[Funland] Cần sửa máy giặt Electrolux vắt kêu to!

andang112

Xe tăng
Máy nhà em mấy bữa nay giặt khi vắt kêu cộc cộc rat to, khả năng gẫy ba cang, hỏng bi; cụ nào nhận sữa chữa thay thế hàng chính hãng ko ạ, báo giá thay nhé
cảm ơn cccm!

formen

Xe lăn
Cụ gọi số toingr đài, nó x định cụ ở đâu sẽ cử ng tuwf trung taam bh gần đó đến

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Kêu to thường do bi cụ. Em dự rách cái phớt ngăn nước trục lồng giặt, làm hỏng bi.

Tiện ích nhà Việt

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em nghii nếu có thể cụ nên thanh lý rồi mua máy mới
Chứ thay trục ròi lắp ra láp vào
Thợ mình đến không có máy đo cân bằng như là lắp bánh ô tô đó, phải cho lên máy xem đều chưa
Chứ không chỉ cần lắp lệch tý ti mà quay tốc độ cao sau 1 thời gian lại dơ và hỏng

Vo_thuong

Xe điện
Máy nhà em mấy bữa nay giặt khi vắt kêu cộc cộc rat to, khả năng gẫy ba cang, hỏng bi; cụ nào nhận sữa chữa thay thế hàng chính hãng ko ạ, báo giá thay nhé
cảm ơn cccm!
Cách đây mấy tháng, con Elex của em cũng bị gãy càng, em ra hàng điện lạnh gần nhà thì nó cử một ông thợ vào, sau khi phán bệnh thì em nó bảo gãy càng và báo giá 1,8 củ, em thấy đắt quá (vì cái càng này trên shopee nó bán lẻ có tầm 400k thôi) nên gọi cho một ông thợ quen (mỗi tội ông này ở xa quá nên ngại gọi). Ông thợ quen đến báo giá cả thay càng, cả thay khóa cửa máy giặt ... tổng cộng 1,7 củ, thế là hai anh em vật máy ra để xử lý.
Vì không có thiết bị chuyên dụng nên rất mất thời gian (nhiều vít vặn, các cỡ khác nhau) => hơn 1 ngày mới sửa xong được.
Cụ mà ở mạn Hà Đông thì em inbox số điện thoại của ông thợ ấy cho.
Sau khi mở máy sửa thì em thấy gần như máy nào cũng sẽ phải thay cái càng (chạc 3) này vì nó làm bằng gang, một thời gian 5-7 năm sẽ bị mủn vì ngâm nước. Còn máy Elex thì tỷ lệ hỏng khóa cũng rất chi là cao.

LongLH

Xe điện
Trên này trước có cụ Nghĩa heineken sửa rất chuẩn, nhưng bây giờ cụ ấy đổi nghề rồi. Nhưng nhắn cho cụ ấy thì cụ ấy vẫn giới thiệu cho cậu em, sửa cũng ok lắm. Cụ nhắn cun ấy xem sao.

Theo kinh nghiệm của em thì cụ thớt kiểm tra xem máy elec của cụ đã mua sử dụng lâu chưa.
Nếu lâu gần chục niên rồi thì mua máy mới sửa làm gi.
Nếu mới dùng vài năm thì nên thay linh kiên.
Bình thường nếu kêu do trục 3 càng thì có thể bị gẫy 1 càng. hoặc có thể bị hỏng bi trục khi vắt thì máy cũng kêu to như công nông.
Hỏng bi trục thì thay mất tầm 150k thôi, còn thay trục 3 càng thì 400k,
Em sửa máy nhà em rồi nên cũng có chút kinh nghiệm, Cụ nếu biết về tháo lắp thì cứ xem video trên youtube là mở được thôi, còn thay bi và trục 3 càng cũng không khó lắm, chỉ cần có tý mẹo là ok thôi

theanh235

Xe buýt
Ối giới, cùng mã với cái nhà em.
Kêu như công nông, còn chạy xê dịch nữa.
Em lúc đầu cũng tưởng gãy ba chạc, gọi thợ đến nhưng k phải. Bị lỏng vít bắt vào giảm chấn.
Fix đc vài tháng xong giờ vắt cứ chạy như gì, kêu ầm ầm, em chỉ dám giặt ít một.
Còn đồ xịn theo em tìm hiểu khó lắm, toàn ba chạc hưng yên, Tiền sửa thì tầm 1t8- 2tr

