Cần thay lốc xe mazda 323

DucTank

Xe đạp
Em vừa bảo dưỡng xong , thấy thợ nén kiểm tra từng cái một thì chỉ hở vị trí nối ống nhôm thôi, do roăng lâu ngày lão hóa. sau khi lắp xong hút chân không và nén tổng toàn bộ hệ thống thì ko thấy hở chỗ nào nữa cụ ạ, vậy mà nó kêu chứ trước khi làm thỉnh thoảng kêu em châm thêm tí ga và dầu là hết. khó quá chắc phải thay lốc thôi cụ ạ. Lốc tàu anh thợ quen nói đi cũng dc giá lốc 2.5t cụ ạ.
cụ có nhu cầu mua ốc mới xịn hay lốc bãi thì alo e nhé. Mr Đức 0912264388. e ở Hà Nội

xuanbac238

Xe đạp
Là em vừa bảo dưỡng hệ thống điều hòa xong thì thấy lốc nó kêu tè tè khi không tải, ga lên thì hết, nhưng nghe kêu khó chịu quá. Nhờ các Cụ tư vấn mua lốc ở đâu và nên mua loại nào ạ, em ở Vinh - Tks các Cụ trước nhé. Xe em đời 2000 ạ
Bên em có đấy em bán rẻ cho chỉ có 2,5 củ thôi cụ nhé sdt 0945972345

o_to_ghe

Xe buýt
tạch tạch là bênh mãn tính của lốc mazda đời này rồi, nó bị sâu trong con cá của lốc không phải ở puli, trước con 626 của em cũng bị, sau em thay dàn nóng, bơm đủ ga thì hết triệt để. cụ kiểm tra mắt ga khi điều hòa chạy ổn định mà có bọt thì cần bổ sung thêm ga, trong trường hợp dàn nóng có vết ẩm dầu lạnh thì cụ thay mới dàn và bơm đủ ga sẽ hết
Ko phải do nốc hả cụ. Xe em mazda premacy đi vẫn mát lạnh, 2 ngày nay đi cứ đi chậm là nó kêu tạch tè, hoặc bật đh nhưng đỗ xe là kêu. Nhưng lúc bị lúc ko thế mới đau. Ra gara thợ cũng nói là nốc và bệnh kinh niên rồi.

thaihana

Xe điện
Cụ thông não cho em thêm tí nữa xem nào? Cho em xin cái địa chỉ để em đc biết với.
Đây Cụ. Em cop nhặt trên thớt

Điều hòa ngon có đ.c Lợi 091 303 0465

Trước em cũng đi con 323 đời 99, cũng kêu tè tè như cụ chủ. Sau em xuống gara chuyên sửa điều hoà của bác Lợi ở Lạc Trung thay hẳn lốc điều hoà denso (2,5 củ - bác Lợi cung cấp luôn) chạy phe phé, đi 2 năm bán cho chủ mới đến giờ đã hơn 3 năm mà điều hoà vẫn mát lạnh sun c him.
Lốc điều hoà của dòng này nó toàn thế cụ ạ, phải thay lốc khác mới hết được bệnh.

Bác Lợi chế thêm chân đế bằng mấy tấm thép nhỏ (đơn giản, chỉ thêm không đụng gì đến xe), ký hiệu lốc em không nhớ cụ ạ, em chỉ nhớ hãng denso mà bác ấy bảo sử dụng cho honda thôi ạ.

thaihana

Xe điện
Cụ thông não cho em thêm tí nữa xem nào? Cho em xin cái địa chỉ để em đc biết với.
Xe em nó ra dầu ở các ống nhôm, nên lúc đầu chỉ tháo hết để bảo dưỡng tất tần tật hệ thống điều hòa hết 2.2T gồm thay van tiết lưu, thay phin lọc là cái ống như lon bia í. ép lại ống đoạn có cao su, thay dầu bơm ga, nhưng sau lắp vào thì lốc nó kêu nên sau mấy ngày thay lốc thêm 2.5t nữa. em ở vinh cụ ợ.

