Thảo luận Cần tìm chỗ bảo dưỡng SH uy tín

snow1202

Xe tải
Em đang cần tìm cửa hàng bảo dưỡng xe SH Việt, nói không với Head ạ, có bác nào biết cửa hàng nào ở Hà Nội, hoặc loanh quanh khu Ba Đình, thợ làm bảo dưỡng có tâm (cẩn thận, tỉ mỉ, cái gì cần thay thì thay, cái gì cần sửa thì sửa,...) thì chỉ em với ạ. Em xin cám ơn!

Hailatoi

Xe tải
Sao cụ lại bài trừ Head thế =))
em thấy head phụ tùng chính hãng không sợ hàng giả mà giá lại rẻ, mình muốn thay gì nó thay nấy, đúng yêu cầu của cụ còn gì.

snow1202

Xe tải
Sao cụ lại bài trừ Head thế =))
em thấy head phụ tùng chính hãng không sợ hàng giả mà giá lại rẻ, mình muốn thay gì nó thay nấy, đúng yêu cầu của cụ còn gì.
em vào vài lần, cái gì kỹ thuật cũng đòi thay :)), chán chả muốn động vào Head nữa :))

bongxu.

Xe tăng
Sh bảo dưỡng vào CH Sơn Shark cũng đc

RAVA

Xe ba gác
em vào vài lần, cái gì kỹ thuật cũng đòi thay :)), chán chả muốn động vào Head nữa :))
-E vào Head bao nhiêu lần (KN Trần Nhân Tông, TL Trần Khánh Dư...) sao chả bị như thế bao giờ nhỉ? Tất nhiên là cũng có lúc thợ nó tư vấn nọ kia nhưng e thấy cần cái gì thì làm thôi, có lẽ 1 phần là do xe e cũng chạy ít, sd cẩn thận lại bd tốt nên cũng chả có cái gì mà hỏng, phần nữa là e cũng biết ít nhiều nên bọn chúng ko lừa đc chăng? Tuy vậy vì ở Head chủ yếu là thay mới, ko sửa chữa nên cũng nên cân nhắc xem cái gì nên làm trong Head và cái gì nên làm ngoài, trong Head dù sao đồ thay cũng yên tâm hơn!

doquang168

Xe tải
cụ ra honda thắng lợi, chỗ trần khánh dư. thợ đây làm đc, phụ tùng giá hợp lý

TrungHero

Xe đạp
Em đang cần tìm cửa hàng bảo dưỡng xe SH Việt, nói không với Head ạ, có bác nào biết cửa hàng nào ở Hà Nội, hoặc loanh quanh khu Ba Đình, thợ làm bảo dưỡng có tâm (cẩn thận, tỉ mỉ, cái gì cần thay thì thay, cái gì cần sửa thì sửa,...) thì chỉ em với ạ. Em xin cám ơn!
e đi vài cửa hàng sửa xe, và em thấy Cửa hàng sửa chữa Honda Aki chỗ 708 Dốc Minh Khai ấy, cửa hàng to, sạch sẽ. làm cẩn thận tỉ mỉ, cái gì đáng phải thay thì họ bảo mình, cái gì còn khắc phục đi được họ khắc phục cho. em còn để 2 xe ở đấy họ làm qua ngày. Thấy ổn

snow1202

Xe tải
em cám ơn các cụ ạ. Em muốn đem xe đi bảo dưỡng, muốn làm chỗ nào thợ thuyền có tay nghề và có tâm, cái nào cần thay thì mới thay, cái nào không cần thì thôi. Em chỉ sợ xe em đang đi bình thường (tất nhiên là muốn nó mượt hơn thì mới đi bảo dưỡng), ra HEAD làm xong nhiều cái mình không đồng ý thay, họ lắp lại, đến lúc lắp lại đi lại còn không ngon đc như lúc "bình thường" nữa :)

