[Funland] Camera nhà em có phải bị hack?

amatuer

Xe tải
Muô
Cũng có việc phải reset lại thẻ, nhưng ít lắm cụ, em dùng bộ cam có báo động này cũng phải 3 năm nay, reset khoảng 3 lần, né đc mấy vụ trộm vặt vì chế độ báo động chuyển động đêm khuya rồi đấy cụ.
Muốn vừa ổn lại vừa có tính năng báo động thì dùng cam wifi + đầu ghi, ổ cứng cụ

lordwin

Xe hơi
Trường hợp của cụ em nghĩ họ Có thiết bị phá sóng wifi lúc hành sự cụ nhé. Thiết bị nhỏ gọn chạy pin.

type

Xe tăng
Mất wifi có thể ảnh hưởng đến camera không dây như camera IP do chúng không có đầu ghi hình. Hình ảnh thường được lưu trữ trong thẻ nhớ của camera, nên khi mất wifi hay internet, quá trình ghi hình sẽ bị tạm ngừng.
Có thể loại cam của cụ rơi vào trường hợp này, và kẻ trộm dùng thiết bị phá sóng wifi khi thực hiện hành vi phạm tội.
Ezviz, Imou thì mất wifi nó vẫn hoạt động ghi hình như bình thường chỉ là cụ không xem trực tiếp hoặc xem lại trực tiếp được thôi ạ.

type

Xe tăng
Em đang dò tìm chỗ nào thể hiện thời gian bật tắt thiết bị để kiểm tra xem ý cuối của cụ có diễn ra không.
Con Ezviz nó có chế độ ngủ đó cụ, bật chế độ đó lên camera không ghi hình trong thời gian đó. Cụ thử mà xem.

Mr.Chem

Xe điện
Mất wifi có thể ảnh hưởng đến camera không dây như camera IP do chúng không có đầu ghi hình. Hình ảnh thường được lưu trữ trong thẻ nhớ của camera, nên khi mất wifi hay internet, quá trình ghi hình sẽ bị tạm ngừng.
Có thể loại cam của cụ rơi vào trường hợp này, và kẻ trộm dùng thiết bị phá sóng wifi khi thực hiện hành vi phạm tội.
Muô
Muốn vừa ổn lại vừa có tính năng báo động thì dùng cam wifi + đầu ghi, ổ cứng cụ
Trường hợp của cụ em nghĩ họ Có thiết bị phá sóng wifi lúc hành sự cụ nhé. Thiết bị nhỏ gọn chạy pin.
Cảm ơn các cụ đã góp ý.

Mc Bia

Xe điện
Em nghĩ ít nhà chả có cái camera nào như nhà em cũng như khu em (Tây Hồ). Xe em cũng chả camera gì dù gắn sẵn theo xe. Cứ bình tĩnh mà sống. Em có mấy anh bạn thấy thời gian soi camera ngày mất mấy tiếng chả hiểu để làm gì. À trong nhà có cái hồi con em bé tí để xem chúng nó ngọ nguậy thế nào.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
phá sóng dễ ẹt, cần gì phải hack, dùng camera có dây tốt hơn, nó phải tác động vật lý vào camera

otothanglong

Xe điện
Sóng điện thoại còn
Khu vực nhà em vừa mất chiếc wave chiều nay.
Hai cam ezviz ngoài sân nhà em đều nhìn được vào vị trí xe bị mất nhưng kỳ lạ là cả 2 đều không ghi hình được khoảng thời gian xe bị mất (khoảng 15 phút). Trước sau ghi hình lưu clip bình thường.
Cam em đang dùng là Ezviz ngoài trời có chế độ báo động, ghi hình khi có chuyển động và ghi trực tiếp vào thẻ nhớ. Kết nối qua wifi, vì wifi dùng cho quán nên pass random có thể ai cũng biết.
Kỳ lạ hơn là trong 2 cam, có 1 cam bị lỗi không kết nối từ thứ 7 (nháy đỏ), ko kết nối nét, nguyên tắc là sẽ ghi "ngu" clip trên thẻ nhớ nhưng em rút thẻ ra cũng ko có file khoảng thời gian mất xe (15 phút).
Như vậy có phải cam nhà em đã bị hack (can thiệp) ko các cụ, đối tượng truy cập để xóa dữ liệu thời gian ra tay? Em đã đổi pass tk đăng nhập kết nối cam, em còn phải làm gì nữa ko? Nếu trường hợp bị xóa đoạn clip thì em tháo thẻ để khôi phục đoạn clip đã bị xóa được ko?
Cụ nào chuyên món này giúp đỡ em với, em xin cảm ơn!
Ảnh em lấy trên mạng, cam em đang dùng giống thế này.

