Camera hành trình nào tốt nhất

Trạng thái
Thớt đang đóng

QuietmanQ

Xe điện
Cụ chủ chắc định làm thám tử đây.
Quá đen cho ai mượn xe vì bị giám sát từ xa.

hiennx2k4

Xe đạp
Để có được đầy đủ chức năng trên thì khuyên bạn nên mua chiếc xe trên 2 tỷ. Tôi khuyên bạn nên dùng 2 thiết bị sau cho phù hợp với điều kiện kinh tế và nhu cầu:
1.- Bạn mua thiết bị giám sát hành trình (hộp đen) có kết nối 3G. (Chủ yếu để chống trộm)
2.- Mua một camera nhỏ (chủ yếu là đối phó với "gái đứng đường" đi mô tô trắng, và tai nạn bất ngờ) màn hình khoảng 3" với các chức năng chính sau:
a.- Độ phân giải chỉ cần HD720 rồi (VGA xài vẫn tốt).
b.- Có nhiều đèn hồng ngoại (ngoài việc quay được ban đêm mà còn nâng cao chất lượng video đầu vào).
c.- Hỗ trợ chuẩn nén MPEG4 (Với chuẩn Avi thông thường thì quay vài phút HD1080 là hết thẻ nhớ 4GB).
d.- Chế độ ghi âm thì không cần vì nó chỉ ghi được trong xe chứ ngoài xe cũng như không. Nhưng phải có chế độ hiển thị ngày giờ (quan trọng).
Tôi nghĩ các thiết bị này có giá không cao, phù hợp với nhu cầu và túi tiền hơn là tất cả trong một như bạn nói.

Vespa 1946

Xe hơi
Để có được đầy đủ chức năng trên thì khuyên bạn nên mua chiếc xe trên 2 tỷ. Tôi khuyên bạn nên dùng 2 thiết bị sau cho phù hợp với điều kiện kinh tế và nhu cầu:
1.- Bạn mua thiết bị giám sát hành trình (hộp đen) có kết nối 3G. (Chủ yếu để chống trộm)
2.- Mua một camera nhỏ (chủ yếu là đối phó với "gái đứng đường" đi mô tô trắng, và tai nạn bất ngờ) màn hình khoảng 3" với các chức năng chính sau:
a.- Độ phân giải chỉ cần HD720 rồi (VGA xài vẫn tốt).
b.- Có nhiều đèn hồng ngoại (ngoài việc quay được ban đêm mà còn nâng cao chất lượng video đầu vào).
c.- Hỗ trợ chuẩn nén MPEG4 (Với chuẩn Avi thông thường thì quay vài phút HD1080 là hết thẻ nhớ 4GB).
d.- Chế độ ghi âm thì không cần vì nó chỉ ghi được trong xe chứ ngoài xe cũng như không. Nhưng phải có chế độ hiển thị ngày giờ (quan trọng).
Tôi nghĩ các thiết bị này có giá không cao, phù hợp với nhu cầu và túi tiền hơn là tất cả trong một như bạn nói.
Cảm ơn cụ đã tư vấn, mấy thiết bị mà cụ liệt kê thực ra đã được tích hợp bên trong một chiếc "Camera hành trình" rồi ạ, tại sao mình lại lắp từng thứ riêng ra như vậy thì nhiều dây diện lắm ạ. Cam hành trình bây giờ có nhiều loại, từ mẫu mã, nhãn hiệu, chất lượng và tính năng khác nhau....nên em xin lập ra "Thớt" này nhằm trao đổi thông tin với những anh em khác có cùng quan tâm để tìm ra loại nào tốt và phù hợp với mình nhất. Về nhu cầu lắp Cam HT thì ai cũng rõ để làm gì rồi, giá cả thì cũng hạt rẻ thôi, từ 1-3tr cũng có, 5-8tr cũng có, ai hợp cái nào thì dùng cái đó, đầu tư 3tr để lắp bộ Cam HT của cụ HDCam thì em nghĩ không cần phải mua xe trên 2 tỷ đâu ạ...

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Em có sản phẩm camera này các cụ tham khảo nhé, màn hình cảm ứng. Hiện tại giá lắp ngoài thị trường là hơn 7tr. Hàng Hàn Quốc màn hình 3.5" HD. Tích hợp thêm GPS thì 600k nhưng mà k có dẫn đường.

mr.wine

Xe tăng
Oánh dấu theo dõi.

quangthuan08

Xe hơi
Cụ có tiền thì hàng Mỹ và Korea mà quất giá từ 6tr trở lên đầy đủ tính năng: -Gps, Full HD, Cảm biến sốc, Chế độ phơi sáng tốt, Hỗ trợ vào ban đêm, chất lượng tốt bảo hành 12 tháng.
-Còn tiết kiệm mà vẫn sài tốt thì Cụ nên mua cái hàng của Taiwan như Genius hoặc Papago giá tằm 1trxx-3trxx chất lượng tốt full HD, chế độ phơi sáng, hỗ trợ ban đêm, G-Sensor cũng giống như mấy em Mỹ hay Korea nhưng để giảm giá thành thì các hãng này bỏ những tính năng ít dùng đến như Gps.
-Theo kinh nghiệm của mình Cụ đừng ham rẻ mà mua những hàng china không tên tuổi, thường ghi Carcam, HDcam. Hình thức thì quá đẹp, tính năng thì đầy đủ nhưng chất lượng quá kèm nhanh trục chặt và sớm bị die
Nếu cần mua camera hành trình Cụ cứ ghé qua trang oto68.com để tham khảo thêm ^^

Chỉnh sửa cuối:

nguyentiens

Xe buýt
em cũng đang dự lắp 1 cái, chủ yếu để đấu với xxx thôi.

dcsantafe88

Xe hơi
Em cũng định lắp cam hành trình, nhưng hôm trước ướm thử thấy hơi vướng mắt các cụ ạ. Hay là em chưa quen nhỉ?

namtuocbongdem2

Xe hơi
Cụ phải cho biết cụ đc gấu duyệt chi bao nhiêu thì tư vấn mới sát đc cụ ạh

Golden_way

Xe buýt
có hạn chế cam hành trình là để trong xe trời hè nhiệt độ cao, cam rất hay cu đơ (hay tại cam em... hic)

Trạng thái
Thớt đang đóng