Cần hỗ trợ về Seo Website

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bẩm các cụ,

Em cần được hỗ trợ về Seo website bán hàng, cụ thể là mặt hàng đèn led, cụ nào thạo món này kết hợp với em nhé, tiêu chí Hiệu quả hai bên cùng có lợi, chi phí sẽ được trả theo kết quả thực tế ạ.

Rất mong muốn có 1 nhân viên Seo ngồi cố định tại công ty em, không biết chi phí tháng khoảng bao nhiêu là phù hợp các cụ nhỉ ?

tubin

Xe buýt
Bẩm các cụ,

Em cần được hỗ trợ về Seo website bán hàng, cụ thể là mặt hàng đèn led, cụ nào thạo món này kết hợp với em nhé, tiêu chí Hiệu quả hai bên cùng có lợi, chi phí sẽ được trả theo kết quả thực tế ạ.

Rất mong muốn có 1 nhân viên Seo ngồi cố định tại công ty em, không biết chi phí tháng khoảng bao nhiêu là phù hợp các cụ nhỉ ?
Cụ dự định mô hình như nào ạ, có bên em đây :)

sirius6688

Xe điện
Cái này khó mà ăn chia theo lợi nhuận đc cụ ạ, trừ khi tách hẳn doanh số mảng online, tốt nhất cụ nên thuê nhân viên có nghề với mức lương full time 7-8tr mới đc việc

hangnoidia

Xe hơi
Website
bestcheaplikes.com
Em cung cấp dịch vụ seo web, em chỉ làm thêm, khoản theo kiểu từ khóa lên em lấy tiền + phí duy trì hàng tháng! cụ máu thì pm em!

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Bẩm các cụ,

Rất mong muốn có 1 nhân viên Seo ngồi cố định tại công ty em, không biết chi phí tháng khoảng
Cụ dự định mô hình như nào ạ, có bên em đây :)
cụ gặp nhà cháu phát khéo xong việc trong một nốt nhạc. Nhà cháu hiểu led và tự làm seo và đã có să
cụ gặp nhà cháu phát khéo xong việc trong một nốt nhạc. Nhà cháu hiểu led và tự làm seo và đã có sẵn web ... Ở chữ ký ợ

lookinsideacar

Xe tải
Cụ chưa biết gì về SEO thì trước tiên nên thuê hẳn 1 bên chuyên về nó. Bảo họ lên báo giá cách làm để giải quyết việc kinh doanh trước sau đó duy trì thì lúc đấy cụ cũng học hỏi thêm được rồi. Khi có kiến thức thì mới nên thuê 1 ông về ngồi ở cty để còn biết có hiệu quả hay ko.

pink_lotus_88

Xe tải
CỤ thử nhờ bên làm web cho cụ xem sao? có hỗ trợ mà

hienvanbui

Xe buýt
Website
Modaninhvan.com
Bẩm các cụ,

Nếu cụ muốn SEO không thôi và không đầu tư chi phí quảng cáo: Google Adwords + Facebook ads + .... thì kết quả sẽ hơi lâu đấy ạ. Từ khóa dễ thì 1 tháng, khó thì 3-4 tháng mới lên top mà lên top thì cũng chưa chắc bán được hàng ngay. Và cũng rất khó để ăn chia theo lợi nhuận.
Em từng làm theo kiểu cam kết doanh số với 1 bên làm Smartphone nhưng nó cũng chỉ tương đối chứ ko tính theo kiểu % được ạ trừ khi doanh số của cụ đến từ 100% online.
Nếu cụ thuê nhân viên SEO ngồi cố định tại công ty, theo em ít nhất cũng 7-8 củ mới làm được việc. Em từng phòng vấn khoảng 20 cụ/mợ xưng là học tại các trung tâm hàng đầu nhưng thực chất ko biết gì. (mức lương đề ra lúc đó 3-4tr ạ)

philips1985

Xe máy
Website
webvaseo.com
Bẩm các cụ,

Tư vấn cho cụ nhé, seo từ khóa rất mất time và lâu, chi phí cao. Cụ xem bên nào làm traffic từ Oganic seach vào site cụ thì làm, giá rẻ hơn adword 50 -80% thì chơi. Từ khóa cụ mà nhắm trữ lượng chưa chắc nhiều và tỷ lệ chuyển đổi sang mua hàng chưa chắc cao. Bên chuyên làm họ sẽ lên bộ từ khóa có trafffic và chuyển đổi đánh sẽ chuyên nghiệp hơn cụ chọn.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đi thuê lên nhanh ... nhưng hết dự án nó bỏ link tụt cũng khiếp

