[Funland] Cần các cụ tư vấn Đồng Hồ Thông minh

formula_one

Xe tăng
Chuẩn cụ, dòng Huawei cũng đáng để tham khảo, Em cũng đang đeo con Huawei Watch 3 Pro vỏ Titanium được hơn năm nhìn vẫn như mới, pin cũng được 5-6 ngày, với nhu cầu tập hàng ngày thì em nó đáp ứng tốt, Em thấy ổn.
Con HW có nhược điểm đồng bộ dữ liệu lên strava rất chập chờn cụ ah. Ngoài ra GPS cũng hơi lệch 1 tẹo nhưng chấp nhận được.

kienvinh

Tháo bánh
Hôm rồi tôi ngồi với ông bạn. Ổng khoe đang dùng đồng hồ thông minh có chức năng điện thoại. Chức năng này thì cực kỳ là tiện dụng luôn vì chính cái hôm hẹn gặp ấy ổng đang đi chạy thể dục khi tôi gọi, không mang điện thoại theo. Tôi nắm được lỗ mỗ thế này:

- Cái đồng hồ giá 7-8 triệu gì đấy;
- Cần add e-sim và trả thêm mấy chục thuê bao hàng tháng với nhà mạng để số thuê bao dùng được cả trên điện thoại và đồng hồ.

Có bác nào rành vấn đề này phổ biến kiến thức thêm thì hay quá.

tieunhupha

Xe điện
Con HW có nhược điểm đồng bộ dữ liệu lên strava rất chập chờn cụ ah. Ngoài ra GPS cũng hơi lệch 1 tẹo nhưng chấp nhận được.
GPS thì ko quan trọng lắm với em nhưng đo nhịp tim và số bước ảo diệu quá mới là cái đáng nói đến cụ ạ. Nhưng cơ bản với dòng giá bình dân thì em thấy Huawei và Amafit đều ổn.

honghaibn

Xe đạp
Em mới dùng Amafit GTR4 được khoảng 1 tháng. Hình thức nhìn được, pin trâu, có khả năng nghe gọi và có kết nối tốt với Strava. Nhược điểm là dùng với điện thoại IP khó kết nối thì phải, nhân viên tư vấn nói vậy, còn e dùng Samsung nên không ngại. Huwei có nhiều con ko kết nối được Strava

formula_one

Xe tăng
GPS thì ko quan trọng lắm với em nhưng đo nhịp tim và số bước ảo diệu quá mới là cái đáng nói đến cụ ạ. Nhưng cơ bản với dòng giá bình dân thì em thấy Huawei và Amafit đều ổn.
Em dùng garmin, không dùng hw. Bạn em dùng hw thấy phản ánh vậy thôi, cũng không thấy nói đến nhịp tim và bước chân vì đc đấy chủ yếu chạy bộ, tính toán quãng đường qua km và pace.

Tuấn 3s

Xe tăng
Em đang dùng con Amazfit Stratos 3 năm nay, có đủ các chức năng cụ muốn, giá mua hàng cũ hiện giờ khoảng 1củ, pin 5 ngày, nhưng to và nặng như đồng hồ bình thường, đeo lâu hơi nặng tay (chỉ đeo lúc chạy và bơi thì ko sao).

dalink

Xe điện
GPS là loại ưu tiên dùng cho ngoài trời để ngoài thống kê cụ chạy theo quãng đường, dạng đường nào thì còn có việc load bản đồ để hướng dẫn cụ chạy cho đúng được. LTE là thì phương thức thông tin như 3G, 4G thôi.
Nói tới apple watch thì gps là loại chỉ có gps, còn lte là sẽ có cả gps + lte. Tóm lại bản lte cao hơn, có add thêm esim sống độc lập.

dalink

Xe điện
AW cho chép nhạc vào mà cụ ơi @@@ LTE hoạt động độc lập khác gì điện thoại đâu.
Ý em là dùng spotify hay app nghe nhạc độc lập k cần đt. Còn copy vào thì em chưa thử vì giờ mấy ai làm việc đó :))
Nhưng chắc là đc nếu mua nhạc rồi chuyển sang vì bản thân nó có bộ nhớ, trình đọc nhạc thì nguyên tắc sẽ ok. Em chưa thử.

