Cần sự giúp đỡ gấp về liberty việt 125ie !!!

randuhl

Xe đạp
Xin chào mọi người e là người mới ạ. Chả là e có con li việt dạo gần đây nó giờ chứng mắc một số bệnh :(, e đã search google nhưng vẫn k thể hiểu rõ đc, vậy ai bắt đc bệnh nó thig giúp e vs ạ:
1. Xe buổi sáng or để lâu đề rất khó nổ, nhưng đi một lúc rồi thì đề phát đc luôn.
2. Xe thi thoảng đang đi bị hụt ga như kiểu có người kéo xe lại( thường xảy ra sau nguyên nhân 1).
3. Hno e rửa xe xong thì ko đề đc, e sấy khô các giắc cắm thì đề một lúc nổ đc nhưng kèm đó là chỗ lọc gió kêu như bò rống, tắt máy đi thì tự đề phải tháo ắc quy ra mới hết. Giờ thi thoảng nó lại bị lại như thế hic.
Vậy các bác ai biết thì giúp e với chứ điên đầu quá :((, e xin cảm ơn ạ.!

Sweet Dream's

Xe hơi
ủn giúp bác 1 đoạn ạ. ai biết giúp cụ ấy với

invinciblesman

Xe đạp
Ủn cho cụ. Li bớt ty em chưa đi bao giờ nên ko nắm đc

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Ngoài cái dáng chấp nhận đc thì dòng Piaggio thật khủng khiếp
Cụ gần Khu Giải Phóng thì mang qua 170 Định Công nhé
Cả khu định Công nhà em toàn sửa xe tay ga ở đó
Ngon bổ rẻ uy tín

randuhl

Xe đạp
E chỉ còn cái lỗi 1 thôi ai giúp e với ạ, cái 2 3 e mang ra hiệu sửa đc rồi. Cái lỗi 1 liệu có phải bẩn kim phun xăng or nó phun ko đủ xăng ko ạ, vì những lần trc khi đề sau khi đèn phun xăng tắt e vặn tay ga thì đề đc luôn, còn ko vặn thì đề một lúc mới nổ :(

Jokercry

Đi bộ
Trước xe em cũng bị thế, thấy bảo là do củ đề.
Thay ngoài hết 7 lít :v

randuhl

Xe đạp
Cái đấy gọi là " lao đề " ấy hả bác? E thay luôn cái mới rùi nhưng vẫn thế, ko biết nếu bộ kim phun hay chế hoà khí gì đó bẩn thì có ảnh hưởng ko ạ :(

randuhl

Xe đạp
E đã sửa xong tất cả giờ lại ngon lành cành đào rùi. lỗi 1 là do bugi nước vào oxi hóa nên đánh điện kém+ ống dẫn xăng kim phun bẩn nữa, hnay mang ra hàng ông a sửa cho giờ bấm phát ăn luôn ko phải giữ nữa rùi :3

robocop

Xe buýt
Xin chào mọi người e là người mới ạ. Chả là e có con li việt dạo gần đây nó giờ chứng mắc một số bệnh :(, e đã search google nhưng vẫn k thể hiểu rõ đc, vậy ai bắt đc bệnh nó thig giúp e vs ạ:
1. Xe buổi sáng or để lâu đề rất khó nổ, nhưng đi một lúc rồi thì đề phát đc luôn.
2. Xe thi thoảng đang đi bị hụt ga như kiểu có người kéo xe lại( thường xảy ra sau nguyên nhân 1).
3. Hno e rửa xe xong thì ko đề đc, e sấy khô các giắc cắm thì đề một lúc nổ đc nhưng kèm đó là chỗ lọc gió kêu như bò rống, tắt máy đi thì tự đề phải tháo ắc quy ra mới hết. Giờ thi thoảng nó lại bị lại như thế hic.
forum đầy cách giải quyết mà cụ

hung20687

Xe đạp
Xe đi bị hụt hơi nhu ng kéo lại bác kiểm tra chân chống cạnh nhé, bị lỏng là tiếp xúc với công tắc đóng ngắt điện chập chon lam hụt ga