nguy hiểm quá, không lẽ tb này phá camera nhà cụ rồi, hiện nay gần như 100% thiết bị điện tử chúng ta dùng xuất phát từ anh hàng xóm, họ sx ra được thì cũng có tb phá được là đương nhiên, càng ngày độ che phủ càng nhiều họ sẽ còn thu được nhiều dữ liệu từ người dùng qua những hệ thống này. Đành chịu thôi vì người dùng Việt vẫn chọn Rẻ là tiêu chí hàng đầu mà.

poiuy

Xe cút kít
Camera của cụ thớt ghi hình vào thẻ nhớ cắm ngay tại thân cam thì liên quan gì đến wifi đâu nhỉ? Có wifi hay không nó vẫn ghi bình thường thôi.
Về việc mất ghi hình thì cái cam hành trình đểu của em nó cũng có lần mất ghi hình đúng lúc đúng chỗ mình cần xem lại. Cam IP nối dây với đầu ghi vào HDD cũng có lúc mất ghi hình. Nhiều lần xem lại em phát hiện ra.
Rất có thể đây là bệnh chung của các dòng cam dân dụng. Có điều nó ngẫu nhiên xảy ra và ta chỉ để ý đến khi nó mất ghi hình vào đúng lúc quan trọng.

Htcu12life

Đi bộ
Em làm camera.
Vấn đề camera bị mất đoạn kiểu như này thì e đảm bảo 100% k phải do hack.
Loại camera wifi rất hay bị lỗi mất chuyển động trong khung hình. Nó k như camera đầu ghi.
E đi làm luôn dặn thợ cài cho khách chế độ ghi liên tục. Chứ ghi theo chuyển động thì nhỡ có vấn đề gì thì lại mang tiếng.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Chem

Xe điện
Camera của cụ thớt ghi hình vào thẻ nhớ cắm ngay tại thân cam thì liên quan gì đến wifi đâu nhỉ? Có wifi hay không nó vẫn ghi bình thường thôi.
Đấy, đấy là điều em thắc mắc đấy cụ. 2 cam 2 nguồn điện khác nhau, 2 nguồn nét từ 2 wifi khác nhau. 1 trong 2 con lại còn đang mất kết nối mạng. Vậy mà lại cùng mất clip gần cùng 1 khoảng thời gian: 1 con 15h51 đến 16h07 và 1 con từ 15h22 hến 16h05.
Phương án dập áp dễ giải thích nhất nhưng buổi chiều nhà em 4 người ở nhà, Cả 4 đều xác nhận ko mất điện...em chẳng hiểu cũng chẳng lý giải đc nên hơi lo ở chỗ đấy.
Uh, cứ cho là phá wifi đi...vậy giờ em cấp hẳn dây nét đến tận cam thì liệu có "phá" được nữa không?

Mr.Chem

Xe điện
Em làm camera.
Vấn đề camera bị mất đoạn kiểu như này thì e đảm bảo 100% k phải do hack.
Loại camera wifi rất hay bị lỗi mất chuyển động trong khung hình. Nó k như camera đầu ghi.
E đi làm luôn dặn thợ cài cho khách chế độ ghi liên tục. Chứ ghi theo chuyển động thì nhỡ có vấn đề gì thì lại mang tiếng.
Ok, em cảm ơn cụ. Em sẽ set lại theo kiểu ghi liên tục.

HH1993

Xì hơi lốp
Tôi không nghĩ cao siêu đến thế! Đơn giản để làm mù 1 con cam ( loại khá trên thị trường )_Thì cực đơn giản. Dùng đèn laza cường độ mạnh,chiếu thẳng mắt cam là nó mù luôn. Mà đèn mày giờ báo đầy trên MXH. Cỡ 5,6 trăm nghìn. Bản thân tôi dùng 1 cái. ( để phục vụ cv,chỉ vị trí cho thợ,công nhân nhìn thấy từ xa)
Ánh sáng xanh,giữa trưa nắng vẫn chiêu xe tới 500m. Tối thì nhìn rõ tới vài km.
Và tôi cũng từng thử làm mù mấy con cam rẻ tiền rồi.