Gừng

Xe container
Chào cccm. Em đang định mua 1 con để khi thể thao tiện theo dõi các chỉ số với kết nối với điện thoại cho tiện.
Mà em lại chưa dùng bao giờ . Về Hoạt động thì hiện em chỉ có chạy bộ 5km mối ngày và bơi 300m buối sáng thôi. Các cụ bảo em dùng của loại nào . CCCM tư vấn em phát. Với cccm biết loại nào có thể nghe nhạc với kết nối tai nghe không ạ. Để em đỡ phải mang điện thoại theo khi chạy :))

sau khi dùng đủ thể loại xiaomi, garmin

e chốt lại AW là chân ái
e đang dùng S7 bản kim loại

dalink

Xe điện
sau khi dùng đủ thể loại xiaomi, garmin

e chốt lại AW là chân ái
e đang dùng S7 bản kim loại
Chuẩn. Nhất là nhu cầu như cụ chủ. Mà thực ra k dùng cũng đc vì có thì thừa k có thì thiếu ấy mà. Em đeo chủ yếu để kích động mấy thằng ku chạy hay đạp xe. Tụi nó hay bảo bố cho nó đếm chưa rồi mới làm hăng hái lắm.

Gừng

Xe container
Chuẩn. Nhất là nhu cầu như cụ chủ. Mà thực ra k dùng cũng đc vì có thì thừa k có thì thiếu ấy mà. Em đeo chủ yếu để kích động mấy thằng ku chạy hay đạp xe. Tụi nó hay bảo bố cho nó đếm chưa rồi mới làm hăng hái lắm.

e đeo cái này có cái hay là khi đi nhậu bia rượu nhiều quá, nhịp tim lên đến 120 là nó báo đỏ lòe đồng hồ lên

mình dừng tai điểm đó để tránh đột quỵ tai biến

HUNGCLB

Xe đạp
Hôm rồi tôi ngồi với ông bạn. Ổng khoe đang dùng đồng hồ thông minh có chức năng điện thoại. Chức năng này thì cực kỳ là tiện dụng luôn vì chính cái hôm hẹn gặp ấy ổng đang đi chạy thể dục khi tôi gọi, không mang điện thoại theo. Tôi nắm được lỗ mỗ thế này:

- Cái đồng hồ giá 7-8 triệu gì đấy;
- Cần add e-sim và trả thêm mấy chục thuê bao hàng tháng với nhà mạng để số thuê bao dùng được cả trên điện thoại và đồng hồ.

Có bác nào rành vấn đề này phổ biến kiến thức thêm thì hay quá.
Con Huawei Watch 3 Pro có đầy đủ tính năng như cụ nói ạ, em add e-sim của Viettel, nó đồng bộ danh bạ với điện thoại, khi đi ra ngoài, chạy bộ hoặc đi tập thì chỉ cần đeo đồng hồ và tai nghe bluetooth, không cần phải mang theo điện thoại mà vẫn đảm bảo liên lạc, tính năng nghe gọi khá ổn định, cũng tiện cụ ạ.