Bộ từ khóa đèn led của cụ chắc cũng phức tạp ... em tự check mà đau hết đầu .. có bộ mấy chục từ... không dấu,có dâu,thế này thế kia ... sau đó gắn từ vào bài viết ..đi bài trên web ..

Chả bù cho cái web lởm em làm 5-6 năm trước . Nội dung bài viết toàn bị bọn khác ăn trộm ... chả chăm sóc gì rất nhiều từ khóa nằm top 2-3 ... Top 1 thì luôn là 1 bài của bọn bỏ tiền traffic của nó quá cao nên dù ko bỏ tiền nữa nó vẫn nằm top

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Cụ thuê em 5 tr lên top luôn :-c
5tr nguyên bộ từ khoá cả có dấu và ko dấu đâu đó tầm đôi ba chục từ và ko thu phí duy trì, cam kết tốp 1-3 cụ chủ chơi luôn đi :)

Website
cakhovudaiLehiep.com
Tư vấn cho cụ nhé, seo từ khóa rất mất time và lâu, chi phí cao. Cụ xem bên nào làm traffic từ Oganic seach vào site cụ thì làm, giá rẻ hơn adword 50 -80% thì chơi. Từ khóa cụ mà nhắm trữ lượng chưa chắc nhiều và tỷ lệ chuyển đổi sang mua hàng chưa chắc cao. Bên chuyên làm họ sẽ lên bộ từ khóa có trafffic và chuyển đổi đánh sẽ chuyên nghiệp hơn cụ chọn.
Cụ tư véo giúo em cái này chút được không ạ,em chưa hiểu lắm

