Camera hành trình hay rớt phải làm sao ?

chim to

Xe tăng
Nhà em gắn camera hành trình bằng cách miếng mút chân không (có sẵn khi mua camera) vào kính xe. Nhưng dạo này nó rớt suốt, bác nào cí kinh nghiệm chỉ em cách dán khác tốt hơn với ạ. Dán bằng gì mà khi muốn gỡ ra không ảnh hưởng tới kính xe. Cảm ơn các bác!:((
Cụ lấy giẻ ướt lau sạch cái mút đi là đc. Để dính chặt hơn nữa thì cái mút hơi ẩm ẩm một chút nữa

H2H

Xe tải
Em đã làm rồi, mẹo vặt đơn giản thôi. Cụ có thể làm như sau:
1. Khi hít gắn chân silicon chú ý ko gắn lên rìa phim dán với kính lái vì vị trí đó bị kênh ko kín khí nên chân sẽ bị rơi sau gắn.
2. Nếu đã hít gắn chân ở vị trí phẳng rồi mà vẫn bị rơi chứng tỏ chân gắn silicon đã bị lão hoá, bị rỗ bề mặt hoặc cong vênh. Trường hợp này nên dùng 1 ít hồ dán dạng nước (mua ở cửa hàng văn phòng phẩm) xoa một lớp mỏng lên chân hít, chờ hơi se se 1 chút là đưa lên gắn hít vào ngay vị trí cần lắp. Gắn hít chân xong nhớ đừng buông tay ngay mà giữ tay vài phút cho chắc chân là ok.
Hồ dán ở đây có tác dụng làm phủ kín các vết rỗ bề mặt chân hút silicon đảm bảo kín khít giữa bề mặt kính lái và chân hút silicon không cho ko khí lọt ngược trở lại.
E dùng Vietmap A50 mà nó rơi nhiều quá e tháo ra mấy tháng nay rồi, để về e làm theo cách cụ hướng dẫn xem sao.
Cái miếng hít kính này có bán rời ko cc nhi?

nnquynh

Xe tải
Nếu gắn bằng chân hut silicon thì nếu ĐỖ xe chỗ nắng (đặc biệt là nếu kính lái bị nắng), nó sẽ rơi là bình thường. Nhưng xe chạy dưới trời nắng thì vẫn không rơi.

Sonduong.BMV

Xe container
Lau sạch cả kính và miếng cao su đi. cho tý nước vào trước khi dán. Nếu không được dùng băng dính 2 mặt hoặc băng 3M.
Hít chân không dán thẳng vào phim dán trong xe hay bị bong phim.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Cam của bác có nặng ko,nếu ko nặng thì bác lắp vào chân gương ấy cam của e cũng lắp luôn vào chân gương ngon luôn
Cụ phán chuẩn! Khi nhận xe E cũng được "khuyến mại" cái cam (hành trình) loại rẻ tiền. Hít trên kính được mấy hôm thì rơi, đặc biệt vào mùa hè trời nóng...Sau một hồi tiếc rẻ và cố tận dụng để dùng cho khỏi phí thì E nghĩ đến giải pháp lâu dài là phải "treo" nó vào chân gương. Cuối cùng E phải CHẾ 1 cái đai (bằng thép mỏng) bọc bên ngoài bằng 1 ống gen co nhiệt cho nó có màu đen. Rồi căn chỉnh và treo luôn ở vị trí dưới gương chiếu hậu. Thế là từ đó ko phải bận tâm đến vấn đề giác hút kia bị rơi nữa. Mỹ quan thì phụ thuộc vào độ khéo tay thôi. E cũng xem qua bộ gá để treo cam dưới cổ gương, nhìn thì có vẻ hiện đại (các khớp điều chỉnh...) nhưng cồng kềnh quá nên E tự chế.

RosePham

Đi bộ
Nhà em gắn camera hành trình bằng cách miếng mút chân không (có sẵn khi mua camera) vào kính xe. Nhưng dạo này nó rớt suốt, bác nào cí kinh nghiệm chỉ em cách dán khác tốt hơn với ạ. Dán bằng gì mà khi muốn gỡ ra không ảnh hưởng tới kính xe. Cảm ơn các bác!:((
Trước mình cũng bị gãy mất cả cái chân hút chân không ấy cơ, sau đó mình dán bằng loại này, gần năm nay ko thấy rụng gì cả. Bác lên Shopee mà mua.
Trước

DươngLH.BK

Xe tải
Mua cam khác. Em mua sang con Mi Dash cam lởm lởm, nó có miếng dán từ tính vào kính rồi mới dán cam vào, 3 năm nay chưa rơi lần nào.

dungdv84

Đi bộ
em cũng bị rơi lien tuc, có lẽ phải dùng keo con chó vậy
Khuyên bác ko nên dùng keo, dùng keo linh tinh lên kính lái khá hai kính, cứ băng dính siêu dính mà sài bác ạ.

meomeo128

Xe tải
3m trong suốt. Đảm bảo sau muốn bóc ra cũng ko đc