Cần các cụ có kinh nghiệm tư vấn xây khách sạn 3 sao

Nhathuy79

Đi bộ
Nay xây khách sạn khổ lắm, mất thời gian công sức, vấn đề xây dựng thương hiêu lại cần công sức nhiều, thôi thì kiếm cái nào có tiếng mua lại cho bớt nặng đầu, khạch sạn thì tìm thành phố du lịch làm cho an toàn, nha trang chẳng hạn, 2* thì tầm 25ty đã có khoang trên 100m2 đất rồi, tầm 20-25 phòng, nha trang thì khai thác quanh năm chứ ko theo mùa. Có bác nào đến nha trang hú em, em đưa đi dạo xem có j hái ra tiền. 0911629208.

diepnh81

Xe tăng
Nay xây khách sạn khổ lắm, mất thời gian công sức, vấn đề xây dựng thương hiêu lại cần công sức nhiều, thôi thì kiếm cái nào có tiếng mua lại cho bớt nặng đầu, khạch sạn thì tìm thành phố du lịch làm cho an toàn, nha trang chẳng hạn, 2* thì tầm 25ty đã có khoang trên 100m2 đất rồi, tầm 20-25 phòng, nha trang thì khai thác quanh năm chứ ko theo mùa. Có bác nào đến nha trang hú em, em đưa đi dạo xem có j hái ra tiền. 0911629208.

Chuẩn cụ, nếu cụ chủ xây ở TH thì theo e phí quá, kd 1 mùa, cụ có chặt chém lắm cũng chỉ 500-700k/phòng mùa hè, mà 20p full thì đc 12tr/ngày*20 ngày (tương đương 70% full phòng) thì đc 240tr trừ chi phí các kiểu đi còn hơn 100, năm làm đc 4 tháng đc có hơn 400tr/năm, mà cụ bỏ ra đến 15 tỏi cả xây và đất thì bao giờ cụ mới hồi vốn. Cụ vào Nha Trang, Mũi Né, Phú Quốc mua đất mà xây quanh năm. NT hiện làm tốt full đc 80-90% phòng, PQ 80-90%, MN thì tầm 70-80%, 1 năm cụ chỉ mất 2 tháng thấp điểm thôi, năm cụ thu đc 1-1.2 tỷ/năm với quy mô vậy.

u2000

Xe tải
Em có mảnh đất rộng 150m2 (10 x 15) muốn xây một khách sạn 3 sao gồm có 20 phòng khách + 1 phòng ăn + 1 tầng hầm để xe thì cần xây bao nhiêu tầng tất cả và chi phí hết tầm bao nhiêu các cụ nhỉ (full nội thất rời + trang trí)
Nếu 3* thì cụ cứ nhân với 400 triêuh/1 key nhé.
Không bể bơi, không ball room. Hành lang thảm, sàn gỗ , wc gạch giả đá 600X 600. Thiết bị điện tốt , cao cấp . Thiết bị vệ sinh tầm toto, gỗ nội thất tầm gỗ an cường.

Em có mảnh đất rộng 150m2 (10 x 15) muốn xây một khách sạn 3 sao gồm có 20 phòng khách + 1 phòng ăn + 1 tầng hầm để xe thì cần xây bao nhiêu tầng tất cả và chi phí hết tầm bao nhiêu các cụ nhỉ (full nội thất rời + trang trí)
đơn giản mà cụ, cụ cứ úp hình kích thước lên cho các cụ nóng bàn ợ