philips1985

Xe máy
Website
webvaseo.com
OK, giải thích cho cụ hiểu nhé. Hiện nay làm Marketing Online thông thường có các hình thức sau:
1. Đi mua bài PA trên các báo, các site có uy tín và traffic tốt
2. Mua banner trên các site khác.
3. Bỏ tiền ra chạy quảng cáo Social (Facebook là điển hình ở VN)
4. Bỏ tiền ra chạy quảng cáo Adwords (Google theo từ khóa hoặc banner)
5. Làm SEO tự nhiên (Top từ khóa hoặc traffic từ Oganic Search)
6. Email Marketing
7. SMS Marketing
Về cơ bản có 6 loại hình trên thường hay sử dụng:
1, 2 thường rất đắt, chi phí cao, giá bài PA thường ở các trang top tầm 2,5tr - 3tr/ bài tùy lĩnh vực, vị trí hiển thị, tiếp cận độc giả, giá banner thì khá là chát...
3. Quảng cáo Social thì giá tốt, rẻ hơn Adwords nhưng tính chuyển đổi thấp, chất lượng visit về time on site, bounce rate rất tệ, chỉ phù hợp doanh nghiệp làm thương hiệu tăng độ tiếp cận với người dùng.
4. Quảng cáo Adwords theo từ khóa của bạn đưa ra, link landing page mà được tối ưu từ khóa tốt -> Chi phí quảng cáo cũng rẻ hơn chút, về loại hình này giống như làm SEO, cũng phải phân tích từ khóa có trữ lượng người dùng tìm hàng tháng, phân tích độ cạnh tranh, giá, thì chạy mới có hiệu quả.
Ví dụ: Bác chạy từ khóa: ca kho ngon (tính chuyển đổi quyết định mua và đặt hàng không cao bằng từ khóa: ban ca kho ngon o ha noi) kiểu dạng như vậy.
Do đó từ khóa phân tích để làm cũng phải được tính toán để đem lại hiệu quả, tối ưu được chi phí. (ca kho - cá kho - cá khô) dễ nhầm lẫn, nên sẽ chọn từ nào đó cho phù hợp...
Quảng cáo Adwords theo banner, cái này thì quá dễ rồi, treo và tùy chọn chạy thôi, xây dựng landing page làm sao uy tín, cuốn hút người dùng, sau khi đọc xong là muốn nhấc máy lên gọi cho bác, hoặc oder đơn hàng.
Adwords thì thu tiền của bác theo lượt click, nó sẽ có thống kê cho bác lượt hiển thị và lượt click, rồi time on site.....từ nguồn quảng cáo này, bác có bao nhiêu tiền có thể bỏ ra thì tùy, càng nhiều google càng yêu, trả tiền trước thẻ visa và nó tự trừ nhé.
5. Làm SEO tự nhiên: Cái này làm lâu, mất thời gian, tầm 2 - 3 tháng, thông thường doanh nghiệp bác tự làm thuê nhân viên: Lương tháng tối thiểu 3 - 5tr, máy tính làm, chỗ ngồi, phúc lợi, thưởng, bảo hiểm (Cũng phải rơi vào tầm 10tr/ người) vậy 1 người có thể làm SEO không - Có, nhưng lâu, không đạt thì sao -> đuổi, cho nghỉ việc -> Mất công tìm tuyển nhân viên...
Thuê doanh nghiệp bên ngoài, hợp đồng, ký kết làm đạt giải ngân, không đạt không trả tiền, làm bao nhiêu hưởng bấy nhiêu % theo tỷ lệ đạt.
Hiện nay SEO mình không dám chém mạnh làm là chắc chắn phải top...1, 2, 3 bởi vì khi đối soát với khách hàng với doanh nghiệp làm dịch vụ thì khó:
Search từ khóa trên PC vị trí nó khác mobile và tablet.
Search từ IE, firefox, Gchome nó cũng khác vị trí
Hà Nội, Đà Nẵng, TP HCM search vị trí nó cũng khác
Thậm chí google.com và google.com.vn (Cái này đương nhiên)
Bác không tin cứ thử vài từ khóa mà xem.
Vậy sau khi ký làm SEO top từ khóa sẽ căn cứ vào đâu để trả tiền. (Rất khó để đi đến ký hợp đồng, nếu như không có 1 thỏa thuận chung cụ thể).

Do đó: Tư vấn cho bác nên làm theo trafic từ Search, tức là tôi có website, giờ tôi biết chất lượng visit từ search là cao nhất rồi (Mang lại tỷ lệ chuyển đổi mua hàng cao...) do đó anh báo giá cho tôi, giá của 1 visit (1 click) từ seo tự nhiên.
Tôi muốn 1 tháng có khoảng 500 lượt truy cập vào site này từ tìm kiếm x đơn giá = bao nhiêu tiền.

Giá của Adwords phân tích ra có những ngành, ví dụ: ngành thông tắc bể phốt, giá của nó 3000đ đến 6000đ/ 1 click (1 visit) cơ, đắt khủng khiếp.

P/s: Về bản chất, anh phải có vị trí tốt ở Google anh mới có visit, còn anh không có vị trí tốt, anh cũng chả có visit đâu. Nên việc là phải tối ưu SEO.
Em chém dài quá, có chỗ nào đó vấp các bác lượng thứ.

