Cần tư vấn công tác chuẩn bị xây nhà

minhtuan_te

Xe tăng
Tiền móng + sàn tầng 1 ước chừng 3 triệu/m2
Tiền phần thô (không tính móng, sàn tầng 1) là 2,5 triệu /m2
Hoàn thiện 2,5-3tr/m2
Nhà cụ 140m2. Hết khoảng 800 triệu là đẹp nhé
Vâng em cảm ơn cụ, thế là em hơi bị thiếu 1 ít, sẽ phải cân đối để tránh phát sinh chi phí nhiều

Website
archivina.com
Vâng em cảm ơn cụ, thế là em hơi bị thiếu 1 ít, sẽ phải cân đối để tránh phát sinh chi phí nhiều
bao giờ cụ có bản vẽ thiết kế, thì yêu cầu bên thiết kế bóc dự toán cho công trình luôn. Chi phí dự toán là khá sát với thực tế. Còn của em đang nói chỉ là tính vo theo kinh nghiệm thôi cụ nhé.

minhtuan_te

Xe tăng
bao giờ cụ có bản vẽ thiết kế, thì yêu cầu bên thiết kế bóc dự toán cho công trình luôn. Chi phí dự toán là khá sát với thực tế. Còn của em đang nói chỉ là tính vo theo kinh nghiệm thôi cụ nhé.
Vâng em hiểu ý cụ, khi nào thuê thiết kế em sẽ yêu cầu chi tiết hơn

Website
archivina.com
Vâng em hiểu ý cụ, khi nào thuê thiết kế em sẽ yêu cầu chi tiết hơn
nếu không cụ cứ thuê thiết kế trước đi. diện tích nhà cụ khoảng 15-20 triệu tiền thiết kế là full. có dự toán rồi thì bao giờ gom đủ thóc là triển luôn. chứ đợi đủ thóc như em dự toán ở trên, khéo lại thừa ra thì bỗng dưng lại tốn thêm ít thời gian của cụ

trantuan1101

Xe tăng
Vâng, phải ông nào giỏi thật sự cụ ạ, k thì toàn chiều khách, chả có ý kiến riêng gì cả
thật sự phải có KH chịu chơi,ủy quyền hoàn toàn thì KTS mới có chủ kiến dc,ko thì KH toàn bảo: làm như thế này nhưng lại có 1 y/c rất oái oăm. KTS mà cứ bảo vệ ý kiến của mình có mà chết đói

cuminhhung

Xe máy
Nội thất thì em cần cơ bản thôi. Có đèn sinh hoạt là ổn, còn các cái khác sắm sau ạ. Giá e thấy cccm đưa ra từ 600-1 tỷ chênh nhau nhiều quá. Còn giường tủ, quạt, điều hòa e sắm sau. Dùng đến đâu e mới lắp đến đấy thì giá khoảng baon ạ, e chỉ hoàn thiện 2 phòng thôi : giường tủ đã có chắc chỉ lắp điều hòa và đèn

hungboy

Xe buýt
Thiết kế nhà dân ở Hà nội có chỗ nào làm chuyên nghiệp không cccm

moonlife

Xe container
thật sự phải có KH chịu chơi,ủy quyền hoàn toàn thì KTS mới có chủ kiến dc,ko thì KH toàn bảo: làm như thế này nhưng lại có 1 y/c rất oái oăm. KTS mà cứ bảo vệ ý kiến của mình có mà chết đói
KTS phải là người tư vấn được cho khách hàng. Muốn tư vấn / bảo vệ được ý kiến chuyên môn thì phải đủ giỏi kiến trúc, đủ giỏi kết cấu, đủ kinh nghiệm, đủ va chạm thực tế thậm chí cả vật liệu và biện pháp thi công cũng phải tư vấn đc cho khách. Túm lại là KTS phải luôn ở cửa trên trong mọi tình huống. Luật chơi phải do KTS đặt ra, khách hàng theo thì ký HĐ tạm ứng rồi làm tiếp ko thì thôi.
Còn nếu cứ chiều ý khách hàng vẽ lại y hệt những gì khách yêu cầu thì gọi là cad man chứ ko gọi là KTS. Ko phải cứ học xong ra trường là thành KTS. Chết đói bản chất là do họ vẫn đang là cad man chứ chưa phải KTS như họ ngộ nhận, thậm chí họ còn ko có ý thức phải vươn lên thành KTS nữa ạ.
Trên thị trường 10 cad man may ra mới có đc 1 KTS theo đúng nghĩa. 10 KTS cũng chỉ có 1-2 người là thực sự giỏi mà thường họ hay làm các công trình lớn chứ ko làm lom dom cho nhà dân.
Nói qua cũng phải nói lại, khách hàng xây nhà dân thường rất coi thường và hay tiết kiệm khoản thiết kế nên làm đại khái và muốn giá rẻ. Chính vì vậy họ luôn chỉ tìm đc cad man chứ ko bh tìm đc KTS. Họ đâu biết là bỏ ra thêm vài chục triệu thuê KTS tốt sẽ tiết kiệm được vài trăm triệu tiền xây từ thô đến hoàn thiện.

Chỉnh sửa cuối:

thunm

Xe buýt
cụ nào biết ở đâu có kiến trúc sư giỏi, cho em xin địa chỉ ạ.
số của em 0979- 333 -38 1

ubisapro

Xe trâu
1 năm nữa mới xây thì quan trọng nhất là thiết kế nhà. Duyệt xong thì đặt gỗ luôn (nếu cụ dùng cửa gỗ). Còn lại các vde khác thì từ từ sẽ tiếp tục.

thachcaoaosen

Xe đạp
Chào bác! Bên đơn vị em chuyên thi công thạch cao - sơn bả. Khi nào làm nhà bác để em làm kỷ niệm bác phần thạch cao và sơn nhé. Số của em: 096 77 99 890

CADIVI_HN

Xe hơi
Cụ nghiên cứu dùng dây CADIVI cho điện trong nhà nhé.
Cần thông tin gì ới e.

Oliverhaha

Xe hơi
mấy vấn đề về chi phí các cụ trên tư vấn hết rồi. Nói chung về cơ bản, xây thô các nhà ko tiết kiệm được chi phí là bao nhiêu, ăn nhau là ở khâu vật liệu hoàn thiện. Lời khuyên em gửi cụ là cụ quản lý tốt 1 chút còn tiết kiệm hơn việc cụ cắt giảm cái này cái kia :)

Mà, nhà em trước dùng cửa kính+nhôm hệ, em thấy thích lắm ạ :D em vote ưng hơn cửa gỗ ^^

cuminhhung

Xe máy
mấy vấn đề về chi phí các cụ trên tư vấn hết rồi. Nói chung về cơ bản, xây thô các nhà ko tiết kiệm được chi phí là bao nhiêu, ăn nhau là ở khâu vật liệu hoàn thiện. Lời khuyên em gửi cụ là cụ quản lý tốt 1 chút còn tiết kiệm hơn việc cụ cắt giảm cái này cái kia :)

Mà, nhà em trước dùng cửa kính+nhôm hệ, em thấy thích lắm ạ :D em vote ưng hơn cửa gỗ ^^
Em cũng tính nhôm kính, vừa đảm bảo mà k sợ cong vênh nhất là đối với tiếp xúc với nắng gió khắc nghiệt ntn ạ