[Funland] Cần ăn 1 ngày 2 gói mì trong suốt cuộc đời mới có nguy cơ ung thư

Tại sao tây cấm mỳ này vì ảnh hưởng sức khoẻ mà ta lại ko cấm?
Cụ đưa đường, mỳ chính vào là lại cố ý bẻ lái và lập luận ko đúng rồi.
Mà cụ cũng là đốc tờ kìa. Hia hia
Thế tại sao Nhật không cấm mà ta lại cấm?
thì em thấy nó xếp vn đứng thứ 91 thì chả nằm trong top 100 nước có tỉ lệ K cao? nói gì thì nói, rõ ràng người vn ăn bẩn, sống bẩn, cái bẩn hóa học này độc hại di chứng bằng vạn sự độc hại hữu cơ, các tồn dư kháng sinh, dư lượng thuốc độc trừ sâu, bảo vệ thực vật (độc bỏ mẹ ra mà tên nó hiền lành quá nhể?), kích phọt giá đố, ép chín mít, sầu riêng vvv chả mấy ai quản lí, đồ ăn nhập khẩu vô tư, ko ai quản xem nhập vô ăn đc hại hay ko, hay các hàng rào bảo vệ người tieu dùng trong nước chỉ toàn trên giấy.
Thứ 91 là ở giữa bảng xếp hạng chứ sao cụ lại gọi là top 100. Như thế gọi là lươn lẹo.

hieukon

Xe container
=)) lại ngậm tiền phun báo rồi.
chưa thấy cơ quan nhà nước lên tiếng vụ này.
Sức khỏe người dân không biết có được đặt lên hàng đầu không nữa?

NNS

Xe ngựa
Thế tại sao Nhật không cấm mà ta lại cấm?

Thứ 91 là ở giữa bảng xếp hạng chứ sao cụ lại gọi là top 100. Như thế gọi là lươn lẹo.
ô hay, thế 91 ko phải nằm trong 100 thì nằm ở éo đâu? cụ học toán số học thế nào thế nhể? =))

ô hay, thế 91 ko phải nằm trong 100 thì nằm ở éo đâu? cụ học toán số học thế nào thế nhể? =))
Sao không xếp hẳn vào top 200 của thế giới đi?😂😂😂

Spikevax

[Tịch thu bằng lái]
Bóng đá top 100 éo ai bảo mạnh, thu nhập top 100 chả ai khen cao, cơ mà ung thư top 100 nhất định là cao =))

Chim Trích

Xe tăng
Không phải BS nào cũng giỏi, không phải BS giỏi nào cũng có tâm.

NNS

Xe ngựa
mà thứ hạng 91 là về tỉ lệ dân mắc K thôi, chứ tỉ lệ toạch K thì VN mình còn cao hơn nhiều, cỡ hạng 50 đấy, vì y tế dự phòng, tầm soát, chữa trị kém, đa phần đau mới khám, mà khám ra k thì toàn sắp chết, giai đoạn 4 mẹ nó rồi, nên đi càng nhanh

Maus

Xe điện
Thấy vtv thông báo như này liệu có phải vừa dc vài gói mì nên ấm bụng ko các cụ. Chắc ko cớ gì các nước ra khuyến cáo các chất nguy hại có trong mì hảo hảo.

Chán bọn VTV, viết bài câu cú lủng củng dớ dẩn thế? Nhất là câu cuối cực tối nghĩa.

Hay đang ngồi bồn cầu vừa rặn vừa gõ phím?