tamdao

Xe tăng
E bên thiết kế thi công nên cái đó phải nắm được thôi cụ. Nghề mà
Như e nói là nó ko quá quan trọng, vì e thấy các bác ấy vẫn xây và vẫn xin đc thì phải, e ko xin trực tiếp và cũng tế nhị ko hỏi bao giờ nên ko dám khẳng định chắc chắn với cụ. Cái chính là những tiêu chuẩn khác thiên về chất lượng dịch vụ cụ đảm bảo ổn thì sẽ dễ xin hơn. 50hay 20 nó thuộc về quy mô
Cá nhân e thì cụ tham khảo kỹ, vì với quy mô như vậy cụ đầu tư dịch vụ chất lượng và đồ nội thất như ks 3 sao thì tỷ suất đầu tư trên từng phòng sẽ hơi cao, bản thân e cảm thấy nó ko hợp lý và kinh tế cho lắm
Một điểm nữa quan trọng là cụ từng làm và có kinh nghiệm cho dịch vụ khách sạn này chưa. Nếu chưa thì e thấy cụ hơi liều. Cụ nên làm ở mức thấp ks mini thì hơn rồi dần lấy kinh nghiệm, rồi dần dần đi lên. Hoặc kêu gọi hợp tác đầu tư với ng có kinh nhiệm rồi để học hỏi và đủ lực đầu tư tới bến, chứ trong lúc đầu tư mà đuối vốn cái là dễ toi luôn đổ sông đổ bể. quan hệ, kinh doanh tìm kiếm khách hàng là việc ko đơn giản đâu cụ ạ. E từng làm nho nhỏ nên e biết. Cái gì nó cũng phải có quá trình
Cụ tư vấn hay quá
Em dự định xây khách sạn mini hoặc loại 2 sao ở khu du lịch Tam Đảo.
Đất của em rộng 9,5 x 25m = 237,5m vuông. Cụ tư vấn cho em nên xây thiết kế như thế nào để được khoảng 30 phòng khách

tamdao

Xe tăng

em đã làm ở hà nội và đã đưa cái này mặt biển sầm sơn.
cụ lên phương án sơ bộ để cấp phép để biết số tầng đã.
Đất của em rộng 9,5 x 25m = 237,5m vuông. Cụ tư vấn cho em nên xây thiết kế như thế nào để được khoảng 30 phòng khách. Em thích cái thiết kế kiểu Bảo Anh Hotel. cụ cho em báo giá luôn nhé

Megaton

Xe buýt
Cụ tư vấn hay quá
Đất của em rộng 9,5 x 25m = 237,5m vuông. Cụ tư vấn cho em nên xây thiết kế như thế nào để được khoảng 30 phòng khách
Với khuôn đất của cụ, nếu theo tính toán thông thường thì thoải mái bố trí mỗi tầng 6 phòng, cụ xây 5 tầng cho chức năng phòng ngủ ks là đủ 30 phòng, các tiện ích khác 1 tầng và 1 tầng hầm nữa nếu cần. Vấn đề là cụ có muốn có một thiết kế đặc biệt hơn, để tăng lợi thế cạnh tranh hay ko, rồi mức đầu tư thế nào, dự án có khả thi và hiệu quả hay ko dựa trên mức tài chính của cụ... Nói chung cũng nhiều vấn đề cần giải quyết.
Còn nói thật ngành này cạnh tranh rất mạnh, giờ homestay và các khách sạn ở các khu du lịch mọc lên rất nhiều, bên e thiết kế và thi công chỉ giúp cụ tăng được lợi thế cạnh tranh về mặt thẩm mỹ cho khách sạn, độc, lạ, đẹp để dễ dàng hút khách hơn, đưa ra mức chi phí đầu tư và cùng cụ cân đối sao cho hợp lý, còn các vấn đề khác chỉ hỗ trợ được phần nào nếu có thể trong khả năng, còn cuối cùng người đầu tư cũng là cụ, thắng thì cụ hưởng, thua thì cụ là người chịu chứ bên e có mất gì.
Xét đến vấn đề phong cách thiết kế, cụ đầu tư kinh doanh sinh lợi nhuận sẽ khác, còn cụ mà làm để ở thì nó lại là phạm trù khác. Nếu xây cho cụ ở, cụ có thể làm theo ý thích được, nhưng để kinh doanh, cụ phải làm theo cái thị trường cần, chứ ko phải làm theo cái cụ thích, điều này là e nói thẳng nói thật với cụ. Đó là lý do mà khi bên e thiết kế và làm hàng quán, cửa hàng... bên e luôn update những xu hướng mới nhất trên thế giới, để hút khách, nhưng với nhà để ở thì cần những giá trị thẩm mỹ trường tồn, ko phải cứ lạ là đc, mà phải nhìn lâu ko chán. Tất nhiên kể cả kinh doanh, thì cũng phải cần cái gì đó là nét riêng của cụ, nhưng cũng ko nên quá. Cụ cũng là người thành công, e ko dám múa rìu qua mắt thợ, vì về tính toán làm ăn đầu các cụ cũng đầy sỏi cả rồi, nhưng trên cương vị là thiết kế và tư vấn, thi công, e có vài lời chia sẻ với cụ như vậy. Cái khác thì e ko dám lạm bàn.