Website
cakhovudaiLehiep.com
OK, giải thích cho cụ hiểu nhé. Hiện nay làm Marketing Online thông thường có các hình thức sau:
1. Đi mua bài PA trên các báo, các site có uy tín và traffic tốt
2. Mua banner trên các site khác.
3. Bỏ tiền ra chạy quảng cáo Social (Facebook là điển hình ở VN)
4. Bỏ tiền ra chạy quảng cáo Adwords (Google theo từ khóa hoặc banner)
5. Làm SEO tự nhiên (Top từ khóa hoặc traffic từ Oganic Search)
6. Email Marketing
7. SMS Marketing
Về cơ bản có 6 loại hình trên thường hay sử dụng:
1, 2 thường rất đắt, chi phí cao, giá bài PA thường ở các trang top tầm 2,5tr - 3tr/ bài tùy lĩnh vực, vị trí hiển thị, tiếp cận độc giả, giá banner thì khá là chát...
3. Quảng cáo Social thì giá tốt, rẻ hơn Adwords nhưng tính chuyển đổi thấp, chất lượng visit về time on site, bounce rate rất tệ, chỉ phù hợp doanh nghiệp làm thương hiệu tăng độ tiếp cận với người dùng.
4. Quảng cáo Adwords theo từ khóa của bạn đưa ra, link landing page mà được tối ưu từ khóa tốt -> Chi phí quảng cáo cũng rẻ hơn chút, về loại hình này giống như làm SEO, cũng phải phân tích từ khóa có trữ lượng người dùng tìm hàng tháng, phân tích độ cạnh tranh, giá, thì chạy mới có hiệu quả.
Ví dụ: Bác chạy từ khóa: ca kho ngon (tính chuyển đổi quyết định mua và đặt hàng không cao bằng từ khóa: ban ca kho ngon o ha noi) kiểu dạng như vậy.
Do đó từ khóa phân tích để làm cũng phải được tính toán để đem lại hiệu quả, tối ưu được chi phí. (ca kho - cá kho - cá khô) dễ nhầm lẫn, nên sẽ chọn từ nào đó cho phù hợp...
Quảng cáo Adwords theo banner, cái này thì quá dễ rồi, treo và tùy chọn chạy thôi, xây dựng landing page làm sao uy tín, cuốn hút người dùng, sau khi đọc xong là muốn nhấc máy lên gọi cho bác, hoặc oder đơn hàng.
Adwords thì thu tiền của bác theo lượt click, nó sẽ có thống kê cho bác lượt hiển thị và lượt click, rồi time on site.....từ nguồn quảng cáo này, bác có bao nhiêu tiền có thể bỏ ra thì tùy, càng nhiều google càng yêu, trả tiền trước thẻ visa và nó tự trừ nhé.
5. Làm SEO tự nhiên: Cái này làm lâu, mất thời gian, tầm 2 - 3 tháng, thông thường doanh nghiệp bác tự làm thuê nhân viên: Lương tháng tối thiểu 3 - 5tr, máy tính làm, chỗ ngồi, phúc lợi, thưởng, bảo hiểm (Cũng phải rơi vào tầm 10tr/ người) vậy 1 người có thể làm SEO không - Có, nhưng lâu, không đạt thì sao -> đuổi, cho nghỉ việc -> Mất công tìm tuyển nhân viên...
Thuê doanh nghiệp bên ngoài, hợp đồng, ký kết làm đạt giải ngân, không đạt không trả tiền, làm bao nhiêu hưởng bấy nhiêu % theo tỷ lệ đạt.
Hiện nay SEO mình không dám chém mạnh làm là chắc chắn phải top...1, 2, 3 bởi vì khi đối soát với khách hàng với doanh nghiệp làm dịch vụ thì khó:
Search từ khóa trên PC vị trí nó khác mobile và tablet.
Search từ IE, firefox, Gchome nó cũng khác vị trí
Hà Nội, Đà Nẵng, TP HCM search vị trí nó cũng khác
Thậm chí google.com và google.com.vn (Cái này đương nhiên)
Bác không tin cứ thử vài từ khóa mà xem.
Vậy sau khi ký làm SEO top từ khóa sẽ căn cứ vào đâu để trả tiền. (Rất khó để đi đến ký hợp đồng, nếu như không có 1 thỏa thuận chung cụ thể).

Do đó: Tư vấn cho bác nên làm theo trafic từ Search, tức là tôi có website, giờ tôi biết chất lượng visit từ search là cao nhất rồi (Mang lại tỷ lệ chuyển đổi mua hàng cao...) do đó anh báo giá cho tôi, giá của 1 visit (1 click) từ seo tự nhiên.
Tôi muốn 1 tháng có khoảng 500 lượt truy cập vào site này từ tìm kiếm x đơn giá = bao nhiêu tiền.

