[Funland] Cẩn thận khi gửi xe qua đêm ở khu vực gần nội bài

ngage8

Xe tăng
Page 1 ở chợ giời có đến chục thớt về để xe qua đêm ở nội bài, e thì cứ đi taxi lên, lúc về ko vội thì e đi xe bus về nhà.

xichhoptau

Xe tăng
EM cũng gửi chỗ cu em DUy QUý. có điều là em cứ cầm chìa khoá cho chắc ăn!

Cụ để chìa khóa lại, lúc ra thì gọi bãi đánh xe ra lấy xe rồi về luôn, em dự là như vậy nên odo mới chênh 6km.

Cỏngố

Xe đạp
Cứ bãi nào cụ phải nói thẳng tên ra không làm ảnh hưởng tới những bãi khác uy tín. Chứ còn em gửi bãi Duy Quý thường xuyên chả sao. Toàn để lại chìa. Cực kỳ ytam

pimbim

Xe tăng
Em cứ đi xe dịch vụ 250k cho lành, đưa đón tận nơi

Duy Tapin

Xe máy
Em là người hay gửi xe và gửi luôn chìa khóa lại.
Nói thẳng ra là e hay gửi bãi Duy Quý, lần đầu e vào thẳng bãi để ngó qua xem công tác cháy nổ thế nào, lần 2 e cũng vào thẳng bãi nhưng để lại khóa. Các lần về sau e toàn gọi e nó lên đón và nhận xe ở cổng sân bay. Lâu lâu e gửi lại tạt lên nhà e nó xem dạo này có còn làm tốt ko, vẫn thấy phát triển.
1 lần xe em hết bình nó phải câu sau hơn 1 tuần ko chạy (cái này do bình xe trc khi e đi đã có hiện tượng)
1 lần e bị tiếp nhiệt quá đến nỗi bay về đến HN vẫn còn say, người lên giao xe cứ đòi chở e về đến nhà rồi taxi lên lại.
Mới đầu hay chụp km như cụ hoặc ngó cam, xem xe mình có đứng yên 1 chỗ ko, sau e cũng chẳng kiểm tra nữa vì cũng 1 phần tin tưởng.
Cụ nên cho cái thông tin bãi xe lên đây để mọi người còn cảnh giác, dù cụ có nghi ngờ đi nữa thì cũng nên đối chất vì đa số bãi xe đều đăng ký kdcn trên này, làm ăn lôm nhôm thì chã còn có hình thức gỡ bài, cảnh báo cộng đồng.
Đồng ý với cụ. Tôi cũng khách quen của bãi Duy Quý. Tôi thì lần đầu được bạn giới thiệu chứ không vào bãi bao giờ. Hay giao xe trên sảnh mà Quý hình như là nhân viên sân bay luôn. Tôi gửi trước giờ chưa có chuyện gì sảy ra và Quý rất nhiệt tình !

Bigtenis

Xì hơi lốp
Các cụ thông thái ơi. Xe hơi hiện đại hút xăng kiểu gì nhỉ?

Zin 130 ngày xưa lúc 10 tuổi em còn hút suốt hộ ông già...

t_t_7love

Xe tải
Đi hôm trước, hôm sau về, khoảng 100k tiền gửi thôi ạ
Em vẫn hay gửi KS, ko phải gửi chìa khóa lại, cụ ấy hình như có trên này
Lạm bàn 1 chút, 100k tiền gửi chưa tính xăng xe, chi phí 2 chiều nữa cụ?
Có thể sẽ rẻ hơn nếu di chuyển bằng taxi ( 2 chiều khoảng 500k )
Nhưng tự nhiên ôm vào bao nhiêu lỗi lo vậy chẳng đáng.. Cá nhân e cứ để xe ở nhà, đi taxi cho lành

CuKenPis

Xe buýt
Cũng dễ lắm, có giải pháp nào để các bãi xe làm cho các chủ xe yên tâm hơn không nhì
Em thì em tin cụ chủ thớt nói đúng thôi, chưa nghĩ ra động cơ gì để vu oan cho chủ bãi cả (k nêu tên bãi)

