[Thảo luận] Cẩn thận khi rửa xe trong bãi xe

Doanchung

Xe tải
Kính páo cáo các kụ thớt này,

Chiều nay e và gấu quá may mắn thoát nạn. Tình huống cụ thể như sau:
Em vừa lùi xe vào bãi xe xong Gấu đi xe máy đến đón cả 2 cùng ra xe máy sau đó em và gấu cùng vừa đội xong mũ bảo hiểm. Bất thình lình một con Kia morning từ trong bãi xe đi từ từ đến chỗ em, e thấy nó tiến sát trái bên lái của nó vào mình đã định đề nổ xe máy và tránh nó nhưng đột nhiên nó rú ga và quẹt vào xe máy của e đẩy em và gấu ngã vật xuống đường. Em chỉ bị chảy máu ở chân chút xíu còn gấu mẹ ngã đập đầu xuống đường (theo tư thế nằm ngủ - may mắn là đã đội mũ bảo hiểm). Sau khi quẹt ngã xe em chiếc xe điên tiếp tục lao vào một xe chở tiền (không biết của ngân hàng nào) và đâm sầm vào xe đó (hậu quả như ảnh e mô tả ở dưới). Tranh cãi cụ thể như sau:
1. Con Kia morning là của 1 bác làm thanh tra giao thông rửa xe ở bãi xe Văn Quán, Hà Đông sau khi rửa xe xong thằng ku nhân viên đánh xe đi để vào bãi xe. Thằng ku này ko có bằng lái nhưng vẫn nhảy lên lái xe gây hậu quả nghiêm trọng.
2. Em và bác chủ xe Kia moring đã giữ thằng ku này lại nó lại còn phân bua "em phanh nhưng ko phanh được". Tổ sư bố nhà nó e chắc chắn thằng này lại nhầm phanh với ga
3. Em và bác chủ xe nạn nhân đã gọi quản lý của nó ra để lập biên bản bảo đảm việc đòi bồi thường (xe ko có bảo hiểm). Sau khi thấy gấu nhà ko sao và xe em cũng ko bị tổn thất nhiều e quyết định tha cho nó (theo tinh thần Otofun - các kụ thấy được thì vốt e nhé). Nhưng cụ chủ xe Kia buổi sớm nhất quyết ko tha và nhờ e ký biên bản với tư cách người làm chứng.
4. E nhận thấy em và gấu phúc ba đời vì nó ko đâm trực diện chứ nếu như nó đâm trực diện và vừa kéo phang em vào đuôi con Pajero thì e cũng chẳng còn ngồi đây nữa để pọt bài.
Bài học quan trọng rút ra:
1. Các kụ hết sức cẩn thận khi đi rửa xe và trao chìa khóa xe cho bọn thợ rửa xe đánh xe ra ngoài. Vì nếu có bảo hiểm mà bọn rửa xe ko có bằng lái xe thì bảo hiểm cũng sẽ từ chối bồi thường cho các kụ.
2. Xe Pajero cứng thật em Kia buổi sớm tan nát thế kia mà nó ko sao cả (hình hơi mờ)
3. Con Kia buổi sớm này các kụ dự là sửa chữa hết khoảng bao lâu và thời gian mấy bao nhiều ngày ah?
4. Theo các bác nếu như bác nạn nhân đòi thằng chủ quản lý gara xe thì có thằng chủ có đòi xiền chú em ko bằng lái kia ko? (nếu đòi theo e thằng ku này năm nay móm hết năm)
Ảnh 1 (ông chủ Kia đang xót xe)

Ảnh 2 (chủ nhận Kia buổi sớm và ông chủ mặc áo đen đang trao đổi)

Ảnh 3 (Pajero nạn nhân hơi mờ do em chụp vội lúc là 4h chiều nay - trời bắt đâu mưa to)

Ảnh 4 (mặt trước của con buổi sớm và gấu nhà sau khi tai qua nạn khỏi)

Ảnh 5 (mặt trứoc con buổi sớm)

Ảnh 6 (đuôi xe gây tai nạn và ông chủ Dũng còi của bãi xe - quản lý của thằng ku nhân viên)

Ảnh 7 (xe máy của em sau khi được dựng dậy)

Anh_UK

Xe tăng
Em thì không bao giờ đưa chia khóa xe cho mấy người rửa xe này, đến mình hàng ngày lái xe mà khi lên xe lạ cũng phải từ từ mới quen để chạy, Chúc mừng cụ và Gấu không sao

NewPeace

Xe điện
Thật may mắn cho vợ chống nhà cụ, để đỡ lo lắng cụ nên cho bác gái khám xét qua 1 tý. Vodka cụ cho nó hết đen !

xe than

Xe tăng
bác chủ xe giao xe cho người không có bằng lái còn kêu ca gì.may không sao chứ tai nạn nghiêm trọng thì bác chủ xe mệt đới.chuyện này xảy ra rất nhiều các cụ rút kinh nghiệm.

ketpo

Xe điện
Em ko bao giờ giao chìa khóa cho mấy chú rửa xe cả, em dự thiệt hại em này cũng tầm 5 - 10 củ

Chỉnh sửa cuối:

accord_89

Xe tăng
Giao xe cho người không có giấy phép lái xe điều khiển xe cũng là một lỗi, nếu làm chết người còn bị truy tố. Đền cái gì??? mấy anh thợ dửa xế.

minh0075

Xe điện
Phù,mừng bác thoát nạn.*** nlos phải cảnh giác với cái bọn dở hơi ấy tối đa.Cơ quan em mấy năm trước có thằng bảo vệ leo lên Taxi lái thử đâm liên hoàn mấy người,rồi kết thúc ở bức tường đấy.
Tốt nhất là mình tự lái lấy.

