[Funland] Cần tư vấn bơi lội.

HANOI-VIP

Xe hơi
Nói biết bơi cũng không đúng mà nói không biết bơi cũng không phải. đây là hoàn cảnh của e các bác ợ. bơi thì bơi đc mà ra sông ra biển kiểu gì cũng tẻo. e cứ bơi khoảng 50-100m là đứt hơi và tập mãi rồi mà người không nổi. bác nào biết thì tư vấn cho e với.

lum..zzz

Xe điện
Nếu là mợ thì hàng ngày cứ 8h vào Water Park ở Royal em kèm cho. Nếu là cụ thì lên thớt của cụ nào dạy bơi phải đóng tiền ở Bảo Sơn ý...=))

vihali

Xe container
Vậy thì cũng được 1-2 vòng bể đã hết hơi rồi. Đó là do cụ bơi ko đúng kĩ thuật thôi. Hai năm trước em giống cụ nhưng do em chỉ còn 1 phổi, nay nhờ học lại qua youtube, bạn bè, em có thể quại tay sải hơn 1km bể mà vẫn có thể quại thêm vài vòng bơi bướm phá bể nữa.

Cụ đang bơi kiểu gì thì lên youtube xem thở, tay, chân ra sao mà nắn cho đúng.

Buông Xuôi

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
:)) người bình thường cũng chả bơi tới xa hơn như thế đâu cụ... :)) bể bơi nó cũng chỉ thế thôi ...còn ra biến cụ bơi ra tận xa 100m để nhử cá mập à
Nói biết bơi cũng không đúng mà nói không biết bơi cũng không phải. đây là hoàn cảnh của e các bác ợ. bơi thì bơi đc mà ra sông ra biển kiểu gì cũng tẻo. e cứ bơi khoảng 50-100m là đứt hơi và tập mãi rồi mà người không nổi. bác nào biết thì tư vấn cho e với.

vihali

Xe container
Chắc ý cụ ấy muốn bơi nhiều vòng quanh bể chứ 100m thì mới đc 1 vòng.

menhung11

Xe buýt
Em Dạy Bơi ở K/S Bảo Sơn Các Cụ Có Nhu Cầu Học Bơi
Bơi ở đâu chứ ra sông bơi nguy hiểm lắm cụ ơi.Nhớ khởi động kỹ khi bơi cụ nhé

Kotobuki

Xe máy
Nếu là mợ thì hàng ngày cứ 8h vào Water Park ở Royal em kèm cho. Nếu là cụ thì lên thớt của cụ nào dạy bơi phải đóng tiền ở Bảo Sơn ý...=))
bác kèm có tính phí k ạ ?

mango

Xe tăng
em chỉ có 1 lời khuyên. Nếu muốn biết bơi thì không nên tiếc tiền học bơi.
Vì em có kinh nghiệm tự dạy bơi cho F1 nhà em, nhưng cuối cùng vẫn phải cho đi học thầy để đúng bài bản.
Học luôn từ lúc không biết bơi tý nào là chuẩn nhất vì cơ thể ko bị tạo thành thói quen động tác xấu, không chuẩn dễ bị mệt.

vihali

Xe container
Vì em có kinh nghiệm tự dạy bơi cho F1 nhà em, nhưng cuối cùng vẫn phải cho đi học thầy để đúng bài bản.
Học luôn từ lúc không biết bơi tý nào là chuẩn nhất vì cơ thể ko bị tạo thành thói quen động tác xấu, không chuẩn dễ bị mệt.
Đấy là cụ dạy không chuẩn chứ dạy chuẩn cũng không khó. Em dạy cho cả 2 mẹ con gấu nhà biết bơi ngon lành sau 7 buổi. Con gái em sau 1 tháng cua 2 vòng bể ngon lành, một buổi chục vòng. Cháu nó 7 tuổi kém 1 ngày.

Tất nhiên là như cụ nói, học ngay từ đầu chưa biết bơi tốt nhất. Nhưng như thế vẫn chưa hết hi vọng với những người bơi sai, chịu khó chỉnh nắn vẫn được.

mango

Xe tăng
Đúng rồi. Gặp người dạy tốt, chuẩn thì tốt như đi học bơi đàng hoàng.
Em chỉ là biết bơi kiểu tự học nên ko có phương pháp dạy nên mới thế.
Ngày xưa thì có đc học trường lớp nào đâu cụ.

Đấy là cụ dạy không chuẩn chứ dạy chuẩn cũng không khó. Em dạy cho cả 2 mẹ con gấu nhà biết bơi ngon lành sau 7 buổi. Con gái em sau 1 tháng cua 2 vòng bể ngon lành, một buổi chục vòng. Cháu nó 7 tuổi kém 1 ngày.

Tất nhiên là như cụ nói, học ngay từ đầu chưa biết bơi tốt nhất. Nhưng như thế vẫn chưa hết hi vọng với những người bơi sai, chịu khó chỉnh nắn vẫn được.

minhchau2501

Xe tải
Em cũng bơi tầm ý thôi. mỏi lại nghỉ, mỏi lại nghỉ..hihi

Laila Ali

Xe tải
Cái này thì em nghĩ là đúng. Vì hè vừa rồi em cũng quyết tâm đi học, em chỉ học 3 buổi là em bơi đc, cũng chỉ được 100m như cụ chủ, nhưng 3 buổi là em thấy kỳ tích lắm rồi. Trước đó em đi biển là loanh quanh lội nước chứ cũng chả dám xuống, đi resort thì cũng ngồi thành bể ngắm thôi. Em học cùng 1 chị 40 tuổi rồi mà hết khóa chị ấy vẫn chưa bơi đc. Chị ấy bảo chị ấy biết nổi như thế này gần 5 năm nay rồi nhưng năm nào cũng đăng ký đi học mà không thấy tiến bộ hơn gì. Em nghĩ chắc do em chưa hiểu gì về bơi nên khi đi học thẩm thấu dễ hơn bà chị đã biết 5 năm rồi.