Dan du an

Xe cút kít
Ông này nói thật sự theo em là rất ngu. Đã có chất trong đó là không cho phép, dù là hàm lượng nhiều hay ít. Nếu cái nào cũng bào chữa như thế chứng tỏ tất cả các sản phẩm khác của đội đó đều có vì nghĩ không sao. Mà tại sao phải cho nó vào. Bây giờ bất cứ thực phẩm gì cũng thế cũng cho một ít thì người ta ăn uống vào đủ hết các loại thì nguy cơ nó tăng lên quá nhiều. Chưa kể cứ cho là giải thuyết của ông này đúng thì nó chỉ đúng trên số đông thôi, như vậy với người nhạy cảm hơn với ung thư thì sẽ là điều kiện thuận lợi để dễ bị ung thư hơn. Tóm lại, cần có câu trả lời thoả đáng từ phía Việt Nam cho các sản phẩm của Hảo Hảo và các sản phẩm tương tự của các hãng khác chứ không phải là các phát ngôn của mấy ông bác sỹ nào đó lập luận một chiều.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Ông này nói thật sự theo em là rất ngu. Đã có chất trong đó là không cho phép, dù là hàm lượng nhiều hay ít. Nếu cái nào cũng bào chữa như thế chứng tỏ tất cả các sản phẩm khác của đội đó đều có vì nghĩ không sao. Mà tại sao phải cho nó vào. Bây giờ bất cứ thực phẩm gì cũng thế cũng cho một ít thì người ta ăn uống vào đủ hết các loại thì nguy cơ nó tăng lên quá nhiều. Chưa kể cứ cho là giải thuyết của ông này đúng thì nó chỉ đúng trên số đông thôi, như vậy với người nhạy cảm hơn với ung thư thì sẽ là điều kiện thuận lợi để dễ bị ung thư hơn. Tóm lại, cần có câu trả lời thoả đáng từ phía Việt Nam cho các sản phẩm của Hảo Hảo và các sản phẩm tương tự của các hãng khác chứ không phải là các phát ngôn của mấy ông bác sỹ nào đó lập luận một chiều.
Ý ổng là có chất nhưng nó ko vi phạm quy định ở Vn thì chả vấn đề gì. Chưa kể thuốc lá ung thư phổi rõ mà vẫn bán, vẫn hút có sao đâu

tung02x5

Xe hơi
Như vậy là công nhận có chất cấm rồi

mà thứ hạng 91 là về tỉ lệ dân mắc K thôi, chứ tỉ lệ toạch K thì VN mình còn cao hơn nhiều, cỡ hạng 50 đấy, vì y tế dự phòng, tầm soát, chữa trị kém, đa phần đau mới khám, mà khám ra k thì toàn sắp chết, giai đoạn 4 mẹ nó rồi, nên đi càng nhanh
Chỉ vì ăn mì ăn liền omachi, kokomi, gấu đỏ, hảo hảo mà tỷ lệ tử vong vì ung thư ở Việt Nam đã lên hàng TOP 50.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
thì em thấy nó xếp vn đứng thứ 91 thì chả nằm trong top 100 nước có tỉ lệ K cao? nói gì thì nói, rõ ràng người vn ăn bẩn, sống bẩn, cái bẩn hóa học này độc hại di chứng bằng vạn sự độc hại hữu cơ, các tồn dư kháng sinh, dư lượng thuốc độc trừ sâu, bảo vệ thực vật (độc bỏ mẹ ra mà tên nó hiền lành quá nhể?), kích phọt giá đố, ép chín mít, sầu riêng vvv chả mấy ai quản lí, đồ ăn nhập khẩu vô tư, ko ai quản xem nhập vô ăn đc hại hay ko, hay các hàng rào bảo vệ người tieu dùng trong nước chỉ toàn trên giấy.
Ây da, bác bẩu "chả mấy ai quản lí" với "ko ai quản xem nhập vô ăn đc hại hay ko, hay các hàng rào bảo vệ người tieu dùng trong nước chỉ toàn trên giấy" là tự diễn biến tự chuyển hóa nặng đấy.

Đây là các thế lực ********* bành trướng nó làm hại dân ta, nhé.

Còn 1 hộp đường, có 3 thượng thư quản lý đấy, đừng có đùa.

coolpix8700

Xe ngựa
Ý ổng là có chất nhưng nó ko vi phạm quy định ở Vn thì chả vấn đề gì. Chưa kể thuốc lá ung thư phổi rõ mà vẫn bán, vẫn hút có sao đâu
Vẫn cho SX và bán, nhưng yêu cầu nhà SX in trên nhãn "Có chất gây ung thư!" như trường hợp của bao thuốc lá. Để ai chấp nhận vẫn mua về ăn được!

badboy1990

Xe máy
Tại sao tây cấm mỳ này vì ảnh hưởng sức khoẻ mà ta lại ko cấm?
Cụ đưa đường, mỳ chính vào là lại cố ý bẻ lái và lập luận ko đúng rồi.
Mà cụ cũng là đốc tờ kìa. Hia hia
Tây cấm là Tây nào?
Chỉ có EU cấm nghiêm ngặt thôi (0,02 – 0,1 mg/kg ) Mỹ, Canada thoáng hơn nhiều (7 đến 940 mg/kg).
Nói chung tiêu chuẩn về thực phẩm của EU là cao nhất thế giới, các cụ muốn đú với nó có thể mua đồ nhập khẩu về dùng, chứ đừng nghĩ chuyển sang ăn mỳ Massan là ko có chất cấm của EU ;))

Shadow381

Xe điện
Phát ngôn trên của bác sỹ Ỉeland thì em tin vì họ phát hiện ra chất gây ung thu