Chỉnh sửa cuối:

san Thiên Phú

Xe hơi
em cung cấp san nhựa, nội thất và mấy thứ nữa cho em này

tamdao

Xe tăng
Với khuôn đất của cụ, nếu theo tính toán thông thường thì thoải mái bố trí mỗi tầng 6 phòng, cụ xây 5 tầng cho chức năng phòng ngủ ks là đủ 30 phòng, các tiện ích khác 1 tầng và 1 tầng hầm nữa nếu cần. Vấn đề là cụ có muốn có một thiết kế đặc biệt hơn, để tăng lợi thế cạnh tranh hay ko, rồi mức đầu tư thế nào, dự án có khả thi và hiệu quả hay ko dựa trên mức tài chính của cụ... Nói chung cũng nhiều vấn đề cần giải quyết.
Còn nói thật ngành này cạnh tranh rất mạnh, giờ homestay và các khách sạn ở các khu du lịch mọc lên rất nhiều, bên e thiết kế và thi công chỉ giúp cụ tăng được lợi thế cạnh tranh về mặt thẩm mỹ cho khách sạn, độc, lạ, đẹp để dễ dàng hút khách hơn, đưa ra mức chi phí đầu tư và cùng cụ cân đối sao cho hợp lý, còn các vấn đề khác chỉ hỗ trợ được phần nào nếu có thể trong khả năng, còn cuối cùng người đầu tư cũng là cụ, thắng thì cụ hưởng, thua thì cụ là người chịu chứ bên e có mất gì.
Xét đến vấn đề phong cách thiết kế, cụ đầu tư kinh doanh sinh lợi nhuận sẽ khác, còn cụ mà làm để ở thì nó lại là phạm trù khác. Nếu xây cho cụ ở, cụ có thể làm theo ý thích được, nhưng để kinh doanh, cụ phải làm theo cái thị trường cần, chứ ko phải làm theo cái cụ thích, điều này là e nói thẳng nói thật với cụ. Đó là lý do mà khi bên e thiết kế và làm hàng quán, cửa hàng... bên e luôn update những xu hướng mới nhất trên thế giới, để hút khách, nhưng với nhà để ở thì cần những giá trị thẩm mỹ trường tồn, ko phải cứ lạ là đc, mà phải nhìn lâu ko chán. Tất nhiên kể cả kinh doanh, thì cũng phải cần cái gì đó là nét riêng của cụ, nhưng cũng ko nên quá. Cụ cũng là người thành công, e ko dám múa rìu qua mắt thợ, vì về tính toán làm ăn đầu các cụ cũng đầy sỏi cả rồi, nhưng trên cương vị là thiết kế và tư vấn, thi công, e có vài lời chia sẻ với cụ như vậy. Cái khác thì e ko dám lạm bàn.
Cụ tư vấn rất hợp lý.
Đến lúc triển khai dự định em sẽ liên lạc với cụ sau.

Megaton

Xe buýt
Cụ tư vấn rất hợp lý.
Đến lúc triển khai dự định em sẽ liên lạc với cụ sau.
Vâng. Cụ cứ làm rõ mong muốn và định hướng của cụ sẽ làm gì và cần gì, đưa ra bài toán cụ thể, bên e sẽ tư vấn và giải cho cụ

LehmanBrothers

Xe điện
Em có làm tại ks 3* chục năm trước được chứng nhận của bộ VH TTDL thì thấy chủ thớt xây 2*-1* thôi. Giá cho thuê phòng lúc đó tại ks gần Kimma đã rơi vào mức 1.8tr-2tr/đêm/khachdat , 3-3.2tr/đêm/khachle , giá ko hề thấp. Chỉ cần nhà hàng là phải đảm bảo vì phòng gym, bể bơi có lúc đầu sau này hỏng có dùng mấy đâu. Riêng nhà hàng thì cụ lên khu Yên Phụ chắc 2* nhiều ks có nhà hàng, bar đầy đủ rồi.

Chi phí xd em ko chém thêm vì mức độ hoàn thiện ko quá cao với 1-2* , giường tủ cơ bản, vệ sinh inax , điện đóm gạch đá cơ bản. Mà em nghĩ cụ có nguồn khách chưa ? Liệu cụ bỏ tiền sau này kín phòng ko ? Ks đó e làm có vài sales chuyên tìm khách cty Nhật Mỹ nên khách lẻ rất hiếm, khách toàn dân chuyên viên nhà máy nên họ nghỉ cả tuần hay nửa tháng. Do vậy khách là đảm bảo, đương nhiên phải có định hướng vì họ xây từ 2007 rồi.

