[Funland] Cân lại từ của màn hình cảm ứng.

cuongvc

Xe hơi
Em có con máy tính bảng còi chạy cũng ổn nhưng gần đây màn hình cảm ứng bị vấp một số điểm. hỏi thì cu bạn bảo là phải cân lại từ nên chẳng hiểu gì. Có cụ nào thông thạo vấn đề này tư vấn cho em phát.

cuongvc

Xe hơi
Sao chẳng có cụ nào giúp em cái nhỉ?????

catpv

Xe điện
Em có con máy tính bảng còi chạy cũng ổn nhưng gần đây màn hình cảm ứng bị vấp một số điểm. hỏi thì cu bạn bảo là phải cân lại từ nên chẳng hiểu gì. Có cụ nào thông thạo vấn đề này tư vấn cho em phát.
Máy tính bảng đều dùng màn hình cảm ứng điện dung, lấy đâu ra từ mà cân. Cụ cứ cài lại hệ điều hành đi, Up lên bản mới nhất khắc ngon ngay, Còn nếu dùng hàng của Tung của thì phải chịu thôi.

thuyuae

Xe buýt
Cụ nói chuẩn đấy, nếu chính hãng mang ra hãng bắt đền nếu còn bảo hành, còn chơi với mấy anh trung hoa thì chịu rồi.
Máy tính bảng đều dùng màn hình cảm ứng điện dung, lấy đâu ra từ mà cân. Cụ cứ cài lại hệ điều hành đi, Up lên bản mới nhất khắc ngon ngay, Còn nếu dùng hàng của Tung của thì phải chịu thôi.

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
Chủ thớt nói là màn hình có vấn đề vấp ở một số điểm có nghĩa là nó lỗi về vật lý cụ lại khuyên người ta đi cài lại hệ điều hành, em ạ cụ!

catpv

Xe điện
Chủ thớt nói là màn hình có vấn đề vấp ở một số điểm có nghĩa là nó lỗi về vật lý cụ lại khuyên người ta đi cài lại hệ điều hành, em ạ cụ!
Tôi cũng ạ cụ. Màn hình cảm ứng là ma trận hàng và cột, nếu bị lỗi vật lý nó phải chết cả hàng hoặc cả cột cụ à. Còn bị vài điểm thông thường là lỗi Driver điều khiển, cái này Up lại phần mềm mới nhất thường hết, tuy nhiên không phải 100% là hết.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
catpv nói:
Tôi cũng ạ cụ. Màn hình cảm ứng là ma trận hàng và cột, nếu bị lỗi vật lý nó phải chết cả hàng hoặc cả cột cụ à. Còn bị vài điểm thông thường là lỗi Driver điều khiển, cái này Up lại phần mềm mới nhất thường hết, tuy nhiên không phải 100% là hết.
Em cũng ạ cụ, nghe lời cụ em cài lại con Nokia 8210 từ sáng tới giờ 14 lần rồi

kangongjin

Xe tải
cân lại, nghe bùn cười quá, có 2 cách khắc phục, thứ nhất là bạn up lại rom gốc của máy ( phần mềm ) , không dc thì hỏng cảm ứng , đi thay thôi

Lighthouse_ulsa

Xe tải
cụ dùng máy gì, nói rõ tên máy em đảm bảo tư vấn cho cụ chuẩn 100% luôn. Em chuyên về cái này mà

lethanh8868

Xe buýt
em thấy con iphone của em cũng vậy đấy ạ !

catpv

Xe điện
Em cũng ạ cụ, nghe lời cụ em cài lại con Nokia 8210 từ sáng tới giờ 14 lần rồi
Cụ mà áp dụng chuẩn chạy lại phần mềm đó sang sơn xe thì cứ gọi là tha hồ mà ... Khiếp quá có từ sáng đến giờ mà cụ chạy được tận 14 lần... Em Fun tí!!!

chube_way

Xe tăng
cụ vào option tìm kiếm cái chức năng calibration,chức năng này là chức năng căn chỉnh lại màn hình cảm ứng đó cụ ah.

