[Funland] Cần tư vấn mua Máy hút bụi.

Huyalibaba

Xe buýt
Nhà e dùng cả 2 loại: hút tay và robot. Hút tay thì để hút các ngóc ngách, e dùng hút cắm dây điện hitachi, máy cực khỏe và bền. Còn robot e dùng của ecovac, cũng rất trâu bò. Nói chung là sàn gỗ mà ko dùng hút bụi thì ko bao giờ sạch được bụi, vì các khe của các tấm gỗ ghép với nhau dùng chổi quét ko bao giờ sạch được mà bắt buộc phải dùng máy hút bụi

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nhà em có con Samsung 2200w dùng 4 năm nay, tuần hút 1-2 lần thấy khá ổn.

- Robot hút bụi thì cụ dùng con T5 hero của ecovas dùng để hút bụi sàn nhà
- Hút bụi cầm tay nhiều tiền thì dùng Dyson là sướng nhất, ít tiền thì cứ dùng xiaomi cũng đc
Chuẩn bài nhất đấy cụ ạ !

maximax903

Xe điện
- Robot hút bụi thì cụ dùng con T5 hero của ecovas dùng để hút bụi sàn nhà
- Hút bụi cầm tay nhiều tiền thì dùng Dyson là sướng nhất, ít tiền thì cứ dùng xiaomi cũng đc
Chuẩn bài nhất đấy cụ ạ !
Dyson thì giá quá cao, mà nhỡ hỏng hóc trục trặc thì mệt. Em vote cho Hitachi 2000W, cắm dây, tay hút tích hợp nút bật/tắt & tốc độ bằng Bluetooth. Hút khoẻ, bền.

Dyson thì giá quá cao, mà nhỡ hỏng hóc trục trặc thì mệt. Em vote cho Hitachi 2000W, cắm dây, tay hút tích hợp nút bật/tắt & tốc độ bằng Bluetooth. Hút khoẻ, bền.
Em tích nhỏ gọn tiện lợi nên thích mấy dòng cầm tay thôi ạ,
Hitachi trước em có dùng 1 con cắm dây mà cái thùng rác to đùng ý ạ, lôi ra lôi vào thấy bất tiện, nhà cc nhỏ để lại chiếm diện tích nên lại không dùng nữa

Pencom

Xe tải
Nhà em 1 con robot chạy hàng ngày, còn quả Hitachi công nghiệp chắc vài tháng chạy 1 lần, chủ yếu xài hút xe ôtô, nhà mình xài robot hút hàng ngày nên sạch hẳn, những chỗ robot k hút được nhưng cả tuần lau 1 lần vẫn k dơ mấy

Chí Vinh 2014

Xe tải
Nhà em 1 con robot chạy hàng ngày, còn quả Hitachi công nghiệp chắc vài tháng chạy 1 lần, chủ yếu xài hút xe ôtô, nhà mình xài robot hút hàng ngày nên sạch hẳn, những chỗ robot k hút được nhưng cả tuần lau 1 lần vẫn k dơ mấy
Hitachi công nghiệp hút khoẻ ko b? giá ntn ạ

Pencom

Xe tải
Khỏe bác, giá loanh quanh 3tr, có điều to cồng kềnh và ồn. Nhưng k hiểu sao em thấy mấy chỗ rửa xe họ toàn xài loại này.

fishbed4

Xe tăng
Em mua con Deerma DX70 rẻ, gọn nhẹ, hút khỏe. Nhược là hay phải vệ sinh cốc rác.

tuyenmthn

Xe buýt
Có cụ nào nhà mình dùng máy hút bụi cầm tay của Makia chưa ạ.
Tiện có 2 cục pin 5A18V đi kèm bộ máy khoan và vít Makita nên em định múc 1 cây 180Z của Makiata, nhưng không biết lực hút thế nào vì công suất có 60W.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Em cũng đang quan tâm nên đánh dấu. Thấy phong trào nhà nhà dùng robot hút bụi nhưng em mượn của ông anh về xài 1 lần thì thấy thích máy hút bụt hơn vì mình chủ động hút đc các ngóc ngách mà robot thì khó có thể len lỏi vào đc. Cái nữa là robot nó hút quá lâu, loại đắt tiền hẳn em chưa dùng thì ko biết chứ loại vừa vừa thì nó kêu ro ro ong cả thủ. Còn nếu dùng máy hút bụi thì mình có thể làm nhanh hơn nên cũng đỡ ồn hơn.
Em đang nghiên cứu mấy cái loại máy hút bụi ko dây bán trên shopee tầm 1-2tr mà vẫn băn khoăn ko biết lực hút có đủ mạnh ko, thời gian sạc pin thế nào? Nhu cầu của em thì chỉ cần hút bụi bình thường thôi là đc rồi vì em ở chung cư sát với mặt đường nên bụi kinh khủng. Cứ 1-2 hôm là bụi bám đầy nhà rồi.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
E vẫn dùng đều cụ ak. E mua ở tcs thái hà
Comment xong thì đọc đc cái review của cụ nên em chốt luôn 1 cái máy giống vậy. Chắc vài hôm nữa nhận đc hàng, có cần lưu ý gì khi sử dụng ko ạ cụ chỉ giáo em với. Với lại em thấy bảo đc tặng màng lọc gì đó nếu chọn bảo hành 36 tháng, nhưng em ko chọn vì như thế phải mất thêm tiền. Cụ cho hỏi cái màng lọc đó để làm gì ạ? Bao lâu thì phải thay 1 lần? Và nếu mua ngoài thì mua chỗ nào đc ạ?