Ko định rõ nguồn khách thì khoảng hồi vốn sẽ lâu, thậm chí ko cạnh tranh nổi với các đối thủ. Trong khi ở Thanh Hoá em nghĩ tìm khách đặt dài hạn khó hơn nhiều trên HN. Nếu gần khu kinh tế hay lọc dầu còn có thể. Vì mùa vắng khách du lịch chắc sẽ đói dài.

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Em cũng đang quan tâm, tìm hiểu cái này. Em muốn xây 1 cái khách sạn mini kết hợp nhà ở của gia đình ( dự định gđ ở tầng trên cùng). Diện tích khoảng 100m2 / sàn, dự định 5 sàn. Khách hàng em hướng tới là khách du lịch bình dân và khách lẻ đi công tác. Tiêu chí là sạch sẽ, dịch vụ chu đáo, không xây nhà bếp, không dịch vụ ăn sáng. Nhân viên thì dự định thuê 1 người dọn phòng, vệ sinh làm việc toàn thời gian, bảo vệ 1 người. Lễ tân 1 người, cùng với em nữa chia làm 2 ca. Điện nước, sửa chữa thì thuê ngoài. Theo các cụ thì em nên thành lập cty hay đăng ký hộ kinh doanh cá thể ? Đơn giá thiết kế, xây dựng + full nội thất khoảng 5tr/m2 ( ở Đà Nẵng) liệu có đủ kg các cụ. Nhờ các cụ tư vấn thêm cho em. Cảm ơn các cụ

Tiêu chuẩn về xây dựng khách sạn 3 sao thì mới nhất là năm 2015. Quy định diện tích phòng ngủ bao gồm WC tối thiểu là 18 m2 với phòng đơn và 22m2 với phòng giường đôi hoặc 2 giường. Nên trừ diện tích thang máy, thang bộ và giao thông thì mỗi tầng cụ bố trí tối đa đc 5 phòng
Thứ hai là phải có nhà hàng chứ ko đơn giản là phòng ăn cụ nhé, số ghế nhà hàng tối thiểu phải đạt 60% số giuờng. Phải có cả phòng họp đầy đủ trang thiết bị cho hội nghị nữa (máy chiếu, màn chiếu....)
Số phòng phải từ 50 phòng trở lên nhưng e nghĩ cái này ko quá quan trọng, tuỳ lực cụ thês nào thôi
Phải có sảnh đón tiếp tối thiểu 35m2, quầy lễ tân, bàn ghế tiếp khách và cho khách ngồi chờ, khu bếp, quầy bar nữa cụ nhé, các khu vực chung này đều phải có khu vệ sinh nam nữ riêng, khu hút thuốc riêng
Các yếu tố lặt vặt như nhân viên phòng hay giặt là các thứ thuộc dịch vụ vận hành sau này e ko nói tới nhưng cụ phải có bố trí ko gian, ngòai ra có phòng hành chính kế toán quản lý nữa thì càng tốt
Với dự định của cụ phải xây 1 tầng hầm và 6 tầng nổi là ít, tổng mức đầu tư khoảng 8-10tr/m2sd (hơn nữa thì vô cùng) cụ xác định tầm 10 tỏi
Tất nhiên còn tuỳ phương án thiết kế, cụ chơi quá thì vô cùng, thiết kế hợp lý có thể ko đến, và một yếu tố ảnh hưởng nữa là cụ xây ở đâu
Hình như quy định 3 sao là phải có bể bơi thì phải cụ nhể.