Giá của Adwords phân tích ra có những ngành, ví dụ: ngành thông tắc bể phốt, giá của nó 3000đ đến 6000đ/ 1 click (1 visit) cơ, đắt khủng khiếp.

P/s: Về bản chất, anh phải có vị trí tốt ở Google anh mới có visit, còn anh không có vị trí tốt, anh cũng chả có visit đâu. Nên việc là phải tối ưu SEO.
Em chém dài quá, có chỗ nào đó vấp các bác lượng thứ.
hay quá cụ giúp em thông tỏ nhiều chỗ ,thank cụ,nếu không phiền cụ có thể ngó giúp em cái web:cakhovudailehiep.com của em tình trạng thế nào không ạ,em mầy mò SEO mà cứ như lạc vào mê cung vậy.Kính cụ một ly đầy ạ

em xin nhận SEO qua FB, post lên các nhóm bán hàng bác nào có nhu cầu PM em nhé

philips1985

Xe máy
Website
webvaseo.com
em xin nhận SEO qua FB, post lên các nhóm bán hàng bác nào có nhu cầu PM em nhé
SEO là tối ưu cho các bộ máy search (google, yahoo, bing...) tìm kiếm dễ dàng, thân thiện đến website của mình qua các từ khóa, nội dung trên trang.
Cụ làm facebook như thế sao gọi là làm SEO được, chạy quảng cáo hoặc bán quảng cáo facebook đúng hơn. Quảng cáo vậy mất bản chất của SEO đi.

philips1985

Xe máy
Website
webvaseo.com
hay quá cụ giúp em thông tỏ nhiều chỗ ,thank cụ,nếu không phiền cụ có thể ngó giúp em cái web:cakhovudailehiep.com của em tình trạng thế nào không ạ,em mầy mò SEO mà cứ như lạc vào mê cung vậy.Kính cụ một ly đầy ạ
Nhận xét khách quan, có gì không phải bác bỏ quá cho em nhé, site làm cuối tháng 4, nay là cuối tháng 8, vậy tổng có 4 tháng, mới chỉ có 195 link bài được index lên Google, data trên trang cũng tầm 200 bài sản phẩm đổ lại. Vậy trung bình 1 tháng bác post: 50 bài, 1 ngày post tầm gần 2 bài.
1. Tần xuất content ít như vậy, và content chưa chất lượng, bác tăng tần xuất lên, và tăng bài chất lượng cho trang. 1 ngày 5 bài (đều như vắt chanh xem nào, ốm cũng phải bò dậy đủ chỉ tiêu, phải thật nghiêm khắc :D)
2. Bác bán cá kho, lĩnh vực của bác là ẩm thực, sao bác lại đưa nội dung content về lĩnh vực du lịch, nó đâu có liên quan đến ngành, sản phẩm của bác nhỉ.
Tín đồ thời trang, nghệ thuật điêu khắc (Mấy cái này đồng ý là mở content thêm cho phong phú, nhưng cái domain của bác nó cũng chẳng ăn nhập với nội dung này ạ).
3. Bác nên tối ưu lại bài vở trên trang, tập trung viết bài về sản phẩm cá kho của bác quanh các từ khóa: Cách làm món cá kho niêu, cách làm cá kho tương ngon,... Tóm lại là cách làm món cá kho a b c x y z
Chú ý viết bài chất lượng chút, ảnh minh họa rõ ràng.
Ngoài ra viết những bài giới thiệu về các loài cá làm món kho ngon....
CHUNG QUY LẠI LÀ BÁC VIẾT BÀI, SƯU TẦM BÀI, CHỈNH SỬA BÀI CHỈNH CHU LIÊN QUAN ĐẾN SẢN PHẨM NGÀNH MÌNH ĐANG NHẮM ĐẾN Ạ.
Làm sao xây dựng data dày lên chút, tầm 500 - 1000 link bài chất lượng.
Em mới chỉ chém qua về phần content, còn cấu trúc site chuẩn seo, các thẻ meta, tốc độ load, độ nặng em chưa nói đến, có nói bác cũng khó hiểu, tự mò mẫm sẽ lâu nếu bác không chuyên lập trình, bác tập trung content trước nhé.

