Căn bệnh ma ám mãi không chữa được

echnikj

Xe container
Xe của em khi đi có tiếng cót két (giống tiếng con mọt) phát ra từ cửa sau bên phụ nghe giống như một thanh sắt nào đó cố định không chắc bị rung động. Khổ nỗi lúc kêu lúc không, lúc kêu thì nó kêu suốt chuyến đi chứ chả cần phải rung xóc mạnh, có lúc lại tịt. Lúc mang ra thợ thì nó lại chả kêu nữa. Lần gần đây nhất là hôm qua, em đóng cửa thì nghe thấy rõ nó kêu (vùng em khoanh lại trên ảnh). Nhưng mang ra đến thợ thì nó tịt, đóng cửa ầm ầm nó cũng ko kêu. Thợ bảo nó không kêu thì chịu ko tìm đc bệnh và trong cái cửa đó chả có cái gì để kêu đc :(
Sáng nay nó lại kêu, cứ thế cả năm nay rồi em chưa chữa khỏi đc, thử tháo ốp nhựa ra thì chưa tìm ra bệnh, em chưa dám tháo sâu hơn, các cụ phán thử hộ em xem liệu có thể do gì ạ?
:D

hoangtumt

Xe máy
nhiều khả năng là do người đóng cửa sau, kéo cửa tiếp sau khi của đã đóng nên bị bật chốt gắn giữa phần nhựa với phần tôn cánh cửa. Cụ cứ bảo thợ tháo hết ra và lặp lại các chốt vào hết là khỏi.
P/S: Xe e cũng đã bị như xe cu khi tháo ra lắp vào thì hết. chỉ khác là ở cửa trước.

formen

Xe lăn
2 miếng nhựa cọ nhau thôi cụ.
con xe e đi có cái hốc để chai nc, đầy nc thì kêu, uông nửa hết kêu. sau lấy cái cọ vẽ phết dầu ăn lên khe kẽ là hết.

cụ chú ý vị trí kêu nhá, tưởng vậy mà k phải vậy.

formen

Xe lăn
có khi nhựa dây đai bh (trong hình của cụ) với nhựa vỏ xe chạm nhau nó cungx kêu vậy

echnikj

Xe container
có khi nhựa dây đai bh (trong hình của cụ) với nhựa vỏ xe chạm nhau nó cungx kêu vậy
Xe em xe cỏ các bộ phận không chắc chắn nên em đã tìm hết các chỗ lỏng để khắc phục, nhưng vẫn ko hết, nghe tiếng giống rung động của thanh sắt cụ ạ chứ không phải tiếng lộc cộc

formen

Xe lăn
của e nó kêu két két. như 2 mặt tôn cọ nhau. thốn lắm. cuối cùng là cái lẫy nhựa giữ chai nc bé tí.

formen

Xe lăn
thậm chí cái núm xoay lên kính cầm tay (trong hình cụ) nó cũng kêu thế. xịt tí rp7 cũng đc.

tiachop lt

Xe đạp
Xe của em khi đi có tiếng cót két (giống tiếng con mọt) phát ra từ cửa sau bên phụ nghe giống như một thanh sắt nào đó cố định không chắc bị rung động. Khổ nỗi lúc kêu lúc không, lúc kêu thì nó kêu suốt chuyến đi chứ chả cần phải rung xóc mạnh, có lúc lại tịt. Lúc mang ra thợ thì nó lại chả kêu nữa. Lần gần đây nhất là hôm qua, em đóng cửa thì nghe thấy rõ nó kêu (vùng em khoanh lại trên ảnh). Nhưng mang ra đến thợ thì nó tịt, đóng cửa ầm ầm nó cũng ko kêu. Thợ bảo nó không kêu thì chịu ko tìm đc bệnh và trong cái cửa đó chả có cái gì để kêu đc :(
Sáng nay nó lại kêu, cứ thế cả năm nay rồi em chưa chữa khỏi đc, thử tháo ốp nhựa ra thì chưa tìm ra bệnh, em chưa dám tháo sâu hơn, các cụ phán thử hộ em xem liệu có thể do gì ạ?
:D

xe em thi thoảng cũng kêu cót két mãi em mới tìm ra thủ phạm chính là ghế sau.em lấy dây cao su quấn vào mấy chỗ bắt ốc là hết.

Trungbeokaka

Xe tải
Cụ thử hỏi chủ cũ xem trước ai ngồi ở chỗ đấy ah?

em fun!

onlysuper

Xe hơi
Cụ xem lại cái khóa tựa ghế sau, đệm cho nó cái ống nhựa mỏng và bôi tí mỡ vào là hết kêu.

thaibom

Xe buýt
Tại cụ QUAY TAY nhiều quá thì chả kêu!

Mã Long

Xe tải
Em dự tiếng kêu đấy là do con MỌT bên trong cánh cửa.=)):bz:-??