theanh235

Xe buýt
Theo kinh nghiệm của em thì cụ thớt kiểm tra xem máy elec của cụ đã mua sử dụng lâu chưa.
Nếu lâu gần chục niên rồi thì mua máy mới sửa làm gi.
Nếu mới dùng vài năm thì nên thay linh kiên.
Bình thường nếu kêu do trục 3 càng thì có thể bị gẫy 1 càng. hoặc có thể bị hỏng bi trục khi vắt thì máy cũng kêu to như công nông.
Hỏng bi trục thì thay mất tầm 150k thôi, còn thay trục 3 càng thì 400k,
Em sửa máy nhà em rồi nên cũng có chút kinh nghiệm, Cụ nếu biết về tháo lắp thì cứ xem video trên youtube là mở được thôi, còn thay bi và trục 3 càng cũng không khó lắm, chỉ cần có tý mẹo là ok thôi
K có giá như cụ nói đâu. Đấy là giá mua bi hay ba chạc thôi. Thợ chém giá cao lắm. Hơn nữa, cái ba chạc tầm 400k hàng Hưng Yên, thay xong đc 1 nẵm lại gẫy lại. Trc em vào nhóm để tìm hiểu, các ông kêu ầm trời mà. Còn cứ bảo ba chạc nhà máy á, k có đâu cụ.
Sau vụ sửa kia e xác định bị lại là thay máy LG cho êm, nghe các cụ trên đây bảo vậy

NNS

Xe ngựa
tốt nhất là mua cái mới, sửa xong mất tiền sửa rồi cũng thanh lí thôi cụ ạ

andang112

Xe tăng
Cách đây mấy tháng, con Elex của em cũng bị gãy càng, em ra hàng điện lạnh gần nhà thì nó cử một ông thợ vào, sau khi phán bệnh thì em nó bảo gãy càng và báo giá 1,8 củ, em thấy đắt quá (vì cái càng này trên shopee nó bán lẻ có tầm 400k thôi) nên gọi cho một ông thợ quen (mỗi tội ông này ở xa quá nên ngại gọi). Ông thợ quen đến báo giá cả thay càng, cả thay khóa cửa máy giặt ... tổng cộng 1,7 củ, thế là hai anh em vật máy ra để xử lý.
Vì không có thiết bị chuyên dụng nên rất mất thời gian (nhiều vít vặn, các cỡ khác nhau) => hơn 1 ngày mới sửa xong được.
Cụ mà ở mạn Hà Đông thì em inbox số điện thoại của ông thợ ấy cho.
Sau khi mở máy sửa thì em thấy gần như máy nào cũng sẽ phải thay cái càng (chạc 3) này vì nó làm bằng gang, một thời gian 5-7 năm sẽ bị mủn vì ngâm nước. Còn máy Elex thì tỷ lệ hỏng khóa cũng rất chi là cao.
chuẩn hỏng càng (chạc 3) cụ ạ; tháo ra càng mủn hết, sao bọn eluc nó ko làm bằng thép ko rỉ hoặc inox nhỉ

thuyphuong

Xe tải
Hôm trc nhà e nó rơi mỗi cái lò xo ra kêu ầm ĩ. Gọi thợ viettel đến tháo ra mới biết lắp lại mất có 1s.

Tuongtien1977

Xì hơi lốp
Máy Electrolux bảo hành cơ 10 năm, cụ gọi bảo hành

Vo_thuong

Xe điện
chuẩn hỏng càng (chạc 3) cụ ạ; tháo ra càng mủn hết, sao bọn eluc nó ko làm bằng thép ko rỉ hoặc inox nhỉ
Haha, em cũng nghĩ như cụ, nó làm bằng gang thì máy nào cũng hỏng sau 7-8 năm là cái chắc, chỉ béo thợ sửa chữa thôi :(

Filip Nam

Xe tải
Cụ cho hỏi chút là đường ống xả cặncở chỗ nào vậy cụ. Giống nhà e mà e tìm k thấy

Trăm hoa đua nở

Xe điện
cảm ơn cccm!
Phụ tùng chính hãng khéo cũng là hàng chợ loại tốt rồi độn giá lên thôi cụ.
Máy Electrolux bảo hành cơ 10 năm, cụ gọi bảo hành
10 năm thường là bảo hành mô tơ cụ ạ. Chứ mấy cái bánh răng, bi... thì không có đâu.

Mytv

Xe điện
Chắc nó thiết kế cần trọng lượng 3 càng nặng nên dùng gang. Chất lượng elec ngày càng tệ. Mà e nói thật nếu hỏng sửa tầm đôi triệu thà mua luôn máy mới. Cái j chứ máy giặt dùng hàng ngày ko nên tiết kiệm.

LongLH

Xe điện
Cụ cho hỏi chút là đường ống xả cặncở chỗ nào vậy cụ. Giống nhà e mà e tìm k thấy
Cụ xem ở mặt trước , góc thấp nhất bên phải,
có cái nắp tròn này cậy nó ra bên trong có nắ bằng nhựa nữa vặn ra là xả hết.