Thảo luận Camry 2.4 bị ỳ

xuanhoaiht1979

Xe đạp
Kính chào CCCM, em có vấn đề với V2 của em dạo gần đây tăng tốc xe thường trễ 1-2s mới thoát kiểu như bị bó phanh. Xe em đã thay lọc xăng, bugi, vệ sinh bướm ga, kim phun, thay dầu hộp số nhưng vẫn ko được cải thiện. Xe chạy thoát khi tốc độ trên 30km/h còn đi đường đông xảm giác ỳ hoặc khi vào cua cũng vậy, xe dã bão dưỡng phanh các kiểu. Có ai từng bị hiện tượng như mình ko ạ? Cắm máy ko phát hiện lỗi j ạ

Biển bão bùng

Xe đạp
khi thay dầu hộp số cụ có thay lọc dầu hộp số không? khi nhấn ga tại thời điểm xe bị ì thì vòng tua máy có tăng lên không?

xuanhoaiht1979

Xe đạp
Không thay lọc cụ à vì gara đứa em bảo ko fai thay. Vòng tua máy vẫn lên 1800-2000 cụ à

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ đã thử đi đường dài sau khi làm các việc trên chưa?
Nếu như xe đi quen trong phố, máy nó có thể học hành vi người dùng.
Cụ thử làm 1 chuyến đi đường dài về rồi xem lại xem sao?
Cụ thử thao tác reset theo link dưới xem nhé.

xuanhoaiht1979

Xe đạp
Cũng có chạy lên một đoạn trên cao tốc Đại lộ thăng long, mà vệ sinh cổ hút xong sáng nổ máy vòng tua toàn vọt lên 2,2k. Mà hình như thợ ở đó reset bằng máy ko được. Để mai em thử theo cachd của cụ xem có ổn hơn ko

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cũng có chạy lên một đoạn trên cao tốc Đại lộ thăng long, mà vệ sinh cổ hút xong sáng nổ máy vòng tua toàn vọt lên 2,2k. Mà hình như thợ ở đó reset bằng máy ko được. Để mai em thử theo cachd của cụ xem có ổn hơn ko
Sáng nổ máy nó lên 1.1 là mới đúng chứ cụ?
Chứ của cụ lên tận 2.2 là sao nhỉ?
Nếu không được chắc cụ nên vào hãng mà kiểm tra, throttle khi tháo ra không cẩn thận làm lệch thì cũng mệt đấy cụ.
Như xe em mà đi trong phố lâu, nó sẽ bị ì ì, vì lúc nào cũng phải phanh và đi chậm. Cứ phải 1 chuyến đường dài về nó mới thoáng máy được.

xuanhoaiht1979

Xe đạp
Cụ đã thử đi đường dài sau khi làm các việc trên chưa?
Nếu như xe đi quen trong phố, máy nó có thể học hành vi người dùng.
Cụ thử làm 1 chuyến đi đường dài về rồi xem lại xem sao?
Cụ thử thao tác reset theo link dưới xem nhé.
Sáng nổ máy nó lên 1.1 là mới đúng chứ cụ?
Chứ của cụ lên tận 2.2 là sao nhỉ?
Nếu không được chắc cụ nên vào hãng mà kiểm tra, throttle khi tháo ra không cẩn thận làm lệch thì cũng mệt đấy cụ.
Như xe em mà đi trong phố lâu, nó sẽ bị ì ì, vì lúc nào cũng phải phanh và đi chậm. Cứ phải 1 chuyến đường dài về nó mới thoáng máy được.
vào toyota rồi cắm máy các kiểu ko ra lỗi gì. Thôi đành chờ tết âm này làm chuyến về quê gần 400km xem có cải thiện ko.
Trước khi vệ sinh cổ hút sáng khởi động chỉ lên 1,6K thôi sau vệ sinh xong nó mới lên cao thế bảo gara reset lại cảm biến cổ hút nó cắm máy vào bảo loại này ko reset bằng máy dc. Để mai em làm theo cụ hướng dẫn xem có dc ko rồi báo các cụ biết ạ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
vào toyota rồi cắm máy các kiểu ko ra lỗi gì. Thôi đành chờ tết âm này làm chuyến về quê gần 400km xem có cải thiện ko.
Trước khi vệ sinh cổ hút sáng khởi động chỉ lên 1,6K thôi sau vệ sinh xong nó mới lên cao thế bảo gara reset lại cảm biến cổ hút nó cắm máy vào bảo loại này ko reset bằng máy dc. Để mai em làm theo cụ hướng dẫn xem có dc ko rồi báo các cụ biết ạ
Nếu máy đấy k reset được, cụ phải vào hãng, cắm máy set lại đi. Thử cách em gửi trước xem nhé.