o_to_ghe

Xe buýt
Xe em nó ra dầu ở các ống nhôm, nên lúc đầu chỉ tháo hết để bảo dưỡng tất tần tật hệ thống điều hòa hết 2.2T gồm thay van tiết lưu, thay phin lọc là cái ống như lon bia í. ép lại ống đoạn có cao su, thay dầu bơm ga, nhưng sau lắp vào thì lốc nó kêu nên sau mấy ngày thay lốc thêm 2.5t nữa. em ở vinh cụ ợ.
Cụ cho em hỏi là cụ thay lốc gì mà 2.5 củ vậy? Dùng ngon không cụ ?

thaihana

Xe điện
Cụ cho em hỏi là cụ thay lốc gì mà 2.5 củ vậy? Dùng ngon không cụ ?
lốc chú tập, hiện giờ vẫn ok, thợ quen bảo chạy vô tư chỉ lo đường ống, giàn nóng lạnh chảy dầu chứ ko lo lốc. ko biết có đúng ko. Mà cụ ở HN thì cứ đến chỗ bác lợi mà làm.

o_to_ghe

Xe buýt
lốc chú tập, hiện giờ vẫn ok, thợ quen bảo chạy vô tư chỉ lo đường ống, giàn nóng lạnh chảy dầu chứ ko lo lốc. ko biết có đúng ko. Mà cụ ở HN thì cứ đến chỗ bác lợi mà làm.
E hỏi rồi Bác lợi báo 3.5 củ lốc bãi như zin ạ. Tối rảnh em alo cho cụ hỏi thăm cái lốc xem thế nào nhé. Em đề phòng phương án xấu nhất là phải thay lốc ạ. Thanks cụ

em chạy qashqai 2011, lốc của e ban đầu cũng như cụ, nhưng cứ tặc lưỡi chạy thêm khoảng 5-6000 thì nó kêu ầm cả phố, cuống quá vào kiểm tra thì mẻ cả piston và vỡ lá van. Tổng thiệt hại hết 20 củ luôn ạ. Em nghĩ cụ nên đi kiểm tra lại ngay nhưng phải vào chỗ nào phải chuyên về máy lạnh ô tô mới mở lốc ra khám được, chứ các chỗ bthuong chỉ biết mua lốc khác về thay thôi. Em gửi cụ kiểu ảnh lốc xe em vừa nát

Đây Cụ. Em cop nhặt trên thớt

Điều hòa ngon có đ.c Lợi 091 303 0465

Trước em cũng đi con 323 đời 99, cũng kêu tè tè như cụ chủ. Sau em xuống gara chuyên sửa điều hoà của bác Lợi ở Lạc Trung thay hẳn lốc điều hoà denso (2,5 củ - bác Lợi cung cấp luôn) chạy phe phé, đi 2 năm bán cho chủ mới đến giờ đã hơn 3 năm mà điều hoà vẫn mát lạnh sun c him.
Lốc điều hoà của dòng này nó toàn thế cụ ạ, phải thay lốc khác mới hết được bệnh.

Bác Lợi chế thêm chân đế bằng mấy tấm thép nhỏ (đơn giản, chỉ thêm không đụng gì đến xe), ký hiệu lốc em không nhớ cụ ạ, em chỉ nhớ hãng denso mà bác ấy bảo sử dụng cho honda thôi ạ.
Số 26 ngõ 230 lạc trung đúng k cụ. Em cũng vừa làm ở đấy xong, lốc xe e buộc phải mua lốc chính hãng nên giá hơi chát, nhưng công nhận chỗ bác ý làm rất chuẩn. Em vào hãng thấy thợ lóng ngóng quá nên mang ra chỗ bác ý làm cho yên tâm. Hnay e lấy xe thì thấy quá hài lòng luôn