[Funland] Cần sửa máy giặt Electrolux vắt kêu to!

Tuongtien1977

Xe điện

Cụ chủ gọi số trung tâm hoặc số trạm bảo hành, lần trước nhà mình bị chết main lúc đầu được hướng dẫn dùng máy sấy cũng kéo dài được thêm hơn năm, sau đó bạn thợ mới đến thay cả cụm main điều khiển hết 1,2tr dùng ổn định 2 năm nay rồi

Tlbooks

Xe buýt

Cụ chủ gọi số trung tâm hoặc số trạm bảo hành, lần trước nhà mình bị chết main lúc đầu được hướng dẫn dùng máy sấy cũng kéo dài được thêm hơn năm, sau đó bạn thợ mới đến thay cả cụm main điều khiển hết 1,2tr dùng ổn định 2 năm nay rồi
Nên thế, gọi TT bảo hành chính hãng luôn, thợ không đúng Trung tâm bảo hành, đồ nghề không khớp, linh kiện lôm côm, sửa nhanh hỏng lại, rất chi là bực mình.
Mặc dù giá của TT bảo hành có thể cao hơn chút..
Về khoản vắt rung lắc, nhẩy nhót, các thể loại mẹo gắn chân, kê chân...., giải pháp chốt lại của em cuối cùng là hai bên kê mỗi bên hai bao đất mịn nặng khoảng 50kg/bao tỳ đè vào thành máy -> bách bệnh tiêu tan....
./

4X4=16

Xe điện
Nên thế, gọi TT bảo hành chính hãng luôn, thợ không đúng Trung tâm bảo hành, đồ nghề không khớp, linh kiện lôm côm, sửa nhanh hỏng lại, rất chi là bực mình.
Mặc dù giá của TT bảo hành có thể cao hơn chút..
Về khoản vắt rung lắc, nhẩy nhót, các thể loại mẹo gắn chân, kê chân...., giải pháp chốt lại của em cuối cùng là hai bên kê mỗi bên hai bao đất mịn nặng khoảng 50kg/bao tỳ đè vào thành máy -> bách bệnh tiêu tan....
./
hặc làm cái đai Inox xong bắt vào tường, có mà chạy vào mắt cụ nhỉ

Filip Nam

Xe tải
Cụ xem ở mặt trước , góc thấp nhất bên phải,
có cái nắp tròn này cậy nó ra bên trong có nắ bằng nhựa nữa vặn ra là xả hết.
Dạ nhà em ko có trống trơn luôn nên ko biết xả cặn đi đâu. Chắc phải gọi thợ vệ sinh máy giặt thôi cụ. Chứ e nhìn xung quanh k thấy có

anhvantran

Đi bộ
Website
bit.ly
Máy giặt nhà em đợt vừa rồi cũng tình trạng giặt kêu to như máy cày cũng có gọi cho bên Electrolux đến thay trục, thợ hãng nên em thấy thao tác chuyên nghiệp lắm.
Cụ có thể tham khảo dịch vụ sửa máy giặt Electrolux của hãng nhé. Đây là dịch vụ do Trung tâm bảo hành Electrolux chia sẻ nên các cụ yên tâm.

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhà em dùng LG, 4 năm vẫn êm ru, nọ hỏng bảng mạch sửa mất mấy trăm nghìn.
Electrolux này tiền sửa có khi còn đắt hơn mua máy cũ. Tốt nhất cụ nên đổi LG

minhmo

Xe cút kít
Trên này trước có cụ Nghĩa heineken sửa rất chuẩn, nhưng bây giờ cụ ấy đổi nghề rồi. Nhưng nhắn cho cụ ấy thì cụ ấy vẫn giới thiệu cho cậu em, sửa cũng ok lắm. Cụ nhắn cun ấy xem sao.
Cụ nhắc đến thợ ruột nhà em rồi đấy.
Nhưng giờ lão nghia heniken chỉ lắp giá nóc với bán máy nén khí thôi. Có điều lão ấy vẫn tư vấn rất chi là nhiệt tình. :-bd

Vo_thuong

Xe điện
Máy giặt nhà em đợt vừa rồi cũng tình trạng giặt kêu to như máy cày cũng có gọi cho bên Electrolux đến thay trục, thợ hãng nên em thấy thao tác chuyên nghiệp lắm.
Cụ có thể tham khảo dịch vụ sửa máy giặt Electrolux của hãng nhé. Đây là dịch vụ do Trung tâm bảo hành Electrolux chia sẻ nên các cụ yên tâm.
Quan trọng là giá rổ thế nào cụ ơi :)
Hôm nọ máy nhà em lại hỏng bảng điều khiển, lại toi thêm 1 củ nữa, nản thật

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ nhắc đến thợ ruột nhà em rồi đấy.
Nhưng giờ lão nghia heniken chỉ lắp giá nóc với bán máy nén khí thôi. Có điều lão ấy vẫn tư vấn rất chi là nhiệt tình. :-bd
Em đây em đây thi thoảng tối em với đệ từ vẫn đi " Ôn Nghề " đới cụ anh ah

Cụ gọi số tổng đài cho nó nhanh, cách đây gần 1 năm máy Elec nhà em khi vắt cũng kêu lộc cộc, mở ra đúng là gẫy 3 càng, kêu tổng đài họ cho người xuống thay hết 2,5 triệu gồm 3 càng và vòng bi

minhmo

Xe cút kít

Muon_biet

Xe cút kít
Cách đây mấy tháng, con Elex của em cũng bị gãy càng, em ra hàng điện lạnh gần nhà thì nó cử một ông thợ vào, sau khi phán bệnh thì em nó bảo gãy càng và báo giá 1,8 củ, em thấy đắt quá (vì cái càng này trên shopee nó bán lẻ có tầm 400k thôi) nên gọi cho một ông thợ quen (mỗi tội ông này ở xa quá nên ngại gọi). Ông thợ quen đến báo giá cả thay càng, cả thay khóa cửa máy giặt ... tổng cộng 1,7 củ, thế là hai anh em vật máy ra để xử lý.
Vì không có thiết bị chuyên dụng nên rất mất thời gian (nhiều vít vặn, các cỡ khác nhau) => hơn 1 ngày mới sửa xong được.
Cụ mà ở mạn Hà Đông thì em inbox số điện thoại của ông thợ ấy cho.
Sau khi mở máy sửa thì em thấy gần như máy nào cũng sẽ phải thay cái càng (chạc 3) này vì nó làm bằng gang, một thời gian 5-7 năm sẽ bị mủn vì ngâm nước. Còn máy Elex thì tỷ lệ hỏng khóa cũng rất chi là cao.
Rẻ được 100k mà hai cụ kì cạch cả ngày trời, chưa kể còn bữa nhậu...nhưng được cái vận động cũng khỏe người!!!

Húp sụp sụp

Xe điện
Máy giặt kêu to khả năng chính là lỏng hoặc vỡ con ecu trục chính tâm lồng giặt

buituan

Xe tải
Chắc nó thiết kế cần trọng lượng 3 càng nặng nên dùng gang. Chất lượng elec ngày càng tệ. Mà e nói thật nếu hỏng sửa tầm đôi triệu thà mua luôn máy mới. Cái j chứ máy giặt dùng hàng ngày ko nên tiết kiệm.
Em đồng ý quan điểm cụ này, nhà em dùng 2 đời Elex. Giờ chất lượng rất kém. Cứ thay bi 1 năm lại hỏng. Em chuyển sang dùng LG 5 năm rồi, sướng cả thằng người

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Gọi hãng kiểm tra công 2 lít. Sửa gì báo giá phần đó và vào việc.