tranhuuthu

Xe tải
Mình là giáo viên dạy bơi có nhiều năm kinh nghiệm. Mình nhận dạy bơi theo yêu cầu của họcviên, thời gian và địa điểm theo yêu cầu sao cho thuân tiện cho học viên. Đảm bảo biết bơi dưới 10 buổi học, nếu trong trường hợp sau 10 buổi mà chưa bơi được thành thạo thì mình tiếp tục dạy bơi nhưng không thu tiền học phí.
Học phí 250k/buổi
- Học theo kiểu: 2000k /1 kiểu
LH: 0973.968.528
Dưới đây là clip bơi của mình:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=VgMqlVtPCeM[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Sô lếch Mù

Xe điện
Vấn đề của chủ thớt là vấn đề tâm lý nhiều người gặp phải,bơi được trong bể nhưng ra sông biển cóng toàn phần.Mặc dù đã biết bơi nhưng nhiều người vẫn chưa thực sự có trải nghiệm đa dạng với môi trường nước,cái này còn quan trọng hơn là bơi.Điều đó có nghĩa là bạn có thể ở dưới nước được bao lâu,chứ ko phải bạn bơi được bao xa.Cái này liên quan đến thể lực và sự điều tiết nó.Nếu mệt bạn có thể chuyển sang bơi đứng hoặc lật ngửa người nằm trên nước..Nếu một người chỉ biết bơi ở mức độ beginner thì sẽ rất nguy hiểm nếu bơi ra vùng nước lớn bởi anh ta sẽ chìm ngay lập tức khi đuối sức.

macphanthanh

Xe đạp
:)) người bình thường cũng chả bơi tới xa hơn như thế đâu cụ... :)) bể bơi nó cũng chỉ thế thôi ...còn ra biến cụ bơi ra tận xa 100m để nhử cá mập à
Em cũng rõ mang máng là chưa đúng kỹ thuật, thở đc vài hơi rồi mệt, cơ mà cụ này phán chuẩn quớ. ra biển rồi mà thêm được 1km chắc cũng thế... hè hè

tranhuuthu

Xe tải
- Mấy bác bơi mà không được xa và bị mệt là có thể do chưa đúng kỹ thuật+ít vận động với môi trường nước. Mà đa số là bơi sai kỹ thuật, em đi dạy bơi lâu năm nên cũng có chút kinh nguyệt à quên kinh nghiệm đa phần là bơi sai, kể cả các bác bơi lâu năm và bơi được xa. vì hầu hết toàn học lỏm bơi, không có bài bản gì cả + không chịu học hỏi, không có ai chỉ ra cái sai nên các bác còn không biết mình sai để mà sửa.
- Chứ em dậy trẻ con <10 tuổi nó còn bơi được vài vòng bể là chuyện thường

raklei

Xe điện
cụ cứ xác định ra sông ra biển mà éo có áo phao hay cứu hộ thì 99% là tạch.
chẳng may khi gặp nạn, trong tình huống người đầy quần áo, giầy dép thì biết bơi hay ko biết bơi đều = nhau.

dalamaco

Xe buýt
- Mấy bác bơi mà không được xa và bị mệt là có thể do chưa đúng kỹ thuật+ít vận động với môi trường nước. Mà đa số là bơi sai kỹ thuật, em đi dạy bơi lâu năm nên cũng có chút kinh nguyệt à quên kinh nghiệm đa phần là bơi sai, kể cả các bác bơi lâu năm và bơi được xa. vì hầu hết toàn học lỏm bơi, không có bài bản gì cả + không chịu học hỏi, không có ai chỉ ra cái sai nên các bác còn không biết mình sai để mà sửa.
- Chứ em dậy trẻ con <10 tuổi nó còn bơi được vài vòng bể là chuyện thường
Cái thời em sắp dậy thì em có thể bơi vài chục phút liên tục là chuyện bình thường :)) bơi ếch các cụ nhé, cảm giác ngày xưa bơi ếch nó nhẹ nhàng lắm, em bơi ở cái bể Fa-film ngã tư sở được 45 phút mà hầu như chả nghỉ tý nào, chúng bạn cứ đùa còn em cứ bơi :)) giờ xuống nước bơi kiểu hỗn hợp nửa sải nửa ếch lai tý chó thì được 5 phút là phải nghỉ để thở :(

tranhuuthu

Xe tải
- Có người gọi kiểu bơi 45 phút của bác là bơi thiền đó, vì trong bơi ếch có thời gian nghỉ giữa động tác tay và chân nên cơ thể ko cảm thấy mệt. Đồng thời tốc độ tay chân thở của bác làm chậm,. đều và nhịp nhàng thì khi đó bơi cũng giống như mát xa bằng nước thì ko bị mệt
- Tuy nhiên để bơi rèn luyện thể hình thì phải làm nhanh, và tốc độ cao

ambitious442

Xe tải
Vậy thì cũng được 1-2 vòng bể đã hết hơi rồi. Đó là do cụ bơi ko đúng kĩ thuật thôi. Hai năm trước em giống cụ nhưng do em chỉ còn 1 phổi, nay nhờ học lại qua youtube, bạn bè, em có thể quại tay sải hơn 1km bể mà vẫn có thể quại thêm vài vòng bơi bướm phá bể nữa.

Cụ đang bơi kiểu gì thì lên youtube xem thở, tay, chân ra sao mà nắn cho đúng.
Cụ có link cho em xin với. Em đang gặp vấn đề y như cụ chủ top.