Cần giúp về nút mở cốp xe Lac CDX 2011

Bạch Lan Viên

Xe đạp
Chào các bác,
tình hình là sau cốp xe Lac CDX có nút mở cốp khi xe đang nổ máy. Khi xe tắt máy thì dùng remote để mở. Nhưng giờ xe em khi nổ mấy thì bấm nút sau cốp hoài cốp vẫn không mở, hỏi các Gara ở Nha TRang thì chưa biết cách sửa. Nhờ các cao nhân hướng dẫn dùm cách sửa nút mở cốp này, chứ phải tắt máy mới mở cốp thì ức chế lắm ạ.

namfox

Xe tải
Cái này phải chế thêm nút mở cốp trong xe (mất 700k) của các Cụ trên này. Hoặc vào hãng thay nút bấm.

tranhoang88

Xe hơi
Bác có thể tự mày mò thay thế cái nút này. CN tuần vừa rồi e làm mất khoảng 2 tiếng mò từ đầu. tưởng thế nào nhưng đơn giản lắm.
Bác cần mỏ hàn, nút bấm thay thế (lấy cục nút bấm của dây tai nghe điện thoại đểu đếu ấy), đầu dao nhọn
đầu tiên, mở cốp xong bác lấy mũi dao bậy vào 4 cạnh cái nút cao su bấm cốp ấy, nó dễ bậy ra lắm, e tưởng là khó khăn thế nào nhưng bậy nhẹ cái là ra. bác quan sát sẽ thấy có 2 dây nối vào cả cụm đó
Sau đó, bác lại lấy mũi dao khoét toàn bộ cao su che cái tiếp điểm hàn nút bấm (nó đổ cao su non che cái đó cho đỡ bị nước vào). cứ mạnh dạn đằng nào nó cũng hỏng nút đó rồi, có choét thì cũng k sao cả. sau đó bác cắt dây hàn nút bấm cũ, bỏ toàn bộ cụm nút bấm cũ (cứ mày mò mà phá nó), lấy nút bấm của tai nghe hàn vào 2 dây đó rồi tìm các đổ keo, hoặc silicon vào cho nó khỏi ngấm nước, lắp lại như cũ.
Em mà biết quy trình làm rồi thì lần sau chỉ mất 30p là xong. đỡ 700k bác ạ.
Tiếc là hôm vừa rồi e làm mỗi m k có ai quay lại hay chụp lại quá trình làm cho bác xem

Chỉnh sửa cuối:

anh thy

Xe hơi
gì kỳ vậy , xe đang nổ máy khóa cốp là đúng , bac mún mở thi lấy tay rà ở giữa hai đèn bảng số chỗ có miếng cao su mềm mề bấm vào là mở toét hi hi

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cụ nào muốn chế thêm cái công tắc mở ngay cạnh chỗ ngồi thì ới em.350k.hoặc sửa cái công tắc cũ thì cũng ới e.nhà cháu ở hn nha.hoặc alô nhà cháu,cháu chỉ cho cách mà làm.0965 11 66 38.

Bạch Lan Viên

Xe đạp
gì kỳ vậy , xe đang nổ máy khóa cốp là đúng , bac mún mở thi lấy tay rà ở giữa hai đèn bảng số chỗ có miếng cao su mềm mề bấm vào là mở toét hi hi
=> Bác không đọc kỹ bài em rồi ạ, ý của em là cái miếng cao su ấy có vấn đề đấy ạ
Bác có thể tự mày mò thay thế cái nút này. CN tuần vừa rồi e làm mất khoảng 2 tiếng mò từ đầu. tưởng thế nào nhưng đơn giản lắm.
Bác cần mỏ hàn, nút bấm thay thế (lấy cục nút bấm của dây tai nghe điện thoại đểu đếu ấy), đầu dao nhọn
đầu tiên, mở cốp xong bác lấy mũi dao bậy vào 4 cạnh cái nút cao su bấm cốp ấy, nó dễ bậy ra lắm, e tưởng là khó khăn thế nào nhưng bậy nhẹ cái là ra. bác quan sát sẽ thấy có 2 dây nối vào cả cụm đó
Sau đó, bác lại lấy mũi dao khoét toàn bộ cao su che cái tiếp điểm hàn nút bấm (nó đổ cao su non che cái đó cho đỡ bị nước vào). cứ mạnh dạn đằng nào nó cũng hỏng nút đó rồi, có choét thì cũng k sao cả. sau đó bác cắt dây hàn nút bấm cũ, bỏ toàn bộ cụm nút bấm cũ (cứ mày mò mà phá nó), lấy nút bấm của tai nghe hàn vào 2 dây đó rồi tìm các đổ keo, hoặc silicon vào cho nó khỏi ngấm nước, lắp lại như cũ.
Em mà biết quy trình làm rồi thì lần sau chỉ mất 30p là xong. đỡ 700k bác ạ.
Tiếc là hôm vừa rồi e làm mỗi m k có ai quay lại hay chụp lại quá trình làm cho bác xem
=> EM cảm ơn bác nhiều ạ, em sẽ làm thử có gì sẽ thỉnh giáo bác thêm ạ
Cụ nào muốn chế thêm cái công tắc mở ngay cạnh chỗ ngồi thì ới em.350k.hoặc sửa cái công tắc cũ thì cũng ới e.nhà cháu ở hn nha.hoặc alô nhà cháu,cháu chỉ cho cách mà làm.0965 11 66 38.
=> Em ở tận Nha Trang ạ. giá mà bác ở đây em nhờ bác làm liền