Megaton

Xe buýt
Hình như quy định 3 sao là phải có bể bơi thì phải cụ nhể.
Ở các khu nghỉ dưỡng và gần biển thì mới yêu cầu cụ ạ. Ở khu trung tâm thành phố thì ko phải là yếu tố bắt buộc. Nhưng về cơ bản nó cũng là yếu tố dịch vụ cạnh tranh

Megaton

Xe buýt
Em cũng đang quan tâm, tìm hiểu cái này. Em muốn xây 1 cái khách sạn mini kết hợp nhà ở của gia đình ( dự định gđ ở tầng trên cùng). Diện tích khoảng 100m2 / sàn, dự định 5 sàn. Khách hàng em hướng tới là khách du lịch bình dân và khách lẻ đi công tác. Tiêu chí là sạch sẽ, dịch vụ chu đáo, không xây nhà bếp, không dịch vụ ăn sáng. Nhân viên thì dự định thuê 1 người dọn phòng, vệ sinh làm việc toàn thời gian, bảo vệ 1 người. Lễ tân 1 người, cùng với em nữa chia làm 2 ca. Điện nước, sửa chữa thì thuê ngoài. Theo các cụ thì em nên thành lập cty hay đăng ký hộ kinh doanh cá thể ? Đơn giá thiết kế, xây dựng + full nội thất khoảng 5tr/m2 ( ở Đà Nẵng) liệu có đủ kg các cụ. Nhờ các cụ tư vấn thêm cho em. Cảm ơn các cụ
Về cơ bản nếu cụ ko cung cấp các dịch vụ ngoài lưu trú như ăn uống,... thì xung quanh đó phải có hoặc thuận tiện cho khách đi lại thì mới hút khách đc
Nếu cụ xác định nhắm tới khách đi ctac thì nên thành lập cty để xuất đc hoá đơn đỏ. Nếu ko thì đky kinh doanh hộ cá thể là đc
Ở ĐN 5tr/m sợ hơi đuối. Cụ áng chừng tầm 5,5tr/m. Chưa gồm thang máy. Với nhu cầu như nhà cụ thì phải có thang máy
E đang Đà nẵng. Cụ rảnh thì mình cf giao lưu :)

Chỉnh sửa cuối:

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Về cơ bản nếu cụ ko cung cấp các dịch vụ ngoài lưu trú như ăn uống,... thì xung quanh đó phải có hoặc thuận tiện cho khách đi lại thì mới hút khách đc
Nếu cụ xác định nhắm tới khách đi ctac thì nên thành lập cty để xuất đc hoá đơn đỏ. Nếu ko thì đky kinh doanh hộ cá thể là đc
Ở ĐN 5tr/m sợ hơi đuối. Cụ áng chừng tầm 5,5tr/m. Chưa gồm thang máy. Với nhu cầu như nhà cụ thì phải có thang máy
E đang Đà nẵng. Cụ rảnh thì mình cf giao lưu :)
Cảm ơn tư vấn của cụ. Em ở Hà Nội, mới đang lên kế hoạch lập dự toán cụ ạ. Khi nào cần chi tiết em sẽ nhờ cụ tư vấn thêm. Mục đích của em là vừa ở vừa kinh doanh, kg bị áp lực về tài chính. Nhưng kg vì thế mà em lơ là khâu dịch vụ

knguyen21090

Xe tải
E cũng Đn đây cụ, cũng xd và người nhà cũng k.doanh lưu trú, tiêu chí cụ thì ban đầu ai k.doanh lưu trú cũng đề ra như vậy cả, nhưng vấn đề là duy trì được hay không. Nhân viên thì cụ có thể tùy tình hình kinh doanh mà sắp xếp nhưng có vẻ bảo vệ và tạp vụ hơi ít. Vị trí mảnh đất cụ nằm ở vị trí nào cũng ảnh hưởng lớn tới lượng khách của cụ hướng tới nữa. Cụ nên thành lập cty để xuất hóa đơn cho các đoàn thể đi c.tác cụ ạ. Còn đơn giá 5tr/m2 thì hơi căng.

Megaton

Xe buýt
Cảm ơn tư vấn của cụ. Em ở Hà Nội, mới đang lên kế hoạch lập dự toán cụ ạ. Khi nào cần chi tiết em sẽ nhờ cụ tư vấn thêm. Mục đích của em là vừa ở vừa kinh doanh, kg bị áp lực về tài chính. Nhưng kg vì thế mà em lơ là khâu dịch vụ
Oh E cũng HN đây cụ. Chạy HN - ĐN suốt
Cụ tính kinh doanh thì nên khảo sát và lên kế hoạch đầu tư cho kỹ và cẩn thận cụ ạ. Tìm trên mấy trang bán phòng xem giá cả cho thuê khu vực đó, với phòng như của cụ, thì giá phòng bao nhiêu, xác đinh phân khúc khách hàng thế nào, tìm kiếm khách ra sao... Cũng nhiều vấn đề cần nghiên cứu tìm hiểu