Teeni

Xe đạp
khó đề còn một nguyên nhân nữa là do xăng bơm không đủ. lúc đấy cụ vặn ga một tí mục đích là để xăng bơm đều vào buồng xăng rồi đề lại

cuongdbs

Xe hơi
cụ cần chỉnh sửa xem ngó thì mang qua nhà e ngó cho. dòng này có những bệnh rất buồn cười chọt cái lại ngon ngay ợ! mà nhân thể cụ cho em hỏi là xe cụ là Li IE hay là chế thường ạ?!

giahuy156

Xe buýt
Mang ra hãng cắm máy xoá lỗi là hết cụ ạ

1QủaChuối9

Xe tải
E đã sửa xong tất cả giờ lại ngon lành cành đào rùi. lỗi 1 là do bugi nước vào oxi hóa nên đánh điện kém+ ống dẫn xăng kim phun bẩn nữa, hnay mang ra hàng ông a sửa cho giờ bấm phát ăn luôn ko phải giữ nữa rùi :3
đƠn giản vậy thôi à:v. tổng thiệt hại bao nhiêu thế bác.

randuhl

Xe đạp
cụ cần chỉnh sửa xem ngó thì mang qua nhà e ngó cho. dòng này có những bệnh rất buồn cười chọt cái lại ngon ngay ợ! mà nhân thể cụ cho em hỏi là xe cụ là Li IE hay là chế thường ạ?!
Thks cụ nhé nhưng e ở hạ long cơ :(. Xe e ie cụ ạ mà sửa đc rùi toàn lỗi đơn giản thật @@

Vodka_Ngâmđá

Xe máy
Con li. 125ie của gấu em dạo này cũng dở chứng tương tự như vậy :
+ đề khó nổ (kêu loạch xoạch, loạch xoạch)
+ đang đi về ga xe giật giật ( khực khực)
+ nhả hết tay ga là chết máy luôn
+ đèn báo dầu của đồng hồ thì lúc nào cũng đèn vàng
Em đi làm suốt nên chưa có thời gian mang ra thợ, gấu em mang ra hãng chúng nó chém là phải thay cái của khỉ gì mất 4tr mới hết bệnh được :(
Các cụ tư vấn giúp, Vodka các cụ

cuongdbs

Xe hơi
Con li. 125ie của gấu em dạo này cũng dở chứng tương tự như vậy :
+ đề khó nổ (kêu loạch xoạch, loạch xoạch)
+ đang đi về ga xe giật giật ( khực khực)
+ nhả hết tay ga là chết máy luôn
+ đèn báo dầu của đồng hồ thì lúc nào cũng đèn vàng
Em đi làm suốt nên chưa có thời gian mang ra thợ, gấu em mang ra hãng chúng nó chém là phải thay cái của khỉ gì mất 4tr mới hết bệnh được :(
Các cụ tư vấn giúp, Vodka các cụ

Đề khó nổ kêu loạch xoạch có nhiều nguyên do cụ ạ! thứ 1 dòng này thì bộ đĩa đề nó thiết kế thế chạy 1 tgian sau muốn êm ái f thay cả lao đề và đĩa. khó nổ thì nguyên do đĩa đề vs lao đề chỉ 1 phần. còn lại là do xăng gió trong bộ phun xăng nó bơm k tơi hoặc thiếu gió hòa tỉ lệ xăng gió để nổ máy

- dòng LI vs vespa hay bị giật khi lên ga đầu! cái này do côn cụ ạ! xử lý lại là đc

- Nhả tay ga chết máy : chỉnh độ chờ ga quá thấp hoặc kim phun không hòa được xăng gió
- đèn báo dầu thì nó nhiều nguyên nhân! cụ thể hay do cảm biết nhớt cụ nhé!

Tổng lỗi trên làm k đến 2 cụ đâu thưa cụ! cụ đừng để mấy em hãng chặt chém ạ