phu_tung_oto.vn

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác,
tình hình là sau cốp xe Lac CDX có nút mở cốp khi xe đang nổ máy. Khi xe tắt máy thì dùng remote để mở. Nhưng giờ xe em khi nổ mấy thì bấm nút sau cốp hoài cốp vẫn không mở, hỏi các Gara ở Nha TRang thì chưa biết cách sửa. Nhờ các cao nhân hướng dẫn dùm cách sửa nút mở cốp này, chứ phải tắt máy mới mở cốp thì ức chế lắm ạ.
Công tắc mở cốp sau của Cruze, Lacetti CDX, SE bên e có rất nhiều. Nếu bác cần thì ới e nhé!

letien1357

Xe hơi
Nếu cụ tự làm đc thì em gửi(free) cho cụ cái công tác đấy cụ tự làm cho nó sướng, tiếc quá em mới ở NT ra, em mà biết sơm qua làm cùng cụ. Cái này rất nhiều cụ bị rồi bản thân em cũng bị, thay mất 15'+nút công tác mua chợ trời 15K là OK.

Mitomxoan

Xe tăng
Caí này nước vào là nó hay bị hỏng ợ. Caí của em hôm tước tháo ra bóp nó còn phọt nc :P

vitbau

Xe tải
Nếu cụ tự làm đc thì em gửi(free) cho cụ cái công tác đấy cụ tự làm cho nó sướng, tiếc quá em mới ở NT ra, em mà biết sơm qua làm cùng cụ. Cái này rất nhiều cụ bị rồi bản thân em cũng bị, thay mất 15'+nút công tác mua chợ trời 15K là OK.
Em thấy tháo cái cao su nút bấm ra khó quá. Nó rách thì lần sau nước nó dễ vào lắm ợ

Bạch Lan Viên

Xe đạp
Cụ Ship cho em 1 cái để em thay đi kụ. CHo em địa chỉ và stk Vietcombank để em chuyển tiền nhé

Dinhchu

Xe hơi
Cụ Ship cho em 1 cái để em thay đi kụ. CHo em địa chỉ và stk Vietcombank để em chuyển tiền nhé
Bác chuyển khoản vào số tài khoản này nhé!
Tên TK: Chu Minh Phước
Số TK: 0491000050505
Ngân hàng Vietcombank
Chi nhánh Thăng Long, Hà Nội
Địa chỉ: Số 12, ngõ 52/1, đường Phạm Hùng, Hà Nội
Nếu bác lấy thì alo vào sđt cho bên e nhé!

Bạch Lan Viên

Xe đạp
Bác chuyển khoản vào số tài khoản này nhé!
Tên TK: Chu Minh Phước
Số TK: 0491000050505
Ngân hàng Vietcombank
Chi nhánh Thăng Long, Hà Nội
Địa chỉ: Số 12, ngõ 52/1, đường Phạm Hùng, Hà Nội
Nếu bác lấy thì alo vào sđt cho bên e nhé!
Bác có sách hướng dẫn lắp ráp luôn không? Chứ em đem về không biết lắp cũng như không à

Rob Tran

Xe điện
Cái này dễ mà, trước tiên tháo nó ra, đừng cạy mà mở từ phía trong, tháo tấm tapi, thấy mấy con ốc 8 phía giữa 2 đèn hậu thì vặn nó ra, đẩy ngược vít thì tháo được tấm ốp phía sau. Ốp đó chứa đèn soi biển số và công tắc cốp, cái này nó nằm cả cụm.
- cụ thích sửa thì tháo miếng cao su ra rồi thay một cái công tắc vào, cái này mua rẻ lắm,mua ở cửa hàng linh kiện điện tử.
- cách hay nhất thì thay cả cụm, cái này thì nhiều cụ trên này nói rồi.