TVDH

Xe tăng
D: \Tài liệu\Quan trọng\Kế toán\Cấm xóa\Yui Hatano
Cụ nói với người không biết thì nghe cụ có vẻ hiểu biết, nhưng bản chất thì cụ lại chẳng hiểu gì. Để em phân tích xong rồi em ạ cụ thêm lần nữa: Màn hình cảm ứng cấu tạo của nó có 2 phần chính là 1 lớp cảm biến cảm ứng bằng thủy tinh trong suốt với đặc tính là bề mặt có thể phản ứng khi chạm ngón tay vào. Tấm cảm biến cảm ứng đặt sát tấm màn hình hiển thị LCD ngoài cùng và đây là cái hiểu nôm na là những thứ màu mè hoa lá, cái này khi bị ngoại lực mạnh tác động sẽ tạo ra các điểm chết trên màn hình và khi dòng điện chạy qua các điểm này nó sẽ không phát sáng được( cụ nhầm với lớp này). Đề nghị cụ Google đọc lại khái niệm về màn hình cảm ứng tìm hiểu kỹ hơn. Em kính ạ cụ^:)^

catpv

Xe điện
Cụ nói với người không biết thì nghe cụ có vẻ hiểu biết, nhưng bản chất thì cụ lại chẳng hiểu gì. Để em phân tích xong rồi em ạ cụ thêm lần nữa: Màn hình cảm ứng cấu tạo của nó có 2 phần chính là 1 lớp cảm biến cảm ứng bằng thủy tinh trong suốt với đặc tính là bề mặt có thể phản ứng khi chạm ngón tay vào. Tấm cảm biến cảm ứng đặt sát tấm màn hình hiển thị LCD ngoài cùng và đây là cái hiểu nôm na là những thứ màu mè hoa lá, cái này khi bị ngoại lực mạnh tác động sẽ tạo ra các điểm chết trên màn hình và khi dòng điện chạy qua các điểm này nó sẽ không phát sáng được( cụ nhầm với lớp này). Đề nghị cụ Google đọc lại khái niệm về màn hình cảm ứng tìm hiểu kỹ hơn. Em kính ạ cụ^:)^
Tranh luận với cụ mà không có các chứng cứ thì cũng mệt, nên tôi chuyển cái này lên cho cụ đọc tham khảo và tự rút ra kết luận nhé.
http://www.pcworld.com.vn/articles/cong-nghe/cong-nghe/2009/08/1194367/man-hinh-cam-ung-dang-sau-nhung-cu-cham

catpv

Xe điện
Những khái niệm này em đã được học và tìm hiểu từ khi còn đi học cụ ạ. Vấn đề là cụ không thể dùng phần mềm để xử lý lỗi màn hình của cụ chủ được!
Nếu không sửa được bằng phần mềm thì còn có nước thay thôi cụ à. Vì hoặc hỏng chíp điều khiển, hoặc hỏng ma trận ảnh đều chết toi hết cụ à.

Lighthouse_ulsa

Xe tải
Em dùng con archos 8og9 cụ à. Cụ giúp em với. Vodka em đang rót ạ.
cụ có chạy hđh android ko, nếu chạy android cụ vào download cái touch test về, sau đó di xung quanh, vấp chỗ nào là chết điểm chỗ đó, còn nếu test mà nó không vấn đề gì thì chạy lại hệ điều hành là lại mượt mà thôi ạ :)

GiaLinhVP

Xe tải
Một số máy tín bảng chạy rom cook cần phải up kèm fix file để điều chỉnh cảm ứng cho phù hợp. Ví dụ novo7 elf và novo7 aurora dùng chung rom nhưng mỗi cái cần có bản fix màn hình khác nhau

binhht68

Xe hơi
chỉ co cảm ứng điện trở mới cân chỉnh cảm ứng được thôi,còn cảm ứng điện dung thì không có ,nếu chạy lại mà không được thì chỉ có thay mới thôi