Diep1979

Xe điện
Có thể mất cam trùng hợp

Soiden

Xe máy
Cụ thử lắp cam loại có hỗ trợ lưu trên cloud xem, Nhà e đang dùng gói lưu data 3 ngày mỗi tháng mất phí có 12k thôi. Trích xuất dữ liệu 24/24 nhanh gọn

Mr.Chem

Xe điện
Tôi không nghĩ cao siêu đến thế! Đơn giản để làm mù 1 con cam ( loại khá trên thị trường )_Thì cực đơn giản. Dùng đèn laza cường độ mạnh,chiếu thẳng mắt cam là nó mù luôn. Mà đèn mày giờ báo đầy trên MXH. Cỡ 5,6 trăm nghìn. Bản thân tôi dùng 1 cái. ( để phục vụ cv,chỉ vị trí cho thợ,công nhân nhìn thấy từ xa)
Ánh sáng xanh,giữa trưa nắng vẫn chiêu xe tới 500m. Tối thì nhìn rõ tới vài km.
Và tôi cũng từng thử làm mù mấy con cam rẻ tiền rồi.
HH1993 này có phải trc có thớt câu cá dài kỳ không cụ nhỉ?
Cụ thử lắp cam loại có hỗ trợ lưu trên cloud xem, Nhà e đang dùng gói lưu data 3 ngày mỗi tháng mất phí có 12k thôi. Trích xuất dữ liệu 24/24 nhanh gọn
Đang dùng ghi trực tiếp trên thẻ gắn ở thiết bị đây mà còn sợ bị hack, lưu data nó cắt net trước thì cam ghi hình cũng chẳng tác dụng vì ko kết nối được với data để lưu.

Soiden

Xe máy
HH1993 này có phải trc có thớt câu cá dài kỳ không cụ nhỉ?

Đang dùng ghi trực tiếp trên thẻ gắn ở thiết bị đây mà còn sợ bị hack, lưu data nó cắt net trước thì cam ghi hình cũng chẳng tác dụng vì ko kết nối được với data để lưu.
Chỉ phòng trường hợp thẻ nhớ lỗi thôi chứ nó cắt nét thì chịu r :))

Romeo_Beck

Xe hơi
Bọn trộm giờ công nghệ cũng ghê lắm. Em sợ có thiết bị kiểu như làm nhiễu hoặc chặn sóng cam gì đó. Giống như cái bọn nhắn tin rác nó còn có thiết bị như trạm phát sóng đi khắp nơi để spam tin

TuanLA3

Xe hơi
Khu vực nhà em vừa mất chiếc wave chiều nay.
Hai cam ezviz ngoài sân nhà em đều nhìn được vào vị trí xe bị mất nhưng kỳ lạ là cả 2 đều không ghi hình được khoảng thời gian xe bị mất (khoảng 15 phút). Trước sau ghi hình lưu clip bình thường.
Cam em đang dùng là Ezviz ngoài trời có chế độ báo động, ghi hình khi có chuyển động và ghi trực tiếp vào thẻ nhớ. Kết nối qua wifi, vì wifi dùng cho quán nên pass random có thể ai cũng biết.
Kỳ lạ hơn là trong 2 cam, có 1 cam bị lỗi không kết nối từ thứ 7 (nháy đỏ), ko kết nối nét, nguyên tắc là sẽ ghi "ngu" clip trên thẻ nhớ nhưng em rút thẻ ra cũng ko có file khoảng thời gian mất xe (15 phút).
Như vậy có phải cam nhà em đã bị hack (can thiệp) ko các cụ, đối tượng truy cập để xóa dữ liệu thời gian ra tay? Em đã đổi pass tk đăng nhập kết nối cam, em còn phải làm gì nữa ko? Nếu trường hợp bị xóa đoạn clip thì em tháo thẻ để khôi phục đoạn clip đã bị xóa được ko?
Cụ nào chuyên món này giúp đỡ em với, em xin cảm ơn!
Ảnh em lấy trên mạng, cam em đang dùng giống thế này.
Khả năng cao là aptomat nhà cụ ở ngoài cột điện bị kẻ gian tắt đi rồi bật lại thời gian đó chắc chắn là camera và modem cùng khởi động lại nên sẽ có một khoảng thời gian trễ không ghi được hình lúc đó.
cụ check lại xem có đúng ko nhé

namson229

Xe điện
theo e thì chắc cũng ko hack gì đâu, cam hỏng, trục trặc gì thôi, giờ lắp cam, trộm đeo khẩu trang vẫn phá khóa, trộm xe ầm ầm.... tăng cường thêm khóa chữ U, khóa bằng cáp thép (khóa 3-4 xe chung cáp); xe hịn thì làm thêm công tắc ẩn ngắt điện; Sài gòn thì trộm cắp, tinh vi hơn HN