ngày xưa em cũng ham hố mua cái máy hút bụi gần chục củ! hút đc mấy lần sau toàn dùng khăn để lau với dùng chổi quét hết! sau này thì em cái con robot, n vừa quét nhà vừa lau, kiêm thêm chức năng lọc không khí mức cơ bản! thế là xong!

daovietnhat

Xe đạp
Máy bền thì bác dùng loại Karcher hàng Đức nhé, em dùng mẫu WD3 Car có thêm phụ tùng hút xe hơi luôn. Máy chạy hơi ồn nhưng do công suất lớn chứ không như mấy ông bán ngoài siêu thị. Cho ngón tay vào nó hút muốn thụt cả tay 😁
Mua tầm này gần tết chắc quanh 3tr hay sao em ko nhớ rõ lắm.
Hitachi siêu thị bán rõ đắt mà em xem thấy nhựa ọp ẹp như hàng lởm 😅
Một tuần hút một lần cho nhà sạch. Hàng ngày thì phòng nào bẩn xài robot đi bác.

hieukon

Xe container
Comment xong thì đọc đc cái review của cụ nên em chốt luôn 1 cái máy giống vậy. Chắc vài hôm nữa nhận đc hàng, có cần lưu ý gì khi sử dụng ko ạ cụ chỉ giáo em với. Với lại em thấy bảo đc tặng màng lọc gì đó nếu chọn bảo hành 36 tháng, nhưng em ko chọn vì như thế phải mất thêm tiền. Cụ cho hỏi cái màng lọc đó để làm gì ạ? Bao lâu thì phải thay 1 lần? Và nếu mua ngoài thì mua chỗ nào đc ạ?
dòng ý đang thịnh hành thì cụ mua lõi dễ, e sợ lâu dài (1-2 năm nữa mà nó vẫn dùng đc, cần lõi thay thế sợ lại khó mua) nên chủ động mua thêm cụ ak.

Lõi lọc để nó ngăn bụi đi vào động cơ hút ý ạ, cái lõi hepa của thằng này nó = giấy k giặt đc, lâu dài thì bụi bịt kín hết, vệ sinh k sạch, phải bỏ đi thôi cụ ak.

Để lại dùng thì nó bịt hết lỗ rồi thì máy giảm khả năng hút ạ.

Lõi của nó mua dễ, k đắt nên mua lúc nào cũng đc.

Về chú ý thì như này, hôm trc e hút bụi lúc khoan tường, bụi mịn quá, nó bịt kín hết lỗ trên màng lọc, máy hoạt động nóng quá, tự ngắt. em tưởng nó cháy, định mai mang đi bảo hành, nó nguội, lại đc :D vậy là do nó có cảm biến nhiệt, dừng hoạt động khi quá nóng để bảo vệ máy hút bụi thôi, nên cụ k lo nhé.

cái bàn to thì e dùng hút sàn nhà, đầu có bàn chải thì hút đệm, sofa, màn nhện. Đầu vát thì hút bụi góc tủ, kẽ tủ.... :D nói chung cứ linh hoạt thôi ạ.

ak, thên thân nó có 1 cái tay nắm, e mãi k nghĩ ra nó làm gì, hóa ra để cuốn dây vào sau khi sử dụng ạ. (trên thân tay nắm đó có chữ UP ạ)

Steven

Xe tăng
Mua mấy loại cầm tay cho nhỏ gọn, có dây hay không dây cũng được vì nếu có dây nó cũng dài 5m đủ vươn khắp nhà.
Đừng mua mấy loại to đùng như cái thùng vác đi mệt lắm, giờ cải tiến công nghệ sức hút của các loại cầm tay cũng mạnh lắm.

Làm con này 600W nhỏ gọn, về hút sạch bong từ sàn tới trần nhà.

Con này mà bác đi hút sàn thì chết, chỉ hút vụn bánh mì và thức ăn rơi vãi thôi. Hút nhà thì mua miele, bosch cho khoe hoặc phillips cũng tạm được