Tuongtien1977

Xe điện
tôi là dị ứng với HW, dùng qua 1 đời GT Pro 2, lúc mới ra mua hơn 9 trẹo, nói chung phần cứng thì ok, vỏ titanium, kính saphia, mặt đồng hồ thay đổi được nên cũng đỡ nhàm chán...đùng cái dùng được khoảng 2 năm mặt kính nó bị khô keo rơi mẹ nó ra, đúng chất đồ tàu. đem qua TTBH chính hãng chỗ Trường Trinh (cạnh Ford Trường Trinh) thì nó là TTBH ủy quyền của nhiều hãng, gặp con bé lễ tân nó đem vào hỏi kỹ thuật ra trả lời bảo máy anh hết bảo hành, bên em không ép lại kính, anh phải thay kính mới hết 3 trẹo (trong khi bán lại chắc được 1 trẹo), tổ sư nó kính có bị làm sao đâu, nó có thay kính thì cũng chỉ dùng keo gắn lại...nghĩ điên tiết ném một phát lên bàn rồi cạch mặt HW, về thay luôn điện thoại (trước vì dùng HW Promate 20 mà mua đồng hồ cho nó tương thích)

DoubleA

Xe hơi
nếu thuần túy là tập luyện thì cụ cứ chọn Garmin nhé, theo dõi chỉ số tập luyện cho rất nhiều môn thể thao, kết nối tai nghe ko dây thoải mái, thời lượng pin :D từ 5-7 ngày

Đào Tử Thi

Xe container
Em cũng đang nghiên cứu một con chịu được nước nôi các cái và nhịp tim huyết áp, các cụ tư vấn em một chiếc với. Tiền em không thiếu.

Ca phê thôi

Xe tăng
Điều kiện của em gấu nó sở hữu hết rồi cụ ạ. Mua còn phải đánh văn bản, gửi mail trình bày lý do , giải trình với hạch toán đoàng hoàng đấy cụ ạ. Nên dùng trong cái số 7-8tr mình trộm được thôi ạ
Cá nhân mình đang sử dụng đh thông minh của HW nên khuyên cụ với ngân sách trên thì có thể xem đh của HW, vì mình không có quá nhiều nhu cầu nên thấy cái đh mình đang sử dụng (GT3) là ổn. Mình thích đh hình tròn hơn vuông, pin lâu (so với pin 1 ngày), các kết nối với đt nhanh, đầy đủ... Nói chung với giá tiền và nhu cầu thì cụ tham khảo huawei gt3 pro. Tất nhiên còn nhiều loại, đặc biệt là của garmin rất ổn đấy (giá hơi cao và chuyên nghiệp).

Chỉnh sửa cuối:

xherox

Xe điện
Cái đồng hồ thể thao với cái Hút bụi ko dây là 2 loại thiết bị cực kỳ khó chọn, quá nhiều hãng, trong 1 hãng lại quá nhiều dòng, series khác nhau với giá cả chênh nhau mạnh, cái đắt quá thì nhiều khi ko mang lại nhiều giá trị so với giá cả.
Đồng hồ thế thao thì Garmin, Coros, Sunto, Xiaomi, Huawei, Apple watch... vô vàn chủng loại

Double A BC

Xe tải
tôi là dị ứng với HW, dùng qua 1 đời GT Pro 2, lúc mới ra mua hơn 9 trẹo, nói chung phần cứng thì ok, vỏ titanium, kính saphia, mặt đồng hồ thay đổi được nên cũng đỡ nhàm chán...đùng cái dùng được khoảng 2 năm mặt kính nó bị khô keo rơi mẹ nó ra, đúng chất đồ tàu. đem qua TTBH chính hãng chỗ Trường Trinh (cạnh Ford Trường Trinh) thì nó là TTBH ủy quyền của nhiều hãng, gặp con bé lễ tân nó đem vào hỏi kỹ thuật ra trả lời bảo máy anh hết bảo hành, bên em không ép lại kính, anh phải thay kính mới hết 3 trẹo (trong khi bán lại chắc được 1 trẹo), tổ sư nó kính có bị làm sao đâu, nó có thay kính thì cũng chỉ dùng keo gắn lại...nghĩ điên tiết ném một phát lên bàn rồi cạch mặt HW, về thay luôn điện thoại (trước vì dùng HW Promate 20 mà mua đồng hồ cho nó tương thích)
Nóng thế cụ. Sao không xin số em lễ tân xong rồi hãy về :))