hazi

Xe tải
em cám ơn các cụ ạ. Em muốn đem xe đi bảo dưỡng, muốn làm chỗ nào thợ thuyền có tay nghề và có tâm, cái nào cần thay thì mới thay, cái nào không cần thì thôi. Em chỉ sợ xe em đang đi bình thường (tất nhiên là muốn nó mượt hơn thì mới đi bảo dưỡng), ra HEAD làm xong nhiều cái mình không đồng ý thay, họ lắp lại, đến lúc lắp lại đi lại còn không ngon đc như lúc "bình thường" nữa :)
bác đi SH khỏi cần vào hãng làm gì, bác ở HN thì ra 5 Phủ Doãn cửa hàng Thắng Béo nhé, thợ thuyền toàn sửa SH nên họ thông thạo tay nghề, giá cả chấp nhận được, tất nhiên bảo thay cái gì nhiều tiền thì phải check phát, được thì thay tại đó ví dụ thế không thì đi chỗ khác hỏi giá. Lốp chẳng hạn, em đi đến chỗ chuyên thay lốp còn máy móc chỉnh này kia thì ở Phủ doãn, kiểu thế. Nói chung ổn

bongxu.

Xe tăng
Head Honda đương nhiên sẽ đưa ra phương án thay thế phụ tùng là chủ yếu.Việc phục hồi khắc phục tái sử dụng thường thì ko có trong tiêu chí của họ.Việc phục hồi tận dụng..v..v.. thường chỉ có ở những CH sửa chữa xe máy ngoài mà thôi.Tất nhiên là ko phải chi tiết nào cũng có thể phục hồi tái sử dụng lại được
Ở Head Honda thì về phần thông số kỹ thuật sẽ "rập khuôn,máy móc" theo đúng quy định của NSX.Chẳng hạn để phục hồi phuộc nhún trước,khi canh dầu thủy lực,ví dụ khách hàng yêu cầu điều chỉnh,thay đổi mực dầu thủy lực mục đích tăng - giảm sức nén cho phù hợp với từng trường hợp.Nhưng chắc chắn sẽ là NO thay đổi chỉ số theo ý muốn của khách(kể cả khi khách cam kết sẽ chịu trách nhiệm nếu có tình huống phát sinh.Ko quy kết trách nhiệm cho KTV tiến hành)
Vậy nên việc sửa chữa bảo dưỡng xe định kỳ or sửa chữa xe va chạm...v..v..sẽ tuỳ theo từng người sẽ có sự lựa chọn phù hợp với bản thân.
Như tôi đây là vd, xe có 3 năm bảo hành nhưng chỉ vào 2 lần.1 lần nhân viên gọi điện mời đến để "họp mặt khách hàng" được kiểm tra xe free & tặng dầu nhớt.
Lần 2 là bị kêu tăng cam,đến để "ăn vạ" được b.hành thay cục tăng cam tự động mới free.
Sau đây nếu như xe có vấn đề thì cũng tùy theo tình trạng mà chọn Head Honda hay CH ngoài.Với những việc quan trọng thì chắc chắn là chọn làm ngoài.Vì để giải quyết vấn đề phức tạp đúng theo ý mình dĩ nhiên thợ sửa xe ngoài sẽ có "trình" chội hơn thợ trong Head Honda.(Đây là quan điểm cá nhân của tôi,chưa chắc đã có đúng hoàn toàn.Tùy vào từng nơi,từng người có kỹ năng tốt hay ko.Vậy nên có thể ý kiến của mọi người khác cũng là b.thường do trải nghiệm thực tế mà đưa ra nhận xét)

bongxu.

Xe tăng
Cho aem nào có nhu cầu là lại dàn nhựa nha

Daominh0508

[Tịch thu bằng lái]
Cửa hàng gia phong 107 giảng võ các cụ nhé

Daominh0508

[Tịch thu bằng lái]
271 đê la thành nữa bác nhé, nhanh gọn lắm

Bay Mu

[Tịch thu bằng lái]
Khu Cầu Giấy có chỗ nào ko ạ?

lover

Xe máy
Cứ vào Head cho an tâm, cái gì cần thì mình thay đừng nghe theo toàn bộ kỹ thuật ở đó haha

MinD

Xe hơi
Em cũng hóng, đang tính đi bảo dưỡng em SH vịt. Cụ nào có chỗ ổn ổn ở CG thì bảo em với.