Website
cakhovudaiLehiep.com
Nhận xét khách quan, có gì không phải bác bỏ quá cho em nhé, site làm cuối tháng 4, nay là cuối tháng 8, vậy tổng có 4 tháng, mới chỉ có 195 link bài được index lên Google, data trên trang cũng tầm 200 bài sản phẩm đổ lại. Vậy trung bình 1 tháng bác post: 50 bài, 1 ngày post tầm gần 2 bài.
1. Tần xuất content ít như vậy, và content chưa chất lượng, bác tăng tần xuất lên, và tăng bài chất lượng cho trang. 1 ngày 5 bài (đều như vắt chanh xem nào, ốm cũng phải bò dậy đủ chỉ tiêu, phải thật nghiêm khắc :D)
2. Bác bán cá kho, lĩnh vực của bác là ẩm thực, sao bác lại đưa nội dung content về lĩnh vực du lịch, nó đâu có liên quan đến ngành, sản phẩm của bác nhỉ.
Tín đồ thời trang, nghệ thuật điêu khắc (Mấy cái này đồng ý là mở content thêm cho phong phú, nhưng cái domain của bác nó cũng chẳng ăn nhập với nội dung này ạ).
3. Bác nên tối ưu lại bài vở trên trang, tập trung viết bài về sản phẩm cá kho của bác quanh các từ khóa: Cách làm món cá kho niêu, cách làm cá kho tương ngon,... Tóm lại là cách làm món cá kho a b c x y z
Chú ý viết bài chất lượng chút, ảnh minh họa rõ ràng.
Ngoài ra viết những bài giới thiệu về các loài cá làm món kho ngon....
CHUNG QUY LẠI LÀ BÁC VIẾT BÀI, SƯU TẦM BÀI, CHỈNH SỬA BÀI CHỈNH CHU LIÊN QUAN ĐẾN SẢN PHẨM NGÀNH MÌNH ĐANG NHẮM ĐẾN Ạ.
Làm sao xây dựng data dày lên chút, tầm 500 - 1000 link bài chất lượng.
Em mới chỉ chém qua về phần content, còn cấu trúc site chuẩn seo, các thẻ meta, tốc độ load, độ nặng em chưa nói đến, có nói bác cũng khó hiểu, tự mò mẫm sẽ lâu nếu bác không chuyên lập trình, bác tập trung content trước nhé.
Em cám ơn cụ rất nhiều,em sẽ chỉnh ngay mới được,không biết cụ có nhã hứng giúp em tư vấn chuyên sâu giúp em không ạ,nếu được cụ pm em nhá,em xin hạu tạ ạ

philips1985

Xe máy
Website
webvaseo.com
Em cám ơn cụ rất nhiều,em sẽ chỉnh ngay mới được,không biết cụ có nhã hứng giúp em tư vấn chuyên sâu giúp em không ạ,nếu được cụ pm em nhá,em xin hạu tạ ạ
Làm SEO là làm lâu dài và đặc biệt phải có tính: Kiên trì và nghiêm khắc (Không được nóng vội, không được làm cho qua loa, xuề xòa..., phải chỉnh chu gọn gàng), giống như bác tham quan 1 doanh trại bộ đội ý ạ: Sắp xếp gọn gàng, sạch sẽ, ngăn nắp, đồ đạc, biển tiên, biển hiệu mọi cái dễ lấy.... em ví von thế cho dễ hiểu.
Hiện em đang rất bận, sorry bác em chỉ chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người có nhã ý thôi, chứ tư vấn chuyên sâu để lấy tiền em không làm ạ. Bác thông cảm em nhé. Có gì bác cứ hỏi, hoặc chat riêng em giúp được em giúp.