Sướng

Xe tăng
Rất nhiều trường hợp như vậy rồi mà ông chủ xe KIA vẫn đưa chìa khóa thì thật chủ quan. Tài sản của mình mà đến mình còn chả quan tâm trách gì đến người khác. Chủ bãi chắc chỉ hỗ trợ phần nào thôi, con ông tướng kia trên răng dưới *** làm gì có tiền đền, chỉ khổ chủ xe thôi....[-(

toanvinh_forever

Xe điện
kinh nghiệm xương máu, mừng nhà cụ đã tai qua nạn khỏi

Wakeup

Xe điện
Bao vụ tai nạn do giao xe cho mấy ông thợ sửa xe, rửa xe, trông xe rồi.
Trách thằng trông xe 1 thì trách bác chủ xe Kia 10. Xe mình lại đi giao cho người khác lái bao giờ.
Cũng may cho bác chủ thớt và mẹ hĩm không sao cả.

sepbu

Xe điện
haha ! Vụ của CỤ cũng giống vụ của em hôm em chứng kiến !
Ở bãi rửa xe gần nhà em , có 2 chị em nhà này . 1 thằng nhóc con năm nay khoãng 14-15 tuổi, cô chị đaị học năm thứ 2 , 2 đứa này cao cùng lắm là 1,5m. Hôm rửa xe cho khách , lúc đầu đứa em trai đòi đánh xe ra nhưng rồi cô chị tranh , cô chị ngồi lên lái , gài thế chó nào mà vào luôn số lùi , xe lao 1 phát từ trong bãi ra thẳng bên kia đường , lao vào 1 thằng nhóc rửa xe của cửa hàng đối diện , gãy mẹ luôn cái chân , đến khi đâm vào 1 con xe mới cững chưa biển mới dừng lại được. Con chi xuống xe , mặt cắt không còn giọt máu , thằng bị đụng kêu trời kêu đất vì gãy chân ... chủ xe mới lấy mặt mếu xệch. May mà giữa trưa vắng người , không thì nó phải kéo theo 1 mớ nữa ...
Em là em xin mấy chú rửa xe nhà mình
Thật may cho 2 vợ chồng Cụ tai qua nạn khỏi

Chỉnh sửa cuối:

lyhuong

Xe điện
Thật là đáng ngại , đọc xong thấy ghê ghê các cụ ạ . Xe đang nõn nà thế mà thằng cu ất ơ nó làm cho tả tơi , bực thay cho bác ý

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
TRừ khi bãi quen và là người quen thì mới để thế chứ ko bao giờ dc phép để mấy đồng chí rửa xe lái cả. Bt ko sao đến lúc có chuyện rất lằng nhằng vì ng ta đâu có tiền mà bắt đền dc.

xe365vn

Xe container
cụ chủ tai qua nạn khỏi là may quá
thằng thợ này cãi cũng mồm năm miệng mười, cái này thằng chủ gara phải đền thôi, chứ thợ thì lấy cái gì mà đền
hic

thrang

Xe tải
chúc mừng bác an toàn lành lặn tiếc là xe chở tiền không bị sao cả ước gì dân ở đó được 1 bữa hôi của từ xe pajero kia

anchibui

Xe điện
Xe này vào hãng sửa hết khoảng 4tr cả đèn luôn.

CAP_bl

Xe điện
Chúc mừng vợ chồng bác chủ thớt không bị sao. Thêm một bài học để chú ý khi đi rửa xe...

Doanchung

Xe tải
Cám ơn các kụ đã chia sẻ ngày mai để yên tâm e sẽ cho gấu mẹ đi khám cho yên tâm. Em giờ vẫn còn run. Đúng là tai bay vạ gió. Nếu hình dung câu chuyện như thằng quản lý (chủ gara kiêm rửa xe Dũng còi) kiên quyết không đền và quy trách nhiệm cá nhân cho thằng ku ko bằng lái và thằng ku này nằm trong tình trạng trên răng dưới Catut thì chủ xe làm thế nào nhỉ? Em dự là chỉ có kiện nhau ra tòa

training

Xe tăng
Xe này vào hãng sửa hết khoảng 4tr cả đèn luôn.
Em cũng dự là thế đấy ợ, đắt nhất là làm lại cái nắp capô thôi, còn lại các thứ linh tinh lặt vặt cũng ko quá tốn kém.
Cụ nâu ních cụ ấy sửa KM suốt ngày nên cụ ấy biết mà:))
Cám ơn các kụ đã chia sẻ ngày mai để yên tâm e sẽ cho gấu mẹ đi khám cho yên tâm. Em giờ vẫn còn run. Đúng là tai bay vạ gió. Nếu hình dung câu chuyện như thằng quản lý (chủ gara kiêm rửa xe Dũng còi) kiên quyết không đền và quy trách nhiệm cá nhân cho thằng ku ko bằng lái và thằng ku này nằm trong tình trạng trên răng dưới Catut thì chủ xe làm thế nào nhỉ? Em dự là chỉ có kiện nhau ra tòa
Thì cụ đập cho nó 1 trận chứ sao nữa:)

windys

Xe tăng
Bác thật là may mắn, e hay gửi xe ở bãi cạnh Vincom, có bữa còn thấy chú rửa xe chạy lên con Nissan Z370 màu trắng, phóng vèo từ góc sân này sang góc sân bên kia rồi phanh kít lại, lùi vèo vèoooo ... e vội tránh tít ra góc, chờ cho chú đấy đỗ xong rồi mới lò dò đi bộ ra. Công nhận cụ nào giỏi thật, con xe thế mà cũng thả cho dân chơi lái là sao ?