngày, thế mà không biết mấy con cụ kể. À cụ vào đúng đây Index 300 năm 2020 cơ mà nhỉ, bảo sao =)).
Gớm, chứ tôi mở cái thớt thấy cụ comment dè bỉu từ đầu đến cuối có vẻ hằn học hơn thua thế, vui vẻ đi. Tôi chém gió đấy, chứ tôi cũng trên răng dưới ***, vợ nuôi ăn hằng ngày thôi :))

BloodOwl87

Xe điện
Gớm, chứ tôi mở cái thớt thấy cụ comment dè bỉu từ đầu đến cuối có vẻ hằn học hơn thua thế, vui vẻ đi. Tôi chém gió đấy, chứ tôi cũng trên răng dưới ***, vợ nuôi ăn hằng ngày thôi :))
Thì nói phét thì ăn gạch là fair rồi phải không nào. Đàng hoàng tử tế ai nói gì, đúng sai không quan trọng.

Tocchien

Xe tải
Ở đâu tự tìm hiểu chứ tôi ko có ý định khoe của, cụ bảo x2x3 nó hơi hẻo thì tôi nói thôi :))
Chứ kể 2021 cũng may mắn vào được mấy con chứng cầm đến nay x15 x20 rồi =))
Nói phét bé bé thôi cụ

huyleck

Xe điện
Chỉ có mấy ông đang ôm tiền ngáo chứ người ta ăn lồi mồm BĐS Ck Coin Vàng cả năm qua rồi còn gì nữa=)) Người ta nhé, ko phải tôi, có mấy ông bà đang lập thớt khoe lãi lồi mồm đó, ngay cả trên này cũng có mấy ông bà ăn lồi mồm đó(:|
Ơ thớt cụ lập tên là " Cầm tiền mặt Bây Giờ... " cơ mà nhẩy, giờ lại bảo ôm từ năm ngoái, thế chốt giờ theo cụ có nên ôm nữa ko thế

smile19

Xe tải
Ơ thớt cụ lập tên là " Cầm tiền mặt Bây Giờ... " cơ mà nhẩy, giờ lại bảo ôm từ năm ngoái, thế chốt giờ theo cụ có nên ôm nữa ko thế
Theo kinh nghiệm của tôi là khi nào 90% các cụ trên này đồng thuận hô múc thì ta sút :))
Bây giờ thấy qua các comment thì đang ôm tiền cả

danleduc

Xe điện
Em nghĩ những người có tiền mặt thì đã và đang đầu tư BĐS, CK ...hết rồi, làm gì còn giữ nhiều tiền mặt đâu ?
Dĩ nhiên ai chả giữ tiền mặt vài trăm triệu Đ, để phòng nhà có việc đột suất cần chi tiêu chứ.

Như em đã phân tích ở những trang đầu thớt, đừng đọc báo mà không tư duy.
Báo đăng NH đang có 14 triệu tỷ VND tiền gửi của dân và các DN, CQ, Tổ chức. Nhưng trừ đi số tiền các DN, CQ, Tổ chức thì số tiền dân gửi may ra nửa số đó, chia cho 25 triệu hộ gia đình thì bình quân mỗi hộ gia đình chỉ gửi NH vài trăm triệu VND thôi, để phòng có việc thì người ta dùng.

Đừng có ảo tưởng tiền mặt trong dân dồi dào.....chả có nhiều lắm đâu. Những người nắm giữ nhiều tiền mặt, họ đã và đang đầu tư BĐS hoặc CK hoặc Vàng hoặc Ngoại tệ...hết rồi. Như em đây, phọt phẹt, cũng đã găm mấy BĐS từ mấy năm trước rồi, giờ cũng chả còn nhu cầu đầu tư thêm nữa. :D

Chỉnh sửa cuối:

danleduc

Xe điện
Em nghĩ hiện tại, BĐS muốn có thanh khoản thì phải định lại phân khúc phù hợp với đa số dân lao động.
Các nhà phát triển BĐS cứ tạo ra phân khúc BĐS cao cấp, giá hàng triệu USD thì dĩ nhiên chỉ bán cho các triệu phú USD thôi. Khi các triệu phsu USD người ta đầu tư đủ rồi thì người ta cũng phải đầu tư s ang thứ khác, gọi là không bỏ trứng vào 1 giỏ.....chứ ai mà cứ đầu tư BĐS mãi để bất động đậy à ?

Còn nhân dân lao động thì nhu cầu mua nhà để ở rất lớn.....nhưng nguồn cung nhà giá phù hợp với thu nhập của họ lại hầu như không có.

Thật đáng tiếc cho các Chủ đầu tư không phát triển loại hình BĐS giá bình dân. Nếu biết cách làm. em đảm bảo vẫn có lãi. :)

Chỉnh sửa cuối:

smile19

Xe tải
À thế ra cụ lập thớt để lùa gà
Cái diễn đàn nhỏ như cái lỗ mũi, các cụ với tôi như hạt cát sa mạc, gà qué cái con khỉ, tôi làm quái gì có thời gian mà lùa mấy cụ, với lại các cụ toàn sói già. Mời đọc lại page 1, rồi mời cụ lượn sang thớt khác mà chơi, ko quan tâm thì sang chủ đề khác nhé

114hangbong

Xe lăn
Em tự kiếm được nhiều tiền hơn mà? Tức là em có khả năng tự kiếm mà phụ huynh không hỗ trợ, lúc kiếm được khơ khớ mới cho tiền( bằng dưới 5% số tiền em kiếm được).
Em cũng thế tuy là tầm của em so với cụ hay gia đình em với gia đình cụ là không thể bằng được. Giờ ông bà bảo cho em cái nhà nhưng mà biết thế chứ đã sang tên em đâu. Gọi là lộc của ob sau này cho cháu. :))

huyleck

Xe điện
Cái diễn đàn nhỏ như cái lỗ mũi, các cụ với tôi như hạt cát sa mạc, gà qué cái con khỉ, tôi làm quái gì có thời gian mà lùa mấy cụ, với lại các cụ toàn sói già. Mời đọc lại page 1, rồi mời cụ lượn sang thớt khác mà chơi, ko quan tâm thì sang chủ đề khác nhé
À, cụ bào tiền giờ mất giá nhanh, nên xúc cái gì mà giữ tài sản, xong giờ lại bảo đợi đồng thanh xúc thì cụ bán, chốt lời trên đỉnh, toàn lời cụ nói cả đấy

smile19

Xe tải
À, cụ bào tiền giờ mất giá nhanh, nên xúc cái gì mà giữ tài sản, xong giờ lại bảo đợi đồng thanh xúc thì cụ bán, chốt lời trên đỉnh, toàn lời cụ nói cả đấy
Tay cụ type hơi nhanh đấy
Đọc lại nội dung đi rồi hẵng comment, mà ko thích ko phù hợp thì qua thớt khác sinh hoạt