Duc_Quang

Xe buýt
Vấn đề là nếu chuyến bay đi lúc sáng sớm và chuyến về lúc nửa đêm thì đi xe nhà tiện và an toàn hơn chứ ạ?
Và đôi khi ở dưới phố thì để ngoài đường, mình ở nhà thì vứt thế được, nhưng đi lâu thì không được nên một công đôi việc: tiện, rẻ (tùy số lượng ngày mình đi) + có người trông thay vì để ngoài đường không ai trông.
Còn các cụ ở tỉnh thì nên đi xe nhà quá đi chứ, tiện và tiết kiệm được nhiều ạ.

Em cũng hay gửi trên đó lắm, nhưng chưa bao giờ để chìa lại, họ cũng không yêu cầu.

Duc_Quang

Xe buýt
Em cũng chạy xe,như này em thấy chưa rõ ràng là bị rút đâu.
Lúc cụ chạy đến gửi kiểu gì kim xăng cũng cửng lên chút,nhưng có thể lúc nhận xe thì xăng nó bị " co" lại nên kim không chỉ đúng vạch ban đầu,đi một đoạn nó lại hồi lên chút.
Em gặp cũng nhiều rồi.
Đúng vậy đấy ạ. Bình thường em để ý, không gửi ở bãi, mình đi về để cạnh nhà, mấy hôm sau lấy đi cũng thấy xăng xuống.

Mà các cụ cho hỏi hút kiểu gì được nhỉ? Thò ống nhỏ vào trong bình xăng rồi lấy mồm hút hay phải có máy bơm hút ra nhỉ? Giờ bãi xe nào cũng cam đấy ra, họ phải lắp để nhìn được tất cả các xe, em nghĩ chả ông chủ nào làm thế, và nhân viên cũng không dám khi cam đầy ra như thế.

Khả năng duy nhất là lên xe bật điều hòa ngủ thôi ạ.

phusi

Xe tải
Chắc chủ thớt viết bài cho vui. Cụ đưa cảnh báo mà không có địa chỉ rõ ràng thì có tác dụng gì?

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Xin chào các bác trên group.
Chuyện là e có nhu cầu gửi xe qua đêm ở các bãi quanh khu nội bài mấy ngày. E tìm hiểu và quyết định chọn 1 nhà có đăng ký trên otofun này. Lần đầu e gửi thì e không để ý đến bình xăng. Nên ko biết có bị rút xăng ko, lần 2 cách đo khoảng 3tuần e lại gửi tiếp ở chỗ cũ. Nhưng khi về thì e thấy bình xăng mình bị hao đi, vì trước khi đi là e đổ đầy bình. Lần thứ 3 cũng tầm 3 tuần e lại gửi xe tiếp ở địa chỉ cũ, và lần này trước khi giao chìa khoá xe cho chủ bãi xe, e chụp lại vạch báo xăng lại, khi về thì bình xăng đúng là bị rút đi 1 vạch giống như lần trước.
Lúc e nhận lại xe e thấy bị rút xăng, e ko nói gì với chủ bãi cả và vẫn bo cho chủ bãi 50k giống như những lần trước.
E viết lên đây để cho mọi người lưu ý khi gửi xe thì nên mang chìa khoá ko nên để lại chìa.
Hôm vừa rồi e có gửi xe 1 nhà khác, cũng tìm trên otofun, họ có bảo e lần sau gửi chìa khoá lại cho tiện, mà e không nói gì, chỉ vâng ạ vâng ạ thôi.
Giờ e sẽ up ảnh e chụp trước và sau khi bị rút xăng
Hôm e bị rút xăng về e tạo nick trên này mà mãi k kích hoạt đc tài khoản, nản quá, hnay bảo kích hoạt lại xem đc ko thì kích hoạt đc.
Chỗ em gửi ko yc gửi chìa. Em cũng ko yc đánh xe ra đón. Chủ bãi có cam cho xem cùng. Em nghĩ bãi có 30-40 xe thì cũng 30-40 chủ xe ngó nghiêng bãi xe thì cũng khá yên tâm