[Funland] Căn Đồng Số Lính

xuanmanhnguyen

Xe điện
Các anh chị cho em xin hỏi đôi lời, em ra trình đồng mở phủ rồi, cứ đến tháng tiệc em vẫn bị cơ khổ quá ạ, em lại sức khỏe yếu mà còn bầu bì ko đi đc đâu, chỉ biết cùng thầy của mình ra chùa dâng lễ. Mà sao khổ quá mn ơi, em mong con hơn mong vàng mà h bị cơ em ko sống nổi mất. Đêm qua em lại suýt bị ốp, cả đêm cứ khóc lóc ầm lên, em cố gắng tĩnh tâm mà niệm phật, bật kinh phật nghe cả đêm mà cả đêm cứ quằn quại, hiện tại ng em vẫn chưa hết lạnh nữa. Có lẽ do cái số em nó như vậy, thầy em cũng tận tình lắm rồi. Nay lại kêu lễ cho em. Cả ngày từ qua đến h em chỉ biết niệm phật xin đc bình an. Có ai ra rồi mà vẫn ntn ko ạ. Em thực sự rất sợ hãi, bình thường ko sao h em lại có bầu. Em nhất tâm sám hối đến cửa cha cửa mẹ r Cầu xin gia tiên nữa. Vừa nằm vừa khóc, miệng niệm adida tai nghe kinh phật, mà nước mắt cứ dòng dòng không nguôi. Em chỉ thương chồng em khổ quá vì em, cả đêm cứ niệm xin cha tận độ, xin me tận thương cho vk qua đc. Ck đi làm vất vả cả ngày mà cứ thi thoảng bị một trận thế này em thương cả Ck cả ebe trong bụng vì cái chữ căn chữ số nặng mà kéo theo mọi sự khổ cho mn. Thực sự rất nặng ở trong lòng

Nguồn : Copy

Các Cụ Mợ có tin không...?
Thể loại này em cho vào danh sách đen het rồi cụ!!

Sazi

Xe điện
Em là thằng vừa tin vừa theo mợ ạ.
Nhưng ai báng bổ em cũng kệ thôi. Tín ngưỡng, tôn giáo là những chuyện riêng của mỗi cá nhân. Nên kệ họ.
Thật ra tín ngưỡng hay tôn giáo để han chế tác động vô thức đến con người và cuộc sống. Ví dụ: Vô thức tự nhiên cảm thấy sợ hãi, bất an... Vô thức có ảnh hưởng hay không, mức độ thế nào rất khó định lượng và không kiểm soát được. Để tránh ảnh hưởng tác động vô thức đến cuộc sống con người, các Đạo được hình thành. Đạo được xây dựng trên cơ sở che chở, phù hộ, đấng tối cao nhằm trao lòng tin và sự bình an cho con người tìm đến.
Sức mạnh của sự vô thức không thể kiểm soát được hành vi, chính vì vậy mới nguy hiểm. Khi bạn cảm thấy đạo mang lại bình an, yên tâm là tốt, đạo tồn tại. Ngược lại những người khokng tin theo làm gì.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Gần nhà em có 1 bà bị chồng bỏ từ những năm 199x chả có con cái gì. Ban đầu đi bán vặt vãnh rau cỏ, hoa quả . Đột nhiên bà ấy xây 1 cái điện bảo là bà ấy có căn, thánh cho ăn lộc và đi đâu cũng xưng cô. Hàng xóm cạnh bên chả ai quan tâm vì toàn nói tào lao nhưng dân các khu khác kéo đến nườm nượp, nay đi bản hội mai đi đền chùa . Trong đám đấy có đủ thể loại từ vợ mấy ông quan chức nho nhỏ địa phương chỗ e :)) Thật đúng là khôi hài

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra tín ngưỡng hay tôn giáo để han chế tác động vô thức đến con người và cuộc sống. Ví dụ: Vô thức tự nhiên cảm thấy sợ hãi, bất an... Vô thức có ảnh hưởng hay không, mức độ thế nào rất khó định lượng và không kiểm soát được. Để tránh ảnh hưởng tác động vô thức đến cuộc sống con người, các Đạo được hình thành. Đạo được xây dựng trên cơ sở che chở, phù hộ, đấng tối cao nhằm trao lòng tin và sự bình an cho con người tìm đến.
Sức mạnh của sự vô thức không thể kiểm soát được hành vi, chính vì vậy mới nguy hiểm. Khi bạn cảm thấy đạo mang lại bình an, yên tâm là tốt, đạo tồn tại. Ngược lại những người khokng tin theo làm gì.
Em tin và theo chính là chỗ dòng đỏ cụ viết.

Sazi

Xe điện
Gần nhà em có 1 bà bị chồng bỏ từ những năm 199x chả có con cái gì. Ban đầu đi bán vặt vãnh rau cỏ, hoa quả . Đột nhiên bà ấy xây 1 cái điện bảo là bà ấy có căn, thánh cho ăn lộc và đi đâu cũng xưng cô. Hàng xóm cạnh bên chả ai quan tâm vì toàn nói tào lao nhưng dân các khu khác kéo đến nườm nượp, nay đi bản hội mai đi đền chùa . Trong đám đấy có đủ thể loại từ vợ mấy ông quan chức nho nhỏ địa phương chỗ e :)) Thật đúng là khôi hài
Bạn không bao giờ đầy đủ câu "...diễn biến, ... chuyển hoá" đơn giản do cá nhân tự sai, không nên quy chụp. Hoặc cứ tin như vậy để tồn tại.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Bạn không bao giờ đầy đủ câu "...diễn biến, ... chuyển hoá" đơn giản do cá nhân tự sai, không nên quy chụp. Hoặc cứ tin như vậy để tồn tại.
E cũng muốn tin là có thế giới tâm linh vs các thế lực siêu nhiên lắm . Nhưng ngẫm lại nếu có thì các Vua Hùng đã về vặn nghéo cổ mấy thằng con cháu phá hoại rồib-(

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

Sazi

Xe điện
E cũng muốn tin là có thế giới tâm linh vs các thế lực siêu nhiên lắm . Nhưng ngẫm lại nếu có thì các Vua Hùng đã về vặn nghéo cổ mấy thằng con cháu phá hoại rồib-(
Quy luật "Phủ định của phủ định" bạn nhìn những thế giới thực tế để phủ định thế giới vô hình là không đúng.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Quy luật "Phủ định của phủ định" bạn nhìn những thế giới thực tế để phủ định thế giới vô hình là không đúng.
Cụ nói vậy rất mơ hồ, không chỉ em mà rất nhiều người khác chẳng bao giờ tin vào những thứ vô hình tưởng tượng ra cả. Tuy nhiên đấy là cách nghĩ của e và ko phản đối suy nghĩ của cụ vì tâm linh với mỗi cá nhân là quyền tự do của mỗi người cảm nhận